tunamshukuru mungu ambaye ametupa nehema ya kufika mahali hapa kwa ajili ya kulisema neno lake na tumejifunza kwa habari ya kanuni za kubarikiwa na mungu na naamini leo tutajifunza somo ambalo namshukuru mungu na mnashangaa ni kama linaendelea pale lakini kwa namna ya tofauti somo letu ambao tutajifunza litakuwa na sehemu mbili mungu atatusaidia tuaona jinsi ya kuenda naye aalivyoliandaa mwamini mungu na imani iliyo moyoni mwako mwamini mungu na imani iliyo moyoni mwako neno letu litatoka katika kitabu kile cha nyakati wa pili mlango wa ishirini na ule mstari wa ishirini lakini yatupasa kuisoma sura yote bwana yesu asifiwe na ningeomba nimshukuru mungu kwa ajili ya neno baba mtakatifu ninakushukuru kwa neema yako nalibariki na kulitukuza jina lako ero mtakatifu mungu mwema na mwaminifu uliye mwalimu damu yako na inene mema damu yako na itusafishe tutakase utwetwa ndani upate kusikia neno lako na kuliamini ndani ya mioyo yetu na kulitenda kwa jina la yesu ninakushukuru hero utakatifu ukanipake mafuta kwa neema yako ukanisafishe kwa damu ya yesu nikanene maneno yako yaliyo matakatifu kwa ajili yangu na kwa ajili ya kanisa na watumishi wako katika jina la yesu asifiwe so na katika hilo tutajifunza vitu vikubwa viwili cha kwanza ni liamini neno la mungu na ya pili ni amini imani iliyo ndani yako au iliyo moyoni mwako ukisoma kitabu cha nyakati wa pili mlango ule wa ishirini mstari ule wa ishirini biblia naseba wakaamka asubuhi na mapema wakaenda nje katika jangwa la tekoa nao walipokuwa wakitoka yeoshafat akasimama akasema nisikieni en yuda nani wenyeji wa jerusalem mwaminini bwana mungu wenu mwaminini bwana mungu wenu ndivyo mtathibitika waaminini manabii wake ndivyo mtafanikiwa bwana yesu asifiwe anasema kwanza mwaminini nani mungu mtathibitika ya pili waaminini watumishi wake manabii nanyi mtafanikiwa bwana yesu asifiwe kumwamini mungu alitaka kuwambia kwamba liaminini neno la mungu kuna neno mungu alizungumza nao bwana asifiwe na akataka watu wamwamini mungu kwenye neno lake kwa nini aliwambia maneno tutasoma tutaona mazingira yao walikuwa magumu sana walikuwa kwenye wakati mgumu mno ndio maana anawambia mwaminini mungu nanyi mtathibitika na haikutosha kwa sababu hata leo ni kawaida kuna changamoto mtu anaweza kaa anasema anamwamini mungu hamwamini mtumishi wa mungu kamwe huwezi kufanikiwa kamwe kamwe huwezi na havijai kutengana mungu na watumishi wake bwana asifiwe kwa nini kwa sababu kumwamini mungu namwamini ndio mungu anaweza mungu anatenda anaposema waaminini a utumishi wake amini kilo anachosema toka kwa mungu tunamkumbuka mwanamke yule aliyekutana na eliya alimwambia sasa sasa natambua au nafahamu neno la bwana ni kweli kinywani mwako bwana asifiwe aeluya isay twanze kwa kuiangalia isaya hsta isaya hamsin tat isaa anasema msoro wa kwanza ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta na mkono wa bwana amefunuliwa nani bwana yesu asifiwe ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta na mkono wa bwana amefunuliwa nani siku zote siku zote mungu anatafuta mtu atakaeliamini neno lake bwana asifiwe mungu atafuti mtu wa kuiamini wala hana mpango nayo hana mpango na keketiwala hana mpango nazo na hata akawe mpango nazo milele bwana asifiwe anatafuta mtu mtu mtu ndie anienda mbinguni sio jina sio tasisi nsio taasisi inayobarikiwa ni watu walio ndani ya taasisi asi anatafuta mtu atakaeliamini omaana nauliza ni nani, nani amekuwa akileta na ukisoma hii sura angalia mungu alimu wa sura ya yamatatu yote sa baada ya kuuliza maneno haya mbele anazungumza unabii wa yesu ndio iliyosema kwa kupigwa kwake tumepona ndio iliyesema alichinjwa kwa maovi yetu ndio sura hii lakini kabla hajaleta hiyo anatafuta watu wa kuamini bwana asifiwe haleluya na haijalishi huko katika mazingira ya aina gani mungu anataka umwamini kwa kuliamini neno lake haijalishi mazingira na siku zote siku zote tafuta tokiwa kwenye changamoto siku zote shetani atakutoa kwenye neno atakutazamisha mazingira atakutazamisha magumu atakutazamisha ugonjwa maumivu uchungu sio neno atakutoa kabisa kwenye neno lakini mungu na anataka urudi kwenye neno sababu wewe na mungu mnakutana kwenye kwenye neno sio kwenye mazingira mpendwa mpndtukutani na mungu kwenye maombi tunakutana na mungu kwenye neno kwenye maombi tunafanya mazungumzo mawasiliano kwenye neno lake kwenye maombi lakeoana alimwambiayermayeremiayeremia moja kumi na mbili umeona vyema kwa maana ninaliangalia bwana asifiwe ninaliangalia neno langu nipate kuli mungu angalii mateso anayopata mungu angalii shida na tabu ile akusaidie sahau ingekuwa hivyo hakuna mtu ingeteseka hakuna mtu angepitia shida mungu angewasaidia bwana asifiwe lakini mungu anaangalia neno neno lake <laughs> mungu angalia kitu pekee cha kwanza kupingwa sio dini sio zeebu ni neno unaweza muhubiria mtu vizuri kabisa ukimuuliza <laughs> ukimuliza kukukawambia mimi ni dini fulani mi ni zeebu fulani nhuyu yesu nayemsema hata kule anatajwa hilo unapompeleka kwenye ukovu ampate huyo yesu anageuka shida neno yesu ni neno bwana asifiwe yesu ni, ni neno o kinahcha kwanza kupingwa ni neno na angalia kwenye maisha yako hata unapopita kwenye magumu cha kwanza unachoanza kukichalenji hata wewe ni ahadi za mungu pon umesema mbona hivi mbona hivi sio akili yako mm-hmm. ni yakobas ta iayendeebhatiema mbaya nzuri sehemu pekee ya ku vitu vya rohoni oto utatusaidia ni kwenye nafsi ya binadamu sindio ndio uwanja wa ku mambo ya rohoni kwa sababu kule kuna vita yzidi ya hilo neno inabidi amie kwenye akili yako nshetani ili yakutoe kwenye neno atakuonyesha magumu tu kwamba haiwezekani ufai ustahili halafu nalisahau neno naliacha mungu anasikitika asaabu mungu analitazama neno lake na wakati anamwambia yeremia mungu analiangalia neno ili <coughs> alitimiza alitaka na yeremia naye aweke fokas yake mtazamo sijui aweke mtazamo wake wote akili yake yote kwenye neno sio mazingira kumbuka alimwambia watashindana na wewe lakini hawata hawatakushinda anapokutana na vita cha kwanza kuja kwenye moyo na akili na yeremia akumbuke neno hawatanishinda sio kamba watashindana bwana yesu wasifiwe na katika jambo lolote na wewe tazama neno la mungu linasemai mtaelewana mtaongea lugha moja na mungu na matokeo yatakuwa ya aina ya moja bwana yesu wasifiwe majibu na njia ya kumwona mungu unapomwomba unapokuwa kwenye shida y yote ipo kwenye neno sio njia neno unapokuwa na na shida unapopita pagumu popote popote usikimbilie kwenye maombi tapiga kelele nenda kwenye neno ukipata neno rudi kwenye maombi alafu angalia kinachotokeake kadi unavokaa kwenye neno na kwenda kwenye maombi ndivyo hivyo mungu anazidi kukufunulia vingine ukirudi kwenye neno ukienda kwenye maombi anakuja eye anakuonyesha vingine bwana yesu asifiwe mm-hmm. aeluya mm-hmm. shida ya wapendwa ya kija magumu ni lawama ni manunguniko na kutazama watu na kuogopa mazingira mazingiraaeuya kwanza unapoogopa mazingira ni kumwahibisha mungu ni bwana wasifio ni kumwahibisha mungu fikiria mtoto wako anaposhida kwenda shule kwa sababu ya ada na uwezo wa kulipo nao anamwahibisha na. wake anapovaa nguo azieleweki chafu zimechanika na uwezo nao na nguo nazo anamwaibisha nay unamchapa kwa sababu gani sababu sabbu anakuaidisha sasababu so amevaa nguo chaf anakuahidishaaeuya na tunapoyaogopa mazingira tunamtukuza shetani mkumbuke petro alimwambia bwana kama ni wewe niamuru amuru nije juu ya maji alimwambieju njoo alitembea kutembea alitembea kwenye nini kilichomfanya atembee ni nini ni lile neno njoo lile neno lilifanya mazingira ya kwenye maji ya mruhusu petro kupita ni yale maji ni yale yale mazingira ni lakini neno lilibadilisha kwa ajili ya petro apite wakati petro anatembea alitazama kitu gani upepo bwana asifiwe alipotazama alipotazamaisema hofu ikafanya nini ikamwingia hofu ilipoingia kitu gani ilitokea alianza kuzama mbele ya yesu mpendwa alizama mbele ya yesu sio kamyezo wa kuwepo mbele ya yesu ni wangapi wanazama mbele za bwana leo wangapi wanazama mbele ya mungu ni mungu anaingilia kachihuwa natusaidia lakini wengi wana kwa sababu wanaacha neno nasikiliza unapoanza kuliamini neno unapoanza kuliamini neno ndio unaanza kuuleta upinzani zidi ya ilo neno hujaliamini hakuna upinzani yesu alisema angalia habari ya mpanzi alipokuwa anapanda walipoanza kuliamini akaja akaleta uzia kwa ajili ya lile neno bwanayesu asifi mm-hmm. ko mpendo tufahamu kwamba mungu wetu anataka tumwamini kwa kuliamini cha kwanza neno lake sababu yee ni mwaminifu kwenye neno lake bila anasema mungu ni mwaminifu na atabaki mwaminifu daima kwenye neno lake haijalishi wengine wanaamini awaamini hata tusipoamini yeye bado ni mwaminifu u nyakati nyakati wa pili mlango ya ishirini aaarwa kwanza ikawa baada baadaye wana wa moabu na wana wamoni na pamoja nao baadhi ya wana wa meuni wakaja jue vitani wakaja wapi wakaja watu waliomwambia oshfat kwakisema wanakuja jamii kubwa juu yako watokao sham toka ngambo ya bahari na tazama wako katika hasasantamari ndiyong yehoshafati akaogopa omba ushiklo wakati mazingira amekuja cha kwanza kuzungumza na ni nio popote popote popote shetania kuanza kushughulika na mtu wa mungu cha hof. hof. kwanza hofu tafuta hata kwenye bahari ya shamu wanaisrael baada ya kumwona farao na jeshi lake cha kwanza hofu wakaanza kuona makaburi walisahau na mungu waliowapigania kwa farao <coughs> ni maajabu yaani wakiwa kule kule kwa farao mungu aliwapigania kule kule akawatoa lakini wakiwa kwenye jangwa walisahau kwa sababu walijengewa cha kwanza niofu anasema yeoshefati akaogopa sana ila alifanya tofauti na watu wengi anasema akauelekeza uso wake amtafute bwana akatangaza mbiu ya watu kufunga katika yuda yote yuda wakakusanyika pamoja hii i wamtafute bwana hata kutoka miji yote ya yuda wakaja kumtafuta bwana bwana yesu asifiwe mm. wangapi kumtafuta bwana magumu yanapokuja watu wanakimbia kanisani watu wanamkimbia mungu lakini huyu anatufundisha bwana asifiwe <laughs> yakija magumu tukimbilie kwa nani kwa mungu anasema msaro watano yehoshofati akasimama kati ya kusanyiko la yuda na yerusalemu nyumbani mwa bwana mbele ya u mpya akasema e bwana mungu wa baba zetu si wewe uliye mungu mbinguni tena si wewo watawalaye farme zote za mataifa na mkononi mwako mna uweza na nguvu asiweze mtu yoyote kusimama kinyume chako si wewe eh, mungu wetu uliowafukuza wenyeji wa nchi hii mbele ya watu wako israeli ukawapa wazaa wah rafiki yako hata milele milelephiv a maombiyayoshfatyamejaa kitugani ktnaosoma bibilia anaomba neno tupu ni kweli ibrahim ni rafiki wa mungu ni kweli mungu na aliowapa nchiii ni kweli mungu nde aliyowapiga watu akawatoa akawapa nchi anamkumbusha mungu neno kwa neno kwa sababu mungu uliangalia neno lake alitimize hakuanza kulia bwana e, angalia ni wengi hatuna e, nguvu kabisa sisi sio kitu ha, ha. alimkumbusha mungu wao ni akina nani mbele za mungu mara ngapi wasisi tunakumbuka kumwambia mungu sisi ni nani mbele zake Oh, mi ni mdudu kabisa ieandi sifai kitu umefata nini niniw hizo ni zihaka turudi kwenye lugha ya kawaida nikija nikijako nkawambia mi si kitu mbele zako sistahili kabisa kuja alafu nakuomba kitu sindakuzihakisiz watu wangu wanaangamia kwanza wanaangamizwa kwa kukosa maarifa yosafat mstari wa nne angalia nao walikaa humo wamekujengea patakatifu pa jina lako humo wakisema tunakumbuka maombi ya suleima huu wa t tunasema yakitujia mabaya upanga hukumu au tauni au njaa tutasimama mbele ya nyumba hii na, na mbele zako maana jina lako limo katika nyumba hii na kukulilia katika shida yetu nawe utasikia na kuokoa haya aliomba aliyobaeima wakati anaweka wau hema si sindio unakumbuka anamwomba mungu neno kwa neno sio siostor sio anavyohisi yee ah, ah. na, na yosefata anatufundisha haijalishi nafasi ulionayo lazima ujae neno ndani yako sema neno la kristo nalijee kwa wingi mioni mweoyoshefat alikuwa mfalme lakini alimjua mungu leo kuna mtu hata tawenyekiti wa mtaa hana ila hana muda na mungu haleluya alafu ndio anamweleza mungu na sasa tazama baada ya kumkumbusha hadi ya kuwaokoa anamwambia na sasa tazama wana wa amoni na moabu na wamlima seiri ambao hukuacha aingie katika nchi yao walipotoka nchi ya misri lakini wakageukia mbali wasiharibu tazama jinsi wanavyotulipa wakija kututupa toka miliki yako ulioturuhisha kuna mali yamelia maana anasema mungu wetu je hutawahukumu kesi inapelekwa inapelekwa mahakama ya mbinguni unajua mm. kristo tuna mahakama huwu atuitumie tuna mahakama mbinguni wakili huwa mm. ni yesu haleluya na maaskari hua ni malaika wanasubiri amri itoke mm. haleluya ni wangapi tunaitumia tunarudi mahakama za duniani tunarudi kulalamika vita vyetu sio katika damu na nyama nyamaasifi <laughs> yehoshafati anatukumbusha kwamba yakija mabaya yakija magumu twende juu kwenye mahakama ya bingunihutawahukumu mpendwa tulifundishwa na mtumishi wa mungu tunaposoma neno tulisome vizuri na kila neno lina maana yake anapomwambia uta wahukum hamanishi cha bwana anamtaka mungu awe hakimu kwenye hilo swala anataka mungu wahukumu kwa uhalali na anasema nasema nafiki kwenye yeremia kwamba bwana ni hakimu wetu na ni, ni, ni mwamuzi wetu bwana asifiwe mpendo tunaye hakimu na tunawakili na tuna damu ya yesu inayotupa haki ya kuingia kwenye hiyo mahakama na kueleza mambo yetu mbinguni anasema ee mungu wetu je hutawahukumu maana sisi hatuna uwezo juu ya jamii kubwa hii wanaotujia juu yetu wala hatujui tufanyeje lakini haeluyaaeluya lakini macho yetu yatazama kwako mpendwa huo unamtazama nani ukitana na magumu macho yako nayapeleka wapi kwa wanadamu kwako kwa shetani au kwa mungu huo unamtazama nani yosefuati anatukumbusha uwezo hatuna i jamii kubwa lakini hata hivyo macho yetu yanatazama anamwambia mungu sisi tunategemea ahadi yako ya kutusaidia alimwambia ibrahim wazao wako watamiliki malango ya adui zao huyu anajua anachoomba bwana asifiwe tunamkumbuka daudi wakati akuzaagoliat sauli mfalme alikuwa mjui mungu ingawa aliteuliwa na mungu kwa kiwango mungu anajua e. maana hata uovu ulikuwa ndaniyake alitaka kumuuadaudiasifiw ila daudi, daudi alimjua mungu waeamilisti ah, anatukana majeshi ya mungu aliye hai, hai alijua hadi ya mungu kwamba mungu aukoi kwa upanga wala kwa mshale ila kwa jina lake na huyu anamwambia mungu macho yetu yanakutazama wewe wangapi a tunamtazama bwana magumu yanapokuja eluya au tunatafuta njia za kujisaidia iniweze kakuokoa lakini kwa muda mfupi au kwa mazara baadaye hila ukimtazama bwana sikiliza kila jaribu lnalofata mwanadamu ni fursa pekee kwa mungu kujitukuza mm-hmm. mungu atukuzwi sehemu hakuna shida atukuzwi mungu wezi kutukuzwa wakati kila saa unakula vizuri unalala unaamka vizuri huyo mungu wako anatukuzwa usangazi sa si hela tu zake si kazi yake si nafasi yake ziko nyakati huwa zinakuja ili mungu atukuzwi na sio tu yee na wewe ujue mungu wako yupo na mungu anaweza akatukuzwa usijue anasema macho yetu yanakutazama wewe wakasimama yuda yote wote mbele za bwana pamoja na wadogo wao na wake zao na watoto wao sasa tumesema hatua kwanza ni kuliamini neno la na nani la mungu hawa walikuwa kwenye mazingira magumu wamemwomba mungu na mpendwa mungu akiombo huu anajibu mungu akiombwa anajibu mungu akae kimya <laughs> naendelea kumwomba mungu mungu gani ajibu amekuwa bahali bahali ndo anakaga kimya tunakumbuka habari ya eliya na mabahali sindio bahali ya kujibu alikaa kimya ila mungu eliya alijibu na ndio mungu wetu angalia msari unaofuata msari wa kumi na nne ndipo ya hazaeli mwana wa zekaria mwana wa benaya mwana wa yeyeli mwana wa matania mlawi <totit> haleluya na wana wa asafu akajiliwa na roya bwana katikati ya kusanyiko mpendo watu wamepeleka hoja neno kwa neno mungu alishuka na alipokuja angalia alichokisema msoro wa kumi na tano akasema sikieni yuda wote nanyi mkawa yerusalemu na wewe mfalme yoshefat bwana awaambia hivi msiogope cha kwanza anachoshughulikanacho mungu ni kuondoa hofu kwa sababu cha kwanza alicholeta shetani ni hofu bwana asifiwe unajua unapopitia kwenye magumu ukiwa na uchungu ukiwa na maumivu ukiwa na asira mungu akishuka cha kwanza anaondoa hilo tatizo asipolitoa huwezi kumwamini huwezi kumwelewa kamwe utakubali utatii kumbuka mtu amekuzulumau mungu anakuambia samee hajashughulika na hiyo oro ya uchungu utasamee vipi inawezekana anasema msiogope mm-hmm. wala msifadhaike bali kwa ajili ya jeshi kubwa hili kwani vita si yenu bali ni ya mungu haleluya mpendwa mpendwa mtu wa mungu yapo mambo mengi mazuri hapa kwanza alitaka wasiogope kwa sababu tayari wanaogopa wameanda kwenye maombi wana hofu lakini wanachoomba ni neno amonielewe taratibu waipata hofu wakaenda kwenye nini maombi lakini maombi yao yalijaa neno sio woga na hofu ila hofu umewasukuma kwenye nini kwenye maombi bwana azifia mungu anaposhuka kuwajibu anaanza kutibu shida kabla ya kushughulika na mazingira mazingira aliowapa shida ya oga anaanza kutibu oga ndio washughulikie nini mazingira na anataka <tiple> mpendo mungu ni mzuri anaanza kuwaambia wale sio kazi yenu ni ya kwangu ila ninyi msiogope maana ninyi mkiogopa mimi siwezi kushughulika nao sababu kuna hatua za imani lazima mfanye bwana asifiwe okay. mpendo hata ukiambiwa na kansa cha kwanza kinaechokuja kwenye unaanza kuona kifo kansa sio tatizo tatizo ni oga na ili mungu akuponye kansa cha kwanza anashughulikia oga wako Zidi ya kansa alafu kansa anabaki nayo yeye anaishughulikia ba hapa roh mtakatifu wakati watu wanaomba mpendo ukiwa unamuomba mungu nilisema lazima ukae kwenye nini kwenye neno na ukiwa kwenye neno mungu atakupa moja ya vitu viwili kwa wakati ama akupe ufunuo kutoka kwenye neno au isikie sauti yake toka kwenye neno sauti ya mungu nikisema kweye mnaelewa usianze kutega masikio ya nje umsikie mungu naamsiieungukae unapo unapolitafakari neno nahata ukimsikia mungu kwa sauti ya kama navyoongea hazungumzii mawinguni roho yako yakoutowakanda o unaomsikia na unaezkamsikia kabisa is akini kinachosikia sio hizi sikio ndani yakoa mara nyingine unaweza ukageuka kabisa kama ni mtu anakusemesha lakini unaangalia akuna mtu uko peke yako Kwe, <laughs> mungu anafanya kati ya vit viwili kwa haraka ukiwa kwenye neno la maombi moja atakufunulia kutoka kwenye neno lake au utasikia sauti ya neno nafikiri nazungumza na wakristowananielewa na na utasikia neno likiongea na wewe na angalia mungu alivyo wa ajabu neno moja lina uwezo wa kuongea na watu watumia au milioni tofauti ujumbe tofauti kwenye neno moja kila mtu kulingana na haja yake neno moja linatosha kwa kila mtu bwana asiiwuy asema msifazaike vita ni ya bwana kesho sasa angalia angalia mungu alivyowajebu ameshawaondoa ofu ameshawaonyesha yee shughuli ni ya kwake ila anadai matendo ya imani anadai matendo ya imani kumbuka ujumbe wetu ni kuliamin neno la nani anasema kesho shukeni juu yao I, fikiria watu ni jamii kubwa hamna uwezo wa kupigana nao mungu anakuja anawambia msiogope vita ni ya kwangu alafu anaambia kesho shukeni juu yao mzee vipi si utume malaika <laughs> asifiwe mm-hmm. kwani mungu siutume moto walikuwa wanamjua mungu mungunashushaga wana moto walijua mungu alishaua watu kwa jeshi la malaika wanajua ila leo anawapa maelekezo tofauti shukeni juu yao tazameni wanakwea kwa kupandia sisi nanyi mtawapata penye mwisho wa bonde mbele ya jangwa la erueli hamtahitaji kupigana vita mungu bado anawambusha anawakumbusha hapo ujusema vita ni ya kwake na hapa anawakumbusha ili nini wasiende kwa uoga bwana asifie bibilia anasema sintakufa nitaishi nisimolie matendo ya nani ya bwana mungu anataka usiogope kifo sababu unapokwenda bwana atakuokoa ili usimulie matendo yake haleluya mm-hmm. anawakumbusha amtapigana vita jipangeni mm-hmm. simameni mkauone wokovu wa bwana ulio pamoja nanyi enyi yuda na yerusalemu msiogope wala msivazaike kesho tokeni juu yao akuwa bwana hyu pamoja nan amesema vitani yake lakini pamoja na kwamba anataka afanye vitendo vya imani akawakumbusha tena niko pamoja na nini yesu alisemaji niko pamoja nanyi atu ukamilifu wa daari wangapwatu unakumbuka hayo unapopita kwenye magumu wakati unakumbuka mungu yuko pamoja nayo haleluya anasema yeoshefat akainama kichwa kifulifuli wakaanguka mbele za bwana yuda wote na waka yerusalemu wakamsujudia bwana na walawi na wana wakohathi na wana wa wakorahi wakasimama ilo wamsifu bwana mungu wa israeli kwa sauti kuu sana angalia alichok luchufa... na mpendo yoshefat amani oshefat anatufunisha vitu vikubwa vingi mungu bado hajapigana vita ile tu kupata majibu anaanza kumwabudu anaanza kumsifu yani wanasherekea ushindi vita wajapigana ni mtu wa ajabu sana huyo wangapi huo tunakumbuka kusherekea ushindi wakati tatizo bado lipo mazingira yajabadilika mungu amezungumza sawa ila mazingira bado <laughs> alafu wanaanza kusifu ishara ku, kusujudu ni kuabudue eh? na kuabudu tatizo liko kule mpendwa walichokifanya tunapaswa kukifanya walijivua tatizo walijivua husika wakamvika bwa aasema mtwikeni bwana fadha zenu zote maana yeye anajishughulisha sana na mambo yenu kwayoshafati alijua kesi imeisha tatizo limeisha shauri yao si tumsifu yeye na bila asema bwana anakaa katika sifa za watu wake aeluya tulifundishwa jana na juzi mojawapo ya njia rahisi ya kujibarikia ni kumtolea bwana haleluya na mojawapo a njia rahisi rahisi maombi rahisi kuliko yote yote yakumwiza bwana ni kumshukuru na kumsifu anashukaga atumi malaika shukurani atumagi mtu anashuka mwenyewe kubeba sifu atumagi malaika anashuka mwenyewe ko kama una vita sifu shukuru tukuze bwana utaona majabu sasa baadaya haya ndozakuja kwenye mstari wa ishirini anawaambia mwaminini bwana Ana sasa mungu amemaliza kusema sasa yeye yeah, aliyepokea ujumbe anawakumbusha wenzake yani baada ya maombi mungu anazungumza na mtumishi wake au mchungaji mchungaji sasa anawakumbusha watu jamani tu bwana anashamaliza mungu ashamaliza kazi ni kwao ashawapa maelekezo natuliambia kila neno lina maelekezo apatunaona maelekezo jipangeni simameni alafu nendeni mungu alitompendwa wakristo wanafeli hawafati maelekezo hawafati hawataki maelekezo wanataka kumwelekeza mungu kwamba mungu fanye hivi huyo hata kuwa mungu sasa utakuwa mtumishi wako nawee sio mtumishi wake anabadilika anakuwa mtumishi mungu alafu maelekezo ya mungu wapendo soma bibilia yako kote kuliko kuwa na mambo magumu kote kwenye bibilia mwanzo mpaka ufuluo maelekezo ambayo mungu anatoaga ni rahisi ya kawaida ya kuzaraulika tafuta kote kwenye bibilia pote ambapo uliona kulikuwa na jambo gumu kwenye bibilia pote jibu la mungu ilikuja kwa wepesi kawaida kabisa kama mtu akamwambia kachemsha maji ya moto utapona anawaza chemsha maji ya moto tena wabn aaambiwakah alimtumia mtu kamwambie aende mto yorde ajidumbukize kwenye maji marasaba angalia mwanadamu alivyo alivyowajabu anatoka pale anaanza kufananisha e mto frati sijui mto gani sio mtu mzuri kulio na bora kuliko huu ashukurie mungu alikuwa na mtumishi mwenye hekima yule baba akamwambia angelikuambia jambo kubwa kuliko hili usingelitenda aliendami nafikiri wakati anajichovya kwenye maji alikuwa anamuhesabia elisha kwenda kumchinja labda au kufanya vita Naisi. Naisi alikuwa anajichovya kwa asirai yani, had yani, alienda kuwaridhisha waliombembeleza hakwenda kuamini kama anaponamojaasia mm. zinaziikupanda mara ya sita amna kilichotokeai ile ya mwisho alishuka kwa asira zote kwa kiburi chote kwa jeuri yote ili akitoka hapo apate sababu ila ameshuka anatoka ngozi nyeupe kama ya mtoto mpendwa maagizo ya mungu ni ya muhimu kuliko chochote usifanye unavyofikiri msikilize mungu alisema mara saba huyo alichochumaa mara ngapi saba kwenye maji alijishovya engeishia mara ya tano asingepona angeishia mara y sita wangapi leo wameishia njiani wangapi nimeomba sana umeomba <laughs> sana wapi mpendw unajua maana kuomba sana umeomba sana wapi unalinganisha maombi yako na ya nani kwa maelekezo ya nani siku sikuarobaini nani alikutuma o na nani ncuma <coughs> peke <coughs> yakouyahaeluya na ukikutana mtu akiwa anakuambia ameomba sana <Hallelujah>. muulize mungu alikwambia uombe ndio maelekezo mungu akitoa maelekezo lazima akamilishe alichosema kwenye maelekezo lazima tuliona jana ukimtolea mungu sabii za kushukuru anasemaje kamwite siku ya tabu atafanya nini anakuokoa ujatoa dhabiu unaita utaita mpaka kesho <laughs> na hakuna kinachotokea mungu sio kwamba mungu akupendi mpendwa tufate tu mfano wa dunia tunasema hakuna aleejuu ya sheria si sindio hata kama ni jaji hakimu anaehukumu kesi akitenda kinyume mtaani anapelekwa mahakamani na anahukumiwa mungu hu ajipingi kwenye neno Hava... kiswahili so iisemeje ki mungu hu ha hali, hali niii kituganimpn hey, hey, hey. mungu ni kama hali halidharau au halibadili au hapingi neno lake na hisi ni kiswahili sahii sana mungu hu hapingi alichokisema hapingi fata maelekezo utaona matokeo namani asingefata maelekezo asingeona matokeo na mungu na mungu ni aliyechagua alimwambia nendawapim alafu ndio mto kwa mujibu wa yule amirejeshe amirejeshea ule mto ndio ulikuwa mbaya kuliko yote aliyoitaja k mungu akikwambia bona ukiwekewa mikono na mtoto napona usimpangie nimeombea navapendakimtaaoa usimpangie mungu maelekezo nimeenda pakuponeaaeekeosnimeenda u iiieedaunampangiauawieeekna usimpangie mungu bona ziviwe si, <coughs> wefata maelekezo mkolech unaweza so kasema oh, mi siwezi kutajirika nimekuwa mzee unampangia mungu mm. ibrahimu alitajirika akiwa na miaka mingapi aba sabini na tano nafkiri ndo anatoka do- ibrahimu hana kitu miaka sabini na tano alafu mwangalie mungu alivyo ajabu ibrahimu anamtafuta isaka kwa jasho kwa shughuli baada ya isakaliza watoto waaketura <laughs> mpendo mungu ni waajabu mungu ni waajabu fata maelekezo ya neno na mungu na mungu atafanya ilo kifanya yakwako sahau na maelekezo unayapata kwa kusoma na unapolisoma roho anazungumza nawe atakwambia chakufanya tu na kitakuwa tofauti na mwingine usiige maelekezo ya watu shuhuda tunaruhusiwa kumtukuza mungu na kuzitumia shuhuda hizo kwenda mbele za bwana maelekezo sikiliza ya kwako bwana asifiwe Amen. sikiliza kwenye bibilia kuna wanawake wengi wakuwa na watoto ila wote walipata watoto ila kwa maelekezo tofauti sara ilikuwa tofauti narabeka nakumbuka narabeka naalikuwa tas na aliyefata alikuwa raelna akumbuka rael atumbo lilifungwa amesahau lakini wote kupata mtoto maelekezo alikuwa tofauti ana maelekezo alikuwa tofauti maelekezo ya mungu yananga mpendo mungu anatujua kila mtu anamjua k anapokupa maelekezo yako kwenye uwezo wako kwa haya anatokwa kinayoshefa yako kwenye uwezo wao wakati farao amekuja na jeshi hakuwaambia wasimame waimbe aliwaambia musa inua fimbo mkono wako fungua maji kwa fimbo wapite sio wasifu Mm-mm. hapa anasema wasifu haleluya na tunamkumbuka elisha na eliya bahari mtu ulifunguka kwa nini kwa koti ila wakati wakatia unavuka miguu ya makuani <laughs> si, tatizo moja maelekezo tofauti tusi mpendo sikiliza sana wa maelekezo ya bwana na mwamini anachokuambia kwa moyo wako wote aamini anachosema kwa moyo wako wote nafanya mungu atajithibitisha na maelekezo ya mungu shaa kuambia sio magumu sio, sio vitu vizito vizito huwa ah, ah, ni ya kawaida yesu alisemaje mzigo wangu ni ra yangu sasa upe maagizo magumu ya nini useme mungu nalitesa ah, ah, ah, ah. maelekezo magumu siku zote huwa ni ya wanadamu au shetani siku zote kaangalia kwenye bibilia shetani akitaka kubariaambia wa toa mtoto si sindio huo mtoto huo mke ila mungu. kanuni zake ni nyepesi moyo wa kupenda tana anataka ujipimie Una, unataka nini jipimie kwa moyo wa kupenda na mungu angalia alivyo ajabu zaka anadai sehemu gani sehemu dogo sana aka sehemu ya kumi tu ndo anataka tisini yote beba ila watu hata hiyo asilimia tano wingine awatoi alafu nataka mungu akubariki alafu niwaambieni sadaka yenye vita kuliko zote ni moja fungu la ku <laughs> ya upendo so watu wanatoa kwasababu unajipimia na, na cha kushangaza sadaka ya upendo au zabiu ya upendo ilipaswa io kubwa kuliko fungu la kumi maana fungu la kumi limewekewa hii ya kupenda watu tumonyeshe mungu tunampenda kuliko anavyotuagiza lakini huwa ndio ndogo uliko fungu la kumi bwana asifio kwa, kwa nini fungu la kumi lina vita kasome kwenye maraki toeni zaka kiwemo wapi mm-hmm. nyumbani mwangu he baada ya hapo nitafanya nini ntawafungulia madirisha nami ntavimina muone kama kutakuwa na sehemu ya nini mstari mm-hmm. unafata anasemaje msarinafata mm-hmm. nami nitamkemea itimisi kuna vita mm-hmm. nami nitapigana vita kwa ajili ya nani huyo alaye asiharibu inamana mpendwa ile sadaka ina vita no maana atu na kwa sababu toi mungu akutetei kwa maombi kuna vitu ametoa maagizo lazima tuyafanye maombi maombaju uwahkshinda ki mungu ni wa maelekezo na maagizo yake lazima yafuato ukitaka mungu wakutetee kwenye uchumi wako ni lazima umtolee fungu la kumi fungu la kumi ni linampa mungu kiswahili wanasema ushirika kwenye kilo unachokifanya anakuwa sehemu ya kama ilivyo sadaka ya malimbuko unamtolea bwana bwana anasimama upande wako wengine hata malimbuko hata kutoatak ashida ni kubwa kwa sababu tua natakiwa mpe kuai aelua mungu engekuwa duniani live tuna afam kwake pale ni pale kwa mungu tungekuwa tunacheka sana watu wengekuwa laadi wapeleka kwa kuani wanagoma mpelekea mungu mpaka mungu amfurudishe rudisha kwake euya mpendwa neno au sauti ya mungu inapokuja kwetu kutoka kwa roho mtakatifu itatupa maelekezo ya nema na hyo maelekezo tunatakiwa tuyaamini kwa moyo wetu wote na niwaambie hata tukiwa milioni mungu anadiligi na mtu mmoja mmoja kwenye kusanyiko hashughulikagi na kundi nafahamu hivo mungu anadiri na mtu mmoja anatujua moja ule umoja wetu anaunganisha katika roho <laughs> nobabaasema iweni na imani moja maana yake nini mnaweza mkaa na imani tofauti nyingi iweni na roo kwa nini naweza mkaa na roho nyingi bwana yesu asifiwemazingira mazingira, mazingira hayawezi kumzuia mungu kutenda kitu kwenye maisha yetu mpendo bwana yesu asifiwe sasa ro mtakatifu anapokupa maelekezo ya kitendo cha imani cha kufanya usiogope na usirudishe tena akili na mazingira yako eeshidlokfanyamtafut fanya alichokuambia fanya shida amwachie israeli awakuangaika tena na jeshi wala hatuoni popote pengine walirudi kuomba kwa ajili ya jeshi walifanya walichoambiwa kwa nini walichoambiwafanya walimwamini mungu katika neno lake mpendwa mungu fanya mambo yote kwa neno yote kwa neno yote yote yafay wannpasipo neno hakikufanyika chochote kilichofanyika aleluya sisi tunataka mungu afanye vitu tunavyotaka sisi kwa namna tunayoona sisi nafaa hapana ziko namna mungu anaona aleluya na mungu akishakupa neno mpendwa msifu mwabudu mtukuze ndio kawaida ya kwenye bibilia tafuta pote hapa walisifu na kuabudu na kusujudu walipovuka israeli walifanya kitu gani mariamu waliongoza sifa nabii mariamu <laughs> sijui alikuwa anaimba kwa rasi gani ila waliimba bwana asifiwe haleluya luka mlango wa tano luka mlango watano tunakutana na habari ya mtu anaitwa pero walienda kuvua haleluya walivua wakavua siku kucha hawakupata kitu chochote kama ambavyo leo unaweza kwenda kwenye biashara yako ukafanya biashara ukalima shamba ukafanya lakini usipate tunda hata moja na umechoka umefanya kazi ya bure bwana asifiwe pamoja na kuchoka pamoja na kazi ya bure pamoja na kutafuta matibabu mengi ujapona mtafute mungu atakuonyesha cha kufanya ukisoma yeah. okay, msori ule wakwanza wasema nao alipokuwa akilisikiliza neno la mungu <laughs> haleluya walikuwa anasikiliza nini yes. aeluya nasema ikawa makutano walipomsonga wakilisikiliza neno la mungu wakilisikl hawa walikuwa wanasikiliza neno sio maneno walikuwa wanasikiliza neno baada ya hapo waliona vyombo viwili viko tuku akachagua habete akakisogeza ngambo akawaubiria makutano akiwa kwenye chombo mpendwa r alipata faida gani abaada ya hii kazi alipata samaki weni yesu akitumia maisha yako kwa namna yoyote ni kuhakikishie lazima kulipe muuaymungu sio zulumati mungu azuluma alishasema kila mtendakazi anastahili ujirawake ni mungu alisema sio mwanadamu mungu akitumia maisha yako akitumia muda wako akitumia mali zako chochote kwa moyo wako wa kupenda lazima kulipe kuliplazima alimlipa petro samaki wa kutosha hawa walikuwa wajawii kuvua samaki wengi namnahii mpendwa na tajirishi kuliko mungu hatajirishi kuliko mungu <coughs> samaki uliovua hawa bilasema hata nyavu zilianza kukatika walikua waje kuvua hivyo wakawaita na washirika akina yakobo wakaja wakajaza vyombo hata vyombo vikataka kuzama ni baraka ya aina y nmtu kbkumtumkiamungu anamtumikia mungu yupi labda bahali maana kwa bahali kuna hasara akiitwa uu kwenye shida na tabu watokeage na si ndio ilivyo mchungaji umeubiri mda dokta umeubiri mda wachawi wala wawashirikina atowagiza wanakujaka kulia baada ya kubanwa sababu yule waliokuwa wanamtumikia sa wanamhitaji wao hana msaada kwao ila saa nawataka wao watumie ana msaada kwao ila wao wakimhitaji huwa watokeage wala aji niotofauti na yesu wetu yesu ukimuhitaji mda wowote wowote anakuja bwana asifiwesa hapa kuna mstari mmoja nataka tuuangalie kwenyehii lukha tano ule mstari wa nne anasema hata alipokwisha kunena alimwambia baada ya kufanya nini kunena kunena ni kwenye neno yaani walikuwa kwenye maumiri mpendwa unapokuwa kwenye uwepo wa bwana ama uko peke yako ama uko na wenzako roho na moyo wako viwe na usikivu mbele za bwana maana mda wote mungu atakujibu hatakusemesha tu huu akaagi hii anasema sitweka mpaka kilindini mkashushe nyavu zenu vue samaki maelezo yalikamilika Tume tangu jusi tumefundishwa leo tenaro natukumbusha kwamba neno la mungu linakuja na maelekezo kule tuliona hapa anamwambia tweka nyavu zenu mpaka wapi mpaka kilidini wavue washushi lafu wavue nini mungu wajibu wa kitu chenye mashaka aliwahakikishia mkienda mnavua ukiona mtu anakujibu labda huyu hajamsikia mungu hakika ajamsikia mungu ukimsikia mungu unakuwa na hakika na unachosema na ndio maana leo nci leo leo leo tanzania kuna watu wamejaa si semera aina gani wanakuja na maono feki mengi sana mungu kanionyesha mungu kanionyesha unu hey, hey. alafu angalia kila wanachokizungumza na ukuzungumzia nini zambia tanzania imekuwa kubwa zambi ambiyatanzani mi naivaambibilia hata kama ni maandiko sita nayejua measema watu wangu walioitwa kwa jina langu wakitubu na kunyeesha mungu anafanya nini anasikia na anajibu nini anaponya nini inamana hakuna watu wanaotubu nchii hawako hiyo zambi mbona inafika tena mbele za mungu inatoka wapi inamaana anayeomba sema mungu aatafuta mtu mmoja atakaesimapaalipoboboka kwa ajili ya boma kwa ajili ya mi asija karibu ina maana wote hapa wawatutubu maskofu wawatubu mpendwa roho zenye kudanganya nye shisa, shida shetani ya shetani kututia ofu mkishaingia hofu mnapotea mnachanganyikiwa na mungu afanyagi kazi na watu wenye hofu kamwe afanyi kazi na watu wenye ou mpendo ukitubu kwa ajili ya nchi hata kama wengine wote wajatubu mungu atakusikiliza wewe muulize ibrahimu. ibrahimu wakati ameojiana na mungu waliojiana aliwambiahamsinitautaroba na tano helaininaisi ibrahimu alijusema mungu waasigsema ungekuta mmoja na mmoja ingemkuta sirutu si ndugu y u mpendo unapotubu kwa ajili ya familia hata kama familia nzima ikusikilizi hata kama familia nzima iombi ukitubu kwa ajili yao mungu anakusikia na anawasamehe lazima umwamini mungu wako kwenye neno sio kwenye stori na maono ya watu waachia maono yao hatuokoki kwa maono tunaokoka kwa neno na wala mungu aangalii maono anaangalia neno hakuna popote kwenye biblia mungu aisema angalia maono hakuna ila yanatoka kwake kwanini aseme tuangalie maono na amesema neno lake limehakikishwa mara saba kwa moto mbinguni hakusema maono yamehakikishwa usiumbishwe bwana asifiwe iwe ndoto hiyo maono isikuumbishe kaa kwenye neno fata maelekezo ya neno mungu anafanya na walipoenda kuvua aeuya walipokwenda kuvua walipata samaki wa kupata baada ya kufata nini maelekezo na kumbuka baada yesu kufa na kufufuka na kurudi kilichotokea ni kitu gani