katika episodi ya 1 a 7 ya ubalozi wa tanzania nchini china nitazungumzia swala la maambukizi ya uviko ki9 hapa china katika kipindi cha karibuni majimbo mbalimbali mbali hapa china yameanza kulegeza masharti ya udhibiti wa uviko ki hatua hiyo ambayo imepokelewa kwa furaha kubwa na watu wengi imekuja katika kipindi ambacho sehemu ya china hususan katika majimbo ya kaskazini ipo katika majira ya baridi hali hiyo imepelekea ongezeko la maambukizi ya homa ya mafua yaani flu pamoja na maambukizi ya uviko kuminatisa kwa ujumla inaonekana kirusi cha sasa aina ya b variant kinaambukiza kwa kasi kubwa kwa beijing peke yake inakadiriwa kwamba kati ya sasa hadi mwezi januari wakati wa sherehe za mwaka mpya wa kichina idadi ya maambukizi mapya inaweza kufikia hadi watu milioni moja nukta hivyo kwa ujumla hali sio shwari sana kwa sasa kwa muktadha huo ubalozi unapenda kutoa rai kwa watanzania wote wanaoishi china kuchukua tahadhari katika kipindi hiki tuzingatie masharti yanayotolewa na wataalamu wa afya ikiwa ni pamoja na kuvaa barakoa wakati wote tunapokuwa maeneo ya ndani na nje kunawa mikono mara kwa mara na kutakasa mikono mara baada ya kushika sehemu zinazoshikwa na watu wengi kama vitasa na pia tuepuke maeneo ya misongamano endapo mtanzania yoyote atajisikia kuwa na dalili za kuumwa ikiwa ni pamoja na kuumwa kichwa au kuwa na homa kali au kuwa na mafua makali au kuwa na kikoozi kikali au kukoza hamu ya kula au kutapika basi achukue hatua ya kufanya kipimo cha uviko kumi na tisa mapema katika hospitali au vituo vya kupimia uviko vilivyopo karibu na maeneo unayoishi na endapo mtu atakutwa na uviko kumi na tisa atatakiwa kufuata masharti yaliyowekwa katika eneo lake kwa hapa kila eneo lina itifaki yake ya kushughulika na watu ambao wamekutwa na uviko kui9 ni vizuri kila mmoja akafahamu itifaki ya eneo lake inataka nini wengine watatakiwa kulazwa katika hospitali lakini kwengine wanaruhusiwa eh, kubaki nyumbani kupumzika self isolation aidha na shauri katika kipindi hiki ni vizuri kuwa na akiba ya baadhi ya vitamins zinazoweza kukusaidia endapo utatokea kuumwa itamin hizo ni pamoja na tamin c yenye miligrau elu vitamin itamin d3 yenye miligramu elu m na kuendelea hadi elfu tano nyingine zipo na zin e, milgamu h na kwa wale ambao watajisikia wamezidiwa inashauriwa waende hospitali ili kupata matibabu sahihi na dawa sahihi za kutibu dalili za ugonjwa aidha ni muhimu kufanya mazoezi ya viungo ili kuwa fit katika kukabiliana na magonjwa kwa kufanya hivyo ndugu zangu ninaamini mtu yoyote atakayeumwa atapata nafuu na atapona mapema tu hakuna sababu ya kuwa na hofu yoyote na ndio maana serikali ya china imeamua kulegeza masharti makali yaliyokuwepo huko nyuma hivi sasa nao wanauhakika kwamba wana uwezo wa kutibu wagonjwa wana uzoefu wa uu ugonjwa na isitoshe idadi kubwa ya watu wameshapata chanjwa na endapo mtanzania yoyote atakabiliwa na tatizo katika kipindi hiki na anahitaji msaada wa ubalozi asisite kuwasiliana nasi kwa njia ya barua pepe ya ubalozi ingtz narodiaingz na endapo mtu atakuwa na jambo la dharura na anahitaji kuwasiliana kwa haraka anaweza akawasiliana kwenye namba ya afisa wa ubalozi wa zamu ambayo ni 86 136 9336 0750 narudia pls 861369336 75 afisa huyu wa ubalozi ndugu william atakuwa tayari kupokea swala lolote la dharura na kulifanya kazi ilipasavyo mwisho nawatakiani kila laheri nanawatakia ni juani njema asanteni sana kwa unisikiliza