mpendwa mtu wa mungu naamini uko tayari kabisa kwa ajili ya kwenda kulisikia neno la bwana nami ningeomba ni mungu ili aweze kuwa pamoja nasi baba mtakatifu katika jina la yesu ninakushukuru kwa neema yako na upendo wako baba ninakuomba muda ukapate kuwa pamoja nasi ukatusaidia ukatuwezesha ye bwana kwa jina la yesu nehema yako mungu wangu ikawe juu yangu na juu ya wote unaosikiliza neno hili na kuisikia sauti yako kwa jina la yesu ninakuomba damu yako ikafungue fahamu zetu na fikira zetu roha mtakatifu mafuta yako matakatifu yakatupe kulisikia neno na kuliamini kwa jina la yesu asante kwa matendo yote mema na makuu ambao utakwenda kutenda mtakatifu kwa jina la yesu kristo bwana ukaonyoshe mkono wako kutenda makuu ukatende maajabu ukaponywa kafungua uliofungwa kwa jina la yesu ninakushukuru mungu uliye mwaminifu asante kwa upendo wako nami na kuomba pake mafuta yako koroko mtakatifu bwana maana pasipo wewe mimi siwezi neno lolote naweza na mambo yote katiko nitie nguvu roho mtakatifu asante kwa nguvu zako sante kwa neema yako kinywa changu bwana kikanene maneno yako na kikapakwe mafuta yako matakatifu kwa jina la yesu asante baba kwa wema na uaminifu wako katika jina la yesu amn mpendo wa bwana yesu asifiwe ninaamini umekuwa na siku njema kabisa na leo tena mungu ametumpa neema ya kusikia kutoka kwake nami ninaamini na kabisa ndani ya moyo wangu ya kwamba bwana analo neno kwa ajili yako usiku wa leo na pia analo neno kwa ajili yangu usiku wa leo kipekee kabisa ukiwa umechukua bibilia yako popote ulipo basi ni kuombe uweze kujua leo tutajifunza kwa habari ya imani yako inasema nini imani yako inasema kitu gani somo letu la leo au kitu bwana ametupa kujifunza leo ni kujifunza kichwa kinachosema somo sema imani yako inazungumza nini imani yako inasema kitu gani mpendwa tuko duniani na katika katikah dunia yako mambo mengi ziko taarifa nyingi iko mipango mingi viko vitu vingi sana ambavyo vinafanyika vilifanyika na vitafanyika haijarishi ni kitu gani kubwa mungu anataka leo ujue katika yote yanayoendelea na katika yote ambayo ya yanatokea katika maisha yako yote wunayokutana nayo wewe imani yako inazungumza kitu gani imani yako inasema nini mbele za bwana na tunafahamu ya kwamba imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiw hayo ni bayana ya mambo yasioonekana imani ni kuwa na hakika ya jambo unalotarajia imani ni kuwa na hakika ya jambo unalotarajia bila kusema imani kuwa na hakika ya kitu ulichoshika hapana imani ni kuwa na hakika ya jambo unalotarajia na una hakika ya kwamba jambo hilo litatokea litafanyika kwa sababu limeaidiwa katika neno la bwana katika neno la mungu binasema imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo hivyo mpendwa imani inapokuja ndani yako imani inapokuja ndani yako ni sawasawa la kusema ya kwamba wazo la mungu sauti ya mungu imekujia kwa habari ya hicho kitu ambacho ulitaka mungu aseme na wewe asema imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo nasi tunafahamu ya kwamba sauti ya mungu mawazo ya mungu fikra za bwana ziko katika neno lake na neno lake linapokuja ndani yake linakupa mawazo linakupa sauti linakusemesha ile sauti inakuwa ni hakika ya jambo hilo ambalo neno hilo linakusemesha na hakika hiyo ndio imani tunajifunza ya kwamba imani yako inasema kitu gani lazima imani yako izungumze katika jambo lolote muda wowote kwenye maisha yako ni lazima imani yako izungumze na wewe kama ambavyo taarifa mbalimbali zinazungumza na wewe ziko taarifa za madaktari ziko taarifa za wanathiolojia ziko taarifa za wataala mbalimbali na kila taarifa inazungumza kitu kwenye maisha ya mwanadamu inazungumza kitu kwenye maisha yako lakini pia jambo la kumtukuza mungu ni kwamba liko neno la mungu na neno la mungu siku zote linazungumza kitu na mwanadamu linazungumza kitu kwenye maisha ya mtu katika hali au jambo lolote ambalo analipitia sasa fungua kitabu chako katika kile kitabu cha dhaburi zaburi ule mlango wa mia na kumi na nane kitabu cha zaburi mia na kumi na nane zaburi mia na kumi na nane taenda kusoma ule mstari wa kumi na saba bibnasema sitakufa nitaishi ni yasimulie matendo ya bwana sitakufa nitaishi niasimulie matendo ya bwana mpendwa ukisoma neno hili halikuwa neno la mtu ambaye alikuwa anashukuru na kusifu alikuwa neno la mtu ambaye alikubwa anapita katika mambo ya kufurahisha alipita katika mambo magumu alipita katika mambo ambayo yalihatarisha maisha yake yalihatarisha uhai wake akafika mali akasema hakika pamoja na mateso pamoja na tabu pamoja na vitisho pamoja na yote yanayokuja yakitaka kuchukua uhai wangu hakika vinta kufa nitaishi ni matendo makuu ya bwana daudi alikuwa anasemesha mazingira ambayo ye alikuwa amemzunguka daudi alikuwa anasemesha hali ambayo ilikuwe na mkumba na tunafahamu mfalme sauli mara kibao alitaka kumua daudi na tunafahamu daudi amepigana vita vingi na ameshinda vyote kwa amepita katika hali nyingi ambazo zilikuwa zinahatarisha maisha yake kwa kifupi ni kwamba mazingira ya daudi yalikuwa yanamzungumzisha daudi kifo mazingira ya daudi yalikuwa namzungumzisha daudi kufa kwake lakini imani ya daudi kwa mungu ikanazungumzisha mazingira hayo ya kwamba sitakufa ijapokuwa kifo kinanijia ijapokuwa mauti inakuja hakika sintakufa nitaishi ni matendo makuu ya bwana lisikiliza mtu wa mungu yamkini unaumwa na unajua hakika kwa ugonjwa ulionao kwa hali ulionayo unasubiri kufa hakuna madaktari hakuna waganga hakuna wachawi wala waganga wanaweza au walioweza kukusaidia unasubiri kufa sikiliza mpendwo nikwambie kuambie unahaja ya kusubiri kufa yuko mungu yuko kristo aliyekufa akashinda kifo na mauti leo anaweza kukusaidia na ukaiambia mauti sintakufa nitaishi ni asimulia matendo makuu ya bwana iwe hv ukimwi iwe kesa aijalishi ugonjwa na tajwa kwa jina lipi ila yuko yesu yuko bwana ambaye ana ponya magonjwa yote yuko eye ambaye katika mwili wake alibeba magonjwa na madhaifu yote katika msalaba na akashinda kifo na mauti ukimwamini ukiaweka maisha yako kwake anasema kwa kupigwa kwake ninyi mlipona unasemesha ukimwi unasemesha kansa unasemesha shida yako ya kwamba hakika kwa kupigwa kwake yesu mimi nilipona sintakufa nitaishi ni simulia uponyaji wa bwana ni simulia wakovu wa bwana aliyetenda juu ya maisha yangu ukisoma zaburi kile kitabu cha zaburi zaburi mlango wa ishiri na tatu mstaro wa nne bili anasema nam nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya kwa maana wewe u pamoja nami gongo lako na fimbo yako vyani fariji nam nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya daudi anasema nijapokutana na vitu vya kutisha nijapokutana na vitu ambavyo vinaweza vikaondoa haiwangu nijapopita katika mazingira ambayo yanaonyesha mauti yanaonyesha kifo sitaogopa sitaogopa imani yake ilimwabia asiogope mauti asiogope kifo asiogope magumu wala mateso wala tabu anakutana nayo nasema sitaogopa mabaya mpendo lisikilize aijarishi ndoa yako aijarishi nyumba yako aijalishi familia yako aijarishi mke mume watoto wako huduma yako kazi yako biashara yako mahusiano yako uchumba wako haijalishi chochote ulicho nacho kinapita katika wakati mgumu kinapita katika mateso unahaja ya kuogopa hayo mabaya unaaja ya kulia unaaja ya kukata tamaa usiogope maana yuko bwana mwenye uwezo wa kukusaidia ye alisema njoni kwangu enye kemsumbukao na kuelemewa na mizigo nami nitawapumzisha kama mzigo umekulemea kwenye ndoa umekulemea kwenye familia yamkini ni mumeo yamkini ni mkeo yamkini ni watoto yamkini ni ndugu yamkini ni maisha yako yamekushina yawezekana ya ni tabia zako yawezekana ni hali ya maisha imekuwa ngumu imekuwa mzigo kwako yawezekana uchumi wako umekuwa mzigo nenda kwa bwana mana bibilia anasema mtisheni yeye fadha zenu zote maana bwana anajishughulisha sana na mambo yenu usiogope mpendwa yuko bwana ambaye yuko tayari kukusaidia yuko tayari kushughulika na mambo yako na maisha yako yuko tayari ku usiogope daudi alijua akajua yuko mungu mwenye kunilinda yuko mungu mwenye kunitunza kumbuka huyu daudi ndiye ambaye alipigana na, na goliati wakati sauli na jeshi lake lote na wanajeshi wake wote wameogopa wameogopaiat kijana mdogo daudi akasema ni nani huyu mfilisti asiyetairiwa anayetukana majeshi ya mungu wa israel majeshi ya mungu aliye hai leo nitakikata kichwa chake alimwambia b unanijia kwa mkuki na kwa panga lakini mimi ninakujia kwa jina la bwana wa majeshi ya israel mungu ambaye umeatukana majeshi yake ninakujia kwa jina la bwana na tunafahamu wakati goliat anatembea kumfuata daudi daudi alikimbia kumfuata goliat alikuwa naona anachelewa ngoja ni mwayo mfilisti ni kichwa chake na dunia yote ijue yuko mungu kati ka israel ndiye daudi anayesema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sintaogopa mabaya nisikilize mtu wa mungu wakati sauli na majeshi yake walipokuwa wakimsikia goliati akiongea walipokuwa akimtazama walikuwa wanaona kifo walikuwa wanaona mauti wakaogopa wakakimbia wakajificha lakini alipokuja daudi akaogopa kifo akaogopa mabaya akumwogopa mana alijua yuko bwana pamoja na nami nami usikwa leo ni kuambie mtu wa bwana yuko mungu pamoja na wewe yuko mungu atakayekusaidia yuko mungu atakayekutetea yuko mungu atakayekokoa usiogope usilie usikate tamaa yuko mungu wa israeli yeye ni bwana aliyesema na wainua wanyonge yee ni bwana ambaye ni mume wa wajane na ni baba wa yatima usiogope ni mungu wa wote wenye haki na kila mwitae kila litajea jina la bwana ataokolewa ukilita jina la bwana bwana atakutetea ukilitaja jina la bwana bwana atakusaidia usiogope usiogope mpendo usiogope imani yako inazungumza nini imani yako inazungumza nini kwenye mazingira yako imani yako inaona mauti kumbuka wana waisraeli wakati wametoka tumwani walipofika mbele abari ya, ya shamo wakayona majeshi ya farao anakuja na jeshi kubwa walianza kutamka kifo walianza kutamka mauti waliona mauti wakatamka kifo lakini yuko musa aliona tofauti akawambia msiogope aa misri mnaona leo amtaona tena bwana atawapigania nanyi mtakaa kimya nami nakuambia tuwa mungu hayo mateso yako bibilia inasema mnawaza nini juu ya bwana mateso aya atainuka tena mara ya pili nami ni kuambie shida zako tabu zako aibu zako na mateso yako ukimtazama bwana ukamwamini bwana ukamwendea bwana haya atainuka tena aya atakuja tena kwenye maisha yako kwa kuwa bwana atakutetea kwa kuwa bwana atakupigania ye ni mungu hasemi uongo ye ni mungu hadangani komboka tena wana wa israeli wakati wapelelezi wametumwa kuipeleleza nchi bibi anasema wapelelezi kumi walileta habari mbaya wakasema ile nchi ni njema inye jamaziwa na asali lakini watu wake ni watu wanaokula watu tulipowaona tuliona kama mapanzi tulijiona kama mapanzi yaani hakuna aliyewaita panzi ila wao walijiona kama mapanzi biblia nasema Israel yo israeli yote ikasikitika israeli yote ikavunjika moyo ikakata tamaa wakasema ni afadhali kurudi misri lakini mpendwo nisikie walikuwepa watu wawili biblia nasema joshua na kalebu walikuwa na roho nyingine wakasema msiogope uvuli uliokua juu yao umeondolewa na bwana yuko pamoja na sisi ile nchi tuta iteka na watu kwetu ni kama chakula biblia anasema walikuwa na roho nyingine watu ni sikiliza mpendwa wameenda nchi moja wameona kitu kimoja wametazama mazingira yote lakini watu walikuja makundi mawili kundi moja lenye uoga kundi lingine liliona tofauti kundi la joshua na karebu liliona ushindi lilimwona bwana ndivyo ilivyo leo yamkini mkeni unaweza no uka onaumehiv na mwingine anaume no hiv mwingine anaona kufa mwingi anaona kata tamaa mwingine anaona kuponywa mwingine anaona ushindi kwa bwana kama ilivyo leo wengine wanaona tabu na mateso katika ndoa na familia lakini wengine wanaona amani wanaona ushindi wanamuona bwana wakiwa na hakika bwana atatokea kwao mpendwa imani yako anaongea nini imani yako inazungumza nini imani ya upelelezi kumi ilizungumza habari za kushindwa na kufa lakini imani ya joshua na karebu ilizungumza ushindi ilizungumza tumaini ilizungumza ujasiri nasikiliza wote kumi na mbili waliona kitu kimoja wote waliona wale majitu wote waliona nchi lakini imani zao zilizungumza vitu viwili tofauti mpendo nisikilize usisikiliza wanachosema watu wengine kuhusu maisha yako au maisha ya wanadamu duniani au hali ya uchumi au hali ya biashara au hali ya kiafya sikiliza mungu anazungumza nini ndani yako na sio watu wanazungumza nini juu ya jambo hilo wanadamu wana mawazo yao wanadamu wana njia zao lakini bwana ana njia zake bwana ana mawazo yake duniani kuna taarifa za habari duniani kuna news nisikilize na ufalme wa mungu una habari zake na ufamo wa mungu una jumbe zake bibilia inasema ni nani aliyesadiki habari tulioleta na mkono wa bwana amefunuliwa nani ni nani aliyesadiki habari tulioleta na mkono wa bwana amefunuliwa nani mpendwa umesadiki habari za nani umesadiki habari za mungu aumesadiki habari za wanadamu na wanadamu wamekawanyika wako madaktari wanaozungumza kwa habari ya afya yako wako watu wa anga wanaozungumza kwa habari ya aliyahewa na anga wako watu wanaozungumza kwa habari ya vitu vingi vinavyoendelea katika h dunia kulingana na wao walichosomea na kujifunza wanazungumza sawasawa na elimu zao zinazowaambia lakini yuko aliyeumba vitu vyote yuko aliyekuumba wewe yeye anazungumza hakika ya jambo ambalo lazima litatokea na lazima litafanyika kwa kila atakeelea nini madaktari wanasema ugonjwa huu hauwezi kupona ugonjwa huu gharama ya matibabu ni kubwa ugonjwa huu hamna namna nyingine lakini neno la bwana aliyasema kwa kupigwa kwake kwa kupigwa kwake kwa kupigwa kwake kwa kwa ninyi mlipanda ndipyo neno lnavyosema haijalishi ugonjwa wako aijarishi ugonjwa umeupata kwa njia gani biblia anasema akusamee maovu yako yote na akupanya magonjwa yako yote aijarishi ulipata magonjwa kwenye dhambi aijalishi ulipata magonjwa sio kwenye dhambi aijarishi ugonjwa ulikuja kwako kwa, kwa njia gani aijarishi ya mateso yalikuja kwa njia ya gani neno la bwana linasema akusamee maovu koyote na kupanya magonjwa yako yote bwana akikusamee bwana akikurehemu anakupanya na magonjwa anakupanya na mateso anakupanya na tabu zako zote mungu sio kama wanadamu mungu so kukusamea na kuanza kukuhesabia mungu akisamea amesamea amesahau na amefuta amefuta na anakuponya mungu akisamea amesahau anasahau na anakusaidia mungu akuhesabii anakusaidia na kutoa katika dhiki katika tabu na mateso nisikilize mtu wa mungu yamkini umekata tamaa imani yako anazungumza kukata tamaa imani yako inazungumza kushindwa imani yako inazungumza kumwacha mungu sikiliza kuna watu wanataka kumwacha mungu kwa sababu hajabarikiwa fedha kwa sababu hajapata pesa kwa sababu hajapata mke ajapata mume ajapata mtoto ajapata nyumba wa gari ni sikie wao na macho mawili kuna mtu anamlilia bwana aone waona mikono kuna mtu anamlilia bwana apea mikono Wole una miguu kuna mtu ana bwana amguzi ampe miguu una viungo vyote kuna mtu ana bwana amsaidie na hajapanga kumwacha bwana kuna mtu anamilia bwana amtendee mema na hajapanga kumwacha bwana amekosa tu jambo la mwilini unaanza kunung'unika unaanza kulalamika unaanza kuacha na kwenda kanisani na kumwabudu bwana nisikia mt bwana ni kuambie hiyo sio imani huo ni utoto acha utoto kuwe acha mungu asuswi wa wala mungu asusiwi wa wala mungu aringiwi wa Un- unamsusa mungu kwa utoto vitu vya ajabu ajabu utoto nasema mnaomba mpache kwa sababu mnaomba vibaya unaomba vitu unakosa unamringia una mungu unafikiri kumwacha bwana kwa sababu hipi wasiokuwa na macho waende wapi wonayo wasio na mikono waende wapi wanayo wasio na miguu waende wapi wanayo una kamili wezako afya kamili lakini bado wameshikamana na bwana lakini bado wanamwamini bwana imani yako inakutuma kitu gani imani yako inazungumza nini imani yako inaongea kitu gani mpendwa lazima imani yako iseme kitu mbele za bwana nisikilize yuko mtu anaichwa hezekia aliyetoa bari na nabii wa mungu sikiliza nabiiwa bwana namfahamu isaya nadi mkubwa alikuja akamwambia sikiliza mzee tengeneza mambo ya nyumbani kwako unaondoka na unajua isaya akupaka rangi isaya kuanzia mbali kwamba oh, nasikia ah, ah mzee tengeneza mambo ya nyumbani kwako mwisho wako umefika unaondoka akaondoka zake wala hakutaka chai wala akutaka chochote amezungumza anaondoka isaya ametaka tu hezekia akamgeukia bwana akaamza kumlilia bwana akamkumbusha bwana mema aliyoatenda lakini pia akamwambia bwana kizazi changu na vizazi vijavyo nitawaeleza habari zako nitaubiri ukuu wako nitataja matendo yako nitawafundisha kukuabudu nitawafundisha kujue mungu akasema la no, no, no, no, no. isaya rudi rudi rudi yuko mtu rudi mwambie nimemwongezea miaka kumi na tano sikiliza sio hezekia aliomba miaka kumi na tano hapana mungu ndiye alimpa baada ya kuona moyo wa hezekia uko kwa bwana hezekia na thamani ya ili mungu atukuzwe hezekia na thamani yaishi ili mungu ajulikane waona tamani upewe unachotaka upewe ili nini ili mungu atukuzwe ili uringishie watu au ili uonekane nacho kuomba kwako kuna ili nini mpendo nisikilize tafuta mungu kutukuzwa katika maisha yako yawezekana unapita katika mambo ambayo unaona ni aibu unaona ni mateso unaona yafaini duni usiogope maadamu bwana atatukuzwa usiogope bwana akitukuzwa naye atakutukuza yesu alisema baba nimekutukuza katika ulimwengu sasa nawe umtukuze mwanao kwa utukufu ule aliyokuwa nao apo mwanzo mungu akitukuzwa mungu akipewa heshima kwenye maisha yako huwe na hakika na atarudisha heshima na ataweka utukufu juu ya maisha yako imani yako inazungumza nini ni kweli unapita katika changamoto nyingi ni kweli umezungukwa na mambo magumu sawa sikiliza bibila nasema neno la bwana likamjia yeremia kusema tazama mimi ni bwana mungu wowote wa mwenye mwili je kuna jambo gumu lolote nisiloliweza kuna neno gumu lolote nisiloliweza mpendwo sikiliza ugumu upi unaopitia ambao bwana hawezi ugonjwa upi unaumwa ambaye mungu awezi kuponya shida ipi unapita ambayo bwana awezi kukusaidia na habari njema ni kwamba bwana anaona bwana anajua hahitaji kuambiwa hahitaji kuonyeshwa anaona anajua anachotaka ni imani yako izungumze mbele zake ni niwawe kumwamini ndani ya moyo wako wakati israel wanapitia mateso kule misri mungu alisema kilio chao mateso yao maumivu yao yamenifikia ninajua cumia qual nina joa кutesaca qal mpendo lisikilizi bwana anajua hali yako bwana anajua mateso yako bwana anajua magumu unayopitia anachotaka bwana niwe umwamini mana bibilia inasema ninaliangalia neno langu nipate kulitimiza mtu wa bwana ukiniamini neno la bwana bwana atalitimiza kwako ukiaminia kwamba yuko mungu mwema yuko mungu akukusaidia yuko mtetezi bwana atashuka atakutetea bwana atashuka atakusaidia kamuulize ayubu kitabu kile cha ayubu ayubu ule mlango wa kumi na tisa ayubu mlango wa kumi na tisa bibilia nasema ayubu mlango wa kumi na tisa ule mstari wa ishirini nitasoma 25 bibla nasema lakini mimi najua jua ya kuwa mteteaji wangu yu hai na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi lakini mimi najua lakini mimi na jua ayibwali jua ya kwamba mteteaji wake mtetezi wake yani mungu yu hai na tamtetea katika magonjwa yake katika mateso katika magumu anaopitha ayibwali jua yuko mtetezi yuko bwana yuko mponyaji natanitetea natanisaidia nata oyanami ni kuambie mtu wa mungu katika hali unayopitia yuko mtetezi aliye hai yuko mtetezi aliyekufa akafufuka na yuhai milele na milele atakutetea atakusaidia atakupigania atakufungua atakuweka huru manee ni bwana manee ni mungu hakuna chochote kinachoshindikana kwake bib asema yasiwezekana kwa wanadamu yanawezekana kwa bwana yanawezekana kwa mungu ugonjwa wako umeshindikana kwa wanadamu umeshindikana hosipitali umeshindikana kwa waganga umeshindikana kwa wachawi yuko bwana yeye kwake yanawezekana yote hata kuponya ugonjwa wako magumu yako yameshindikana kwako mwenyewe yameshindikana kwa ndugu amekutenga yameshindikana kwa marafiki amekutenga yuko bwana anayeweza mambo yote ambaye siwezekana kwa wanadamu kwake anawezekana bwana atakusaidia bwana atakutetea ndoa yakwe amekushinda ndoa yakwe imeshinda wasimamizi ndo yakwe imeshinda washauri imeshinda na viongozi wa kanisa imewashinda hata viongozi wa dini yako sikiliza mpendwa yasiowezekana kwa wanadamu yanawezekana kwa bwana yanawezekana kwa bwana bwana atakutendea mema kwenye ndoa yako bwana atakutendea ya mema kwenye nyumba yako yameshindikana kazini kwako yuko mungu ambaye yote kwake yanawezekana yameshindikana kwenye biashara ya oyuko bwana ambaye yasiwezekana kwako yasiwezekana kwa wanadamu yanawezekana kwake atakusaidia atakutetea atakuwezesha maana biblia anasema nguvu na uweza na utajiri na kuwezeshwa hutoka kwa bwana bwana atakusaidia yeye ndiye ambaye anawainua wanyonge toka chini Ana tisha na wakuu wanadamu wamekuacha bwana atakuacha wanadamu wamekutenga bwana atakutenga umtazame yee hey, mana anayoshindikana kwako kwake yanawezekana yote yote yote yanawezekana bwana ayubu alijua siwezi kujiponya mwenyewe siwezi kujitetea mwenyewe siwezi kutenda chochote peke yangu wayumo lakini ni bwana lakini ni mungu wa ujana wangu lakini ni mungu liye mwamini yeye ni mtetezi si aliye hai yeye ni mwenye haki omaana yuba arobani na mbilimbili anasema na jua ya kuwa waweza kufanya mambo yote na yakuwa makusudi ako hayawezi kuzuilika mpendo anisikilize mpango wa mungu auzuiliki mapenzi ya mungu hayazuiliki makusudi hayazuiliki ya bwana mwanadamu awezi shetani awezi kuzima aiwezi ukimwamini bu- baanayeweza yote atatenda mema yote kwenye maisha yako usiogope usiliye usikate tamaa usivunjike moyo yuko munguambaye kwake yote yanawezekana mpendo nisikilize uni munguolefu mua vipofu macho ni mungu aliapamabebu kusema ni mungu ali alinua viwete alilio malewale mavu alifunguwa matumo ya matasa wa kaza uyu ni bwana bae aliwatotu kwenye vifungo aliwato kwenye utumwa aliwato kwenye mauti ni mungu aliefufua wafu ni bwana aliwatetea tima na wajane ni bwana aliwateteaony usiogope bwana yupo bwana atakusaidia bwana atakutetea bwana atanyosha mkono wake na mkono wake sio mfupi atashindwe kuokoa na hakuna awezaye kuzuia mkono wa bwana bwana akija kukusaidia hakuna wakumzuia hakuna wakumzuia mtu wa mungu imali yakho inazungumza mbele za bwana bwana amesema mateso hadzainuka tsena mara apili daudi alisema nijapopita kwenye bonde la vuliwa mauti sitaogopa mabaya maana kwewe u pamoja na mi gongo lako na fimbo yako vyani imani ya daudi ilimwambia ujapopita kwenye magumu mungu yuko pamoja na wewe na bibilia inasema bwana akiwa upande wetu ni nani aliye kinyume chetu hakika ni yakuna nami ni kuambia mpendwa bwana yuko na wewe bwana hatakuacha kama utamwacha ukimwandama bwana atakutendea mema katika maji unayopita katika moto unaopita katika magumu unayopitia bwana yuko na wewe bwana atakuponya bwana atakutetea na utamtu kuza na kumshangilia auni alijua bwana ndiye faraja yangu nami nikuambie bwana mtu wa mungu bwana ndiye faraja yako bwana ndiye tumaini lako bwana ndiye nguvu zako kitabu kile cha isaya kitabu kile cha isaya isaisaya arobani na tatu msara wa kwanza nauli wa pili biblia inasema lakini sasa bwana aliyekuluku eyakobo ye aliyekumba e israel yasema hivi usiogope maana nimekukomboa nimekuita kwa jina lako wewe uwangu upitapo katika maji mengi nitakuwa nita pamoja na wewe na katika mito aitakugarikisha uendapo katika moto hutateketea wala wamwalio wa moto hautakuunguza mpendo nisikie wakati mesha shatnabednego wanatupwa kwenye taluru ya moto bwana alikuwa pamoja nao wakati danieli anatupwa kwenye tundu la simba bwana alikuwa naye alituma malaika nami ni kuambie mpendwa aijalishi mazingira ulio nayo sasa bwana yuko pamoja na wewe alimwambia joshua katika kitabu cha joshua moja tano ya kwamba sitakupungukia wala sitokuacha kama nilivyokuwa pamoja na musa ndivyo nitakavokuwa pamoja na wewe apata kuwa na mtu yoyote atakaeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako mpendo nisikilize magonjwa hayawezi kuzua mpango wa mungu kwako wanadamu hawawezi shida na tabu wezi hakuna chochote wala kuzima aiwezi wala mapepo ya hakuna kitu chochote kinachoweza kuzuia mpango wa mungu kwenye maisha yako hakuna kitu chochote kinachoweza kuzuia hai wako hakuna bwana yuko na wewe na mungu hajakuacha na wala hatakuacha na hana mpango wakokuacha acha tabia zako za ajabu ajabu hacha tabia za umalaya tabia za uongo kaba usengenyaji acha vitu vya ajabu ajabu mwandame bwana bwana naye atakuwa pamoja na wewe na mkono wake utakutendea mema aijailishiwa ugonjwa uliipata kwa tatizo gani aijailishiwa shindo ulipata kwa sababu ya zambi za aina gani yuko mungu mwenye kusamehe zambi na kuponya magonjwa yote nisikilize mtu wa mungu ukisoma katika kile kitabu cha luka mlango wa kw amzia mstaro arobani Una na unakutana na habari za mwanamke ambaye alikuwa anatokwa damu muda wa miaka kumi na miwili ametibiwa sana kwa pesa yake ametibiwa sana kwa mali yake amegharamiwa vitu vyake vyote amekwenda kwa waganga mbalimbali amekwenda kwa matabibu mbalimbali biblia yangu inasema hali yake ilizidi kuwa mbaya akuponywa chochote aliteseka mengi katika mikono ya matabibu wengi katika ooyaganga mengi lakini habari njema ni kwamba aliposikia habari za yesu ya kuamba yesu anaponya ya kwamba yesu anafufua ya kwamba yesu anaokoa alisema moyoni mwake nikikusa tu upindo avazi lake nitapona akaenda na akapona mpendwo nisikilize imani yako inazungumza nini kwa habari ya mazingira huyu mwanamke aliteseka akajua awezi kupona aligharamia yote akaona hakuna chochote lakini imani yake imani yake ilimwambia uwezi kufa yuko neeponya yuko neefufu wafu yuko neponya vilema viwete wale mavu uwezi kufa kwa kutokwa damu uwezi kufa mwanamke nenda kaguse pindo na lake ndivo imani yake lisema imani yako inazungumza nini siko aleo imani yako inazungumza nini unapopita kwenye mamamagomo unapopita kwenye majaribu unapopita kwenye mateso imani yako inazungumza nini maana ukisoma katika matayo mlango wa tisa matayo mlango wa tisa ule mstari wa ishirini binasema maana alisema moyoni mwake alisema moyoni mwake alisema alisema imani ilizungumza ndani yake aliposikia habari za yesu imani ikasema sintakufa mateswa ni mwisho nikigusa pindo la vazi lake nitapona yesu alimwambia binti imani yako imekuponya imani yake ilizungumza mpendwa imani yako inazungumza nini unapopita katika magumu unapopita katika changamoto unapopita katika mateso imani yako inazungumza nini imani yako inakusemesha kitu gani je ndio mwisho je haiwezekani nasema yote yote yote yawezekana kwakeaminie yote yanawezekana ukiamini kupana ukimwu inawezekana ukiamini kansa inawezekana ukiamini kupana kupoza inawezekana ukiamini kupana, kupana shida unaopitia kutoka kwenye mateso inawezekana ukiamini maana yote yawezekana kwake aminie kwa kuwa unapoamini nguvu za bwana hushuka na kutenda maajabu katika kile unachokiamini biba nasema yesu alimwambia ni nani aliyenigusa mavazi yangu maana naona nguvu zimenitoka eo lisikilize unapoweka imani yako kwa bwana lazima nguvu isuke lazima nguvu ya bwana yetoke na kutenda kilo ulichoamini mtu wa mungu ni kuambie chochote na wakati wowote utakamwamini bwana nguvu za bwana uachiliwa na kutenda kilo lichokiamini malaika ya bwana utumwa na kutenda yale ambayo nayeamini ya inawezekana kabisa hizo ndoto za mateso zikakatika leo zikafutika mwisho leo inawezekana kabisa tabu nayopicha ikaisha leo kwa kumtazama yeye aliye mungu yeye ambaye ana uwezo wa kutenda mambo makubwa yeye ambaye ana nguvu za kutenda mambo makuba tutakapoenda kuomba mchowa mungu weka imani yako kwa bwana na imani yako izungumze mbele za bwana imani yako iseme mbele za bwana ya kwamba bwana kwa, kwa kupigwa kwako mimi nimepona wee ni mponyaji imani yako izungumze ya kwamba bwana we ni mtetezi imani ya kuezungumze ya kwamba bwana unakoa bwana unatunza bwana unalinda bwana unawezesha usiweke tumaini lako kwa wanadamu weka tumaini lako kwa mungu bibila anasema amelaniwa yee anayemtegemea a mwanadamu na kumfanya kwa kinga usiweke tumaini lako kwa wanadamu hata kwa wazazi hata kwa ndugu hata kwa marafiki hata kwako mwenyewe tumaini lako na libaki kwa bwana na bwana peke yake na bwana hata kusaidia waonaasema imani yangu inasema yesu ni mokozi yesu ni mponyaji usiku wa leo yesu nataka nikupokee kwenye maisha yangu wa uliokuwa umerudi nyuma liku ujaokoka omba na mimi maombi ya kumkaribisha yesu aingie katika maisha yako sema bwana yesu ninakuja mbele zako mimi ni mwenye dhambi ninaomba unisamee zambi zangu zote makosa na hatia zangu zote nioshe kwa damu yako futa jina langu kwenye kitabu cha hukumu na mauti andika jina langu kwenye kitabu cha usima wa milele ingia ndani yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu kiongozi na mchungaji wangu naomba ni pero mtakatifu na nguvu zako niishi maisha matakatifu ya kukupendeza asante yesu nimeokoka asante yesu kuanzia sasa nimezaliwa mara ya pili mimi ni mwana wa mungu mimi ni mtoto wako baba katika jina la yesu asante kwa watoto wako waliowokoa roh mtakatifu uliye mungu naomba watunze naomba walee naomba wajaze nguvu sako naomba watetee naomba wapiganie naomba wafungue bwana naomba waponya wagonjwa naomba waweke uro wuliofungwa kwa jina la yesu kwa jina la yesu wape amani wape furaha wape ushini wape pumziko kwa jina la yesu kristo kila silaha kila vita bwana washindie shinie tuli za zoruba katika maisha yao tuliza za mateso katika maisha yao katika china la yesu kristu amen