haya karibuni sana wasikilizaji wapendwa ni mimi wenyu amos maranga na, na, Agustin, na wakaribisha ktsle katika ya leo, leo tungependa kuanzisha msururu wa uh, vipindi uh, uh, vipindi vya na uh, vipindi hivi vimekusudiwa uh, vime kutusaidia kwe, tuweze kujielimisha kuhusiana na misamiati mbalimbali ya, ya, ya vitu vya enea mbalimbali vya kiswahili eh, najua kuna eh, watu wengi ama tuseme sisi wote pamoja tunaunga na changamoto eh, ya matumizi eh, ama kubo, kucha, kuchanganya kiswahili na kizungu kwa sababu unakuta eh, neno lakizungu limekuwa kgumu like, hawezi patasem eh, eh, jina, jina lake la like, kis, yeah, kiswahili, yeah, kiswahili. <laughs> sasa katika kipindi cha leo tugependa kujifunza eh, eh, misamiati ya madini kwa kizungu mm. tunaita mm-hmm. tugependa kujifunza msamia ya, ya madini katika vi, msururu wa vipindi hivi tutafanya uutakua tu, tukizungumzia misamiati tano eh, katika sehemu mbalimbali na kipindi cha leo itakuwa ni madini so tugetuende moja kwa moja kwa madini eh, seme makanakya kulz madnk tuseme madini kama madini vile kwa tano alafu ataweza kuelezea eh, majina yake kwa kiswahili atupe majina yake kwa kiingereza na, na kiswahili pia asante Uh, miongoni mwa madini ambayo tunayo siku ya leo uh, mojawapo uh, moja ni gold ambayo kwa kiswahili tunaita dhahabu yani dhahabu ld uh, ya pili ni slv ambayo katika lugha ya kiswahili tunaita fedha yani fedha katika lugha ya kiswahili ya tatu ambayo tutaangazia ni bronze na katika rugha ya kiswahili tunaita shaba yani shaba shaba uh, nyingine ni diamond ambayo katika rugha ya kiswahili tunaita Arma, armasi na ya mwisho inaitwa iron katika rugha ya kiswahili tutaita chuma y uh, sijui mwalimu unaweza ipitia Uh, unaweza yapitia hayo madini aane saaaane sana bwanaagosti um, uh, bon uh, uh, unakuta uh, katika riadha uh, uh, sisi uo, tuna hua tuna, tuna, tunaweza kuana matokeo mazuri sana katika riadha wakimbiaji wetu wakimbiajiwetu wanapeanga zawadi za aina mbalimbali wanapeangwa medali aaina mbalimbali okay. so wakati unasikiawakisema um, Uh, gold medal uh-huh. so, kwa kiswahili itakuwa ni medali ya dhahabu na medal itakuwa ni medali ya fedha fedha inamanisha pesa kwa kiswahili piahuenda uh-huh. yeah. yes, uh, ni pesa ambayo imeundwa kwa, kwa madini haya ya fedha ni kweli kabisa right. uh, mapeni mapmapnama shilingi tunazozitumia zile yeah, mapeni tunatumia katikakt katika, eh, katika, yeah. so unapata una ma, mapeni hayo yanatengenezwa na, na, na di, madini haya ya, ya silv uh-huh. uh, ndio hivyo sasa so, unapata tunaweza kusema eh, pes, eh, shilingi ya kenya ma e tunaita fedha ka kiswahili <laughs> kiswali si rahisi <laughs> uh, mm-hmm. medal unakutanga hii uh, ndo medali inayopatiwa uh-huh. ule aliyekuwa n namba ya tatu mshindonamba ya tatu so anachukua nafasi ya tatu kweli anapewa medali ya shaba, shaba. Yeah alafu diamond uh, uh, kwa wale naijua unajua ni, ni, ni, ni madini yenye bei beigali sana uh-huh. na nidinile eh, ni dini ile ni, ni ngumu zaidi kuliko yote hapa hivi eh, kwakisounaitanga almasi almasi e, jina sana yake mm. <laughs> <Al-masi. laughs> mm. ni chuma kila mtu anajua chuma ya yeah, kila mtu anaifahamu chuma eh, kwa kiingereza tumesema inaitwasasa yeah. yeah. yeah, tusikosee kati ya uh, ch- uh, on naal najua <laughs> yeah, u- u- tachangana huotchangana sana watu wanadhani kuwa metal ni, ni chu- ndo, ndo chuma uh-huh. lakini chuma ni, ni, ni msamamati wa ion wakati unataka una kuweza kusema kuzungumzia kuhusu on <laughs> ndo unaita chuma So, kuna zingine lakini si tuwezi az, az, zita chuma. chuma kabisa kabisa kabisa mm-hmm. so asanteni kwa usikilizaji mwema mm-hmm. eh, hadi baadayekaribuni katianingine pod, uh, ambayo itakafat asanteni sana