وأشهد أن لا إله إلا الله مالك الملك وملك الملوك الأول بلا بداية والآخر بلا نهاية لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد يحيي ويميت وهو على كل شيء قدير وأشهد أن سيدنا ونبينا ومولانا محمد رسول الله نبي أعطاه الله شجاعة موسى وشفقة هارون وإقدام داود وعظمة سليمان وبساطة يحيى ورحمة عيسى وصبر أيوب فبلغ الرسالة وأدى الأمانة ونصح الأمة فتركنا في محجة البيضاء ليلها كنهارها لا يزيغ عنها إلا هالك فصلوات ربي وتسليماته عليه وعلى آله وأصحابه أجمعين وبعد watukufu wa islam hayyakumllah nikitizama katika hadhara yetu ya leo naona wengi ni vijana na mimi sinabudi leo niseme kwamba niongee kidogo na vijana katika masala muhimu kabla ya mwezi mtukufu wa ramadhan nilijiliwa na kijana mmoja nayemfahamu vizuri ni mtu wangu wa karibu akinishtakia kuhusu matatizo yake matatizo ya muda mrefu ambayo tulikuwa tukisaidiana katika kuyatatua yanayohusu familia yake lakini kilicho nishangaza ni zaidi na kunifanya niongee na vijana kwa siku ya leo ni kauli yake ya mwisho katika mkutano wetu ambao tulionana nikakuta kwamba mambo yako serious na yeye ni mmoja katika vijana wengi waliona matatizo kama hayo na lazima umma uwamke kutafuta solution ya matatizo aina hiyo mara nyingi matatizo yanafanana mara nyingi sana vijana wa darislama vijana wa bujumbura vijana wa mombasa vijana wa zanzibar wa nairobi matatizo yao yanafanana na ndio maana mara nyingine mi ni nikija bujumbura nikiongea baadhi ya qadaya kuna watu wengine labda hufikiri labda kwa wale watu ambao nashukia kwao huwa wni wa wanani. wananipa baadhi ya mambo kwamba leo sema hivi sema hivi sema hivi akiisio kweli hakuna hata mmoja ambaye ananifundisha au ananielekeza niseme moja mbili tatu lakini mara nyingine nikisema kitu watu wanasema hii ni hali halisi ambayo tuko nayo hii i kuonyesha kwamba matatizo yetu yana yanafanana kule natoka na yfanan to ulimwengu ikama wanaosema watu wanaiga kila mmoja wanaig ki ya mtu mwingine matatizo ya vijana wetu yanafanana vijana wa bujumbura na kigali na rwanda mombasa kenya matatizo same problems ni, ni ni matatizo yale yale vijana wetu wa kiislamu wana matatizo yale yale o tutafuta njia tusaidiane kuhusu matatizo haya nini aliniambia kijana aliniambia shekhe kwa uwezo ambao mwenyezi mungu amekupa watatizo nililokuwa nalo basi naomba ulitatue na usipolitatua kuna mawili ima nitakufa mimi au atakufa mke wangu mmoja kati yetu sisi atakufa yani alisema ili neno bila kumungunya bila kigugumizi manake ni neno ambayo fromthemheryni yaani, min amaqi qalbih linatoka moyoni unamhisi una kwa sababu mtu anapoongea kwa hisia unaweza kufahamu malamihu wajhi mtu anapotania unaweza kufahamu kutokamana na psychology ambayo unayo sema lisipotatuliwa tatizo hili ima mimi ntakufa mume au mke wangu atakufa kwa nini ifike mpaka hapo kuna kitu gani kuna matatizo gani nikareai kwamba vijana wanapata changamoto kubwa sana katika mambo ya ndoa kwa ajili hiyo nilianzia kusema kwamba inabidi watu wafahamishwe kwamba azawaju rehla ndoa ni safari ajmalu rihlatin bal akhtaru rihla ndoa ni safari safari tamu nzuri lakini safari yenye hatari hakuna kama ndoa safari tamu ndio nzuri ndio ma tunapongezana bwana mabruk bwanamabruk ongultion hongera lakini hujue kwamba na utamu wa safari hiyo vile vile umechanganyika na uhatari wa safari hiyo sasa sasisi tunaitizama ndoa kwa jicho moja tu kwamba mtu anakwenda kunonakustarehe amepata jiko mwenzetu ametushinda amepata mke bomba sijui sijui nini majina sijub siunini majinatafauaau autam pand ande a wamba rehla ataru rehlat alalla tunapiga mfano siku zote hatari ya safari ya ndege ile uhatari wake ndo umewafanya watu wenye vichwa vilivyotulia kukaa muhandisi na wa ya juu wakapanga mikakati ya chombo hiki umadhubuti wake ni safari tu ya saa sita saa saba au hata masaa kumi umefika suratu haila lakini angalia chombo chenyewe kilivyotengezwa watu wakaona uhakika w kwamba hapa sasa tumefikia katika imatulia katika aity ya chombo hiki bado kuanzia yale mazingira ya paka umeingia katika chombo kile yote yanakuonyesha kwamba wewe unaingia katika safari hatari ya ndege kuanzia pale airport security ilokuepo pale unaambia usivute sigareti usiwashe mitambo yako ukifika checking zile ukiingia kwenye ndege bado kuna matangazo mkanda e unaambiwa kutashuka baadhi ya vidubaa hivyo ukiviona vinashuka ani kwako utavuta polepole pole. fanya mwenyewe kwanza kisha msaidie na mwengine unapewa instruction kiasi kwamba mwenyewe lndani unaogopa kwani wapi sisi tunakwenda kufa mara unaweza kakaa ukaona umefuatambia hapa kuna mlango wa dharura o lazima tukupe na anoation kitokea dharura fungua hapa, skuma hapa, unatoka. Mtu shuka. kwa sababu ujitambue kwamba uko katika safari hatari. Ni safari hatari ya masaa sita au matatu au saa moja na nusu kama unatoka mombasa kua bujumura ikiwa safari ya ndege ni hatari kiasi ichwo na masaa yake ni sit tu je safari ya ndoa ambayo ni rihlatu rihlalmr ni safari unayosafiri wewe umri wako wote uhatari wake ukoje ni nani instructions woteke kwamba likitokea moja mbii tau tufanye nini vijana tunasoma wapi kabla ya kuingia katika ndoa nani anatufundisha namna ya kuchagua na kuingia katika suala hili lakini wewe una furahat bwana ah, bwana wife bwana ah, ah, mi nataka kukuambia sasa kuna wengine wana wanawaif lakini wengine wana <laughs> ndio maana inafika pahali unasema nitakufa ntakufamili ndio mnacheka kwa sababu ni kweli kuna waif na naif sasa ukipata naif wako na naif unachagua mwenyewe kwa allah subhanahu wataala sisi waislamu tupangia mipango na wengi wetu tunakosea pale mwanzo hesabu zetu zinakwenda kombo ndio maana bwana mtume sala llahu alaihi wasallam akataja katika ile hadithi akasema tunkahu lmaratu liarba mwanamke huolewa kwa mambo manne hii siyo amri mtume anataja anasema watu huoa kwa mambo manne sasa so, so, katika hayo manne yakatajwa limaliha kwa sababu ya mali lijamaliha kwa sababu ya uzuri lihasabiha kwa sababu ya koo yake na saba yake lidiniha kwa sababu ya dini yake na tabia ya zake sasa so, so, katika manne haya mtume akaelekeza akasema fadfar bidhati dini taribati yadak chagua wewe yule mwenye akhlaq mwenye dini utabarikiwa hizi zote nyingine kaziacha rasulullah kaacha uzuri kaacha mali kaacha nasaba kasema chagua mwenye dini utapata baraka vijana wengi kama sio asilimia kubwa suala la ndoa kwake yeye kwanza anatizama uzuri uko wapi kisha mambo mengine yanafuata baadaye na anawezekana akaona yote ambayo yametajwa na bwana mtume sa salam yapo lakini ye mwenyewe anacho kilichokuwa kinampendeza zaidi na hii kila mmoja na maono yake na uislamu haukuwa ni wenye kuwacha kitu katika kuwafundisha vijana wafanyeje katika suala hili ndio maana ikawekwa ile ususuhtiari zauji na misingi ya mtu kuchagua mume au mke sasa wote pale watu wanashirikiana hapo auliyau lumur akina baba wazazi kila mmoja ahakikishe anamtafutia mwenzake mke bora kwa sababu ni sharikatu lhaya ni partner of life rehlaun khatiratun ni safari ambayo ni hatari inaweza ikapigwa na mawimbi makubwa mara mtu akasema bora nife au afeye jambo ambalo hupelekea mara nyingine sio vita vya mke na mume tu vikaingia vita mpaka vya familia zote mbili familia zikaasiana zikapigana zikauana tatizo ni wanandoa tu baba akatoka huku na panga na mwingine akatoka kule na jembe wakapigana kwa sababu ya ndoa ya mtoto wao ikafikia pahala mpaka kabila nzima ya bwana harusi ikaasimiana na kabila nzima ya bibi harusi makabila yakaingia katika vita yote ni kwa sababu watu lamyuhsinu khtiyarahum hawakuwa ni wenye kuchagua vizuri pahala pake sasa vijana nasema hivi kitu kikubwa katika uislamu kimeangalia jauhar kuliko mandha uislamu umehimiza jauhar kile kiini mambo ya ndani kabisa sio madhhar ya njenje ndio maana bwana mtume saa alipopita bwana mmoja akawauliza masahaba memwona aliyepita ndioma taulun fi hada raul mnasemaje kumusu aliyepita kapita bwana mmoja madhhar yake anaonekana ni mtu katika watu katika dunia waliokuwa basi wote walipomwona semarasullahhariyun qala an yusm winb n winshafaa anyusafa huyu aliyepita ya rasulllah ikiwa unataka tukueleze tulivyomwona sisi akisema atasikika shakhsia yake mwili wake mazingira yake ni mtu ana personality akisema watu wote wataka watakakimya wamsikiliza na akienda pahali kumwombea mtu aliyekosa yule mtu atasamehewa kwa sababu ya uso wake na akienda pahala kutafuta mke aowe ataozeshwa kwa sababu ya makana aliokuwa nayo ah, kapita muda bwana mtume sa salam akapita ah, mtu mwingine wa pili kawauliza wama takuluna fi hadha na huyu naye mnasemaje kumuhusu nini nipeni mawazo yenu wakasema ya rasulllah ama hadha in inqala anla yusma huyu akisema hakuna mtu atamsikiliza na huyu akienda kumwombea mtu huyo mtu hasamehewi na huyu akienda kuposa pahali hawezi akapewa mke kwa sababu ya mazingira yake wamemwona anatembea labda kwa miguu kazi yake kidogo imekuwa na kiraka au mazingira yake ni mtu hohehahe bwana mtume ssalam alipowataka watoe nao komenti eh, zao sema huyu ni mtu ambaye hawezi akapata wajhi katika society katika jamii basiskiliza jibu la mtume salaa ufahamu kwamba mara yingine sisi tunakosea hesabu kwa kuwatizama watu sura na kuwatizama watu kipato na kuwatizama watu mazingira yao alafu tukahukumu kwamba huyu mtu ni wa peponi au au au ni mbaya. ni au ni ni mzuri mbaya mwema ni a anafaa au uhafai kwa kumtizama sura tu tunakosea sana mtume akawambia yule mliosema kwamba akisema atasikika akiposa atawezeshwa akiombea atapewa idhni basi yule anashindwa na huyu hata wangejaza dunia mfano wa yule wa mwanzo wakaijaza hawawezi kumpita huyu nini yake ni kubwa sana anataka kuwaonyesha kwamba mtu ni jauhar na nando maana hadithi ya mtumesema inn llaha la yandhuru ila suarikum wala ajsamikum walakin yandhuru ila qulubikum wa amalikum allah hatizami sura atizami cheo anatizama matendo yenu Kwe kijana yoyote siku aliyeamua kwamba sasa natafuta mke ili apate wife asipate if lazima awe ni mwenye kuchagua ikhtiyari ya hali ya juu kuchagua kwenyewe atachagua nini achague mwenye dini na mwanamke vile vile achague mwenye dini wasiende katika safari yao ya ndoa ikafika pahali ikawa kila mmoja amechoka na mwenzake anatafuta sababu tu nihudhuria siku moja katika nekaha babu mmoja alikuwa anaoa mtu mzima zaidi ya miaka s basi katika kule kuoa kwake mwenzake babu mwenzake mtu mzima mwenzake asema fulani mashallah ana bahati anabahati, anabahati ah, leo anaoa tena bora angekufa namia mke wangu na leo naleo nka yani, mtu anatamani mkewe angekufa e, e, t apate nafasi ya kuoa kuoainamaana kuna watu wengine wanataka kuoa lakini wanazuiwa nkwamba mke yupo sasa anamwona mwenzake aliyekufa ya ndugu yan islam mpaka mtu unatamani mke na a anamwombea mtu mama kama mtu amefika pahali amekuomba kwa ridhaa zako zote nataka niongeze mke basi atamani ufe ya animoja, kwa ufe nafasi yake ya kuoa tu kwamba kama ongez keuwas haya ni mawaidha haya ni mawaidha na yanatokea katika ulimwengu wetu wa kiislamu sasa wakati mtume salah lh wsallam alipoyaona haya alizungumza katika ahadithi mbalimbali mmoja mbali. ni ile alipowambia waislamu idha atakum man tardauna dinahu wa khuluqahu fazawijuu atakapokuja nyinyi mawalii akina baba yule mnayeridhika naye dini yake mnayeridhika naye tabia zake hapo kashaangalia jauhar wala hakutizama manbar mchume sasa mkimuona amekuja kuposa lakini mmedhihirikiwa na dini yake mmedhihirikiwa na akhlaq zake basi fazauwi juu humuonzesheni hapo mmeokota lulu kwa sababu kitu kikubwa kinachotizamwa katika umma wa kiislam ni si kitu chochote kingine na akhla ndiyo dini akmalulmuminina imana ahsanuhum ul Sa safari hii sisi sisi wazee ingelikuwa tunaifanya inakuwa ni safari nzuri tamu kwa kuwahimiza watu mtu ikiwa anatafuta pahali penye mke mzuri mke mzuri kwa maana ya tabia basi wazee wote watahakikisha watoto wao wanawatunza vizuri katika desturi za sawa kwa sababu wanajua bila ya tabia mtoto wangu hatoweza kuolewa bila ya ustaarabu mtoto wangu hatopata mume wa maana bila ya kuwa na akhlaqi mtoto wangu atakosa kile ambacho kinahitajika kwa kila mwanamke hivyo ndivyo itakavyofanya umma wa kiislam ulipe umuhimu suala na wazee wazee wanaona mbali ndio maana wazee wetu wa zamani ukitaka kuoa wewe kijana hawakubali kwanza mpaka wajue ni nyumba gani unaenda kuoa sio digital wanaonana kwenye facebook ywaooaawanaonana so kama amaa pia anaeza akawepo hajawahi kwenda kujua anaishi wapi mzee wake nani ametoka wapi Bas. wengine bali wengine sema wanasikia tu sauti katika simu tu kapiga kapigan simu ameshika mwanamke basi ameshampenda kwa sauti ile ajui ni kipofu wala ajui yuko vipi basi tu niko tayari vijana matatizo maana maana mnapata wife na bwana mmoja alitoka huko barabarani mwanamke mzuri mrembo basi akatoa mashairi mmoja katika maneno yake makubwa yaliyosajiliwa na historia anasema niko radhi mungu achukue sehemu ya umri wangu akupe akupewewe ili uendelee kuishi vijana mkipenda mna matatizo umri wangu niko radhi mungu anipunguzie kama nitaishi duniani miaka hamsini basi achukue ishiri na tano akupewee uendelee kuishi namna ulivyokuwa mrembo hayo ni ya kweli hayo sio ya kweli na unampa una mtu ambaye hujui akhlai zake zikoje hujui maisha yake ya ndani yakoji hujui utakwenda kuishi kuishinaye vipi kule vijana wa kike waliofanyiwa usaili waliofanyiwa ma, maulizo siku moja kuhusu habari za ndoa zao mmoja alisema maneno hatari sana kuhusu sisi wanaume nalo hili ni tatizo lingine vile vile alisema nini asema zauji la yahtamu bi illa idha kunna fi ghurfati naum mume wangu hana kabisa hana kabisa umuhimu nami hanishughulikii wala ananiona kama nitakataka takataka isipokuwa akitaka tendo la ndoa ndipo anapokuwa mtu akisawa vijana haya ni matatizo ambayo asilimia kubwa tunayo unamna mume anakuwa anatoa mashairi maneno mazuri kama halua na mke maskini anakuwa akisha kwamba siku kwa akimwona mumewe amekuwa maneno maneno mazuri mazuri umependeza leo e, sijui vipi anajua huyu sasa anahitaji jambo fulani na yeye ye, mke naye pale, pale pale anapachika naye yake bwana kama ama dress flani na, na, na laki hivyo, hivyo tayari hapo hapana ndoa kuna ndoano hapo hakuna ndoa kama kila mmoja anasubiri wakati fulani anajua mwenzake atahitajie kitu fulani ndipo apenyeze amri zake na da zake na mahitaji yake basi mujue mulipoanziana pale mmeharibikiwa pale pale ndio maana mtume alisisitiza kila wakati akasema ikiwa mtu anataka apate furaha ya ulimwengu apate kitu ambacho kinaitwa zaujatun saleha mke bora na upande wa mke naye apate mume bora atasahau kila kitu chake mambo yote ya ulimwengu tabu zote dhiki zote lakini atasahau kwa sababu mwenzake aliokuwepo katika safari ile ni mwenzake ambaye anafaa na ni mwenzake ambaye alimchagua kwahiyo mtume wetu muhammad haya aliyafundisha akasema vijana kuweni waangalifu sana iyakum wakhadra diman jichungeni sana na wanawake wanaoitwa hadra diman qalu wama khadrau diman ya rasulllah ni wanawake gani hao tum sema almaratu lhasnau memambatesu mwanamke mrembo lakini anayetoka katika mlango mbaya ko mbaya na saba yani watu wabaya ndio maana wazee walikuwa walika anafuatiliahuyu mtoto wa fulani basi haraka maozesheni kwa sababu fulani mwenyewe anajulikana kwa sababu mbaa ina mambo yake ndani nini lazima siku moja mtakosana sasa mkikosana fe marje ni wapi mnakosana mnarudi wapi mambo wa ambayo hamkuweza kuyasuluhisha nyinyi wenyewe basi wazie wataingia kati ndio maana wanawake wa zamani akikosana na mumeo tu akienda kwao kule akai anarudishwa rudi huko huko mimi nimekosana na wangu hapana rudi huko mpaka uje pale na mumeo au uje na familia ile waelezi nini kilichotokea pa usione kwamba umekuja pale basi wazee wa zamani hawako hivyo hawa ambao leo tunawadharau hawa wote angalia wakezao ambao wamewaoa mpaka leo ukiwauliza aa kila mmoja na mke wake na miaka arbaini yuko naye ana miaka hamsini wengine wengine na miaka thalathii na tano mpaka wamefanana sura utafikiri ni ndugu mtu na dada nndugu sisi hapa vijana ukituuliza kila mmoja atakwambia takwambia shaha wanne watano sita yake kufunga bwana harusi Ananambia, siku anakuja kna n a kwapiliztaufalmwengu mzima vjana wakihisa tukafundishana tukaeleweshana kwamba hakuna mtu anayepaswa kuingia katika ndoa na hajaisoma ndoa ikoje nani hapa anakwenda kuendesha gari bila kwenda driving bila kufundishwa lazima ni school, hata kama school, unakuwa na mwalimu anakwambia kamata hapo hiyo ni ukitoa hapa hiyo t hiyo ni break uskani hiyo ukamata vizuri usi hapa kwenye kona hapa mlima unapata zote taalimu za kiyada kesho ruksakenda naoa nimeota usiku niko na mwanamke fulani fulani naenda nikampos. basi una oa, basi unaoa no baadaye unasema ulnama kama atakufa atakufaee kwa sababu umeingia katika nyumba sio kwa kupitia mlango wake umeparamia bahala sipo kila kitu watu wanasoma kwanza usipokuwa ndoa na vijana wengine maal aa shadidi wanasomeshana maskani wanasomeshana maskani bwana siku ya harusi ile unajua utakuwa shai shai kidogo una haya piga utakua bangi piga ukishapiga ile ukiingia pale utakuwa hakuna kitu chochoti kinachokusumbua mambo yako yote utashughulikia ya vizuri sana siku yake ya kwanza katika safari yake hii anavuta banki amepata wapi maskani wanapokaa vijana wanapochat wanavohau zao hizo wanapeana mawaidha wao kwa wao hizi banki mnaziona nyinyi ni mbaya tu wazee lakini vijana wanazisifia bwana sikuel lipopiga mimi bangi hata baba mkwe mimi sikujali siku eh? baba babahaat anamwacha mkewe na baba mkwe na mamamkwe na familiay aa ot knvijana katika suala zima la ndoa ni muhimu sana tuongee vijana wa kike na vijana wa kiume kwa hiyo insha allah katika siku hizi mbili tatu ntazungumza misingi fulani ili mwenyezi mungu subhanahu wa taala atutatulie baadhi ya matatizo ambayo ni current problems nye vitu ambavyo tuko navyo mikononi mimi na wawo sote tunayaona hayo na wazee akitawasaidia katika hilo kwa sababu mwenyezimungu subhanahu wa taala alipotwumbia wanawake na wanawake alipowaumbia wanaume alitaka kuwe na utulivu sasa huo utulivu ni big questm je upo allahsema wmn ayathi an hl lkm mn anfuskm azwaja litskunuu iliha wjl binkm mwadaة w rahma in fi dhlik layati lqaumin ytfakkrun amekumbieni wanawake ili mpate utulivu kuwe na huruma kuwe na upendo ndoa yoyote haina utulivu haina upendo haina huruma basi hiyo itafutie jina lingine usiite ndoa rahma utulivu huruma lazima mume amhurumie mke lazima mke amhurumie mume na ndio maana bwana mtume aliporudi katika israh na miraji aliwahutubiah anasema rja nbiyu min idi laضha au fitri mtumi alitoka moja katika idi hizi mbili famara l nisa akawapitia wanawake mtumi alikuwa naeka jlsa malum kwa ajili ya wanwke akenda akasimama akawapa khtba ya mashar nisa akthirna min asdaa fayni wingi wa kutoa sda faini uritu لnar fidh akthar ahl nari nisa nilikwenda nikaonyeshwa uritu nara nikaona moto moto huu ambao allah ameuweka faidha biakthari ahliha nisa nikaona wengi walio motoni ni wanawake mtume anawaambia nimekuoneni wingi motoni akauliza mwanamke mmoja wabima ya rasul llah kwa nini tuko wengi motoni kwa sababu gani mmoja katika sababu alizowataja ya mtume akasema yakfurna wana wake wanakufuru hawamkufuru mungu alashir maana azauji wanamkana mume wanamkufuru mume yani maanake wanamkaidi mume alashir ameitwa mume lianahu yuashiruha anakanamkewe husu ala moja miongoni mwa mambo yanayowapeleka motoni ni kule kukukana na kukaidi na kwenda kinyume na amri za waume zao mwene mwene? Nae, ni ni moja naye hatari kwali kwali katika maisha ya, mwene, ya mke anaweza aa mke atia motoni mtume anamwambia mmoja katika wanawake euaolewa asema Mka, uko vipi na mumeo asema sikati amri yake yoyote maadamu ni katika eri tizama vizuri innahu jannatuki wanaruki mumeo ndio pepo yako na mumeo ndio moto wako mtu ambaye anastahii kuwa pepo au moto sio wakuchagua tu uende diso umchukue useme ndio huyu mke akufanya huo na utulivu sio kumuona facebook au instagram au katika vimbo vyovyote vingine vya mawasiliano ukasema huyo nanifaa kuna ikhtiar waswahili wanasema ukioa usiowe mke oa nyumba oa mlango kuo wa nyumba sio kwamba kufungisha ndoa na ile nyumba angalia pale alipotoka daiman kuna baadhi ya watu wakikosana na wake zao basi wale zao daiman wanakuwa pamoja nao wao haendi mtu akampa haki mtoto wake anaangalia haki iko wapi lakini kuna watu nawona hasa wa, wanakuwa wana, wana, wana, wana, wana upande mmoja subhanllah hili jambo limenifanya ni shtuki sana kijana wangu kuniambia bwana mimi nitakufa au huyu mke atakufa siku moja nimeenda nikamwambia nika moja mbili tatu basi kutoka siku hiyo mimi sijachanganya tena na kwenda tu kama nimevaa viatu vya maringi katika miguu yangu sijui hata nakwenda vipi naangaika mi najiona nipo tu katika dunia sina raha ya maisha kutokea siku nilipomuoa mpaka leo natafuta njia i namtafutia sababu huyu wakati wote sasa nikamuuliza kwa nini hujamwacha mpaka sasa hivi ssasema nikimtajia talaka anaanguka anazimia anapoteza fahamu sasa angalia ndugu yangu mwislamu ina maana huyu mtu amefika pahali kuwa naye hawezi na umwacha hawezi maana ndiomaananasema ntakufa mimi hapo atakufa takufaee na kama hatakufa hatakufayee mi kuendelea kubaki na nayeye mimi doa kugongwa na gari maanake nafanya mambo mara nyingine sifahamu niko tu katika hii dunia lakini sipo hata ibada na shughuli zangu zote sifanyi mimi sasa kama inavyotakiwa utulivuupo uu yanu unaeza ukaona mtu anaongea peke yake barabarani tafute mahusiano yake nyumbani yakoje unaweza ukamwona mtu anafata furaha kweli kweli furaha ya maisha pia angalia mahusiano yake yakoje yani mahusiano ya nyumbani yana uhusiano mkubwa sana na maisha ya mtu ya siku zote furaha yako inaezikana unakuonekana huko imeanzia pale tu na kwa hakika kwa sababu almaratu hiya masdaru saada mwanamke ndo jungukuu panapotoka ile furaha inatoka pale pahala panapotoka furaha sasa wewe mwenyewe lazima utafute ni wapi hapo nshalla kesho tutazungumzia baadhi ya vitu at muhimu ambazo vijana wetu wakizikamata hizo zitaleta faraja kubwa katika safari hii يا رحلة الزواج اللهم أعنا على ذكرك وشكرك وحسن عبادتك يا حي يا قيوم يا ذا الجلال والإكرام يا مغيث أغثنا يا مغيث أغثنا يا مغيث أغثنا ربنا هب لنا من أزواجنا وذرياتنا قرة أعين وجعلنا للمتقين إماما وصلى الله على سيدنا محمد وعلى آله وصحبه وسلم الحمد لله رب العالمين