katika episodi ya tano ya podcast ya ubalozi wa tanzania nchini china nitatoa mrejesho kwa watanzania wanaosoma china kwa ufadhili wa serikali ya china kupitia china scholarship council hivi sasa kuna watanzania wenzetu 534 ambao wanapata ufadhili wa china scholarship council kusoma katika vyuo vikuu mbalimbali hapa china idadi hiyo ni sawa na asilimia kumi ya watanzania wanaosoma nchini china katika mkutano mkuu wa shirikisho la jumuiya za wanafunzi wa tanzania wanaosoma china inalojulikana kama tasafik uliofanyika tarehe ihimbii mei mwaka huu pamoja na mambo mengine ubalozi ulipokea maombi ya wanafunzi wanaofadhiliwa na china scholarship council kuwasilisha changamoto zao kwa mamlaka zinazohusika leo tarehe 8 juni nimekutana na naibu katibu mkuu wa china scholarship shshicuncil bbtian lulu kwa madhumuni ya kuwasilisha changamoto za wanafunzi wetu kupitia mkutano wetu china scholarship council imetoa ufafanuzi kuhusu mambo yanayohusu wanafunzi wanaopata ufadhili kupitia kwao mambo hayo ni pamoja na ombi la wanafunzi kulipo posho yao stipend. ombi hili linawahusu wale wanafunzi ambao hivi sasa wapo tanzania kutokana na mipaka ya china kufungwa lakini bado wanaendelea na masomo kwa njia ya mtandao imelipokea ombi hilo na wametuahidi kwamba wataliwasilisha kwa mamlaka zinazohusika ambayo ni wizara ya elimu ya china ambayo ndio inayotoa fedha kwa ajili ya ufadhili wa wanafunzi tumekubaliana kwamba ubalozi pia utawasiliana na wizara ya elimu ya china kuwasilisha ombi hilo la wanafunzi wetu popata mrejesho tutawajulisheni jambo la pili tulilozungumzia ni kuhusu changamoto mbalimbali zinazowakuta wanafunzi waliopo tanzania na ambao wanalazimika kuendelea na masomo kwa njia ya mtandao china scholarship council wametujulisha kwamba wanazitambua changamoto mbalimbali zinazowakabidhi wanafunzi nyingi ya changamoto hizo nilizitaja katika podcast yetu ya pili ikiwemo tofauti ya masaa kati ya tanzania na china inayopelekea wanafunzi kutakiwa kudamka alfajiri kuanza vipindi vyao ikiwemo kushindwa kufanya mafunzo kwa vitendo kwa zile programu ambazo zinataka wafanye hivyo china hivo council wametueleza kwamba wamevishauri vyuo mbalimbali ambavyo wanapeleka wanafunzi wao vitafute, vitafute ufumbuzi wa muda wa changamoto hizo kulingana na hali halisi na mazingira ya sasa hata hivyo china scholarship council wameeleza kwamba wanafunzi walio chini ya ufadhili wao ambao kwa kweli wanaona wanapata shida kubwa kufanya masomo yao kwa njia ya mtandao basi wanaweza kuomba katika vyuo vyao waahirishe kuendelea na masomo yao kwa muda hadi pale mipaka ya china itakapofunguliwa na wao kuruhusiwa kurejea vioni kwao vio husika vitawasilisha taarifa kwa china scholarship council na wao wataridhia maombi hayo jambo moja ambalo wamenihakikishia ni kwamba wanafunzi atakayeamua kuwahirisha masomo baada ya kupata ridhaa ya chuo hatopoteza ufadhili wake katika china hun ndugu zangu jambo la tatu ambalo tumelizungumzia ni kuhusu pendekezo la wanafunzi kuwa na mawasiliano ya moja kwa moja na china scholarship council ili kuwasilisha changamoto zao tofauti na utaratibu wa sasa ambao inawabidi wawasilisha changamoto katika vyuo vyao pendekezo hilo limepokelewa na china scholarship chanasainl na wametujulisha kwamba hivi sasa wanatengeneza jukwaa la mtandao ambalo wanafunzi wataweza kujisajili na kuweza kuwasilisha taarifa maoni na ushauri jukwaa hilo litakamilika mwaka ujao hata hivyo wametoa angalizo kwamba kwa kuwa wanashughulika na idadi kubwa ya wanafunzi wanaofadhiliwa na china scholarship chinahun ambao idadi yao wana inakaribia wanafunzi elfu haitakuwa rahisi kwao kutoa majibu ya kila mtu kuharaka. kwa haraka kwa hivyo wameomba wanafunzi wawe na subira hata katika jukwaa hilo litakapoanza ndugu zangu mbali na mambo hayo matatu tuliyozungumzia pia tulipata fursa ya kuzungumzia masuala mengine kumi na saba ambayo yaliowasilishwa na shirikisho la jumuiya ya wanafunzi wa tanzania wanaosoma china yani aaniaafi tumefikia makubaliano kwamba sehemu kubwa ya masuala hayo yanahitaji kufanyiwa kazi na wizara ya elimu ya china kwa sababu maswala hayo yanahitaji maamuzi ya kisera tumekubaliana china scholarship chinashlascounil itawasilisha maswala hayo kwa wizara ya elimu ya china lakini pia ubalozi wa tanzania china utawasilisha maswala hayo pia kwa wizara ya elimu ya china nnawaahidi kwamba tukipata mrejesho wa maswala haya tutatoa taarifa mwisho katika mazungumzo yetu leo na china scholarship chinau wametoa rai kwa watanzania wenye nia ya kusoma china kuendelea kuchangamkia fursa za ufadhili zinazotolewa na taasisi hiyo wamenijulisha kwamba mbali na fursa zinazotolewa kupitia makubaliano baina serikali yani serikali ya serikali zetu mbili yaani serikali ya jamhuri ya muungano na serikali ya jamhuri ya watu wa china hivi sasa kuna fursa nyingine kupitia china africa friendship scholarships hizi ni fursa ambazo zinatokana na ahadi ambayo china iliitoa ili kwa nchi za afrika mwaka elfubili na katika mkutuwa, mkutano wa jukwaa la ushirikiano kati ya china na afrika wametoa rai kwa watanzania ambao wana nia ya kusoma china katika siku za usoni basi wachangamkie fursa hizo na fursa hizo zinapatikana katika matangazo ambayo yanawekwa katika tuvuti ya china scholarship council ambayo ni rpchirg vile vile matangazo hayo pia hutolewa katika tuvuti za vio vikuu mbalimbali vya china pia balozi za china zilizoko huko nyumbani na zenyewe zinatoa matangazo hayo katika tuvuti zao kwahiyo kwa wale ambao wako tanzania bara matangazo haya yapo katika ubalozi wa china lakini walioko zanziba matangazo haya yanatolewa katika ubalozi mdogo wa china ulioko zziba hivyo wenye ya kusoma china siku za usoni tunawomba wachangamkie fursa hizo asanteni sana kwakunisikiliza