muda mwingine tena nipende kuwashukuru ndugu jamaa na marafiki na wasikilizaji wote wa kipindi chetu pendwa cha power power of choice power of choice leo itakuepo ina mada maalum ambayo inazungumzia lazmauaafamilia uh, ni lazima kuwa na familia hili yeah, ni, ni swala la muhimu sana ambalo tutakwenda kulijadili siku ya leo na tutakuwa na watu ambao watatoa maoni yao juu la swali hili ili tupate majibu mbalimbali mbali kwa siku za karibuni kumekuwa kuna changamoto nyingi changamoto ambazo zimepelekea utagundua kabisa watoto wa mitaano wanaongezeka familia nyingi zinavunjika ndoa zinavunjika yani hakuna ma, maana halisi ya neno familia na ukiangalia katika tamaduni zetu za kiafrika hapo awali familia ilikuwepo ni nguzo kuu lakini pia ukienda kwenye vitabu vyetu vya dini ambavyo vinaonyesha pia nayo kwamba familia ni nguzo kuu ndo taasisi ya kwanza lakini bado haitoshelezi hapo tu utagundua kwamba kuna namna nyingi sana tunaweza tukazungumzia bao aitoshelezitagudaazugumzaaaaa ndo kila kitu yani, tunaokenda kwenye maeneo tukaona kabisa kwamba kuna watu wana adabu tunavopata viongozi bora tunavupata wasomi matokeo ya aina yoyote katika katika jamii yetu sasa mengi sana yanaanzishwa tunavopata wasom aaaataeegi kwa pamoja je ni lazima kuwa na familia karibu sana utakuwa leo na mimi max mirian piter mbugi mtangazaji wako kutoka Power of choice na tutaendelea kuangaza kwa pamoja karibu sana kwa kusikiliza kipindi chetu tupate bek fupi alafu tutarudi na tukisharudi tutapata mzungumzaji wa kwanza karibuni mnyomba mbao tayari yote mwanao mniz na nyimbo yake nzuri kabisa inakwenda kwa jina la mama ya, bila kupoteza muda tunarudi kwenye mada yetu kuu ambayo inasema je ni lazima kuwa na familia na moja kwa moja tuende kumsikiliza mzungumzaji wa kwanza wee unasemaje bwana naitwa md medicl msanii wa muziki wa bongo flavo um, sio lazima kuwa na familia lakini ni muhimu sana kuwa na familia um, familia ni utamaduni na desturi za binadamu pamoja na viumbe wingi hususani wanyama hata wadudu wamekuwa wakiishi katika familia na familia ni taasisi ni taasisi kubwa sana jamii inaanza na familia ukoo unaanza na familia nchi yenyewe inaanza na familia na hata dunia sasa hivi tupo katika familia unapoona idadi kubwa ya watu mahali popote pale ni wana familia na hata wanyama wengi wanakaa katika mfumo wa kifamilia lakini ukiamua wewe e, kuwa peke yako bila kuwa na familia ni sawa lakini naweza kusema kwamba sio lazima kuwa na familia ila ni muhimu sana kuwa na familia asante sanamdmd ah, anasema kwamba sio lazima kuwa na familia lakini ni muhimu kuwa na familia aa, nafikiri siku moja tutakuja kuwa na tuweze kuelewa kati ya umuhimu na ulazima ni vitu vinavyoendana au ni vitu ambavyo kimoja kinamsaidia mwenzake kumwelezea lakini hebu twende tumsikilize mzungumzaji mwingine atuambie anafikiri yeah, nini katika swali letu kwamba je yeah, ni lazima kuwa na familia karibu sana Uh, nashukuru sana kaka maxwell kunipa nafasi nafasikuchangia katika mjadala huu wa lazima kuwa na familia ya, mimi nitaenda kujibu hu waazimauwa afama nna ya, ya kwanza nomba nieleze kidogo maana ya familia nitoe definition fupi ambayo itakuwa ime, imetoa maana halisi kabisa neno familia. neno familia ni kwa mba, ni kwamba kundi la watu ambao wapo karibu kwa damu yni wamezaliwa na baba na mama mmoja au ndoa yn yani, kuoa na kuolewa mme na mke au kupitishwa yani, adoption kitendo cha kuchukua mtoto ambaye inawezekana ni yatima na kumfanya wa kwako ili umtunze ukidhi mahitaji yake uhakikishe ana furaha na vitu kama hivyo hivyo basi naenda moja kwa moja kujibu swala hili ije lazima uwe na familia mimi kwangu nasema ndio ni lazima uwe na familia na nantajibu kwa namna mbili tofauti ya kwanza niende kwa katika biblia kwamba je ni lazima kuwa na familia kama binadamu ambaye umekamilika na umeumbwa na na mungu ni lazima uwe familia kwa sababu familia ilianza tangu eden yaani pale mungu alipoumba mwanadamu ya yani alipomuumba am alivokuwa katika akiwa peke yake na wanyama pamoja na miti mazingira ni ni mazuri kwa kweli kweli garden pazuri wanyama walikuwa wazuri lakini mungu akaona akaona haifai peke hai, tafa, ha, haipendezi kwamba huyu bwana awe yake asiwe na mtu atafanana naye hivyo lazima awe na familia ya mtu mtu mtu ambaye ambaye atafanana naye atampenda ambaye tafaaaanae akiwa na shida au akiwa na atakimbilia kwake kwa kumbe haiwezekani mtu mtu akawa peke peke yake sababu ukishakuwa yako utakuwa ni mtu mpweki, utakosa furaha na maisha ni furaha yaani kuwa kuwa na katika katika mwe, na pia, na na na amani amani katika katika moyo moyo inatokana pia mtu sahihi ambaye ufurai maana mungu aliona lazima mwanadamu huyo basi awe na mtu ambaye atakopo pamoja na yeye ampatie furaha ampatie faraja amsaidie kimawazo amsaidie kimwili amsaidie katika katika nyanda mbalimbali mazingira hivyo basi ni lazima sana kuwa na familia kwa sababu tangu aaanuaalngu aliona ni vyema mwanadamu huyo awe na familia awenafamiliaaaikutosha hivo baadawanadamu baada ya wanadamu kuasi yeah, yani na kufanya dhambi mungu ambi e, mgud basi mzae muongezeke yaani kwamba familia bado ilikuwa ina msingi sana kwao kwa, kwa sababu wawili tu pia kutosha wenyewe yao ilitakiwa pia ungezeke, wa, w, familia ikaendelea hapo wakutosha yani. kuawenyewe kibiblia ni hivyo kwamba mungu aliona ni lazima mwanadamu hawe na familia asie yani asiwe fala yake familia familia ni kwamba kunakuwa na watu zaidi ya wawili na kuendelea to familia haiwezekani zaidiya wawilihaiwezekanikawa yako katika biblia la pili niseme kwamba kama wewe ni mwanadamu na una feeling ya kuwa ya kupenda au una feeling ya kuwa na furaha na inatakiwa uwe na furaha basi ni lazima wewe uwe na na, na familia yani oatal unavokuwa unataka una, una kupata furaha au ni mtu ambaye una upendo toatial itakufanya wewe lazima uwe na familia kwa sababu hauwezi ukawa na upendo au ukawa na emotion ya kuwa kutaka kuwa na furaha bila kuwa na familia kwa sababu familia katika familia ndo tunapopata, tunapopata furaha mtu anapotoa mke ni kwa sababu anataka ana, anataka imani moyoni anataka amani moyoni na apate furaha pia wanapopata watoto watu wanapata nini wanapata furaha lakini pia nitoe rai kwamba unapotaka kuwa na familia pia lazima ujipime japokuwa ni lazima lakini lazima ujipime kwamba je una, upo tayari kuwa na upendo upo tayari kuchukua majukumu ya mtu mwingine yawe ya kwako kwa sababu unavokuwa na familia ni kuwa tayari kubeba msaraba wa mtu mwingine yaani majukumu yake kuchukua kuchukua mamuvi yake kuchukua mahitaji yake yawe ya kwako na uende kuya pale, yani kwa namna yoyote kwamba itabidi upambane kwa sehemu yake ile pale hivyo basi nimejaribu kwamba kibinadamu kwa, kibina kwa mtazamo wangu mimi naona ni lazima huyu mtu ambaye ameumbwa na mungu kuwa na familia kwa sababu tangu pale mungu alipomumba adamu aliona hao, haipendezi hayo kuwa peke yake hivyo lazima ampatie mwenza ambaye ni mwanadamu mwenzake akamuumba mwanamke ambaye ni hawa ili apate furaha asijioneuko mpweke hawezi ukawa mwanadamu ulikamilika ukawa na, na, na, na, na matamanio ya kuwa na amani ya kuwa na upendo bila kuwa na familia familia familia familia familia ni, ni ni chanzo au tunasema ni source of happiness na kuwa na furaha furaha bila familia sehemu ambayo tunapata ni sehemu ambayo tunakimbilia tukiwa na shida zetu mbalimbali utakimbilia wapi kama wwe utakopo una familia utamweleza nani shida zako kama hauna familia familia familia ni ni ni ni msingi sana kuwa kuwa na na na na kwa kwa sababu yote yote yote ambayo ambayo unaweza hivi hivi chochote ambacho unakifanya sahibi, ya kuishi unachokifanya unachokitafuta unachokitafuta labda niseme unapofanya kazi yote ni ni unafanya kwa sababu ya wewe una familia usingeweza kufanya hivyo vitu vyote kama hauna familia utatafuta maisha mazuri Utata, uh, uh, uh, utataka kuua peke yako utataka kuwa na mtu ambaye ambae ataku, atakuwa karibu na nayeo atakupa changamoto atakufanya uo zaidi uende kufly kutokana na vitu unavyovifanya kwa leo nilikuwa na wachangiaji wawili ambaye ni bwana medico pamoja na mkabogo na la mmoja kwa nafasi yake mmoja akisema ni lazima kuwa na familia na mngine akisema sio lazima kuwa na familia lakini jambo la msingi la kuzingatia hapa ni moja tu hebu tujaribu kuangalia kwa umakini sana ni jinsi gani kuwa na familia kumeweza kuleta mafanikio na kukosa kuwa na familia uua kukosa mafanikio maeneo mengi sana ambayo unaona yanakosa upendo heshima adabu nidham kiujumla utagundua kabisa mtu huyo amelelewa nje ya familia yani mwenyewe lakini mtu ambaye amelelewa kwenye familia ambayo familia ilikona misingi bora lazima tunapata matunda bora kwa huyo mtu tunapopata leo watendaji tunapopata leo watu ambao wamekuwa wakua vitu vikubwa katika jamii zetu watu ambao wamekuwa ni madaktari wengine marubani wengine wamekuwa viongozi ambao wanatushikia mali zetu wanatuongoza wanatupangia nini na nini na utagundua kabisa walipitia katika mikono ya familia na mpaka leo wapo kwenye familia na wengi sana utakuta hata watoto wao marafiki zao wa karibu wanaweza kuadapti zile tabia njema changamoto ambayo inakuja ni pale tu ambapo tunakosa familia familia tunapokosa mara nyingi tunakutwa na hali za upweke kushindwa mara nyingi tunakosa faraja mara nyingi unajikuta ni kwamba unahisi aisiue mara nyingi unaona kabisa kwamba watu ambao hawako katika familia au hawana familia ndo wale ambao watu wanapita katika matukio magumu unasikia mtu amejinyonga kwa sababu alikuwa na na na na na na na na jambo lake fulani lililomtatiza akashindwa kumwambia lakini unapokuwa familia familia mambo huwa vizuri nafikiri msingi mkuu na taifa bora na kanisa bora na msikiti bora bora kanisa msikiti au na dunia nzima iliyo sehemu sehemu salama ya ya kuishi ni familia aaa sehemu ambayo tunawaambia watoto wetu nani wampende nani wamchukie tukigeuzasehemu ya familia ku sehemu salama na tukajifunza upendo na furaha na na amani leo leo tutaepuka mambo mengi mengi sana vita zinazoendelea maeneo za muda mrefu utakuta uta, utagundua ni ni kwamba zinazalishwa familia familia familia familia watoto chuki wanawa chuki wanawajaza kumekuwa upendo upendo kwa kwa sababu ya ya matatizo wenyewe wenyewe mnapokuwa hamna ngumu furahaaaaaoendo sabauae fala a ka kitu asipo familia ni ngumu sana kupata mafanikio ya aina yoyote e ni ni ngumu sana hebu nitoe rai tu kwa watu wote wasikilizaji tuone kwamba familia familia familia familia jambo jambo la msingi lenye kuzingatiwa kuliko lolote familia kwanza familia inapo kwanza inapokuja utagundua kila kitu kinaweza kwenda vizuri matatizo mengi tunaona watoto wanapata uja uzito wakiwa kwenye familia. mama yyote baba skto wako oottdka kutafuta fedha na mwisho namwishwasiku wanajikuta kwamba wako kwenye matatizo lakini familia inapokuwa na mshikamano ni rahisi mtoto kuja kukuambia baba ana changamoto gani anapitia au mama anapokuwa na changamoto ni kumwambia baba wapi tunatakiwa twende na nini tukifanye ni rahisi sana kwo niseme tu kila mmoja ana anatakiwa kuchukua hiyo kama changamoto na kuona kabisa kwamba njia ya kutatua matatizo mengi tulionayo leo ni kuhakikisha kwamba tunahitaji kuwa na familia mwandishi mmoja amwaikusema anaitwa white kama tukiondoa ubinafsi na kiburi kwa sekunde tano tu dunia tungefanya kuwa sehemu salama ya kuisha watu kutotaka familia ni ubinafsi na ni kiburi lakini pia watu kuhitaji familia kunaondoa ile hali ya ubinafsi na ni sehemu pekee ya kujifunza jinsi ya kujitoa kwa wengine kuwafanya wao kuwa wa kwanza kwao niseme tu watu wote kwa pamoja tumwombe mungu sana atusaidie tuweze kuwa watu imara wenye msimamo na kuona familia ni sehemu salama mpaka um, wakati mwingine tena tutakapoonana ni mimi ulikuwa na mimi mtegazaji wako maxmian peter mbugi nikiwa na a kabogo pamoja na med mdil wakati mwingine tena tunakukaribisha kuendelea kusikiliza tutaendelea tutaendelea kutoa kutoa mafunzo mbalimbali mbalimbali vipindi kwa hiyo karibu sana na ukihitaji katika vipindi vyetu basi d abaau 97 utatupata na tutaweza kuungana pamoja kwenye vipindi vyetu ni muhimu sana kuendelea kukumbushana na kuendelea kuongea juu ya yale, yale mambo muhimu ambayo yanatugusa katika maisha yetu ya kila siku nipende kuwa aga kwa elini na tutaonana wakati mwingine asanteni sana