katika episodi ya 13a yapcast ya ubalozi wa tanzania nchini china litazungumzia swala la usafiri wa kuja china hivi karibuni shirika letu la ndege la ya tanzania limetangaza kurejesha safari ya kwenda gwanzuu nchini china kuanzia tarehe 17 julai mwaka huu wa 222 kufuatia tangazo hilo ubalozi umepokea ujumbe kutoka kwa wananchi mbalimbali hususan na wafanyabiashara wakitaka kujua kama hivi sasa china imefungua mipaka yake na kama watanzania sasa wataweza kuja china na shirika letu la ea tanzania kwa ajili ya shughuli zao vilevile vile, wapo waliohoji viwango vya juu vya gharama zilizotangazwa na ea tanzania katika safari ya kuja gwanzu ndugu zangu ni ruhusuni nitumie fursa hii kutoa maelezo kuhusu masuala haya mawili ili umma wa tanzania uweze kufahamu taarifa sahihi kuhusu jambo hili kuhusu swali la kwanza la waliotaka kujua kama china imefungua mipaka jibu ni kwamba bado mamlaka za china hazijafungua mipaka kwa raia wa kigeni kuingia nchini china zuio la wageni kutoka nje kuingia china lililowekwa tangu mwezi machi mwaka elfumblna kwa madhumuni ya kudhibiti maambukizi ya uviko kina9ia bado halijaondolewa hadi sasa haijatamkwa na mamlaka za china kama ni lini zuio hilo litaondolewa hata hivyo yapo matumaini kwamba huenda zuio hilo litaondolewa baadaye mwaka huu matumaini hayo yanatokana na baadhi ya hatua ambazo serikali ya china imeanza kuzichukua hivi karibuni kulegeza masharti ya udhibiti wa uviko 19 hapa china miongoni mwa hatua hizo ni kupunguza idadi ya siku za kukaa karantini kutoka i1 hadi kumi kwa raia wa china ambao wanarudi hiakutokea nje ya nchi vile vile mamlaka za china zimeruhusu mashirika ya ndege kadhaa kurejesha safari zake za abiria kuja china likiwemo shirika letu la ya tanzania na pia baadhi ya mashirika yandege, ya ndege yameongezewa idadi ya safari za kuingia china hapo awali kila shirika la ndege liliruhusiwa safari moja tu kwa wiki ndugu zangu hatua hizi za kulegeza masharti zinatupa matumaini kwamba huenda baada ya muda si mrefu wataruhusu pia wageni kutoka nje kuanza kuingia hivyo nitoe rai kwa watanzania wenzetu wenye nia ya kuja china kufanya shughuli zao waendelee kuvuta subira kuhusu viwango vya juu vya gharama zilizotangazwa na aa tanzania katika safari ya gwanzuu hili nalo ndugu zangu lina maelezo yake ukweli ni kwamba gharama za usafiri wa kwenda china kutoka nchi yeyote duniani umepanda sana hali hii imetokana na masharti magumu ya udhibiti wa uviko 19 yaliyowekwa na mamlaka za china miongoni mwa masharti hayo ni pamoja na mashirika ya ndege utakiwa kufanya safari moja tu kwa wiki na katika safari hiyo ujazo wa abiria katika ndege unatakiwa kutozidi zidi theluthi mbili ya uwezo wa ndege wa kubeba abiria lengo hapa ni kuwepo na social distance ndani ya ndege wakati mashirika andege, ya ndege yanatakiwa kuzingatia masharti ambayo yanapunguza idadi ya abiria gharama za uendeshaji zipo pale pale tena zimeongezeka kutokana na ongezeko la bei ya mafuta duniani hivyo kinachotokea ni kwamba wale abiria theruthi mbili watakaopata nafasi ya kusafiri na ndege watalazimika kuzibeba gharama zote za safari ya kuja china na wakati mwingine watajikuta wanabeba sehemu ya gharama ya ndege kurejea ilipotoka yaani ndege ikishafika hapa china imeleta abiria inaporudi kwa, kwa mara nyingi inarudi bila abiria na hii hali inatokana na masharti haya yaliwekwa na mamlaka za china yanapelekea abiria wengi hususani china wenyewe wanaogopa kusafiri kwenda nje ya nchi kutokana na changamoto ya upatikanaji wa usafiri wakati wa kurudi changamoto ya gharama za juu za usafiri wakati wa kurudi na changamoto ya masharti ya kukaa karantini wakati wa kurudi kwa hiyo mtu anaona bora asisafiri kwenda nje ya nchi kwa sababu kurudi si rahisi aidha wageni raia wakigeni, wa kigeni kama watanzania na raia wa mataifa mengine ambao wangeweza kupanda ndege kutoka china kwenda sehemu yauchnata kwenda nje ya china na wenyewe hawapendi kusafiri hivi sasa kwa sababu wanajua wakitoka nje hawataweza kurudi kwa muktadha huo ndege nyingi zinapokuja china wakati wa kurudi hazipati abiria wengi hivyo gharama ile ya kurudi tupu ndege inabebwa pia na wale waliokuja na ndege kuja china hizo ndugu zangu ndio sababu zinazofanya gharama za usafiri kuwa za juu sana kuliko kawaida kama tunavyojua mashirika ya ndege sio mashirika ya misaada bali ni mashirika yanayofanya biashara lazima yajiendeshe bila kupata hasara hivyo kwa sasa ili asipate hasara kubwa anayobeba mzigo ni abiria hiyo ndio sababu bei zilizotangazwa na air tanzania zipo juu na kusema ukweli hali hii haiko aa tanzania peke yake ni kwenye mashirika yote ya ndege yanayokuja china gharama zao zipo juu sana na hata ukilinganisha bei ambazo aia tanzania wanatoza ukilinganisha na bei ambazo zinatuzwa na mashirika mengine utabaini kwamba bei yayaya tanzania pamoja na kwamba ziko juu lakini ziko chini ninafahamu wabiria waliotoka tanzania na shirika moja la ndege wiki iliyopita ambao wamelipa dola za kimarekani 7323 na wale wa daraja la business, walilipa dola za kimarekani 15 na hizi ni bei ambazo zinatozwa pia na mashirika mengine hivyo ukilinganisha na na tozo ya a tanzania 1408, ya dola za kimarekani 48 utaona kwamba a tanzania bado wapo chini ndugu zangu habari njema ni kwamba huu mfumuko wa bei katika usafiri wa kuja china ni jambo la muda mfupi tu wakadri mamlaka za china zinavyozidi kulegeza masharti ya udhibiti wa uviko 19 mashirika ya ndege nayo yatapata unafuu na hivyo yataweza kuteremsha bei na kurejea kwenye bei za awali kabla ya mlipuko wa uviko 19 nimejulishwa na baadhi ya mawakala wa usafiri kwamba kwenye mfumo wa usafiri booking system wameanza kuona idadi ya ndege za kuja china atika kipindi cha mwezi agosti na septemba ikiongezeka hiyo maana yake ni kwamba tutegemee bei kupoa zaidi wakati huo vilevile matumaini yetu ni kwamba wakati china itakapofungua mipaka kwa wageni bei za usafiri zitakuwa zimeshuka zaidi hivyo watanzania watakaokuja china hawatatozwa hizi bei ambazo tunaziona sasa hivyo ndugu zangu ni waondoe hofu wa tanzania wenzangu nyote mambo yatakuwa shwari muda si mrefu tuendelee kufuatilia kwa karibu tuendelee kuliunga mkono shirika letu la ndege la ya tanzania na mipaka itakapofunguliwa tulitumie shirika hili la tanzania kwenda china kwa ajili ya shughuli mbalimbali zenye manufaa kwa nchi yetu asanteni sana