jina langu naitwa dhannuni mkwama ninakusomea riwaya inayoitwa sikio la kufa kupitia katika mtandao wa sauti ya dhm hakika asiyefunzwa na mamaye hufunzwa na ulimwengu mtoto akililia wembe mwache umkate bashiru ni barobaro mwenye umri wa miaka ishirini walisema wahenga ujana maji ya moto bashiri alikuwa anaishi nyumbani kwa wazazi wake kama ilivyo kawaida mtoto kwa mama hakui bashiru alikuwa mtoto mtukutu sana si kwa wazazi wake tu bali hata kwa majirani zake watu waliwakataza watoto wao kucheza na bashiri kutokana na tabia ya bashiri kuwa mkorofi sana siku moja bashiri alitoroka kwao baada ya kugombezwa na wazazi wake alikuwa ameiba mbuzi wa jirani na kwenda kumuuza mnadani habari hiyo ilienea sehemu kubwa ya kijiji hata kufika kwa wazazi wake ndipo wazazi walipomsema bashiru kwa nini aibe mbuzi wa watu wala hakubisha bashiru aliwaambia wazazi wake msema kweli ni mpenzi wa mungu ni kweli nimeiba lakini hawawezi kunikamata kwa sababu hawana ushahidi na kesho naondoka naenda mjini morogoro kutafuta kazi naamini mguu uliotoka mtume kauombea alisema bashiru wazazi wake walikasirishwa sana na kitendo hiko walianza kumlaani na kumsema hata kufikia kulia wazazi wake wakimtaka arudishe pesa ya mbuzi aliyoiba kwani mali ya dhuluma haina baraka lakini bashiru hakukubali ushauri wa wazazi wake akatoka kwa asira na kuondoka hakurudi tena nyumbani alipofika morogoro mjini hakujua aanzie wapi kimaisha alijiona mgeni kama kuku mwenye kamba mguni akaanza kuzunguruka huku na kule bila kujua cha kufanya kweli akili nyingi huondoa maarifa bashiru ilipofika mchana akabanwa na njaa na hakuwa na pesa hakujua kwamba akiba haiozi ikambidi arudi stendi ajaribu hata kuombaomba ili aweze kupata mlo wa mchana kila aliyemuomba bashiru pesa ya kula alimtolea maneno makali alimwambia kijana huna kasoro yoyote kwa nini unakosa pesa ya kula nenda kafanye kazi hupate hela bashiru hakukata tamaa alijua mvumilivu hula mbivu lakini baada ya kukosa chakula baada ya kuona njaa pia inazidi bashiri akajiwa na mawazo ya kuiba ama kukaba mtu apate pesa ya kula kama wasemavyo waswahili akili ni nywele kila mtu ana zake nywele za bashiru zilimtuma kwenda kuiba bashiru waliona watu wengi stendi wamesongamana akadhani amepata fursa ya kuwaibia watu hao akasahau kuwa wahenga walisema chamtu ni mavi ukikiona kitememate akaingia kati kati ya jopo hilo la watu na kuanza kuwaonyesha chamtema kuni mungu siathumani bashiru akafanikiwa kuiba pochi la mmoja wao na kutokomea kutukome, mbele hakika usilolijua ni usiku wa giza kumbe wakati bashiru anaiba pembeni kulikuwa na mtu anamwangalia bashir akawa anamfatilia bashiri hadi atakapofika ili kujua anaelekea wapi bashiru alitoka nje ya stendi na kutafuta chaka kupumzika ili kumshukuru mungu kwani asiyeshukuru kidogo hata ukimpa kikubwa huku furu alizunguruka kama mitaa minne hivi kutoka stendi akakuta sehemu kuna mtu kuna mti akasimama hapo na kuhesabu alichokipata kwa wizi hamadi kibindoni silaha mkononi akatokea jamaa na kusimama mbele yake alikuwa mlinzi shirikishi wa stendi akamwambia upo chini ya ulinzi bashir umemwibia abiria pochi lake na kukimbia na pochi lenyewe ni hilo uliloshika kwa hiyo twende kituoni bashir alivyoona sasa yamemfika na yeye ni mgeni pale mjini nani atakayekuja kumtoa akienda jela ikabidi ajiongeze kwani wahenga wanasema hapana marefu yasiyokuwa na mwisho lakini pia chamlevi huliwa na mgema ndipo akamgeukia yule mlinzi shirikishi na kumwambia sikiliza ndugu yangu bora nusu shari kuliko shari kamili na asiye kubali kushindwa simshindani mimi nimekubali nimeiba lakini kabla ya kunipeleka polisi naomba unisikilize mimi sikuiba kwa kutaka bali njaa ndiyo iliyonifanya nikaibe shida mgunduzi kabla ya kugundua njia ya uizi nilijaribu kuomba kwa wasamalia wema wanipe japo chakula kidogo nile lakini uvumilivu ukanishinda pamoja na kuwa wazee walisimama Suwa, pamoja na kuwa kwa pamoja na kuwa wazee walisema subira yavuta heri lakini subira ya njaa imenishinda kuvumilia ikawa ngojangoja huumiza matumbo mimi nipo tayari kukuachia hili pochi ufaidike nalo wewe kisha mimi niachie niendelee kuombaomba hadi nitakapopata chakula maana adhabu ya kaburi aijuaye maiti ama kweli bahati ya mtu ni mtu alisema mlinzi shirikishi kama vile ilivyo ibilisi wa mtu ni mtu kama ndio hivyo leta hilo pochi tuliangalie kuna nini mlinzi alisema akachukua lile pochi na kulifungua akakuta pesa nyingi mno lakini za kigeni akajisemea baada ya dhiki faraja sawa nimekusamehe ondoka usiangalie nyuma na ole wako ni kuone maeneo haya ya stendi nitakukamata alisema mlinzi bashiri aliondoka hakugeuka nyuma akamwacha mlinzi meno meupe ama kweli jogoo la shamba hali wiki mjini lakini pia asiyesikia la mkuu huvunjika guu hapa ndiyo mwisho wa sehemu ya kwanza ya riwaya hii tukutane tena baadaye katika simulizi hii hii ya sikio la kufa halisikii dawa ni mimi msomaji wako dhannuni mkwama asanteni