katika episodi ya nne ya podcast ya ubalozi wa tanzania china leo nitazungumzia swala la biashara kama inavyofahamika ubalozi umekuwa ukitangaza kwa uma juu ya fursa mbalimbali za kuuza bidhaa za tanzania katika soko la china watanzania wengi wamepata taarifa hii na baadhi wamekuwa na nia ya kuchangamkia hizi fursa tunazotangaza za kuuza bidhaa katika soko la china na wengi waliojitokeza wamekuwa na maswali maswali ambalo limejitokeza mara nyingi ambalo tumekuwa tukiulizwa balozi kahawa hiyo au korosho hiyo au wanunuzi watatupa bei gani ofa yao ni ipi hili swali ni la muhimu kwa mtu ambaye anataka kufahamu je afanye biashara hiyo au asifanye lakini kwa mtazamo wangu pamoja na umuhimu wa kujua mwenendo wa bei ya zao husika katika soko la dunia au katika soko la nchi hiyo ambayo unataka kuuza ni muhimu zaidi kwa anayetaka kuuza bidhaa yake kuwa ndio mto bei kwani yeye ndio anafahamu gharama halisi ya bidhaa yake kama ni gharama za kulima za kusafirisha mpaka kwenye soko na faida yake hii ndio anayejua ndio anayeiweka kwa hivyo yeye ndio anaetakiwa aseme bei yake ambayo itampa faida ni kiasi hiki badala ya kusubiria anayetaka kununua ampe bei hii ni kama tu unavyokwenda mwenye duka wewe ndio anayemuuliza mwenye duka bidhaa hii ni bei gani sio mwenye duka akuulize wewe bei yako ni kiasi gani ndugu zangu ninaamini mtu yeyote ambaye anataka kufanya biashara lengo lake kubwa ni kupata faida hivyo anapojipanga kuuza bidhaa nje ni muhimu sana akajua bei itakayompa faida na hapo ndipo mahala pa kuanzia majadiliano na mnunuzi kwa sababu hata faida zinatofautiana unaweza ukaweka faida kubwa sana au ukaweka faida ya kati au faida ndogo kulingana na mwenendo na ushindani ndani ya soko lakini vile vile kwa kujua bei yako kutakusaidia pia kupima je soko hili la nje lina manufaa kuliko la ndani kwa sababu kama una soko lako la uhakika la ndani hauna haja ya kuangaika na soko la nje na hapa anamaanisha kama ndani soko lenyewe lipo ni nao mfano kuna kampuni moja kubwa si kubwa ni kampuni kampuni ya saizi ya kati lakini ninaomaarufu katika kuzalisha korosho zilizokuwa wao niliwaunganisha na wanunuzi wa korosho kwenye mazungumzo yao waliona kwamba bei waliokuwa anapewa ilikuwa haina tofauti na bei wanayouzia korosho yao tanzania faida ni ile ile na nyumbani soko wanalo kwa hiyo wakasema waka bwana balozi sisi hatuwezi kuuza eh, china kwa sababu tuna soko la kutosha hapo tanzania na bei faida tutakayopata inafanana maamuzi kama hayo utayajua tu baada ya kuwa unaijua bei yako wewe na faida yako ni kiasi gani nitoe rai kwa jumuiya za biashara uo nyumbani hususan tanzania bara na zanzibar hapa naongelea anaongeliatccia kwa tanzania bara nachambe wa zanziba ziangalie namna ya kuweka utaratibu wa kutoa elimu kwa wajasiriamali wetu wenye nia ya kuuza bidhaa nje ya nchi wajasiriamali wanahitaji elimu na wanahitaji ufahamu juu ya mambo ya msingi ya kuuza bidhaa nje ya nchi lazima wajue namna ya kupanga bei namna ya ku mauzo ya bidhaa zao na wale wanunuzi hii namna ya kufanya majadiliano ya bei na taratibu za kuwasilisha sampuli kwa mnunuzi taratibu za kusafirisha nje ambazo ziko ndani ya nchi yetu na vilevile vile taratibu za kuwasilisha nje ambazo ziko katika nchi ambayo unapeleka sampuli lazima wajue kodi na tozo za ndani zinazohusiana na bidhaa anayotaka kuuza nje lakini pia ni lazima wajue gharama za kuuzia mzigo wake pale nchini s bandarini fob price au gharama za kuuzia nje katika nchi husika price hizi gharama ziwezi kufanana inategemea na umbali kutoka pale nyumbani kwetu tanzania kwenda kwenye nchi husika inategemea na njia ya usafirishaji itakayotumika kama ni usafiri wa meli kama ni usafiri wa ndege kama ni usafiri wa reli haya yote wajaselema letu wakiyafahamu watakuwa na nafasi nzuri zaidi ya kutambua ipi, ni biashara ipi ina manufaa na waichangamkia asanteni sana