katika episodi ya 11 yapcast ya ubalozi wa tanzania nchini china tutakumbushana kuhusu mambo yanayopaswa kuzingatiwa na wafanyabiashara wetu wanapotaka kuagiza bidhaa nchini china kama yinavyofahamika watanzania wengi wamekuwa wakiagiza bidhaa nchini china na kabla ya mlipuko wa uviko 19 watanzania wengi walikuwa wanasafiri kwenda china hususan katika jiji la gwanzuu kwa ajili ya kununua bidhaa mbalimbali ikiwa ni pamoja na vifaa vya ujenzi vifaa vya umeme vifaa vya kielektroniki vyombo vya ndani nguo na kadhalika tangu mwezi machi mwaka elfubili na ishirini china imefunga mipaka yake kwa ajili ya kudhibiti uviko kuina9isa kwa hiyo watanzania wengi wamekuwa wakifuatilia ununuzi wa bidhaa kwa njia ya mtandao na wengi wao wamefanikiwa kuendelea na hii shughuli kwa kuagiza kwa wao wanaowaamini lakini wapo wachache ambao wamepata dhahama ya kuangukia kwenye mikono ya wafanyabiashara ambao sio waaminifu na mweshoe wamewatapeli wame e, mtu anakuta ametuma fedha zake kununua bidhaa na kampuni ambayo ametumia hiyo fedha haimtumii mzigo aliyokubaliana nayo au ametuma fedha zake kampuni iliyopokea fedha inatuma mzigo usio wenyewe au ametuma fedha zake kampuni iliyotumiwa fedha inatoa visingizio mbalimbali kwamba kuna changamoto za usafiri za covi lakini kiukweli ni kwamba Eh, sio watu waaminifu na hawakuwa na nia njema sasa ili kuepukana kuangukia kwenye mikono ya watu wa aina hiyo ubalozi unapenda kuwakumbusha wafanyabiashara ambao wanataka kuagiza bidhaa china kabla ya kufanya hivyo eh, wachukue hatua za kujihakikishia kwamba wana na watu ambao ni waaminifu na watu ambao wana uwezo na watu ambao watatekeleza makubaliano waliofikia na njia ambazo mara nyingi nimekuwa nikizisema ambazo wafanya biashara wetu wanapaswa kuzifuata ni zifuatazo kwanza kabla ya kuagiza kitu eh, kwenye mtandao iwe wa alibaba au mtandao mwingine wowote eh, pata jina kamili la kampuni unayotaka kufanya nayo biashara na unapoomba jina kamili sisitiza kupewa jina la kichina la kampuni hiyo kwa sababu mfumo wa msajili wa makampuni ya china unayatambua makampuni yale ambayo yamesajiliwa kwa jina la kichina vilevile vile, kama wunadl na uh, afisa wa kampuni mwombe akupatie kitambulisho chake cha taifa na hiki kitambulisho cha taifa kitakusaidia wewe pale ikitokea mtu amepotea me, basi ni rahisi kumtafuta kwa kufanya hivi itakuwa ni rahisi sana eh, kuepuka dhahama ya mtu ambaye amefanya utapeli na akakimbia kwa sababu kupitia jina la kampuni na kitambulisho cha taifa tutaweza kuwatafuta kwa urahisi jambo la pili eh, tunawashauri washauri wafanya biashara wapende kufanya upekuzi eh, due diligence, eh, ya kampuni ambayo wanataka kufanya nayo biashara kabla hawajafanya nayo biashara na hii huduma ya due diligence inatolewa na ubalozi wetu uh, beijing lakini pia na ubalozi wetu mdogo guanjuu unachotakiwa tu ni kuwasiliana na sisi kwa njia ya barua pepe kwa anwani beijing nj go tz au guanju nj go tz kupitia barua pepe hizi ukitutumia e, tutaweza kufanya upekuzi na ndani ya masaa ishiia4 had8 tutakupatia majibu na taarifa kamili kuhusu kampuni unayotaka kufanya nayo biashara hatua ya tatu baada ya kuwa umeshathibitisha kwamba kampuni e, unayotaka kushuhlikanayo ina sifa na uwezo wa kufanya biashara inayokusudiwa tunashauri E, kwa wale wanaofanya biashara kubwa zinazoanzia dola elfu na kuendelea wapendelee kuingia mkataba e, ili, ili panapotokea madhara basi mkataba wako huweze kutumika katika kutafuta haki yako hatua ya nne e, ni kuhusu njia ya kufanya malipo ya manunuzi kwa watu ambao wananunua bidhaa e, au huduma ambayo thamani yake inaanzia dola elfu 2 na, na kwenda juu eh, ni vizuri wakatumia mfumo wa malipo wa of credit mfumo huu unakulinda pale ambapo kunakuwa kuna, kuna, kuna uh, tofauti kati yako wewe na mnunuzi kwa maana ya hakutimiza yale makubaliano yenu ni kweli eh, of credit eh, ni ili uipate inabidi uingie gharama kidogo katika benki eh, lakini inakupa utulivu na uhakika kwamba kikitokea chochote basi sitapoteza fedha wapo watu ambao walikwepa kutumia of credit wakafanya biashara za mamilioni mwisho wake wameishia kupoteza na, na, na kupata hasara kubwa zaidi kuliko ambavyo wangeamua kulipia gharama ya of credit jambo lingine ambalo tuna washauri wafanyabiashara walizingatie jambo la tano ni kwa wale wanaofanya manunuzi ya bidhaa ambazo ni za gharama kubwa ni vizuri waka, wakaweka utaratibu wa kufanya ukaguzi kabla ya kusafirisha mzigo yani pre-shipment inspection ili kujiridhisha kwamba bidhaa inayotumwa ndio sahihi ambayo unaitegemea na kwa sasa hivi kwa sababu ya changamoto za mipaka kufungwa eh, kwa jiji la gwanzuu kama mzigo wako utakuwa unaondokea kwenye jiji la gwanzuu eh, au jiji la tanin eh, ubalozi unaweza ukasaidia katika zoezi la inspection kwa ile mizigo ambayo ina ina, ina, ina, ina ina thamani kubwa ili mtu asiweze kupata hasara endapo e, alichoagiza sicho hii hali inatokea sipofanya tuna, tuna cases za watu mtu amenunuagrea e, alafu e, likifika kule anakuta halina, halina ile ubora ambao alikuwa ameutarajia kwa hiyo ndugu zangu haya ndio mambo ambayo ningependa kurejea kukumbushana na wafanyabiashara wetu lakini kuna vitu vingine ambavyo ningependa ni watonye eh, ambavyo vi, vi, ukiviona hivyo eh, basi kuwa makini eh, kuwa makini mambo matatu la kwanza ukiona kampuni unayoshughulikanayo kwenye mtandao E, muhusika ana hizi za kawaida hizi ambazo zimezoleka nyumbani kama ya e, hotmail kuwa na mashaka kwanii anasema hivyo hapa china mitandao hiyo imefungwa kwa hiyo wachina wa uh, wengi wanatumia mitandao yao ya ndani zao za ndani ukikuta mchina anatumia hizo ambazo ni za kimagharibi Eh, kidogo jiridhishe kwa uhakika kwamba ah, lazima na nadil na mtu ambaye ni mwenye hilo ni jambo la kwanza ambalo la kuangalia la pili ukikuta mchina anatumia whatsapp mtandao wa whatsapp hapa eh, hauruhusiwi kutumika kwa kwa wageni na wenyeji japo wageni dogowanaruhusiw wanafumbiwa macho eh, kuruhusiwa kutumia huo mtandao wakiwa na vpn Virtual private network lakini eh, wachina kuwa na vpn ni kosa la jinai kwa hiyo ukikutwa nayo hiyo utapata matatizo kwa hiyo ukikuta mchina anatumia eh, whatsapp kuwa makini eh, kujiridhisha kamba hii kampuni ime imesajiliwa kialali na ni kampuni nikisema hivyo simaanishi kila mchina mwenye whatsapp eh, ana matatizo la eh, nafahamu yapo makampuni ya china ambayo yanaruhusiwa kufanya biashara nje na unakuta watendaji wake walishaenda nje wakawa wanatumia whatsapp wanaporudi nyumbani huku wakithibitisha kama hizi walikua anazitumia eh, walivyokuwa nje na wakithibitisha kwamba bado shughuli zao zinauso zina kutoka nje mara kwa mara kwa hio watahitaji mtandao huo basi hao wanaruhusiwa kuendelea kutumia mtandao was eh, kwa ajili ya shughuli zao za kazi tu sasa shida ni kwamba hakuna njia rahisi ya kutambuauni sahihisio sahihikwa hio ndio mana tunasema ukimkuta okay, mtu mchina na whatsapp kwenye biashara ya mtandao hebu fanya faaujiridhishi kama huyu ni mchina kwa kampuni ambayo ni sahihi jambo lingine ambalo ni muhimu kuzingatia uh, li, ni utapokuta bidhaa unayotaka kununua bei inayotajwa ni chini sana ikilinganishwa na bei halisi ya soko nafahamu watu wetu wanapenda vitu vya unafuu mtu yeyote anataka kusevu fedha lakini lazima kuwa makini kuona huu nafuu ni realistic. kwa mfano unakuta mtu anataka kununua uh, uh, maybe e linaanzia dola elfu na kuendelea huu uh, unapata greda ya dola elfu tano kwa kweli hapo lazima uwe na mashaka na tumia huduma uh, hizi za kufanya upekuzi kujiridhisha kwa sababu uh, mara nyingi ukuta greda la bei ya chini kama hiyo elfu tao au elfu sit au elfu nne utakuta idha hilo greda ni bovu sana halifai au hata ilo greda alipo au ni matapeli tu utatuma hela zako watazichukua watakimbia kwa hiyo hili uh, swala la bei tuliangalie vizuri ukikuta kitu ni bei rahisi sana hata kama kuna ile imani kamaana china kuna vitu vya bei rahisi eh, china kunautofauti lakini kwenye baadhi ya mambo ya msingi kwa kweli eh, lazima kuwa makini na swala la bei minaamini tukifanya hayo mambo tutaweza kufanikiwa kuepuka na dhahama ya kutapeliwa tunaendelea kufuatilia china itafungua lini mipaka yake ili wafanyabiashara wetu waweze kuja moja kwa moja wenyewe china kufanya biashara kwa, kwa uhakika zaidi na tunafurahi shirika letu la ndege laya tanzania mwezi ujao wa julai litaanza safari zake kwa hiyo wakifungua mipaka na shirika letu linakuja itakuwa rahisi zaidi kufanya biashara na china na otakieni, la raheri katika shughuli zenu za biashara na china asante