iw tunamshukuru mungu kwa neema yake ametupa siku nyingine kwa ajili ya kulisikia neno lake lakini pia tunamshukuru mungu tunamshukuru mchungaji uongozi wa kanisa wote kwa neema ya mungu lioiona na kunichagua kusimama mbele ya utakatifu wakristo naamini asiku ya leo mungu analo neno kwa ajili yako lakini pia kwa ajili yangu maisha ya mwanadamu maisha ya mtu yoyote ambaye anamwamini mungu tunaamini kabisa na safari anayoianza tangu anazaliwa mpaka analitimiza kusudi na mungu hapa duniani na katika safari hiyo yako mengi ambayo yanaweza kutokea unaweza kukutana nayo na ambayo na yanahitaji kitu kutoka kwa mungu yanahitaji mungu aweze kupanya kitu juu ya maisha yako kifungue kitabu cha kwanza cha samueli wa kwanza mlango ni wa kwanza samueli wa kwanza mlango wa kwanza ililia inasema palikuwa na mtu mmoja wa rama usufi wa nchi ya milima milima ya efraim jina lake akiconikana mwana wa yerohamu mwana wa elhu mwana wa tofu mwana wa sufu mefrahimu naye alikuwa na wake wawili jina lake mmoja aliitwa hana na jina lake wa mbili aliitwa penina na huyo penina alikuwa na watoto lakini hana hakuwa na watotu na mtu huyu alikuwa akikua kutoka mjini kwake mwaka kwa mwaka ili kumwagudu mungu na kumtolea bwana wa majeshi dhabihu katika shilo na wale wana wawili wa eli na wale wana wawili wa eli ofi na finiasi makuhani wa bwana walikuwako huko hata siku ile ilipofika ilikana alipotoa dhalio kumpa mkewe penina sehemu yake akawapa na watoto wake hana humpa sehemu mara mbili hana humpa sehemu mara mbili maana alikuwa maana alimpenda hana ingawa bwana alikuwa amefunga tungu ila mwenzake humchokoza sana hata akumsikitisha kwa sababu bwana alikuwa amefunga cuma tena mumewe akafanya hivyo mwaka kwa mwaka hapo yule mwanamke alipokwea kwenda yumbali kwa bwana ndivyo yule alivyomchokoza basi kwa hiyo yeye agalia asile chakula mstari wa nane elikana mumewe akamwambia hana unalilia nini kwani huni chakula kwa nini moyo wako una uzumi je mimi si bora kwako kuliko watoto kumi je mimi si bora kwako kuliko watoto kumi je mimi si bora kwako kuliko watoto kumi ndipo hana akaimuka walipokwisha kula na kunywa huko shilo naye eli alikuwa kuhani aliketi kitini pake penye mwimo ekao la bwana na huyo mwanamke alikuwa na uchungo rohoni mwake akamwomba bwana akilia sana akaweka najiri akisema akasema bwana e, wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso na miakazi wako na kalipunguka wana asimusahau mimi jakazi wako na kulipa mimi mjakazi wako mtoto ume lipo mimi ntakapoba bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake wala weme au tamwigilia mchoni wake kichwani ikawa hapo alipojuu kuoma mbele za bwana eli akamwangalia kivo chake basi ana alikuwa akinenda mwauni mwake midomo yake ilionekana kama anena sauti yake isisikiwe kwa hiyo eli alitazania kuwa namelewa ndipo eli akamwambia je utakuwa mlezi hata lini ajilia mbali rivai yako utakuwa mlezi hata lini ajilia mbali rivai yako hana akajigwu akasema hasha wanawangu mimi ni mwanamke mwenye roho ya uzuni mimi sikunywa nivai wala kileo ila nimemimina roho yangu mbele za bwana usinzanie mjakazi wako kuwa ni mwanamke asiyevaa kitu kwa kuwa katika wingi wa kuugulua kwangu na kusikitika kwangu ndivyo vilivyonena hata sasa ndipo eli akajibu akasema enena kwa amani na mungu wa israeli akujalie haja ya moyo haja yako uliopomba ndipo eh, akajibu akasema enenda eh, kwa amani na mungu wa israeli akujalie haja yako uliogomba naye akasema yakazi wako naone kibali machuni papo basio mwanamke akaenda zake naye akana chakula wana uso wake au kukunja mana tena bwana yesu usifiwe tunazisoma habari za ana mwanamke ambaye alikuwa muulema w mtuluku lakini katika ndoa yake walikuwa wanawake wawili na alikuwa na mke mwenzie alikuwa anaitwa penina na huyu penina alikuwa na tabia na kawaida ya kusema na kutimama wenzake as tunajifuza neno kutoka akana neno toka kamungu ziko nya kati unahitaji kunaitadi kusikia kutoko ka mungu cio ana ziko nya kati emmaisha yako unahitaji kusikia nelo kutoke ka mungu io n A casa de casa de I will to you. Dei, mi, si, o, li, o, to, to, o, to, o, a, na, tuaskie aaebani kwene e aokiaakeekoauok eaimiouakae ويجب أن يكون هناك أيضاً مصدر رسالة للعالم الإسلاميين والمسلمين والمسلمين Baya kisura You're the king! na ana anatufundisha tofauti ya mtu ambaye anajua haja zake zinatoka wapi na mtu ambaye lewi ana alifarigiwa sana na mome wake na ingetosha kutulia lakini pamoja na faraja zote bado moyo wake ulikuwa umejaa uchumi na uzumu kasababu anachokitaka sio maneno mazuri kufaridi anachokitaka ni asikie mtoto akilia na anamwita baba bwana asifiwe mtu mwingine tunayejifunza kwake ni musa kutoka mlango ule juo kumi nanne aeuya tumejifunza kwa ayakwamba iuakai aaawa zia na ziwzkusomakuoakuina kuanzia mstari a kwanza mpaka mstari ule wa thelathini na moja tunajifuza amari ya kusa awa usa sangue corpos o que você quer fazer com a sua vida. Qual é o seu lugar? Qual é o seu lugar? Qual é o seu lugar? Qual é o seu lugar? Qual é o seu lugar? Qual é o Zipo you will teach my wisdom, my wisdom. Nikuwa, nikuwa, nikuwa, nikuwa, nikuwa, nikuwa. Urafa, nikuwa. kutoka kumi na nne mstari ukisoma mstari wa kumi na tatu musa akawaambia watu usiogope simameni tu mkauona ukovu wa bwana atakawafanyia leo kwa maana wa misri mlioona leo amtaona ni bwana watapigania mini nanyi takaa kimya bwana akamwambia musa mbona unanililia mini anitaka muausa wao iugiza ya jaa ishara za usi kawa na ziwezi s hii mabugu waniyepema jara na tusa dieminiezu i'm A gente que o A Wakapulana ini wakapulana ini yang paling ati fahamnya. Masa stable, dia tidak mahu masa lain ada lagi. Jadi, wakapulana ini yang kita kenal bukan buat apa-apa. E tem a nada, nada muito, não há que nada. Saia de Itália, que para a glória de Deus. Eu a o We'll see you again. iiu bwana sikiwe neno kutoka kwa bwana k musa alichotaka ni kujua mungu anamsaidiaje sio yeye anasaidia vidaa mungu ananisaidia viti kuvuka bahari naoo unakopita mpendwa usitamani kusikia wanadamu wanakusaidia vivi tamani kujua mungu anakusaidia sio watu watu wakikusaidia iandaye kuwatumikia nasema hivi hi watu wakikusaidia iandaye kuwatumikia at kawaida mtu mwingine ni yailo O que é O que O O que O zamula tabiana hata kama kitabu hiki hasa kama unajua habari leo kabo tena ukipwa makao ya kutu na sio yasiokuwatoto tabiana hali mbali yako ikawa imekwama usiogope katika mazingira hayo hayo tafuta kusikia mm-hmm. kutoka kwa mungu bana asifiwe ruka mlango wa tano ukisoma mstari wa ishirina moja mpaka ishirina nne kisha ukiruka ukaenda mstari wa thelathina tano alisoma a thelathina tano nasema hata alipokuwa katika kunena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi wakisema biti yako amekwisha kufa kwani kuzidi kuusumgua wa mwalimu lakini yesu aliposikia lile neno likineno akamwambia mkuu wa sinagogi usiogope amini tu wana ya yesiwasikia yaio anamkuwa yesu eu kuhusu biblia na kwa wa biblia neno la dhishi na mpia Yesu تو دو اپ کی مسلسل عالیہ دلیل ایستادن نامبر ukisema kwa ajili ya mambo ya nabii mchuku na mtume hao ni nini na sababu? kwa mstari unaposema Mungu ndiye anayekupetea alafu anaenda duo kwa sisi wa mababu unajielewa usiku ukisema Mungu ndiye 私たちのお話は well yeah Ada dua bahagian juga. Itu bisa. Ibrahim itu ada yang mana-mana. Ibrahim o me aqui na aqui o a asifiwe baa siy aliambiwa too amekuwa usikiliza A. <sum> <sum>