katika episodi ya tisa ya pocast ya ubalozi wa tanzania nchini china nitazungumzia taarifa ambayo tuliitoa wiki hii tarehe kumi na mbili oktoba siku ya jumanne kuhusu fursa ya kuuza muhogo mkavu katika soko la china katika taarifa yetu tulihujulisha umma kwamba kuna kampuni ya china ambayo ina mahitaji ya kununua ai mia tano kila mwezi kwa muda wa miezi sita kutoka tanzania kufuatia tangazo hilo e, watu wengi wamekuwa na mwamko na wamewasiliana na ubalozi kutaka kupewa taarifa na maelezo zaidi kuhusu fursa hii nimeona ni vema nitoe e, mwongozo utakawasaidia wale wenye nia ya kuchangamkia hii fursa E, serikali ya tanzania na serikali ya china zina mkataba e, anaitwa agreement wa kuwezesha muogo mkavu kutoka tanzania kuuzwa katika soko la china e, kupitia mkataba huo e, kuna makubaliano baina ya pande mbili kwamba ili kampuni ya tanzania iweze kuuza mwogo katika soko la china ni lazima iwe imesajiliwa na wizara ya kilimo ya tanzania na baada ya kuwa imesajiliwa na wizara ya kilimo ya tanzania eh, jina la kampuni hiyo litawasilishwa kwenye mamlaka za china kwa ajili ya kukamilisha mchakato wa usajili na baada ya hapo mamlaka za china zitachapisha jina hilo katika mtandao wa mamlaka ya forodha ya china kama miongoni mwa makampuni ambayo yanaruhusiwa kuuza bidhaa hiyo katika soko la china tangu tumesaini mkataba wa kuuza mwogo katika soko la china mwaka el217 mwezi mei ni makampuni nane ndiyo yamejitokeza na kusajiliwa kwa muktadha huo ubalozi unatoa rai kwa wale ambao watapenda kuchangamkia hii fursa iliyotangazwa lazima pia na wao wafanye mchakato wa kusajiliwa katika wizara ya kilimo ya tanzania baada ya kusajiliwa na wizara yetu ya kilimo ndipo sasa wataweza eh, majina yao kuwasilishwa kwenye mamlaka za china na hatimaye wataweza kuuza muogo mkavu katika soko la china na kwa wale ambao wana shauku ya kuchangamkia hii fursa lakini hawana kampuni na wao pia watatakiwa kwanza wafungue kampuni na baada ya kufungua kampuni watatakiwa pia kwenda kujisajiri katika wizara ya kilimo hizo ndio hatua za muhimu ambazo ningependa e, watanzania wazifahamu ili waweze kunufaika na fursa hii na fursa nyinginezo zitakazokuja kwa ujumla mahitaji ya mwogo ni makubwa sana lakini eh, kwa sasa uzalishaji wetu eh, uko chini kwa hiyo hatujaweza kuuza sana mwogo katika soko la china kwa hiyo nitoe rai kwa watanzania wenzangu eh, tujipange vizuri tuweze kuchangamkia hii fursa na kubwa zaidi eh, tupate mbegu zenye kuweza kuzalisha kiasi kikubwa eh, pa heka ya zao hili ili tuweze ku, kuwa t kwa sababu soko la china halitegemei kununua mwogo kutoka tanzania peke yake wananunua pia kutoka sehemu mbalimbali ndani ya bara la asia na hata barani afrika na watu tunaoshindana nao uzalishaji wao uko juu sana kwa mfano nchi ya tailand au vietnam eh, kwenye hkari moja wanatoa tani hadi ishirini za mwogo wakati sisi kwetu kwenye kare moja tunatoa kati ya tani tatu hadi tani saba za mwogo katika hali kama hiyo wale wa aand wanaweza wakawa na bei ya chini ikilinganishwa na bei yetu sisi matokeo yake ndiyo tunafikia kwenye malalamiko kwa yale kwamba wana bei za wachina ziko chini ni kweli ziko chini kwa sababu ni bei ambazo wanazipata kwenye nchi tunazoshindana nazo ziko chini kwa hiyo katika hali ya kawaida kibiashara huwezi e, ukaacha kununua kitu kwa bei ya chini kama kuna unafuu mahala pengine ukachukua kitu cha bei ya juu kwa hiyo hapa ili sisi kuweza kunufaika lazima tuchukue hatua ya kuongeza uzalishaji na kuongeza tija katika uzalishaji wetu ili tuweze kushindana na hawa wauzaji wengine wa muogo sehemu mbalimbali duniani nahili lina aplai sio tu kwa mwogo bali kwa mazao mengine mengi ambayo tunayauza nje ya nchi asanteni sana kwa kunisikiliza