katika episodi ya 16 ya ubalozi wa tanzania nchini china litatoa ufafanuzi kuhusu fursa ya kuuza bidhaa za uvuvi katika soko la china ambayo rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa dr samia sulu hassan aliifungua wakati wa ziara yake nchini china tarehe 3 novemba mwaka huu kwa ujumla china ni miongoni mwa masoko makubwa ulimwenguni yanayonunua bidhaa za uvuvi mwajana china iliagiza kutoka nje tani milioni 5.7 ya bidhaa za uvuvi zenye thamani ya dola za kimarekani bilioni142 hivyo mkataba uliosainiwa na kushuhudiwa na mweshimua rais unawafungulia fursa kubwa wananchi wanaoshughulika na shughuli za uvuvi ndugu zangu katika taarifa mbalimbali ambazo tulitoa kwa umma kuelezea mkataba huo tulieleza zaidi fursa mpya ya kuuza mabondo ya samaki bidhaa ambayo mahitaji yake katika soko la china yameongezeka katika miaka ya karibuni wananchi wengi walikuwa waifahamu bidhaa hiyo ya mabondo ambayo inapatikana ndani ya samaki aina ya, ya sangara kwa hapa china bidhaa hiyo inatumika zaidi katika majimbo ya kusini mwa china kwa ajili ya kutengeneza supu ambayo inatumiwa zaidi na wanawake wenye umri wa kuanzia miaka ishirini na kuendelea wenzetu wanaamini kwamba wakiinywa supu hiyo inasaidia ngozi yao kuendelea kuwa nyororo hata wanapofikia umri mkubwa huenda hiyo ndio moja ya sababu wanawake wengi wa china hususan wanaotoka majimbo ya kusini huonekana vijana hata kama umri umekwenda na warembo pengine siri yao inatokana na virutubisho vitokanavyo na bidhaa hiyo ya mabondo ambayo inapatikana nchini kwetu ukiachilia matumizi ya chakula mabondo pia yanatumika kama malighafi ya viwandani kwa ajili ya kutengeneza dawa ya kusaidia ngozi kuwa nyororo mabondo yanaaminika kuwa ni chanzo kikubwa cha protni aina ya ambayo yanasaidia sana ngozi kutofubaa ndugu zangu ukiachilia mabondo mkataba ule ambao mweshimiwa rais aliushuhudiwa ukisainiwa wakati wa ziara yake unafungua pia fursa mpya ya kuuza samaki aina ya sangara kwa jina la kitaalamu wild nile perch hapa ningependa kuweka msisitizo kwa sababu sangara wa kufugwa kwenye mabwawa bado hawataruhusiwa kuingia china kupitia mkataba huu watakaoruhusiwa ni wale tu ambao wanavuliwa kutoka ziwani sangara hapa china wanatumika zaidi kwa ajili ya kitoeo wanapendwa kwa sababu ya wingi wa madini ya omea ambayo yanasaidia sana maendeleo ya ubongo inaaminika mama anapokula sangara kwa wingi wakati wa ujauzito mtoto anayezaliwa anakuwa na akili nyingi kwa sababu ya hi yama aliyoipata kutoka kwenye sangara aliyokuwa nakula mama yake pengine huenda hiyo ndio sababu sangara wanauzwa kwa wingi barani ulaya na sasa wanauzwa kwa wingi pia baranisi ndugu zangu mbali na bidhaa hizo mbili lizotaja mkataba ulioshuhudiwa na mweshimua raisi wakati wa ziara yake utausu pia mauzo ya bidhaa nyingine zote za uvuvi, wild aquatic products kutoka nchini kwetu ambazo tayari china imeshaanza kuzinunua na hadi sasa makampuni 7b2 yameshasajiliwa kwa ajili ya kuuza bidhaa hizo katika soko la china rai yangu ni kwa watanzania wengine kuchangamkia hii fursa kama nilivyoeleza soko la china ni kubwa sana mahitaji ni mengi kwa hivyo zikiongezeka kampuni nyingine zaidi ya hizo sabin na mbili itakuwa ni neema kwa nchi yetu ni neema kwa watanzania wenzetu na kujikwamua uchumi kwa vijana wengi na kuzalisha ajira kwa watanzania wengi kwa faida ya watanzania ambao wanataka kuchangamkia eh, soko la china kuuza hizo bidhaa ambazo tayari zimeruhusiwa nitazitaja E, bidhaa kumi na mbili ambazo zinanunuliwa kwa wingi na mahitaji yake ni makubwa hapa china bidhaa ya kwanza e, ni lobster lops na katika kundi hili la lobster e, wanahitaji sana lobster aina ya homarus e, si lanuisti bidhaa nyingine wanaohitaji ni king crab, queen crab na brown crab na crab na ukiachilia kundi hilo la crab bidhaa nyingine ambayo inatumika kwa wingi ni samaki aina ya yasalm flund panais bokoruti e, samaki aina ya ya fish na samaki aina fish baadhi ya, ya Bahavya, e, samaki hawa wanapatikana kwa wingi katika e, nchi yetu ndugu zangu sasa niruhusuni nimalizie kwa kuelezea utaratibu unaotakiwa kufanywa na wale watakaopenda kuchangamkia fursa ya kuuza bidhaa za uvuvi ambayo fursa amefunguliwa na rais wetu jambo la kwanza anaotakiwa kufanyika ni kuwa na kampuni yenye miundo mbinu ya kuvua kuchakata na kuhifadhi bidhaa za uvuvi kampuni hiyo inatakiwa kujisajili katika wizara ya mifugo na uvuvi na baada kukamilisha usajiri, ya na nyuila, yani kukamilisha usajili kampuni hiyo itapatiwa namba ya kaunti na password watakayotumia kukamilisha usajili katika tuvuti ya mamlaka ya forodha ya china ambayo ni cife single windowcn narudia kwa kuisoma ni cife sing windo cn watakaoenda wizara ya mifugo na uvuvi watapatiwa tuvuti hii baada ya kukamilisha usajili wa kampuni husika e, katika tuvuti basi kampuni hiyo itapatiwa namba ya usajili usajiri code, ambayo hiyo ndio atahitumia kwa ajili ya kuuza bidhaa katika soko la china ndugu zangu baada ya kusema hayo nipende kutoa maangalizo matatu muhimu kwanza wale ambao wanataka kuuza samaki au bidhaa za uvuvi katika soko la china wahakikishe kwamba wanafanya usajili wa kampuni yao kupitia utaratibu ambao nimeutaja hapo juu ukileta samaki china bila kupitia utaratibu wa kusajili kampuni bidhaa hiyo haitaruhusiwa kuingia katika soko la china na itateketezwa na utapata hasara angalizo la pili linahusu wananchi wanaofanya shughuli za uvuvi ambao wangependa kunufaika na soko jipya la china lakini wao hawana kampuni kwao wanachotakiwa kufanya ni kuvua bidhaa hizo na kuziuza kwa kampuni ambazo zimesajiliwa kuuza bidhaa za uvuvi katika soko la china sisi upande wetu balozini tutakachokuwa tunafanya kila mara tutakuwa tukitoa taarifa kwa umma juu ya kampuni zitakazofuzu usajili wa kuuza bidhaa za uvuvi katika soko la china huu ni utaratibu ambao tumekuwa tukiufanya kwa mazao mengine kama maraga ya soya na mwogo mkavu tutakuwa pia tunafanya kwa ajili ya bidhaa za uvuvi ili wavuvi waweze kufahamu ni kampuni zipi zinaruhusiwa kuuza bidhaa china kwa hiyo wakivua basi wawatafute kwa ajili ya kuwauzia na vilevile tutakuwa tukitoa uh, uh, bei elekezi ya soko la china ili wavuvi pia waweze kujua wanachouza thamani yake ni kiasi gani angalizo la tatu linahusu makampuni ambayo yalishasajiliwa huko nyuma kuuza bidhaa nyingine za uvuvi na pengine sasa wanataka na wao kuuza bidhaa mpya ambazo zimeongezeka katika orodha ya bidhaa zinazoruhusiwa kuingiza china wao kwa sababu tayari wameshasajiliwa wanayo akaunti katika tuvuti ya mamlaka ya forodha ya china wanachofanya tu ni ku kwenye akaunti yao na ku hizi bidhaa mbili mpya ambazo zimeongezeka ikiwemo mabondo ya samaki na eh, Nile Perch, eh, sangara mwisho ningependa kuufahamisha umma kwamba kampuni ya alibaba ya hapa china imeshaanza mazungumzo na ubalozi wa tanzania kwa ajili ya kuwezesha makampuni ya tanzania ya yatakayosajiliwa yaweze kukutana na wanunuzi wa uhakika wa bidhaa hizo kupitia mtandao wa alibaba muda si mrefu kampuni ya alibaba na ubalozi zitaandaa mkutano na makampuni ya tanzania kwa njia ya mtandao wa zoom, kwa ajili ya kujipanga kwa pamoja kufanya biashara ya kuuza bidhaa za uvuvi katika soko la china kwa manufaa makubwa hivo tutajulisha tu, umma e, muda na wakati ambao mkutano huo utafanyika mwisho niwashukuru wa ni kunisikiliza ni na niwatakieni kila laheri na kuwasalimuni kwa, kwa jina la jamhuri ya muungano wa tanzania asanteni