katika katikaepisod ya 13 ya podcast ya ubalozi wa tanzania nchini china ntazungumzia taarifa iliyotolewa na serikali ya china kuhusu wanafunzi wanaosoma katika vuo vikuu hapa china kuruhusiwa kurejea nchini china kama inavyofahamika kuanzia mwezi machi mwaka elf china ilifunga mipaka yake na kuzuia raia wa kigeni kuingia china ikiwa ni mojawapo ya hatua za kudhibiti maambukizi ya uviko 19 uamuzi huo ulisababisha watanzania wenzetu zaidi ya 1 ambao walikuwa wanasoma katika vyuo vikuu mbalimbali nchini china kushindwa kurejea china kuendelea na masomo yao kufuatia hatua hiyo baadhi ya wanafunzi walifanya uamuzi wa kuhamia katika vyuo vikuu vingine nchini tanzania na katika maeneo mengine ya dunia na wengine waliendelea na masomo yao katika vyo vikuu vya china kwa njia ya mtandao tangu wakati huo hadi hivi sasa ndugu zangu tarehe agosti siku ya jumamosi iliyopita serikali ya china kupitia ubalozi wake nchini tanzania imetoa taarifa kwa umma kupitia tovuti yake ikielezea kwamba kuanzia tarehe 24agosti siku ya jumatano ya wiki hii ubalozi wa china utaanza kutoa viza kwa waombaji ambao wana hati za ukazi kwa madhumuni ya masomo yani valid residence for taarifa hiyo maana yake ni kwamba china imeanza kufungua mipaka yake kwa wanafunzi waliokuwa nje ya nchi ni muhimu kusisitiza mambo mawili hapa ndugu zangu kwanza tangazo hilo linausu wanafunzi ambao tayari wana residence permit. ambazo muda wake haujamalizika endapo yako ilishamalizika muda basi hautaweza kuingia china kuadirisha hilo ambalo limetangazwa na ubalozi wa china aidha kwa wanafunzi wapya ambao ndio wanapanga kujiunga na vio vikuu kwa mwaka wa kwanza ni vizuri wakapata ufafanuzi kutoka ubalozi wa china nchini tanzania juu ya utaratibu unaowausu wao ndugu zangu pamoja na habari njema ya watanzania wenzetu kuruhusiwa kurejea china kuendelea na masomo yao darasani ni muhimu kufahamu gharama zitakazohusika na zoezi hilo ili kuweza kujipanga vizuri kukabiliana nazo au kufanya maamuzi mengine endapo utaona gharama hizo hauziwezi garama ya kwanza kabisa inahusiana na masharti ambayo kila mwanafunzi atatakiwa kuyafuata kwa maudhumuni ya udhibiti wa uviko kiti hapa china sharti la kwanza kabla ya kuanza safari ya kuja china mwanafunzi atatakiwa kupima huviko kuinati mara mbili kabla ya safari vipimo hivyo vinachukuliwa masa 48 kabla ya safari na masaa kabla ya safari na vipimo hivyo vinafanyika katika maabara ya taifa kwa gharama ya dola za kimarekani mm yni kwa vipimo vyote viwili kila kipimo dola h0 la pili inashauriwa njia ya usafiri itakayotumika kuja china iwe ni usafiri wa moja kwa moja yani kwa sasa tanzania ndio shirika pekee lenye usafiri wa moja kwa moja kutoka tanzania hadi china na linafanya safari moja kwa wiki kila alfajiri ya jumaapili katika kukabiliana na masharti ya china ya kudhibiti kuingiza maambukizi ya uviko 1 abiria wote watakaopanda shirika la ya tanzania wanatakiwa kufuata masharti ya ziada ambayo yamewekwa ikiwa ni pamoja na kufanya karantini kwa siku tatu katika hoteli maalum kabla ya safari na kufanya kipimo cha ziada cha uviko kinti jumla ya gharama inayotozwa na a tanzania ikijumuisha vipimo vya uviko 19 malazi ya hoteli ya karantini na usafiri wa kwenda china ni dola za kmarekani8 ni wazi kwamba garama hizi zipo juu kwa mtu wa kawaida lakini kama nilivyowahi kueleza katikaya 1ta ya, ya ubalozi wa tanzania hivi sasa gharama za usafiri wa kwenda china kutoka nchi yote duniani umepanda sana hali hii imetokana na masharti magumu ya udhibiti wa uviko kumi natisa yaliyowekwa na mamlaka za china kwa mashirika ya ndege ndugu zangu kwa wale watakaoweza kusafiri na watakapofika hapa china watatakiwa kwenda karantini ya siku kumi katika hoteli maalum zilizochaguliwa na mamlaka za china katika mji ambao umeuingilia kwa wale wanaokuja na tanzania maana yake watakaofikia gwanjoo au maarufu gwanzuu utatakiwa ukae pale kwa siku kumi katika karantini katika hoteli ambayo imepangwa na mamlaka za china bahati nzuri e, mamlaka za gwanzuu zimechagua hoteli za aina mbalimbali zenye bei tofauti tofauti na bei zinaanzia kati ya dola sabin kwa siku hadi dola mia moja ishirini kwa siku kulingana na hadhi ya hoteli utakaochugwa maanayake kwa siku kumi utahitaji si chini ya dola za kimarekani asb na baada ya kumaliza karantini kwa wale wanaosoma nje ya mji waliofikia ofiki, wali kwa mfano unasomea janu au unasomea jan itabidi uingie gharama ya usafiri ya kutoka hapo gwanzuu kwenda kwenye mji ambao unafanya masomo yako hivyo eh, ni muhimu kuzijua hizi gharama kupitia njia za mtandao wanafunzi wengi wanazijua C-trip na kadhalika aidha baada ya kufika kwenye mji ambao unakwenda kusoma na penyewe kutakuwa na masharti yaliyowekwa na vyo husika hivyo nitumie fursa hii kusisitiza ni muhimu sana kabla hujaanza safari ya kurudi chuoni wasiliana na chuo chako ili ufahamu masharti yaliyowekwa na chuo eh, kuhusu udhibiti wa uviko ndugu zangu nimalizie kwa kuwatakia kila raheri wale watakaofanya uamuzi wa kuanza mchakato wa kurejea nchini china ili kuendelea masomo yao kwa upande wetu ba tutaendelea kuzungumza na mamlaka za china kuziomba kutizama upya masharti walioweka ambayo yanapelekea wasafiri kukabiliwa na mzigo mkubwa wa gharama kwa bahati nzuri wiki iliyopita tarehe 1 agosti kwenye mkutano wa ratibu wa jukwaa la ushirikiano kati ya china na afrika waziri wa mbwe nje wa china mweshimiwa wai ametoa ahadi kwamba kwa utaratibu china itaruhusu ita ongezeko la idadi ya safari za ndege zinazokuja china ili kurahisisha usafiri wa watu hatua wa tunaamini itasaidia sana kupunguza gharama za usafiri zilizopo hivi sasa aidha ubalozi utazungumza na uongozi wa shirika la ndege laa tanzania kuona ni kwa jinsi gani inaweza kupatikana unafuu kwa wanafunzi baada ya mamlaka za china kutekeleza hadi yao ya kuongeza idadi ya safari za ndege vilevile tuna matumaini kwamba tuendako idadi ya siku za kukaa karantini itazidi kupungua tukiangalia nyuma tulipotoka tulianzia karantini ya siku ishirina leo tupo karantini ya siku kumi na huenda siku za usoni ikapungua hadi siku saba na hata kufikia siku tatu au kufutwa kabisa hii itategemea na mwenendo wa uviko 19 duniani asanteni sana kwa kunisikiliza