mpendwa sasa tukaende kumwomba mungu kwa ajili ya neno baba katika jina la yesu kristo wa nadhareti ninakushukuru ninakuabudu ninakutukuza mungu wangu mungu wa ibrahimu mungu wa isaka mungu wa ya yakobo pokea sifa na heshima na utukufu asante bwana maano nalo neno juu ya maisha yangu na juu ya watoto wako na watu wako e bwana ninakuomba ukaliachilie neno lako sasana ujumbe ulioleta na ukalithibitishe kwa jina la yesu mana ni mungu ambaye unalituma neno lako na neno lako linatotoa katika maangamizi yote baba ninakuomba kwa jina la yesu damu yako ikafungue mioyo yetu na roho zetu tukapate kusikia neno lako na kuliamini na kulipokea kwa jina la yesu nami ninakuomba damu yako takatifu ikapate kuniosha ikanisafisha na kunitakasa hebwana kinywa na moyo wangu auto wangu e hebwana kwa ajili ya ushirika na roho mtakatifu kwa habari ya kuyanena maneno yako matakatifu baba asante maana damu yako inanena mema enasafisha. na inasafisha nami nakuomba damu yako ikafungue neno lako ikafungue fahamu zetu hebwana kwa jina la yesu asante maana ni mwema na ni mwaminifu kwa jina la yesu Amen. mpendo mtu wa mungu popote ulipo mungu amenipa ujumbe amenipa neno kwa ajili yetu leo hii na ninaamini kabisa neno hili mungu amelileta ni kwa ajili ya maisha yangu na maisha ya kwako ujumbe wetu ambao bwana amenipa unasema mkaniite nami nitawasaidia mkaniite nami nita wasaidia e, tufungue kile kitabu cha yeremia yeremia thelathini mstari wa kwanza mpaka ule watatu yeremia thelathini na tatu mstari wa kwanza mpaka ule watatu bibilia inasema tena neno la bwana likamjia yeremia mara ya pili hapo alipokuwa akali amefungwa katika uwanda wa linzi kusema bwana alitendaye jambo hili bwana aliumbae ili alithibitishe bwana ndilo jina lake asema hivi niite nami nitakuitikia nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usiojua mpendwa wakati mungu anamwambia yeremia mwite yeremia alikuwa amefungwa alikuwa kifungoni alikuwa katika hali ya utumwa kwa maana ya kufungwa ni saa na mtu ambaye alikuwa katika mateso katika maonezi mungu akamtokea na akamtumia neno ndipo akamwambia uniite nami nitakuitikia mpendo haijalishi wakati huu uko katika kipindi gani lakini ninachofahamu ni kuwa mungu aliyeziumba mbingu na nchi anasema tumwite naye atatusaidia na nina hakika ya kwamba mungu huyu aliyesema nite nami nitakusaidia atakwenda kufanya yote ambayo amekusudia kuyafanya juu ya maisha yako na juu ya maisha yangu na ukisoma kile kitabu cha isaya arobaini na moja kitabu cha isaya arobaini na moja isaya 4a bibilia inasema say 4aim nasoma kwanzia ule mstari wa kumi biblia anasema e, usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe usifadhaike kwa maana mimi ni mungu wako nitakutia nguvu nam nitakusaidia nam nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu tazama wote walioona asira juu yako watatayarika na kufadhaika watu washindanana na watakuwa kitu na kuangamia utawatafuta watu utawatafuta wala utawaona wala wapiganayo nawe watakuwa si kitu watakuwa kama kitu kisichokuwa wale waliofanya vita juu yako kwa maana mimi bwana mungu wako nitakushika kwa mkono wa kuume nikikuambia usiogope mimi nitakusaidia bwana yesu asifiwe mpendwa mtu wa mungu ukitazama ni kwamba neno la mungu linasema mungu atatushika kwa mkono wake wa kuume na atatusaidia na atapigana na kila kitu ambacho kitafanya vita na maisha yetu sio tu kwamba atatupigana atatusaidia ndio maana anasema kwenye ujumbe wetu wa leo mkaniite nami nitawasaidia mkaniite nami nitawasaidia mkaniite nami nitawasaidia mpendwa unapowalilia na kuwaita wanadamu kwa muda mrefu mungu anasema umewalilia na kuwaita wanadamu kwa muda mrefu mungu anasema inatosha sasa mwite yeye na mlilie yeye peke yake umeumizwa kwa kuwakimbilia watu kuwakimbilia wanadamu sasa inatosha mwite mungu anasema umevunjika moyo kwa muda mrefu kwa sababu ya ahadi zisizotimizwa mwite mungu na atakusaidia msaada wa kweli na kudumu unatoka kwa mungu msaada wa kweli na wakudumu unatoka kwa mungu haijalishi mungu utamlilia mara ngapi yeye hatachoka kukusikia hatachoka kukusikiliza mwite nyakati zote mwite siku zote mwite muda wote hakuna mtu aliwe kumlilia au kumwita mungu akakaa kimya asishuke kumsaidia hakuna mtu ambaye aliye kumlilia kumkimbilia mungu akamwita mungu asishuke kumsaidia ndio maana amesema na sisi ujumbe wa leo mkaniite nami nitawasaidia mwite mungu na kumlilia hadi amekutokea na kukutendea sawasawa sawa, na haja ya moyo wako mwite mungu na kumlilia mungu mpaka amekutokea amekutendea sawasawa sawa, na haja ya moyo wako usikate tamaa usivunjike moyo usiishie njiani mwite bwana mpaka bwana atokee atende sawasawa sawa na haja ya moyo wako na unapomwita bwana macho yako na moyo wako elekeza kwa bwana peke yake wala usitazame mazingira yako yanakwambia kitu gani unapoamua kumwita mungu unapoamua kumwita mungu na kumlilia mungu na kumtazama yeye mpendwa yatatokea mambo yatatokea mazingira vitatokea vitu vya kuvunja moyo kukatisha tamaa na hata uktishana hata kutaka kukunyamazisha kimya vitatokea vitu mambo ya kuvunja moyo kukatisha tamaa na hata kutaka kukunyamazisha haijalishi nini kitatokea wewe mwite bwana endelea kumwita mungu endelea kumwita mungu endelea kumlilia mungu maana amesema niite kama mungu amesema tumwite atatusaidia mpendwa tunapomwita bwana hatutakii kukaa kibnya wala kunyamaza ni kumwita mungu mpaka ametenda sawasawa na yale ambayo tumemwita kutusaidia ukitazama bibia yako wako wengi ambao waliutafuta uso wa bwana walimlilia mungu mpaka mungu akawatokea akatenda sawasawa na yale ambayo walitamani mungu afanye katika maisha yao ukifungua kile kitabu cha marko Bar- mlango wa kumi marko mlango wa kumi nitasoma kuanzia ule mstari wa arobaini na sita bibia nasema wakafika herico hata alipokuwa akishika njia kutoka heriko pamoja na wanafunzi wake na mkutano mkubwa mwana wa timayo abartimayo yule mwambaji kipofu alikuwa ameketi kando ya njia naye aliposikia ya kwamba ni yesu na raz- nazareti alianza kupaza sauti yake na kusema mwana wa daudi yesu uni na wengi wakamkemea ili anyamaze lakini lakini alizidi kupaza sauti mwana wa daudi uni yesu akasimama akasema mwiteni wakamwita yule kipofu wakamwambia jipe moyo inuka anakuita akatupa vazi lake haraka akaruka akamwendea yesu yesu akamjibu akamwambia wataka nikufanyie nini wataka nikufanyie nini yule kipofu akamwambia mwalimu wangu nataka nipate kuona yule kipofu akamwambia mwalimu wangu nataka nipate kuona yesu akamwambia enenda zako imani yako imekuponya mara akapata kuona akamfuata njiani haleluya mpendo mtu wa mungu tumeona maneno ya mungu anachoambia bartomao alimwita kristo alimwita yesu akamlivia akamwambia mwana wa daudi unirehemu rehemu mwana wa daudi unirehemu wakati bartomayo anamlilia kristo wakati bartomayo anamwita yesu aweze kumsaidia katika shida yake walitokea watu waliomvunja moyo wakamkemea wakamtaka nyamazi ashukurio mungu wa mbinguni kwa maana bartomayo alijua ninayemlilia ni yesu ninayemwitani yesu mwenye uwezo wa kuniponya ni yesu enyi wanadamu hata mkiniambia nikae kimya siwezi kukaa kimya maana hapa yesu yupo na anapita nitamwita mpaka nisaidie kwa sababu mateso na tabu nazopitia ninazijua mimi na sio ninyi sitakaa kimya mpaka yesu anisikie sikiliza unapoamua kumwita bwana unapoamua kumlilia mungu yatatokea mazingira vitatokea vitu watatokea hata watu wa kukuvunja moyo wa kukukatisha tamaa nisikilize mtu wa bwana mungu anasema mkaniite nami nitawasaidia mwenye uwezo wa kukusaidia mwenye uwezo wa kukutetea mwenye wezo wa kukupigania ni yesu kristo aliyesema njoni kongu enyi nyote msumbukao na kuelemea na mizigo mpendwa mizigo uliyobeba mpendwa mateso aliyobeba yesu anasema ukamwite naye atakusaidia atakutetea atakupigania aijarishi nani anakuvunja moyo nani anakukatisha tamaa aijalishi hali yako ikoje aijalishi mazingira yako ikoje yeye aliyesema tumwite ata tusaidia ni mungu aliye hai ni mungu aliye zumba mbingu na nchi ni mungu bwana wote wenye mwili kwake yote yanawezekana yasiwezekana kwa wanadamu kwa huyu mungu yanawezekana paza sauti yako umlilie bwana ukamwite bwana usikaye kimya mpaka yesu amekusaidia inawezekana ya naumo yawezekana kuna jambo na tarajia kwa bwana na umeingia kumlilia bwana ukiwa katikati kati ya kumlilia bwana zinakuja habari ambazo ni za kuvunja moyo ni za kukatisha tamaa yamkini ni mgonjwa ulikuwa namombea ikaja habari yamezidiwa yamkini niwe mwenyewe ukapata habari ya kwamba hali yako ya kiafya imezidi kuwa mbaya mpendo usiogope haijalishi habari haijalishi taarifa haijalishi mazingira ya koje tunachojua yuko mungu mtetezi yuko mungu ambaye alisema daudi alimwambia bwana akika sita kufa nitaishi nisimulie matendo makuu ya mungu ni daudi aliyesema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya kwa maana gongo lako na fimbo yako vyanifariji nae bwana uko pamoja na mimi mpendo nisikie akjalishi unapita kwenye mazingira gani bartomeo alipaza sauti akamlilia yesu watu wakamwambia nyamaza nyamaza unapiga kelele lakini akapaza sauti akasema yesu mwana wa daudi unirehemu yesu bwana wa daudi unirehemu wakamwambia kelele akasema yesu mwana wa daudi uni rehemu wakamwambia kaa kimya akasema yesu mwana wa daudi uni rehemu yesu akasimama akasema mleteni kwangu mpendwa yesu aliposema mleteni watu wale walewale waliokuwa wanamwambia nyamaza unapiga kelele wakamwambia jiti ye moyo anakuita huu moyo waliupata wapi ndio aliokuwa na ndio aliokuwa na mkatisha tamaa lakini yesu aliposimama kwa ajili yake walimwambia jipe moyo inuka anakuita nisikilize mpendwa bartomayo alikuwa kipofu alikuwa ombaomba hakuwa na thamani machoni pa watu kiasi kwamba wakati anamwita yesu walimwona bartomao na samani walimwona sio kitu astahili kumwita mungu inawezekana mpendwo umeonekana una maana umeonekana una samani umeonekana sio chochote sio lolote ni kuambiya mtu wa mungu yesu yupo yesu yupo pamoja na mazingira yako pamoja na hali yako ukimwita bwana bwana atakusikia bwana atashuka bwana atakuja kwako na atakusaidia na atakutenea mema na watu ambao wamekuza na watu ambao wanakuvunja moyo watasogea watajifanya wako na wewe lakini mungu hawezi kukuacha biblia nasema yesu alipomwita alimuuliza bartomayo wataka ni kufanyie nini mpendo nisikilize yesu aliona bartomayo ni kipofu lakini yesu alitaka kusikia toka kwenye kinywa cha bartomayo anataka yesu amfanyie nini yesu anajua mateso yako yesu anajua tabu zako yesu anajua maumivu yako yesu anajua kukata tamaa kwako yesu anajua manyanyaso anaopitia anataka kujua unataka yeye akufanyie kitu gani unataka yesu afanye nini kwenye ndoa yako unataka yesu afanye nini kwenye familia yako unataka yesu afanye nini kwenye huduma yako unataka yesu afanye nini kwenye afya yako unataka yesu afanye nini katika maisha yako unataka afanye nini bartomayo akamwambia bwana wangu ninataka nipate kuona tena ninataka nipate kuona tena haleluya mpendwa bartomayo alitaka kuona wa unataka nini unataka yesu wakuponye unataka esoponye ndoo yako unataka esopanye mume unataka esoponye mke aponye watoto aguse maisha yako akusaidie nini unataka yesu afanye mwite mwambie bwana ninataka uniponye bwana ninataka uponye ndoo yangu bwana ninataka uponye watoto wangu bwana ninataka unifanye njia pasipo na njia bwana ninataka uponye mwili wangu bwana ninataka unifungue vifungo vilivyonifunga mateso haya bwana ninataka uiondoe juu ya maisha yangu bwana ninataka unitetee katika kazi yangu bwana ninataka unitetee katika biashara na mipango yangu unataka yesu akufanyie kitu gani nini unataka yesu akufanyie ndio maana amesema mkanite nami nitawasaidia nami ninahakika pasipo shaka yesu atafanya sawasawa sawa na neno lake alolituma kwetu mpendwa unakumbuka israeli israeli walitoka utumwani yesu aliwatoa tumwani wakafika katika jangwa wakakuta bari bele bari ya shamu wakiomeeka kambi pale nyuma akaja farao na jeshi lake wakiwa na asira na uchungu wa kufiwa na watoto wao walikuja na asira ya kuangamiza israeli wakapaza sauti kwa bwana wakamlilia bwana wakamlilia mungu musa akawambia msiogope a waisraeli mliona leo au wamisri mliona leo amtaona tena milele bwana atapigania nanyi takawakimya mpendwa nisikilize mungu wa israeli mungu wangu mungu aliye hai atakupigania atakutoa katika mkono wa dui zako waliotegemea utaibika bwana atakutetea walio come on utaanguka bwana atakuinua waliotegemea watakuangusha bwana atakuokoa bwana ataziongoza njia zako bwana atakutoa katika mitego yao waliokusudia mabaya hayaatakupata maana bwana anasema tazama yamkini watakusanyana juu yako lakini si kwa shauri langu watu wowote watakawkusanyika juu yako wataanguka juu yako nisikilize mtu wa mungu haijalishi vikao vimefanywa ukweni vimefanywa na mawifi vimefanywa na viongozi wako vimefanywa na majirani haijalishi kikao alifanya nani hata kama mwenyekiti waichwa kikao alikuwa shetani mwenyewe mambo yote ambayo waliyakusudia hayawezi kukupata ndio maana bwana anasema kila silaha itakafanyika juu yako aitafanikiwa na kila ulimi uliotamka neno ulioamua jambo au utahukumiwa bwana wajisraeli mungu wa majeshi akavihukumu vikao vya uovu zidi ya maisha yako akahukumu maneno ya uovu zidi ya maisha yako akafute maba yaliotamkwa juu ya maisha yako damu ya yesu inenayo mema ikakunene mema ika kunene mema ikanene ika mema juu ya maisha yako ikanene mema juu ya mipango yako maoto wa bwana ukavyaribu vikao vya giza maoto wa bwana ukavunjeka zaovu mungu wa israeli akakube ushini mana neno lasema tunashinda na zaidi ya kushinda poke ya kushinda poke ya kusaidiwa na bwana poke a kutetewa na mungu alia mtu wa mungu haijelishi unapita katika kitu gani yuko mungu mwenye uwezo wa kukushindia ukisoma nyakati nyakati wapili lango 20 wakati yehoshofati amevamiwa na jeshi kubwa kuliko yeye yehoshofati aliogopa sana aliogopa mno maana jeshi li kubwa hawezi kupigana nalo akamlilia bwana akamwambia bwana tazama jeshi kubwa lote jamii kubwa hii imekuja juu yetu na sisi hatuna uwezo wa kupigana nao lakini bwana macho yetu yanakutazama wewe we ndiye mungu ambaye umezifanya mbingu na nchi na kwako bwana hakuna jambo gumu hakuna lisilowezekana walipo mlilia bwana bwana akatuma neno katikati yao akaambia msiogope vita sioya kwenu vitani a bwana bwana atapigania nanyimtakaa kimya mpendwa nisikilize bwana alishuka bwana aliwapigania kwa sababu walimlilia bwana bwana aliwashindia kwa sababu walimmwita mungu usiku wa leo ukamwe ice bwana siku kwenye maisha yako ukiwa katika shida ukiwa kati katabu mpendwa ukamwite mungu mungu atakusaidia ukamwite bwana bwana atakutetea ukamwite bwana bwana atakuacha manayeni mwaminifu mungu ni mwaminifu mungu atacho teseke. mungu atacha mungu atachowebike usiogope anayesema sijamwona mwenye aki akiachwa mpendwa bwana atakuacha bwana atakutetea bwana atakusaidia kama ambavyo aliyosaidia yoshafati mungu wa mbinguni atashuka na atakusaidia ukisoma bibilia tunakutana na habari ya yaest katika kitabu cha esta, habari ya este modekai na wayahudi ilipitishwa amri ya kwamba wayahudi wote wa uwawe. kwa sababu amani alifanya ila ya kuangamiza wayahudi wote mpendwa este ukisoma kitabu cha ester mlango ule wa nne kuanzia mstari wa kumi na sita este alimwambiamodekai kakusanya wayahudi wote waliokongomeni huko kwenye shushani ngombeni mkafunge na kuomba siku tatu kwa ajili yangu na mimi na wajakazi wangu tutafunga na kuomba kwa siku tatu kisha nitaenda mbele za mfalme kinyumbe na sheria kama nikuangamia na niangamie nisikilize mtu wa mungu esta baada ya kufunga siku tatu wakati anamwita bwana wakati modekai na wayahudi wanamwita bwana kwa sababu walitangaziwa kifo walimwita mungu wa israeli walimwita mungu wao wakamlilia siku tatu bwana akawasikia bwana akawakaa dhidi ya mkono wa amani amani amanib alikusudia mabaya juu yao badala ya kuwaua wayahudi alikufa yeye nisikilize mtu wa mungu haijalishi nani kapanga mabaya juu ya maisha yako haijalishi nani amesimama mbele yako kuazia ya maisha yako bwana anasema ukaniite nami nitakusaidia mungu ambaye wa aliwasaidia wayahudi mungu ambaye wa alimsaidia alimsaidiaest na modekai ndiye mungu wetu babibilia nasema yesu kristo ni yeye yule jana leo na achamilele bibilia nasema mungu wetu ni mungu aliyekuako ni mungu aliyeko ni mungu wetu akayekuja mungu anasema mimi ni niko ambaye niko mpendwa mungu aliyeshuka akatetea wayaudi akamtetea esta na modekai kai ndiye mungu wetu leo Ata leo ukimwita atashuka atakutetea atakupigania atawaangusha wabaya wako wote ndio maana alisema hapata kuwa na mtu ataweza kusimama mbele zako siku zote za maisha yako mpendwa usiogope futa machozi usikate tamaa mama inuka mwite bwana mungu aliye hayi naye atashuka atakutetea naye atashuka atafanya yale yote yaliyoko moyoni mwako mana ni mungu ambaye amesema haja zenu nazijulikane na, na bwana na amesema yeye ni bwana ambaye anatupa sawasawa sawa na haja zote za meo yetu unapitia wakati gani kipi ambacho kinakutoa kwa mungu kipi ambacho kinataka kukupeleka kwa nadamu. wanadamu wanamipaka. wanadamu wana mipaka wanadamu wana mwisho wa kutenda lakini mpendo sio mungu sio mungu yawezekana madaktari wamekuambia iwezekani wachawi waganga washirikina wamekuambia iwezekani tena mpendwa sio mungu wa israeli mungu kwake yote yanawezekana kwa mungu yote yote yanawezekana hata ilo jambo ambalo unataka mungu afanye unatamani mungu akutendee mpenwa yote yote yote kwa mungu yanawezekana ndio maana nasema nije niize nami nitakusaidia bibli a kisoma kile kitabu cha matayo mataa mlango kumi na tano mstari wa ishirina moja mpaka w na nane tunakutana na habari ya mwanamke msamaria ambaye mtoto wake alikuwa akipagawa mapepo mapepo yalikuwa anamtesa akaenda kwa yesu akamlilia yesu akamwita yesu apate kwenda kumponya binti yake wanafunzi wa yesu akamwambia mama unatupigia kelele lakini akuwasikiliza akaendelea kumlilia yesu akaendelea kumlilia yesu wakamwambia bwana mwanamke huyu anatupigia kelele yeye akuwasikiliza akaendelea kumlilia yesu mpendo nisikilize uwendi mbele za bwana kualiliya utumishi wa mungu walili wazie wa kanisa walili wanadamu ulili wachungaji ulili mitume na manabii unakwenda mbele za bwana kumlilia bwana mana mwenye kukusaidia ni bwana peke yake mwenye kukuponya ni bwana peke yake mwenye uwezo wa kukweka huru ni bwana peke yake sio dini yako sio ozebulako bali bwana aliyezyumba mbingu na nchi mungu aliyekuumba mungu aliyekujua ndio mwenye uwezo wa kukusaidia mwanamke huyu alimlilia bwana akamlilia bwana yesu akamwambia sio vizuri kuchukua chakula cha watoto na kuwapambwa akamwambia bwana wangu atambwa wanashiba makombo nanguka mezani papona wa wow. yesu akasema akikasijeona imani kubwa kama akamwambia mwana mke ule iwe kwako kama unazotaka pendo disikilize cochote ambacho unataka yesu akutende kitatoke kwako loloce ambalo unataka bwana akakutende litatoke a kwako sawasawa kutenda kwako usiogope usiogope usikatetama usiliye unalotaka bwana akutende litatoke akwako sawasawa Nakutenda utaka kwako mwanamke ambaye alitokwa na damu muda wa miaka kumi na miwili alimvata bwana yesu akamwambia binti yangu imani yako imekuponya mpendo alisikilize yesu atakutendea sawa sana imani yako yesu atakuacha atakuaibisha bwana ataachauwaibike ataku k atakutendea bibilia nasema e bwana nimekuinulia macho yangu nisiaibike mpendwa sikiliza bibilia nasema nitainua macho yangu nitazame milima msaada wangu utatoka wapi msaada wangu ukatika bwana aliyezifanya mbingu na nchi mpendwa msaada wako unatoka kwa bwana sio kwa wanadamu sio kwa chawi sio kwa ganga sio kwa viongozi msaada wako unatoka kwa bwana naye bwana atakutendea naye bwana atakusaidia ndio maana anasema niice aija lishi umefungwa kwenye dhambi umefungwa kwenye ulevi umefungwa kwenye mateso wem mwi- Buona Mili buona. Mombi e buona. Nifungwevi fungo verzambi. Mombi buona. katika w zinzi. Mombi nitoe buona. katika zina. Mombi e buona. katika ulevi. Nitoe Nito buona. Katika wongo. Nitoe e buona. Katika wizi. Nae buona. Atta shukaduyako. Atta ata kusaidia, ata kufungu. mana amesema pasipo mimi ninyeamuwezi kufanya lolote mpendwa uwezi kujisaidia peke yako uwezi kujifungua peke yako uwezi kuachezo tabia peke yako yuko mungu ambaye yuko tayari kukusaidia anachotaka umwite na atashuka atakusaidia unataka mtoto bwana atakusaidia nataka bwana atende kitu kwako atashuka atakusaidia bana mungu ni mungu mwaminifu alisema nite nami nitakusaidia mpendwa wakati mitume wako kwenye boti na yesu ukisoma matayo mlango ule wa nane mstari wa ishirina tatu mpaka ule wa ishiri saba matayo mlango wanane mstari wa tatu mpaka ishiri na biblia anasema wakati wanafunzi wakiwa na yesu wanasafiri wanapita katika bahari yesu amelala ulikuja upepo mawimbi yakavuma yakaanza kukipiga chombo maji yakaanza kuingia kwenye chombo wanafunzi wakaogopa wakatayarika wakajaribu kushindana na upepo wakashindwa wakamwita bwana bwana bwana bwana bwanamka tuokoe tunaangamia tuokoe bwana tunaangamia yesu akasimama akawambia bona mmeogopa enye wenye imani yaba akakamea upepo na upepo ukakoma kukawa shauri kuu mpendo nisikilize hata kama umeokoka hata kama uko na yesu kiko kipindi ambacho dzoruba zitakuja magumu yatakuja majaribu yatakusonga yatajaribu kukuzamisha yatajaribu kukuondoa maisha yako kuondoa familia yatajaribu kumwondoa mume kumwondoa mke kuondoa watoto yatajaribu kutikisa kazi yako yatajaribu kutikisa biashara yako mpendo nisikilize sio kwamba yesu amekuacha hapana yesu yuko na wewe anachotaka umwite umwambie bwana nisaidie bwana Bwana tetswa ngu, bwana tete ano yangu, bwana tete mi pango yangu, bwana tete ugu myangu. o vita atakupe ganiya atatuliza zoruba atatuliza zoruba ju ya maisha ako mpeno usirudinu ma mpeno usiduli kwani mimi bwana naomba. nafunga na mbona natoa sadaka mbona naenda kanisani mbona yote ananipata usiogope hiyo ni sauti ya shetani anakuvunja moyo mtazame bwana mwambie bwana we ni mtuliza mawimbi mwambie bwana we ni mtuliza zoruba bwana tuliza zoruba zangu bwana tuliza mawimbi yangu bwana ongoza chombo changu bwana ongoza ndoa yangu bwana ongoza maisha yangu bwana nitetee naye mungu hata kutetea mpendwa ukisoma tena matayo ukisoma matayo mlango wa kumi na nne kuanzia mstari wa ishiina mbili mpaka wa helahina tatu tunazikuta habari za petro na wanafunzi wakati bwana yesu amekaa mlimani anaomba baada ya huduma alioambia watangulie ng'amba wakiwa katikati bahri ikachafuka lakini ghafla wakamwona yesu anatembea juu ya maji wakaogopa wakajua ni msimu petro akasema e bwana ikiwa ni wewe ni amuru ni tembeji ya maji akamwambia njo petro akashuka akaanza kutembea juu ya maji anatembea juu ya maji kama bwana lakini gafla petro akatazama mawimbi akatazama upepo imani yake ikaanguka akaanza kuzama akapiga kelele bwana niokoe bwana nisaidie biblia nasema yesu alinyosha mkono akamshika akamwinua wakatembea pamoja wakarudi kwenye boti mpendo nisikilize inawezekana liko jambo ambalo bwana alisema na maisha yako ukaanza kutembea katika jambo hilo ukaanza kutembea katika ushindi mara gafula mawimbi akaja ukatazama ni kama ushuda umepotea ni kama jambo lako limezama ni kama maisha yako yamezama ni kama biashara yako yamezama ni kama huduma na utumishi wako wamezama mpendo usiogope mwite bwana mwite bwana bwana atakuinua tena bwana atakutetea tena bwana atakuokoa atakuondoa katika kuanguka takuondoa katika kudhama atakuondoa katika mauti na kukurudishia uzima wako yuko mungu yuko mungu aliye hai yuko mungu anayepanya yuko mungu anayepanya yuko mungu anayepanya mpendwa yuko mungu hakuna ugonjwa usugu kwa yesu wala hakuna jambo gumu kwa mungu wa israeli mpendwa ayubu alisema najua najua jua mteteaji wanu yuko hai nami nakwambia mpendwa mtetezi wako yuko hai mtetezi wako anaona mtetezi wako atakutetea kutetea ndio mano anasema nite nami nitakusaidia zamani iik wanaangalia mchezo mmoja wanaitamieleka wanacheza mapati na wawili au zaidi zaidiwewe ambao uko lingoni inawezekana unapambana na mtu mwenye nguvu kuliko wewe amekupiga kwelikweli unachotakiwa kufanya sio kupigana naye tena kama amekushinda unatakiwa utafute midii zote na kwa nguvu zote kugusa mkono wa rafiki yako mkono wa patina wako aingi ulingoni akusaidie mpendwa mungu anaposema niite nitakusaidia anataka umwite aje katikati ya mateso katikati ya tabu yako katikati ya masumbufu yako apate kwa yesu atakusaidia yesu atakutetea tunakwenda kumwita bwana nami nina hakika yesu atashuka na nguvu za mungu zitashuka na wengine malaika wa bwana watatumwa kwenu kuwasaidia nina hakika na jambo hilo we ambaye hujampa yesu maisha yako hujamfanya yesu kuwa bwana na mokozi wa maisha yako we ambaye ulikuwa umeokoka ukaachana na ukovu kwa sababu yoyote ile tutakwenda kuomba pamoja maombi kumrudi ya kumrudia yesu naye yesu atakupokea atakusafisha sema bwana yesu ninakuja mbele zako mimi ni mwenye dhambi ninakuomba unisamee dzambi zangu zote futa jina langu kwenye kitabu cha ukumu na mauti andika jina langu kwenye kitabu cha uzima wa milele kitabu cha mwanakondoo bwana ingia ndani yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu ninaomba unipe roho wako mtakatifu na nguvu zako niweze kuishi maisha matakatifu bwana ongoza maisha yangu asante kwa kuniokoa ninatamka mimi ni mwana wa mungu mimi nimeokoka asante yesu kwa kuniokoa amen baba asante kwa kuokoa wtoto wako E mungu wa mbinguni mungu uliyetukuka nyosha mkono wako watetee kutana na mambo yote katika maisha yao wape furaha wape kuufurahia okovu bwana washindie wapanye kwa jina la yesu kristo wa nazaretia mpendwa wakati tunajiandaa kwa ajili ya maombi karibishe ndugu yetu mtangazaji aweze