kaini <laughs> yes, yes, mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. kesho, kesho. tunazoza veye tunafanya ninisoma Tuna <laughs> jamaa minadaituongele stor na msi na kuuot maatist wetu wa kenya eh? watu amekua kiro bumkwanzai sidanika kuna mwakaa watu amedroa kama kama ama anyway. mm -hmm. mm -hmm. yeah. so album so. album Tatu na ole. na off. 12 months in nairobi mm -hmm. in nairobi, nairobi. niko nhiikila mtu anasemaazote zimekua injamami meskiza mbili outovzotatu yes. niko namli nasema na amelakini bado unajua unazao lbum lakini hizolbum zisikwe yaniulizidro alafu zina l okay kenye namenye sema labda sijaiskia hi -hmm. sijaiskia sana the o before that thatnd in nairobi out of e zipatia o oezipatia s the other t hizo ni ai tubishani niko na namasa ingine lakini hizo mbili atongeleleiaa misi oni kati ko none yolevelenye ni venye amekuwa akijaribu kutafuta lakini pia bado n ado lsemi mepon after back to project yake hmm. ya kwanza sawa kwanzasaoh ilikuwa sawa hiyo naenda likua eoh unaona niko niko growth iko okay ya kwanza ilikuwa laini ya pili hizo mbili za kwanza hizo ne tezigusia yn hata mzijaribu kugusia hizo mbili za kwanzami kitumiu kitu juu ama kitumiu blv ni miupenda ek ya kwanza ya msanii seme ya kwnzalya kwanza na ya pilitegemia pia nnn juu ya kwanza na ya pili msanii bado ana unaweza filio na hiyo moto hiyo iko bado ujaut anaenda wapi bado ba, wapiadokaa eh, so before umndta pia mna gro nayee so ya kwanza ya pili unajuango msanii pali yake ikoninawomwasaniawafanyi hmm. no, hmm. eh, eh, eh, kitu Yes, aufanyi yeah, uh, uh, uh, ile for, the, kitu, the, uh, Nani, for for the period of time that kitu ina kit inaten ooio thesnonsani utapata numbers but bt song pia bado nio unaona itakuja unae ngoma yako ikuwe relatable for how long o n iyo niwatu o oee t for some time but most of the artis wana sensibilities mingi ama hata sijuu autufai kuitatispls kuna hiyo story na priin andputva na project na msanii mm -hmm. jusaii tumaona maproject zimedrop maleo ofmk alika tuambia projekt yake wa kwanza kununua yeah, hapa yeah, mm. oh, yeah. yeah. yeah. album do oh, ya ya online, ya kuna man. online wanawangapiamenua album ama mm. actually atal akiuza hizo actually hizo mm. siku alikuwa nauza hizo albums kwa albumado yoyote nayo so ilikuwa ilikuwa open <coughs> but <from, you> na know, likuwa <coughs> Take but from day one mi kijwa cardinali nini zao amekuwa kiziekamuk na zimekua mm -hmm. thao through ndani ya mm -hmm. two same same same same so so victim of madness yakp tsoii au tu niyo kutengeneza ya wamekuwanw Eh, eh, eh, plan mrefu kenya wamekuwa aje wamekuwa na waiwna wamekuawamekuwa wakis hiyo ndo maana by by the time btim walika wakaomoka walikuwa ready for Yani, walikuwa eh, wameweka because one thing waskil album is, is bmko ukiangalia kwanza from the producers ukiangalia from the producers zile kazi wameweka hapo meona album ubaya <laughs> <laughs> <laughs> sana <laughs> <laughs> okay <laughs> recently ndo ameanza kuuza kuna nakumuka before mk kuna tarabi aliku nasema y alikuwa anaenda kwa street self promotion self promotion enaenda kwa street obviously sioiousmkimwana damjua kona mbogi cd anauza hiyo lakini sahii ni hiziachkodalansahi ziko lakini yenye zijaona si yenye albm za kutopiza si kwa kwamuk hizo utapata apple in dollars sawa na neo level yake ni dfrent naingine zake uzak- tu, kuna weginesmambona ujnnauneza s nzapeleka m p likosekusel si kila mtuatannwekiwat wasiponon lis mafanz wako ako naishu Wacho, uh, ngonje, u- kwa YouTube, hmm. most of kenyan hkaybkwanza hata ni vsai tu wameanza walino wameanza plus kukusiza siuna piaua nnatu ni hiyo najua tu wanataka kuadanganya mm. streaming anata hiyo Akuna, kama tu... kma okay, jana niliona by theway mm. nini kina uhuru walikuwa abot e wanasema sahi wametutoane big thing washaona ina kam therwey washa kata cross mbele so mi bado sijui nini nininiamyetgetwalikame into the music industry jana na ilikuwa a major thing mpaka baba akakuaiigani wotee n ni wa kenya album the... <inaudible> kenyans tukiongelea buy... do... to... to... kwanza the, band. Yeah. To the band. <laughs> for kwa enamwanze siobu wako Hmm. Wale juu juu. Wale since hmm. wale kuna wale so, wanasikia no, kuna wale wamekua na au sasadi walewanaba5kuanza kutoboka hizo mado wanaitishakenya tuko tunysi tunaongelea vitu zitoke ni individual onaza kusiki mtu from aperiod of timenkaatumii doz mat amaiilin kutobokami amredijhin ni wasanii sahiireen lazima ukuaivs napata sahii wasanii wanatoa matisho mahudiandi mi sijaziona kwa streets tuonge most nimeona zimekuwa tu za madj na ma zao kma ni strategy ama ni Bay, bay. ama ni bei ama ni juu pia kuna hiyo ya na ninik okay. eh, minezasema nisi tu we kamai unabrin okay. juu miseiami mise siezi kam ni kuene i ii na sibrinyhi ii to he na hata o unajua naweza hiyo na ni kitu aawanazibai mngi wai ewngiangliaaahiind a najana ayo nikiueisma kitha nabay nikitu ai hapo ndio mambo ya bidhaa gushi natokea ba we hizo pia ni challenges unaisema sema ati pia niemweina mtu na na mm. labda yeah, labda hiyo time namahndi mm. dia watu wakisumuwanatetawajaliasmnowasitet na wajalipa nikawa ko nyuma sisi tunajua lakini permanent residential music nauliza hapo ndokonao vitu zote saa zinalaiapo kuna mtu mingi hapa ambako kama kuna jama fulani one great man anaitwa antony anton Kando- mm. karundu tume- ameplay of festival outside but alikuwa namcm etal meifanya ye yeah, alikuwa na ananiangalia awil back ms fesival ilikuanga kitu ingine nguri aonymnza iliampka skuhizi kwmc kenya music festival is very big that hiyo ndo ina determine factors mingi sana in terms of schooling na ue music, music culture kenya yeah. na ppmc ndo amehul nfat hata sijui pp mc na hapo ni seezi dwelinaponi tusai wanatudanganya tu amtu mzee inasa wanafanya uchoke hadi ka adi kaesi hao anakwambia form ndo hiyo si hizo fans, fans na nini una kliki hivi form haifunguki so utaplayaje kitu <laughs> so, no, festival At the end nilikuwa na kenya nationals tumefika konia yeye you good at french umekuja umekonka she, she was the president of french in, uh, nimaumeikpakasindio mekam aetupelekasi tumeendae tumenika benchan kamboil down tozile specific things awasewa walikuwa go good ata at national level monevulemneza boost ye yeah, ameshinda ye yeah, ni numbe 1 kenya we best french soloist i kenya alafu afte hiyo siota from kenya USA, hmm. ma basketball players, wa college hmm. yaani kuna vile inaona hiyoaai inaonaaent atueie ndo tuanze kuwalipa jsi wote watama mm. sa naza kulipao i sl hivo yani unajua unapata noko, kopumu, oh, yeah, yeah, yeah, yeah. So, at the end of this wanakulipakama ilikuja pia kwa watu kwa, kwa kitia ministry of music u utakaaje hapo kwa ministry of music na una relation in anyway yes, tion i like, anywyenyelika najiuliza nyinyi sa ftamshendat mpaka east africa yani ni hivo tusitulirudi hivo ye tumeshain huko mbaya labda labda ile sasa interaction inteactionya m lakini amjaipatiwa dohohachanaju hiyo nishumiyo ni kutudanganatikuaiittihizoniunaenda si kuwanafa bado no, yeah. yeah. okay. okay. yeah. mi nishaishinda lakini ashoiishind mara mngiatayototi likuanakampomu kulikuwa na vileo bado hiyo itarudi yo ttarudi ni ni ni ah, do do hiyo hiyo hiyo bado yani manzee hata hata kama morality ya students primary primary si taimambo na school aaaoaoaza talent mahaliaaabadowakendasulat ataendelea hey, kama, yeah. mm. kama leo nilikuwa anaona n flanijamaa fulani nait huo jamaa amekua aki na jembe mm. kutokakwe mdogo aka, alikuwa anapigahstori anasema aliingia siku ya kwanza hivi akaingia jamhuri mm. kuingia jamhuri akaanza kusikia drums kwa hole. na we ni form umefika hiyo mm. day nn efa hivi instruments siku yako ya kwa kwanza aka join, aka join drama tu vile ni ni kwa form nini akan form ambim nikaenda kwa watu watatu ilikuwa lia ata walifanyani walinipatia hiyo motivation hiyo hata hataau niwakwa wale wajuisakana jisiki naweza kujawekaeab na, na pesa na na chini sahebu angalia mtu kama huyo amejua talent yake kutoka from kutokaameenda amejoin hizo drama alafu drama imeenda amefika mpaka national mpakani mnomaalai mnomaa d kuna appreciative hey. unataka keep going yofiu in manzo konga muree nafanya endelea yope na bring it back kuvile okay kuna vile okay sji ga kenya sji ga kenya kuna ile allowance weka mtoto kwa njomba unaosha viongo zina alafu kuna vile allowance yeah allowance na go motivate yeah, yeah, yeah, the moment yeah, yeah, auditions si kama allowance na fall back to uko high ko sl utaki kutoka high ni julikanetu mm-hmm. next mnomaulindandio mm-hmm. uko na lakini na na yeah. for naakini ilikusaidiajendat hizo m inafaa appreciation iakukwa mm-hmm. motivation mm-hmm. yote alidae hivyo hiyonabae mi of criticism In terms of unapata pia unapaa usoma napata sihitaji kusoma yani nakamkitukolakini unapata hizi sabji zingine imestimepl dn lakinij wan aini si unapata ikikam tena in terms of kufika kwa ground walimu wananikashifu mbona unapita music zaidi na hizi zingine lakini si government sama, system ya laininailiwamesemahiyoni sijuikamai lakini like, wamesema we ssa kitu nafanya watanawata talent hey. yako hivyo ndo vonameatujafieawwaandiyoilazima lakini kama mtu ame- ameishaahatuwezisoma wote kama ulikuwa unapata d plus and hebu wezi ingiakam hebu hebu let for instance tuangalie hebu mi nipigie rit ya u mdem sindio choena ii d and below mimi siko books gifted lakini niko voal powerul labda drama mi ni mnoma a kuna mm. so uh, mtu you know yeah. yes. you know, yeah. to asaaaha yeah, yeah. <times> hey. mm. mm. like, same- yeah, nia wazazi na walimuutu wameshikana hiuu watakai kuskia acekul anaskia unataa kufanya nini ni kuwa dere kua dr sina kupelekakwa mdogo drive gari u arikushinata mtuae unjoko mtoi badwakilakejakakorapte yake pina namantrakena anajua hata utapata utapato mtoi the moment umepelekanizajoktegeea mdgmikwanza yeah. <laughs> <temdogo, laughs> lang, yeah, ktuasema so pu, pu, yeah. <laughs> <laughs> <laughs> ni pumu mi nilikua nimejua pumu yni nion the outside watu tukipatana na shule ci gani gani wanajua pumu imusial nao period na labda jizik science, jizik congress maths mm. congress hizo outside ingine si yeah. le- A- okay. A- labda kuna ule mtu mmojaalipata e, lakini i ila kutangazwa kwaaual macho yetu wase wengi unapata mm. alikuwa chuo wakaaiwingiwamkuja tapata mse alikachomtoudu batapainje hey. aendele na palechwl semi semaelia ningeamba ninge streets mapema <coughs> yeah. school yeah. school ni kama unaenda kabaaa senkamaaendam idgop alafu bado pia kwanza ukiangalia primary system konza kwanza ungekuwa the shapafeil no zaidi ndo sasa wewe ndio unanyu sisi from kutoka class kutokala tulikuwa so ulikuwa mpaka most of wanashindo wa kutoka wnn napigwahivo bupiga hesabu sahii sindio mwalimu angeingia nini n na kuna koya fulani mlikua mneemba hivo Good figure, Morning, pia, mm. tu lakini pia ulika tumefundishwa hiyo high school sasa, ah, ah, sasa siusikie the hiyotitekiingiasasa yeah. siuskie unakuja mi nakumbuka kwanza mwenye alitupashanga ilikuamdono mm. byoo alika mm. yeah. so tuko class ameingia alikuwa modo wa kompyuta amekaa hapo hivo tu akwa eh. so, <laughs> si hey, <laughs> na story mingi azikwa tu yani so ameingia si tumeshtuka endomoja ameingia nikibazenga gunu mole unafanya nini hizo utoto muwache uko primary unaona so hiyo mnaanza <laughs> oh, oh. yeah, mm, hey, mm. yeah, sasa kufundishwa ti sasa nyiwe mmekuwa watoto wakubwa hizi hapo niwekacnaonao ingine pia naweza naakumbonatulknafanya huko that high school ile m- you know kila hata ukiangalia <laughs> hata <laughs> ukiangalia <able people." atoki laughs> tulikuwa pia tunafundishwa the unaona principal, principal bro, bro. Hey. The- mama pale hivo msekwa nani anitoaje kwa fi right. mmenda huko kukula ammechelewa asimame tu hivi Alaa, watu hivwatu warafundika diojamaa likasikiajeati atoke hivi hiv apo hivo atibel na bado mnatembea <laughs> anasimama tu hivi hivimikja Ni if... nikanotisi na hi sl mi likuja nikafika fom to t fom mm-hmm. sijui likama kuna tule damuingi amse like tukuja tukasema walimu natupimalibakadisasa mm-hmm. riiatambuli <laughs> <laughs> Zee, mi, <unajua. laughs> like, awe wacha tmambo ya kupimwa mi ile siku nikamnikoneenyewe watu alibatuwetuaea kmeaaegya bdmimetevev pom lakini juwa, form one lakini prince a sini fom lakii tame apa nd tuaza kumaliwom mpaka fomfa abwandawau a kutoka hapo alafu maendi bado system istsa tunapitishwa nyini mab lakini evbo mnapigwa ubokomnapigwa thin our system t tukt tuetitio to, to follow the outside big system lakini like, yeah. ni vizuri say, yeah. vizuri systemlakini iiuria iwanaeaizeawana yeah. focus mo talento tukisema hivyo wetu wanwmtero alikuwa anasema one of our alimaliza hivi nini yake degree yake ina kamnainaambiwa eshl endeufn Oh, oh, oh. ata ualimu kuna jo fulani sijui likua wapipemtu mmojawatu waliwatu siku hizi unatembea mjamaa piga hapo hasoli yake unasikia tio jamaa na moja, <laughs> atu, Skuizi, yeah, eh, natembe, pigapo, wasolea, phd kuna mim fulani nia naona imepangwa hapo degree alafu wapa nyuma masters alafu k- k- k- k- k- huko jus naiva mgine ameshikilia ameshikilia gae alafu <laughs> imeandikwa alafu kuna kare dot vetoka huko huko yuaseatbendi aa Yeah. You know, watuyni mtu kenya akona phd anafanya mtu usa masters wausaaewch yni we we we yani, sisi wewe uko na phd zako zote na mtu ako na degri ya harvard unamfanyia ni shughulianmpaka naasi alafu anasema tishida nisioyni aoniisinikamaamtu anaja yo shuguli manzee nimanzeeasiiyo shughuli nadombayalakiniwwezikwanatakutumia Ay, for a good time unaweza karibu karibu kwa kwa wiki kafu. Mm. Kwa wiki kuna ab waaa una tim tupa ngoritokea aalai siyo unasoma lakini ni kama tu vile unasoma lakini una yeah, university for niko na niko na shida story lazima wangeenda kwa shidanawazunwanyealikazimawangeedaasisi tunaofanya watu yao na wanaenda kwa najua sana mbona msiangalie our advantage amedharawa sanb muna kamingi kwanza uu mwende kwanza tukana documentary zote aazia mnaanzia tut iyoasa yes, napoltrviletuafria unamakenya kuna nja amwenyelikavyoni silolemboazajamaa nmzunu wotea huyo kate moja watu na mekosaka, mo na amekosa africans niko swali ni eh, tumekuwa tukiongelea music scene yetu mm. na, boys amekuwa a good run yonikwa swalimoaaibidgotumekua tukiongeleaytaekn sana alikua nauliza same run kama ya yeah, yeah. yeah, yeah, eh, lakini the same way tuseme venye wakadinali walika walikua na klik yaowtuwao hdf mm. hadi before beforeakuja sai sai najua ikosai akuna mtu ajuwakadinali But back, na wawaaat sai maianko ngomaaia achaminzeni kitu mm. of all watu najua walikuwa wnatoa sai wanaemba achatuanzia ako ou nawapoteza watu drills, neba, na mm. Watuwa, watu walikuwa naemba wamerudi back to their roots of which is grime totheoii n obous iyo sia kuna vile naza kufeda we tukatae tusikatae naza kufeda we sasa ni nani ataikarion tunangoyaalbam ya kama flag ya wii atujui kamata kariyaamaatenda ingine atujui bo a enetaje na so, inginecday flag mpaka mwaka mwaka mwaka mwaka ishe si kama me labda mwanzo nini wwwaeshktwowashshaladaaiisaweiataaawzaweimeisha wacha mi niseme hivi ks mimi I highly nataka kusisitiza kwa mimi nasikizangaunauma yake mm -hmm. si ati because of the satn mm -hmm. ndo maana mnapatangamna nihaina yeah, yeah. mini mm -hmm. so fo mi tukae chini kusikiza this drill project naitwa victim of madness naitwat mm -hmm. a nimesikiat yake si imekamna ubaya lakini nikikambedo kuchamboa hizo mawimbo one by one by by one hizo ngoma ni ngori iko iko na ni ngoriiko nayjakatasa unaona so ina- inakam ina, ina kulai hapo vile vilenilikuwa anasema watu wanaimba wanaimba tu just for for the shows watu for the cloud yn mziki yako inatuma kia gani okay, mimi Soulful person in mm. terms of music, in mm. terms of music what than your skill na nini naini mm. unaona so watu wako na skill but music content yao badoso so, eh, watu clear on um, things zina ukigt it hata kani ngoma moja i ngoma in t years time ndakam kusikia nayo bado ndakua ina deep ama bado tu bado ttakahiyo swali ya kama mwaka ni, ama ni kama vile Kenya yeah. yeah. ni tuki project juzi. Project ama tukiongelea hii waistukiongelea yao imetoka juzi je <coughs> <coughs> yeah. ni average tu ni ni gospel <laughs> ni gospel tu no kila. <coughs> eh, wame, wame, wame ja, ni kila tui enye wamepigai tunaanawamenininnajua video asemaevya sawa hiyo ni kitu ukisikiza ngoma yenyewe aina weit mi naweza ipatia kitu kama 5 out of hiyo bado ukiangalia pigalini bado ile Ele, pigalin hiyo e, ni average so rejin iko ni. nda, nda, nda e, so, hapo brooklyn boys kila mtu anajua Uh, ilikuwa uh, uh, uh, uh, uh, <credit> t- obviously usushlikua w- kabla ujibu vile umesema kenya pia nimeali tutaraidnawevalau tumejee vingine uanza nilikuwa nataka kuambia nilikaa chini nikamedi kuhusu vile mbona eadidia heseni ya ufala unajua najuamapiano zina mapiano hizo bits ni ngori lakini hatuelewi kitu si, tunadance tu si, tunadan mm. ndo maana hata akuna attachment yote kwa mapiano hiyo niati mtusbunaskiaji aiad <laughs> <laughs> <laughs> yeah, yeah. na kumetulia kwahakuna kitukila aia Yeah. So, okay tuseme vituna it nablakini si kuna okay, kuna Nikita, kuna ni uh, yeah. kama tu hii sawa tujakata iko na na tunasemahtnikama rnb specifically not kuna venye sinu nasikianga kokohote watu wana dro daiye sa pia anakario ama atakario flag peke yake sandopi tumekuuliza how, how mm. flag i aena a yondo swana bado pia ukisema hivonajuai ukiangalia vitu ziutrend kenya ni nini serious ile serious serious ati tunasema hii ni crisis ina trend kenya most of the thins tunachekanga tun denyewehapo watu watu wanatafutanga wa tu vitu kwanza hey, mkiingilia um, wa kenya wanakujangan watu hiyo nakuonyesha lakini hata hatatukisema kweli sahii vile hata mmejua na wablanda le mnejua kila kitu mtabonga kitunaendelea ni... ground tuvutiane tufanye tufanyeudt si snache uambo wangaaacheki una pushingi msee kwa wtumtauata hey. mnyonge unalua hey. una atakurudia natakurudamtu mik akiama strength yake jo tusemenia kidevo s nafanyika south africa ni na by the way on a ma positive amyi titooasameia ama whatever. ni hituatuwaa iiiua kwaewatu walia aaauowat alianataa ama yako huko bla bla bla akasema mm. Aka ye hiyo mm. conversation eoa eh, siolikwa kila mtu kume kume pia, pia lazima naseeulaea Zee, lakini mike nazasema kenyan system imekua ikiuimekuwa ikichukua Hey. Ah. Hey, bo <laughs>