jumuiya mamliopo e, watanzania wenzangu nyote ambao mnaudhoia mkutano huu maafisa ubalozi ambao mnashiriki kwenye mkutano huu mabibi na mabwana assalamu aleikum e, awali ya yote naomba nianze kwa kutoa shukrani e, nyingi kwenu nyote e, kwa kuitikia wito wetu wa ku kutana nanyi kwa njia ya mtandao e, mchana wa leo e, kwa kweli dhamira yetu ilikuwa ni kuufanya huu mkutano ana kwa ana e, hapo jijini gwanjo lakini bahati mbaya kama mnavyofahamu e, kuna mlipuko wa covid 9 unaoendelea sehemu mbalimbali za china na sasa hivi e, uingiaji wa beijing kutoka nje ya nje ya miji mingine a nje ni kazi ngumu kwa hiyo imekuwa vigumu kwetu sisi kuja huko uganjao kwa sababu ingekuwa vigumu kurejea beijing kwa hiyo tukasema kwa sababu ya umuhimu wa maswala ambayo ningependa tuzungumze pamoja e, bora tukutane kwa njia ya mtandao lakini imani yangu ni kwamba e, baadaye e, siku za usoni hali ikitengemaa E, tutakuwa na mkutano mwingine kama huu waanakwa ana ili tupate muda wa kutosha kuzungumza na kubadilishana mawazo awali yayote pia nitumia nafasi hii kuleta kwenu salamu e, kutoka kwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa samia suluhu hasan vile, vile pamoja na salamu zake nimepokea salamu za uongozi wa juu wa wizara ya mambo ya nchi za nje e, kwa jumuiya wa tanzania ambao mpo hapa china E, mweshimua raisi anawatakieni kila laheri katika utekelezaji wa majukumu yenu hapa china na anategemea mnamsikiliza anapoongea na wananchi mara kwa mara kwa njia ya mitandao na njia nyinginezo akitoa rai kwa watanzania e, washiriki kamilifu katika ujenzi wa taifa na hususan katika shughuli za uchumi e, amesema kwamba anajua china ndio kwenye kitovu cha uchumi ndio uchumi wa pili duniani kwa ukubwa kwa hiyo zipo fursa nyingi na ni mategemeo yake kama nyinyi wa tanzania mlioko huku mtakuwa macho kuziangalia hizo fursa na kuzipeleka nyumbani ili nchi yetu iweze kunufaika ndugu zangu baada ya salamu eh, za viongozi wetu wakuu ah, niruhusuni pia nitumie fursa hii E, kuwajulisheni kwa ufupi hali ya nyumbani najua wengi wenu mnafuatilia kwa njia ya mtandao e, na mnapata taarifa kutoka kwa jamaa zenu lakini kwa ufupi ni kwamba hali ya nyumbani ni shwari e, kama alivyosikia serikali ya awamu ya st ya mweshimiwa rais samia inaendelea vizuri na majukumu yake ya ujenzi wa taifa na mkazo kwa kweli sasa hivi ni kuhami uchumi wetu E, ambao unakabiliwa na changamoto e, ya ili janga la covid9 lakini mbali na kuhamya uchumi vile vile serikali e, inashughulika kikamilifu na e, mapambano ya janga lenyewe e, la kiafya nadhani nyote mtakuwa mmesikia e, wv ya tatu imekuwa ngumu sana kwa watu wengi e, baadhi tumepoteza ndugu jamaa marafiki E, kutokana na janga hili kwayo kwanza tunawaombea kwa mwenyezi mwenyezimungu awalazima wa anapema wale ndugu zetu wenzetu waliotangula mbee za haki lakini pia tunawaombea uponyaji e, wa tanzania wenzetu ambao bado wanakabiliana na hili janga e, mahospitalini na majumbani na serikali e, imedhamiria kuchu, kuendelea kuchukua hatua na inaendelea kuchukua hatua ya e, kukabiliana na hili janga na nadhani mtakuwa mmesikia kwamba sasa hivi kuna kampeni ya chanjo dhidi ya ugonjwa huu inaendelea nyumbani wananchi kwa iari yao wanaendelea kujitokeza eh, kwa ajili ya kupata chanjo ili waweze kujikinga na maradhi haya nitoe rai kwenu ndugu zangu wa tanzania wenzangu mliopo hapa china nanyi kwa nafasi yenu na kwa uzoefu wenu ambao mmeupata hapa china Eh, basi mwendelee kuwasihi ndugu zetu wachukue tahadhari zote ambazo eh, mnazifahamu na mnaishi nazo hapa china hata kule nyumbani pia zinatakiwa zina zifuatwe eh, swala la kuepuka misongamano swala la kuvaa barakoa swala la kunawa mara kwa mara eh, na hatua kama hizo lakini vilevii hata hili swala la chanjo eh, ku, kuwaondoa hofu eh, kwamba chanjo Uh, si jambo baya kama wewe huna tatizo nalo hapa uh, china watu bilioni 1o wa, sio watu actually chanjo bilioni 1 zimesha kuwa administered, uh, kwa, kwa watu kwa hiyo hapa tunaongela watu kama milioni 8 na watu wanaenda vizuri maisha yanaendelea kama kawaida uh, waondoe hofu uh, ndugu na jamaa wale wenye nafasi ya kupata chanjo basi wapate chanjo ili kwa, kwa ajili ya kujikinga au kupunguza makari ya maradhi haya kama ukiyapata lakini ndugu zangu vilevile nitumia nufu, fursa hii kuwasihi nyinyi mlioko hapa china e, najua wengi wenu mmeshapata chanjo lakini mpo ambao mna, mnasubiria kuona hali itakuwaje niwatie moyo msiogope e, mkipata fursa nanyiye nendeni mkapate chanjo kama mnavyosikia hapa china kirusi cha delta kimeshaingia na maambukizi yake ni ya haraka kwa hiyo kuchukua tahadhari zote ikiwemo kupata chanjo si jambo baya ninawasihi ndugu zangu mwenye nafasi basi mtumie hiyo fursa ndugu zangu ukiachilia jambo la covid na athari zake eh, niwaelezane ni tu kwa kifupi kwamba mahusiano ya nchi yetu na, na china yanaendelea kuimarika eh, nadhani mtakuwa mmesikia ndani ya siku mia moja za rais wetu kuwepo madarakani ameshafanya eh, mazungumzo na rais wa china na wamekubaliana kuimarisha eh, mahusiano ya nchi zetu mbili katika nyanja za uchumi lakini hata katika mapambano dhidi ya covid19 matumaini yetu ni kwamba china na dunia kwa ujumla uh, zitakapohimili huu ugonjwa na kuudhibiti basi shughuli za uchumi baina ya mataifa yetu zitaongezeka zaidi kuliko ilivyo sasa hivi nyote mnafahamu kwa hali ya sasa hivi shughuli nyingi hasa za biashara zimeathirika wafanyabiashara wetu bado hawawezi tena kuja china tokaa na mipaka ya china kufungwa na wafanyabiashara wa china pia e, wa, wa, wa, wana, japo wanaruhusiwa kwenda lakini wanasita kwenda kwa sababu wanaogopa wanaporudi kwao itawachukua wiki tatu za kukaa karantini kwa hiyo wachache sana wanakwenda hii hali imeathiri kwa kweli e, e, hali ya biashara nadhani nyinyi ni mashahidi kwa sababu baadhi yenu E, mnategemea maisha yenu kwa kufanya biashara zinazotegemeana mipaka ya nchi zetu mbili kufunguka zinazotegemea wafanyabiashara wa tanzania kuja huku kwa hiyo kutokuja kwao kumekuwa na ahari e, za moja kwamoja eneo lingine ambalo limeathirika sana na janga la korona ambalo na nyinyi baadhi yenu linawagusa ni kwenye ishu ya usafirishaji wa mizigo naamini kwa wale ambao mnafanya shughuli za usafirishaji wa mizigo mmeshaliona hili tatizo e, nadhani kuanzia mwezi wa nne pamekuwa na, na, na, na tatizo la makampuni ya meli kupunguza idadi ya meli zinazotoka e, china kwenda tanzania lakini kutoka china na sehemu nyingine duniani na sasa hivi watu wengi wana mizigo imekwama hapa na inachelewa e, kuondoka na tumefuatilia manake baadhi yenu walitupa taarifa tumefuatilia tumeongea na wenye meli eh, makampuni kama mawili tumeongea na maeski tumeongea na IP, pil na wote wametueleza sababu zilizopelekea hii hali kwanza eh, hii hali ya lockdown eh, katika baadhi ya miji lakini hii hali ya covid epidemic c9hii hali ya udhibiti ya wa covid inayotaka mfano masharti watu wanaokuja hapa china wakae karantini wikitatu imepelekea makampuni mengi ya meli kuona uh, ugumu wa, wa kuendesha safari zao kama ilivyozoeleka kwa sababu kru ile ikija hapa inatakiwa ikae karantini baada ya karantini igeuze na labda wengine walipewa Option ya wasitoke nje ya meli na hiyo kitu imepelekea masimen wengi ku, ku, ku, kuamua kuacha kazi kwa hiyo uh, mashirika haya yamepunguza uh, safari za meli zao kwa, kwa sababu hiyo lakini pia uh, sababu nyingine uh, ambayo ambayo imesababisha ime hii hali ni ni bandari za kule duniani kuzidiwa na mizigo nakuta watu nchi fulani wako kwenye d eh, meli inapeleka mzigo inachukua muda mrefu kuteremsha mzigo kupakua ma ili mae yarudi huko huku Kwa hiyo pia yenyewo imesababisha ime, ime uh, changamoto sasa hii changamoto makampuni yamepunguza idadi ya meli eh, wamebakiza na meli chache zinazokwenda kwenye destination mbalimbali mbali, lakini pia eh, wameongeza wame, wame gharama za za za usafirishaji nadhani mnafahamu kontena la 2 feet ambalo uh, lilikuwa kwenye kati ya dola sasa hivi limeenda mpaka dol9 10 kwa, kwa nchi yetu kwenye baadhi ya destination kama marekani uh, kule sasa sio tu wanafanya booking wanakupa kidogo kidogo nafasi kwenye meli bali zile space za zinakuwa zinakuwac n yani watu wanafanya mnada matokeo yake e, usafirishaji wa kontena wiki iliyopita kutoka shangae kwenda los angeles marekani ambapo kontena ilikuwa inagarimu dola 3 last week ilifikia mpaka dola elfu 30 hii kuonyesheni jinsi gani hii changamoto imekuwa na impact kubwa sana kwa kwa uchumi wa dunia na uchumi wetu itatuahiri nasisi sasa ni vizuri kama watanzania tukafahamu hii changamoto ambayo kwa kweli itapelekea mfumuko wa bei kwa bidhaa zinazotoka nje eh, kama inabidi ulipi sasaonted9 kwa vyote vile hizo gharama atazibeba mlaji kule nyumbani kwa hiyo gharama zitapanda lakini pili eh, kwa, kuvurugika kwa chain ya upatikanaji wa bidhaa mbalimbali sasa kama mtu ana anat yake kule e, vitu vitachelewa kufika kwa wakati na hatimaye shughuli e, zinazofanyika kuchelewa kufanyika na garama kuongezea kwenye mradi lakini madharaya pia yako kwenye bidhaa zetu ambazo zitakuwa zinaletwa huko china kwa mfano mwezi ujao tunaanza msimu wa kuvuna korosho kama garama za usafirishaji zitaendelea kuwa juu hivi maana yake wanunuzi wa korosho itabidi ofa zao ziwe chini ili waweze kukidhi hii los ya ongezeko la gharama za usafirishaji kwa hiyo hii si habari njema sana kwa, kwa uchumi wa, wa nchi yetu lakini si habari njema kwa uchumi wa dunia kwa hiyo eh, tumeanza kulizungumza katika levo ya kiserikali kwa maana ya serikalini kwetu kule wamekaa ndani kuona eh, watachukua hatua zipi za kukabiliana na hii changamoto lakini pia tunataka tuzungumze na, na, na, na, na taifa la china na mataifa mengine kuona namna gani tunaweza tuka mitigate, uh, ili tatizo ambalo lina impact moja kwa moja kwa serikali kama mnavyojua sahizi itashukaitashuka kwa sababu ya hii changamoto ndugu zangu eh, wakati unatafutwa ufumbuzi wa changamoto hii ya usafiri eh, wa majini inafurahi kuwajulisha kwamba eh, shirika letu la ndege la tanzania limeanza safari za kusafirisha mizigo eh, kwa njia ya anga kutoka kwenye mji wa gwanjo hadi dar es essalam eh, jana ni jana au ni juzi eh, safari ya kwanza imefanyika eh, atc imeingia eh, saa sab usiku gwanjo imeteremsha mzigo salama na ime imepandisha mzigo e, tayari kna tanzania na wameshana tanzania wameshafika tanzania na kibali ambacho atc wamepewa kusafirisha mzigo ni ni one flight per week yani mara moja kwa wiki wutakuwa kuna ndege ya tanzania e, kwa ajili ya kusafirisha mizigo lakini e, kwa kuzingatia kwamba sasa hivi siku za mwanzo hizi bado watu wengi hawajaijua hii huduma kwa hiyo abiria amin, amin, wateja wenye mizigo si wengi wanaitumia wana ya tanzania wataanza kuwa na safari moja kwa wiki mbili na baadaye safari hizo zitaongezeka kwa kadri ya dmand itakavyokuwa inajitokeza ya mzigo na safari hizi zitakuwa e, kwenda dar es salam lakini pia kwenda zanzibar na, na vile, vile kwenda kwenye miji mingine e, ambayo atc inakwenda kama vile ntebe e, lusaka harare e, e, uko kote na, na komoro kwa hiyo kwa wale ambao watakuwa wana mizigo e, ya kwenda kwenye hizi nchi basi wajipange kila jumaamosi ya kila baada ya wiki mbili kutok naaa tanzania ambayo itakuwa inaondoka dar salaam siku ya ijumaa saa, tano, gwanzo, gwanzo, eh, mosi, saa, saa tisa, dakika asubuhi na itakuwa inawasili gwanjo jumamosi saa t dakika alfajiridwan umasi oo saa alfajii naufikadarslam siku hiyo hio jumamosi saa 5 na dakika kmi kwa hiyo nitoe rai kwa watanzania wenzangu na hususan nyinyi ambao mnafanya shughuli za usafirishaji wa mizigo tutumie ili ndege yetu jamani eh, kusafirisha mizigo yetu sasa tuna uhakika wa mizigo kwenda moja kwa moja zile stori za mizigo imeenda hadisababa imechelewa suuhi mizigo imeenda nairobi imepotea hazitakuwepo mzigo unatoka hapa moja kwa moja unaenda zanzibar hapa moja kwa moja unaenda dares salaam na kama unaenda destinations zile nyingine eh, basi utaweza kusafirisha mzigo wako kwa usalama lakini pia tuonyeshe uzalendo kwa kuunga mkono shirika letu eh, chako chako eh, cha mwingine cha mwingine Uh, nilikuwa nasoma maoni kwenye kwenye, kwenye kwenye kundi la diaspora wakati tangazo li limetoka la, la tanzania kuna mtu mmoja akasema hii ndege haiwezi kuja haitakaaije jamani uh, imekuja msio na wasiwasi aminini shirika lenu lipeni kazi ili tusonge mbele nimeongea na watu wa atc wamenihakikishia aina ya mizigo ambayo wana, wanaweza kuisafirisha kwa, kwa sasa wanasafirisha aina zote za mizigo isipokuwa dangerous goods uh, vitu kama betri uh, mbolea na kadhalika hizo bado lakini wanashughukia kibali eh, kwa ajili ya kubeba mizigo hiyo ambayo ni dangerous good category na mara kibali kikitolewa basi watajulisha umma ili mweze kutumia shirika letu kwa hiyo nitoe rai kwenu jamani tutumie shirika letu la ya tanzania ndugu zangu jambo lingine ambalo napenda kuliongelea ni mpango wa ubalozi wa kuanzisha dawati la viwanda kwa madhumuni ya kuwasaidia watanzania wenye kuhitaji teknolojia za viwanda kutoka china uamuzi huu tumeufanya kutokana na ongezeko la idadi kubwa ya watanzania ambao wamekuwa wakiwasiliana na ubalozi wakihitaji msaada wa ubalozi kuwaunganisha na wazalishaji wa mashine za aina mbalimbali hasa kipindi hiki ambacho E, mipaka ya china imefungwa na hawawezi kuja wenyewe kwa hiyo tumesema tutakuwa na afisa ambaye kazi yake ni uratibu naili naomba niliweke mwanzo kabisa wazi e, si dhamira ya ubalozi kufanya biashara ya, ku, ya kununua mizigo au kusafirisha mizigo kazi ya ubalozi ni uratibu uratibu kwa namna gani moja e, kama kuna mtu amepata kampuni kwa njia yoyote ile edha ameambiwa na mtu au amekutana nayo kwenye mtandao wa alibaba au wa wapi anaweza kuuomba ubalozi ufanye due diligence ya kubaini je kampuni hii ina uwezo kampuni hii ina sifa na sisi tuna wajibu wa kumpa taarifa kwa sababu tunayo system inayotuwezesha kuangalia E, makampuni yote yaliyoko china hapa yana sifa gani yana uwezo gani kama yana mashtaka mahakamani na mambo kama hayo jambo la pili kuna mitandao ya aina mbalimbali ya kuweza ku, ku, ku, kununua vitu kwa njia ya online mtu kama hata kutumia huo mtandao anaweza akauomba ubalozi kujiridhisha je mtandao huu unaotumika e, ni salama ni sahihi basi E, ubalozi utafanya kazi hiyo ya, ku, ya kutoa e, taarifa na tathmini ambayo ni independent na mwisho wa siku ni uamuzi wa mwenyewe muhusika kuamua kuendelea kuhutumia au kutu, kuto kuhutumia kutu, kutu, lakini kuna kundi la tatu la watu ambao watakuwa wanasema mimi nataka kununua mashine fulani hivi ninaweza nikazipata wapi sasa kwenye kundi hili ndio ubalozi una lengo la kushirikiana na jumuiya ya wafanyabiashara wa tanzania waliopo china tusaidie kuwaidentifi makampuni ambayo yana uzoefu wa kufanya hizi shughuli ili tuyaunganishe na awa watanzania wenye mahitaji kwa nini tunataka jumuiya z wa ya watanzania ifanye hii shughuli ya kuwaunganisha awa watanzania ni kwa sababu experience tulioipata hapa ubalozini watanzania wengi ambao wana wana wanaona wana, wana makampuni kwenye mtandao wanafanya wanafanyaod wenyewe bila kupitia kwa mtu yoyote wakanunua mashine wakatumiwa mara nyingi follow up inakuwa ni changamoto idh kwenye installation au hata akiwa wamesha imeanza production pakiwa na matatizo yyote mawasiliano kati yake yeye na ile kampuni ni changamoto kubwa sana na wengi wameishia kukimbilia ubalozini kulia tuwasaidie tuntvin tuwa na nyie mnafahamu hapa china kuna changamoto kubwa ya ya ya ya, ya lugha si rahisi mtu yuko kule tanzania kwanza hata p za mawasiliano wewe mtanzania una whatsapp huyu mchina ana cha ukimpigia simu ya kawaida lugha hamuelewani na mtu anapokimbilia hapa ubalozini kutuomba tumsaidie na sisi hatuwezi kwa sababu kwanza tuko wachache L- lakini pia china ni kubwa unaweza uta mtu amenunua mashine eh, kule eh, mbali kabisa hatuwezi kwenda kule hatuwezi kufika kule na wala hatuna ya kufanya hivo hiyo matokeo yake watu waaina hii tunaishia ku, kuwasaidia kupiga simu tu na kuzungumza lakini mwisho wa siku wachache wamefanikiwa kutatua matatizo sasa tunaamini kama mtanzania huyu atakuwa ana kampuni ya tanzania ya mtanzania mwenzetu yuko gwanjo anaweza akamuunganisha aka akamuunganishakafanyika vizuri mpaka akasafirisha mizigo yake pakiwa pana mahitaji ya ku hii kampuni ya tanzania ni rahisi we huko huku gwanj kuchukua treni kwendaa kuhuuandakuchukua e kwenda popote katika nchi hii ni rahisi kwasababu unalipwa kwa shughuli hiyo ndio sehemu ya mkataba wa kibiashara ambao mtakuwa mnaingia na na wale wa tanzania mi nadhani hii ni fursa e, fursa kwa watanzania mnaofanya hizi shughuli kupanua soko lenu kwa sasa hivi mnafanya shughuli lakini amfahamiki si watu wengi wanawajua ubalozi unafahamika nikitoa tangazo linafika nchi nzima watakaokuja hapa tutawaleta kwenu mwasaidie lakini rai yetu kwenu jipangeni lazima mjipange vizuri eh? lazima tuidentifi makampuni yanayofanya shughuli hizi amba, ya watu ambao ni waaminifu ni waadilifu na wana rekodi nzuri ya kufanya hizi kazi bila kulalamikiwa ili wakipewa kazi kazi ziende na kwa wale ambao rekodi yao si nzuri wana wana sifa ya utapeli wana sifa ya ubabaishaji wajirekebishe wajibadilishe ili waingie kwenye hii program ila as long aa jumuia yenu itasema bwana mtu huyu kwa kweli tuna mashaka naye itabidi mtu huyo wenye pogramu hiyo asishiriki hadi atakapobadilika na kuonyesha kama amebadilika kwa hyo ndugu zangu nitoe rai kwenu nyinyi jumuia ya wafanyabiashara identify makampuni yenye kufanya hizi shughuli wekeni orodha yao wekeni profile zao sisi tukiwa tunapewa inquiry zote tutakuwa tunazileta kwenu ili mweze kuwalin hawa watu na makampuni yenye sifa na uwezo na naombeni hii shughuli muifanye wenyewe kuratibu mkifanikiwa mi naamini hii itakuwa ni win-win cooperation kati ya watanzania walioko nyumbani nyinyi mlioko huku lakini pia na na ubalozi kama serikali kuona kwamba watanzania wamefanikiwa kupata mashine mbalimbali kutoka huko china kwa bei nafuu sisi kazi yetu tutaendelea kuhamasisha watu kwamba bwana mashine zipo huku njooni huku ili wigo upanuke badala ya mtu kuuza mashine mbili tatu kwa mwaka ukajiona umefika uza ish0 ndio tunachotaka na nwatanzania mlioko hapa ndio ndiomko kwenye of fire katika hii shughuli kwa hiyo jipangeni tuchangamkie hii fursa watanzania wengi wapate lakini vilevile tue hii habari ya mashine inauzwa dola l3 unaenda kumpiga mtu d 13 unapata kubwa hiyo, hiyo utakuwa umefaidika kwa muda mfupi lakini in the long term utapunguza watu wengi ambao wangeweza kutaka kuoda sasi watu wanauliza Hey, mashine yako menunua wapi bwana nimenunua gwanjoo shilin ngapi doa1hiyo ah, siwezi tunataa kuhamasisha watanzania wengi zaidi vijana kwamba mnayo mitaji ya kuweza kununua hizi mashine wala si ai kiasi ki hicho jana wann kicanga aadaunua vijana, vijana kutanaztu ahkaa kujichanga baadala ya kusend kwenye mambo ya nasa waweze kununua mashine mashine hizi ndogo ziwasaidie kuongeza production kuongeza value kuongeza thamani ya mazao yetu ili hatimaye tuweze kunufaika na, na soko la ndani ya tanzania na na ndani ya china kwa hiyo ndugu zangu ninawaombeni nina sana e, muunge mkono jambo hili mtoe ushirikiano kwa, kwa ubalozi kwa maana ya wale wenye nia wajiandikishe eh, makampuni yao kwenye chemba yenu tujue nani ni nani ana sifa zipi lakini pia ikibidi nitoe rai kwenu nie chemba si vibaya mkafungua hata whatsapp grup ya hao watu ambao ni exporters ili hizi fursa tutakuwa tunazitoa pale kwenye grupu zijulikane kwa wazi. Kapusai, kwa wazi kuna fursa hii imeingia hii imeingia kwa uwazi isipofanyika kwa uwazi ndio tunaanza malawama ah, hii kitu mwenyekiti ah, hii fulani anapendelewahi oh, maake waswahili tunapenda maneno sana ya kulalamika badale ya kuulizia na kutafuta uwazi sasa hii tuweke wazi tu kwenye tutapeleka pale mtu atakaechukua pengine tuwe na os kila anayokuja nachukua ya kwanza ya pili hiohvo mpaka kila mtu anakuwa anapata na, na nchi yetu inofaike ndugu zangu niendelee eh, kuzungumzia jambo lingine kwamba ubalozi ume, umepata taarifa za changamoto ambazo zinawakabili watanzania wenzetu na raia wengine wa kigeni kuhusu maswala ya ukaazi zimejulishwa kwamba kuna watu kwenye kurinyuu visa zao wamepewa viza ya siku kumi tu na nwameambiwa waondoke baada ya muda huo hii jambo kwa kweli halijakaa kibinadamu na ubalozi umeanza mawasiliano na ofisi ya mambo ya nje ya jimbo la guandon kutaka watope maelezo kunani kuna nini sababu ya hii operation ni nini lakini tumejuhulishwa kwamba hiioprehen hii haiwahusu wa tanzania pekee yake hata raia wa mataifa mengine ya afrika na nje ya afrika wanakumbwa na hii kadhia kwa hiyo tumekubalianana mabalozi wa afrika kesho tutakutana hapa beijing kuzungumzia hili jambo e, ili kwa pamoja kwa umoja tuzungumze na wizara mambo ya nje ya china kutaka maelezo lakini kuwaomba Uh, kuwa na humanitarian considerations kwamba jamani huwezi kumpa mtu short notice ya sikukumi aondoke katika mazingira ya sasa ambayo gharama za usafiri wenyewe ni kubwa hata upatikanaji wa usafiri wenyewe si rahisi lakini pili awa ah, watu kama wanaishi hapa kwa amani wanafuata sheria za nchi wanajishughulisha wana, wana na shughuli za uchumi kwa kweli tunawahitaji zaidi hapa kipindi hiki tena kipindi ambacho wamefunga mipaka yao kwa raia wa kigeni kwa sababu sasa hivi ambavyo watanzania wale wafanyabiashara awawezi kuja at least nyie mlioko huku ndio mnawasaidia sasa hata nyini mliopo huku mkiwaondoa lengo ni nini ni. hili ndio swali ambalo tunataka tukawaulize hao ndugu zetu watupe maelezo yaliyonyooka ndugu zangu ukiachilia jambo hilo eh, jambo lingine ambalo nitaka niwapeni taarifa ni, ni, uamuzi wa, wa serikali kufungua eh, ofisi ya ubalozi mdogo hapo gwanjo na kwa kweli lengo la ofisi hii ni kushughulika na maswala kama haya na maswala mengine yanayohusu maslahi ya watanzania ya, wa ya kiuchumi ya, ki ya kijamii na kadhalika eh, nafurahi kuwajuhlisha kwamba jana tumepata barua rasmi kutoka wizara ya mambo ya nchi za nje ya china ambayo imekubali ime ombi letu la kufungua consulate na bila shaka eh, kabla ya mwezi huo haujakamilika tutasaini mkataba wa kufungua konlte na serikali yetu eh, kuanzia nadhani mwezi oktoba eh, itaweza kutuma afisa wa kuja kuanza maandalizi ya, ku, ya kupata jengo la kukodisha nyumba ya makazi ya konseli mkuu atakayekuwa hapo gwanjo na, na baadaye Eh, maafisa wengine watakuwepo nitoe rai kwenu eh, ndugu zangu mtoe ushirikiano kwenye hii ofisi ni ofisi yenu sasa mlikua na kilio cha mda mrefubalozi uko mbalimbai tukimpiga eitauapaano kazi kwenu ip ushirikiano fanyeni nayo kazi ili kufanikisha uh, ajenda ya maswala yenye maslahi kwa watanzania katika mji wa gwanjoo na wakati tunafungua gwanjo niwape taarifa tu kwamba tuko mbioni kufungua na konsolati nyingine shangae kwa hiyo tutakuwa na konsolati mbili e, china panapo majaliwa ba mwakani mwezi wa sita tutakuwa na naf shangae kule ambayo itakuwa inashughulika na maswala ya uchumi na biashara na kwa upande wa hapa beijing E, serikali ime, ime, ime e, tuna, tuna tumepata mwambata wa elimu ambayo atakuwa anashughulika na maswala yote ya elimu e, maswala ya utafiti maswala ya sayansi na teknolojia na maswala ya wanafunzi kwa hiyo mwenyekiti e, wachemba wanafunzi walikuwa ku, wanakulilia kila saa sasa waambie ubalozini kuna mwambata elimu kama wana maswala yote yanahusiana ya na elimu vyuo basi e, tunaye mwambata elimu ambaye amesha kituoni anaitwa do zainab masoro na yupo kwenye, kwenye, kwenye mtandao huu nadhani kwenye huu mkutano atawasalimuni baadaye na pia e, tumepata mwambata wa wa utalii e, najua sasa hivi ni kipindi ambacho utalii uko uko chini kwa sababu ya hili janga la covid lakini tumeona tuweke mkazo tufanye maandalizi ili mipaka ikifunguliwa basi tuwe na tuwe tumejipanga vizuri tumejitangaza vizuri tumefikia wadau mbalimbali hapa china kwa ajili ya kuvutia utalii e, kuja nchini kwetu na nafurahi kuwajulisha kwamba serikali imeteua mwambata utalii ambaye amewasili china e, juzi na ile ndege ya mizigo Eh, amewasili ame juzi na hivi tunavyozungumza yupo huko gwanjo kwenye karantini ya siku ihmoa akimaliza atarepoti ata beijing ili aweze kuendelea na majukumu yake ndugu zangu kwa ufupi naomba nimalizie ni, ni, ni, ni hapa ili nitoe nafasi eh, zaidi kwa eh, wajumbe kutoa E, maswali yao kutoa maoni yao kwa, au kama kuna jambo lolote ushauri tutashukuru sana kusikia kutoka kwenu hususan e, ningependa sana kusikia ushauri unaohusiana na tufanye nini kuhusu hili swala la ea tanzania inayokuja kuleta mizigo vitu gani vinataka vifanyike ili kuboresha e, kuboresha shughuli zao na ku mahitaji yenu nyinyi kama wateja wake nadhani kuna mwakilishi waya tanzania yuko umukundini anasikiliza kwa hiyo e, ataweza kuchukua hoja zenu na na kama itabidi ili atoe ufafanuzi basi atatoa ufafanuzi kwenu e, ndugu wa, wananchi wenzangu mlioko huko gwanjoo lakini pia a, so, eneo lingine ambalo mnaweza mkatupa ushauri ni kwenye hili swala la dawati la viwanda kama kuna maoni ambayo naani tuboreshe ambayo yatakuwa na zaidi e, basi tuko, tuko tayari kusikiliza ili tufanye jambo ili liwe na manufaa kwa pande zote na hata swala la mizigo hii e, changamoto ya mizigo najua kuna wazoefu wakubwa hapa kwenye maswala ya usafirishaji e, kama kuna jambo lolote ambalo tulijue kama serikali na naan hatua zipi zichukuliwe tutakuwa tayari kusikia ushauri wenu na mawazo yenu ili tuyafanyie kazi baada ya kusema haya nawashukureni sana nawatakie ni mkutano mwema asanteni sana