linakusomea riwaya yako ya sikio la kufa sehemu ya pili msimulizi wako ni mimi dhanuni mkwama jogoo wa shamba hawiki mjini bashiru alikuwa ameshafanikiwa kwa kuiba lile pochi lakini mlinzi akaja kumnyang'anya tonge mdomoni kwa upande mwingine bashiru alikuwa ameokoka na adhabu ya gereza au mijeledi ya polisi kwa hiyo alimshukuru mungu kwa kuokoka na zahama hiyo wahenga walisema siku ya kufanyani miti yote huteleza au miluzi mingi humpoteza mbwa bashiru walikumbuka nyumbani kwao baada ya usiku kuingia akiwa kwenye bomba la serikali akifakamia maji ya bomba huku akiwa na njaa usiku unaingia wapi pakujilalia akajisemea mjini kumbe kugumu namna hii sifa zote nzuri pesa tuisikiayo itokayo mjini na majani tuisikiayo yanatoka vijijini wanashindwa hata kunisaidia kula mlo mmoja tu bashiri aliwaza sana huku akitokwa na machozi hakuwa na njia mbadala ugenini akawa analia kama mtoto mdogo kweli mbio za sakafuni huishia ukingoni nilijua mjini kuna asali kumbe nyuki yale waliyosema wahenga fuata nyuki uli asali mbona nang'atwa nao badala ya kupata hiyo asali hakika nimekoma asitorudia tena kuja mjini alisema bashiru majuto ni mjukuu ndipo akatoka mama mmoja aliyemwona bashiru analia akasema nini kinakuuliza kijana mbona waonekana kama mwenye jambo la huzuni aliuliza yule mama bashir alishtuka aliposikia sauti ya mama huyo akasema dunia duara mama tokea niizunguruke sijawahi kufika kituo kama hiki nilichofika au ule mseemo wa fadhila mfadhili mbuzi binadamu ana mauzi ndiyo ulioshikwa na watu wa mjini maana mimi ni mgeni sina pakula wala pa kulala lakini kila niliyemwomba chakula alinipita na kunipa maneno makali hivi mjini mgeni ni kiza cha usiku au mgeni ni rangi nyeusi ama mgeni kwa watu wa mjini ni hathaminiki kama anavyothaminika mbuzi au ni kama wasemavyo mababu mkono mtupu haulambwi ama kweli hasa unacho hathaminiki pole sana kijana alisema yule mama situtaka kujua unatoka wapi na umekuja kufanya nini mjini karibu nyumbani kwangu kwanza ukapumzike tutaongea vizuri nyumbani mimi huwa ninaamini mgeni huja na baraka kwani waswahili pia walisema mgeni njoo mwenyeji apone karibu sana asante sana mama nashukuru kwa moyo wako alisema bashiru nashukuru kwa moyo wako uliojaa na huruma hakika nimeamini mwamba mungu hakosi fungu lake bashiri alinyanyuka na kufuatana na mama huyo hadi nyumbani kwake alikaribishwa na kuandaliwa maji ya kuoga kisha akapewa chakula na kula alipomaliza kula mama aliwaita wanawe ambao walikuwa watatu wawili wanawake na mmoja wa kiume ambaye yupo anasoma shule darasa la nne alipowahita akawaambia wanangu huyu mnayemwona mbele yenu ni kaka yenu ndugu yenu chenu chake chake chenu bashiri hawa ni dada zako jisikiye upo kwenu ondoa hisia za upweke hapa upo nyumbani tambua kuwa udugu ni kufaana wala si kufanana karibu sana ukijisikia kutaka kupumzika yaani kulala dada zako watakuonyesha hamida hebu nenda akamwonyeshe chumba chake kaka ili akapumzike hamida ni mtoto wa kwanza wa mama huyu alimaliza advance anasubiri matokeo ili aendelee na masomo zaidi alinyanyuka hamida na bashir hadi chumbani chumba kilikuwa kimeandaliwa kwa ajili ya bashir hiki ndiyo chumba chako karibu sana asante hamida mungu awalipe heri kwa ukarimu wenu hakika mmepata mama bora sana mshukuruni mungu asanteni kwa chakula pia hakika nilikuwa nina njaa kali sana nimeshiba na isi uchovu ngoja nipumzike kwani njaa mwana malegeza shibe mwana maleza haya nikuache upumzike hamida alimwacha bashiru chumbani akijiwazia bashiru hakuamini kufikia kwenye nyumba nzuri yenye kila kitu namna ile alisema nimeamini mgaga na upwa hali wali mkavu mara mawazo yakamjia jinsi alivyochoropoka na kifungo cha wizi kule kwa mlinzi baada ya kuiba lakini alisikitika sana kurudisha lile pochi lililokuwa na mapesa kede kede kisha akajisemea nashukuru mungu kunileta hapa Uu ni mwanzo mzuri japo wasairi walisema mwanzo mgumo kwangu siku moja tu unapata sehemu ya kulala na kula haya ni mafanikio makubwa mno nyota njema huonekana asubuhi hii akapitiwa na usingizi aliamshwa na majimaji ya mikojo aliyokuwa ameyalalia hapo kitandani bashiri pamoja na kuwa alikuwa kijana mtu mzima lakini alikuwa na maradhi ya kukojoa kitandani wazazi wake walijitahidi sana kumsaidia mtoto wao ili kuepukana na ugonjwa huo lakini haikuwezekana hilo la kukojoa kitandani lilimkosesha amani bashiri hakuweza kupata usingizi tena alikuwa akifikiria hiyo aibu ataiepuka vipi umri ndiyo unaenda na tayari yupo ugenini vijana na wasichana wakija kujua watamwonaje maumivu anayoyasikia moyoni kutokana na hali hiyo ni makubwa mno kuliko kukatwa na msumeno alikuta anajisemea heri kufa macho kuliko kufa moyo alipiga moyo konde akaamka na kuingia bafuni kukoga na kutoka kutandika kitanda mwenyewe na shuka zile zile akiamini mle ndani hataweza kuingia mtu akatoka sebuleni na kuungana na wenzake wakiangalia televisen hamida alipomwona bashiru tu wakasalimiana na kumkaribisha sehemu ya kulia chakula ili apate stafutahi na kupasha tumbo joto asante sana akanyanyuka na kwenda kunywa chai kisha hamida akataka kwenda kusafia chumba cha bashiri ikabidi amwombe bashiri idhini ya kuingia chumbani kufagia bashiri aliguna kidogo na akasita kutoa jibu akiwaza asemeje akajikuta akimwambia hamida unaonaje nimalize kula kwanza ndiyo huende kufagia mgeni huwa hapingwi maana huwa kama mteja kwa mwenyeji na mteja ni mfalme hamida ikabidi ya kubali na kusema sawa haina shida akarudi na kukaa kwenye kiti sebuleni bashiri chakula hakikupita akiamini siri hivi punde tu itaenda kufichuka maana hakuna siri ya watu wawili nisipowaza vizuri nitaumbuka na awazalo mjinga ndilo litakalomtokea siwezi kuwa mjinga nitaumbuka alisema bashiri kisha akamwita hamida hamida njo tukaye hapa tupige stori unajua mimi mgeni sijahoifika marogoro mjini uje unifundishe sheria za mjii nizijue kabla sijatoka nje hhh maisha ni yale yale hamna tofauti watu wa mjini na kijijini alisema hamida hapana usirulijua litakusumbua huu mji mimi ndiyo kwanza nakuja si ujui vizuri na ili usinisumbue sitakiwi kujifanya mjuaji maana hatutakiwi kumwiga tembo hatutoweza bashiri bwana una maneno haya kula nikakutembeze ukaone mji ili usije ukapotea wasahili wanasema kawia ufike hakika kanga huwa hazai ugenini alisema bashiri haya ngoja ni upesi twende hii ni sehemu ya pili ya riwaya ya sikio la kufa ungana nami katika sehemu ya tatu ifuatayo kutoka kwangu mimi msimulizi wako dhanuni mkwama asanteni Tisa.