bwana yesu asifiwe mwana wa mungu ni muda mwingine tena a tafakari la neno la mungu ambalo tunaipata katika kitabu cha mithali mlango wa tatu mstari wa tatu mpaka wanne wa neno la mungu linasema rehema na kweli zisifarakane nawe zifunge shingoni mwako ziandike juu ya kibao cha moyo wako ndivyo utakavyopata kibali na akili nzuri mbele za mungu na mbele za mwanadamu me tuombe mungu baba wa mbingu na nchi nakushukuru kwa sababu ya muda huu bwana ambao umetupa watoto wako tukatafakari neno lako baba tunaialika damu ya yesu inaenao mema kwenye akili zetu fahamu zetu bwana tunapoendelea kusikiliza na kutafakari neno lako mungu wa mbinguni inamsogeza mtoto wako ambaye bwana atasikia ujumbe huu mbele za uso wako mfalme wa amani ni naomba mm. toba na rema kwa ajili ya maisha yangu lakini ninaomba toba na rema kwa ajili ya maisha yake bwana unajua yesu unatujua vyema watoto wako tunaomba utusamee samee mmoja mmoja mfalme wa mani takasa maisha yake na njia zake zote ili ujumbe huu bwana unapotufikiria unapo kwenye mioyo yetu mungu ikatengeneze njia pasipo na njia ili tuweze kuona ufalme wako na zile nguvu zako zikatujilie kwenye maisha yetu bariki kuingia kwetu na kutoka kwetu mfalme wa mani libariki neno lako likafanyike kuwa taa na mwanga katikati ya maisha yetu tunapoendelea kutafakari mungu ukajizidi kujifunua kupitia roho mtakatifu akazidi kutengeneza njia zetu na maisha yetu katika jina la yesu nimeomba na kushukuru amen bwana yesu asifiwe mwana wa mungu ni asubuhi y ni muda mwingine tena ambao bwana tunasema na kanisa lako kupitia ujumbe wa la mungu kutoka mithali tatu mistari miwili tu watatu na wanne mungu tusaidie tuweze kutafakari ujumbe huu ili watoto wako au mtoto wako anayesikia akaweze kuvuka na kusogea hatua nyingine somo la leo linatuonyesha namna ya kutembea kwenye toba ya kweli ambao ni ili tupokee kibali kwa mungu na kwa wanadamu unaponyenyekea chini ya mkono wa bwana unamruhusu mungu aingilie kati kila ambacho kimefanyika kizuizi kwenye maisha yako mungu aweze kuingilia kati ndiyo maana nasema rehema za kweli zisifarakane nawe unapoingia kwa ajili ya kuomba rehema na neema za mungu zinatakiwa ziambatane na maisha yako zinatakiwa ziambatane nawe na zisifarakane kwa sababu zinapofarakana nawe ina maana unakuwa hakuna chochote ambacho unaweza kwakifanya kwa sababu tayari umefarakanishwa na zile rehema hivyo ili zile rehema ziambatane nao zinatakiwa ndani ya moyo wako iwepo toba ya kweli iwepo toba ya kumaanisha kwa ajili ya kutengeneza maisha yako ili uweze kupokea kibali kutoka kwa mungu mwenyewe pia na ka mwanadamu ambaye anayeanza kukupa kibali ni mungu ili wanadamu aweze kukukubali kitu kinachozuia sana kutokupata kibali mbele za mungu ni dhambi hivyo tunaambiwa tuwe na moyo wa rehema na, na wakweli yani kutubu ili mwe uwe safi na yesu aingie kumruhusu mungu atukubali kwenye maisha yetu mwana wa mungu maana ukikosa kibali kwa mungu hakuna jambo ambalo utavuka kirahisi lazima kuna ugumu mbele yako kwa sababu utakuwa unafanya wakati mwingine kwa akili zako na unaumia kwa sababu ukitumia akili zako zaidi huwezi kuvuka ila ukimtegemea mungu na ukipata kibali kutoka kwake unavuka na mungu mwenyewe anakuwa na kuvusha hivyotengeneza mahusiano yako na mungu na mungu ili awezi kukukubali mbele zake na kukupa yale ambayo anayhitaji kukupa kama mwana wake ili upate kibali na akili nzuri kutoka kwa mungu tuzingatie sana rehema na toba ya kweli ya kristo na tusijihasabia haki tusijione tuko sahihi kwa sababu unaitwa mkristo kwa sababu unasema umeokoka kuna vitu vizuriavyo mwana wa mungu kuna vitu vizuiavyo na vitu vidogo vidogo sana ambavyo vinazuia kuona ufalme wa mungu au kukutana na zile ahadi za mungu hivyo ni vyema tukatembea kwa kunyenyekea mbele za mungu kwa kumruhusu mungu kwa njia ya toba aweze kutengeneza njia zetu aweze kuachilia kibali ili tuweze kukutana na zile baraka alizotuaidia unajua mafanikio yako yanategemea kibali kutoka kwa mungu hivyo mwamini mungu na kumtegemea yeye umkiri yeye ukae naye kwa uaminifu uweze kukutana na zile baraka zako mungu atusaidie wana wa mungu tusijihesabie haki bali tuwe wanyenyekevu mbele za mungu haijalishi umeokoka kiwango gani inajalisha unanyenyekea na kushuka chini ya kiti cha rehema kwa kiwango gani ili mungu awezi kuruhusu kibali kwenye maisha yako kibali kimebeba mafanikio makubwa kwako kimebeba mafanikio makubwa kwenye familia yako kimebeba mafanikio makubwa kwenye kazi yako kimebeba mafanikio makubwa kwenye biashara yako kimebeba mafanikio makubwa kwenye afya yako kimebeba mafanikio makubwa kwa alio kwenye masomo mungu atusaidie tutambue namna ambavyo kibali ndicho kilichobeba mafanikio yetu kitokacho kwa mungu kwa sababu katika kazi usipokuwa na kibali huwezi kusogea uwezi kupiga hatua hali kadhalika kwenye biashara bila kuwa na kibali kwenye biashara mungu akakukubali ni wateja napo wanakukubali lakini kama una kibali hata kwenye biashara itakuwa ngumu utakuwa unatengeneza chuki na majirani zako kwenye biashara utakuwa unatengeneza chuki na kila na mtu kwa sababu unaona kwamba kibali akipo kwako tunaona kabisa kwamba neno la mungu linatuambia mstari ule wa nne ndivyo utakavyopata kibali na akili nzuri mbele za mungu na mbele za wanadamu kwa hiyo kumbe wakati mwingine unatakiwa upate kibali na akili nzuri kwa sababu ukiwa na kibali na akili nzuri mbele za mungu na mbele za wanadamu utavuka salama mungu atusaidie mwana wa mungu ili tunapoendelea kutafakari ujumbe huu tukumbushe kuwa hakuna namna nyingine zaidi ya kutafuta uso wa mungu aweze kutukubali na atupe akili njema kwa sababu ya kusogea hatua nyingine kwenye maisha yetu kwenye majamii inayotuzunguka mema ya kristo ikaye pamoja nasi kwa ajili ya kuendelea kunyenyekea chini ya mkono wa bwana maana tunaulizwa je ni vingapi tumekosa kupokea kutoka kwa mungu kwa sababu ya kujihasabia haki tubu sema kweli mbele za mungu upokee hadi na baraka kutoka kwa mungu mungu alibariki neno lake mungu aubariki ujumbe huu unapokuja kwako ukaweke mafunuo mapya ndani yako na ukakukumbushe kuwa hakuna mwenye haki wote tunatakiwa tushuke chini ya mkono wa bwana kwa ajili ya kuutafuta usoa mungu ili tuweze kupata kibali mwana wa mungu ni kutakiwa wakati mwema mungu akubariki sana mtoto wa mungu na mungu akukubali na mwanadamu pia akukubali kwa jina la yesu tuombe mungu wa rehema mungu wa nehema tunakushukuru kwa sababu ya uwepo wako na nguvu zako asante kwa ajili ya mtoto wako ambaye amesikia hii bwana damu ya yesu inenao mema ikazidi kunena mema kwenye akili zetu na fahamu zetu mungu asante kwa sababu ya kutukubali tupe neema na moyo wa toba wa kushuka na kunyenyekea chini ya mkono wako tuondolee roho ya kujihesabia haki bwana kila itwapo leo kila itapo saa mungu ukafanyike kwa mwaminifu kwetu ili tuweze kunyenyekea chini ya mkono wako ukatupia akili njema ukatupe kibali bwana tuingi apo tutokapo mfalme wa mani tukauone wema wako baba yangu na mungu wangu ninazidi kumsogeza mtoto wako bwana ninaondoa kila roho iliyoingia ndani yake bwana ya kuondoa kibali kwenye maisha yake mungu katika jina la yesu kristo na kwa damu ya yesu ninang'oa kila pando lisilokwa la kwako kila kilichowekwa kizuizi kwa ajili ya kutokupata kibali kutoka kwako katika jina la yesu kristo nadhareti mungu ale hai mungu a rehema mungu anehema bwana shuka mfalme wa amani sema na watoto wako fungua kila kibali kilichofungwa na akili nzuri bwana katika jina la yesu damu yako ikazidi kunyunyuza kibali chake bwana kikaonekanike kwenye kazi yake kibali kwenye biashara kibali kwenye familia kibali kwenye jamii kibali kwa kila mmoja bwana kibali damu ya yesu ipite kufungua hicho kibali kibali cha bwana kibali kitokacho kitoka kwa bwana kibali kitokacho kwa bwana ninakiita popote kilipokwa mamlaka ya jina la yesu kristo nadhareti mgole hai mtoto wako ulimpa neema ya kusikiliza mpe kibali bwana yesu hatua zake zipate kibali akili zake zipate kibali yesu kampe uwezo wa kufikiri yesu kampe uwezo wa kufanya rabu osiki bwana katika jina la yesu kristo nadhareti mungu ale hai damu yako inyenyekee mbele za uso wake mtoto wako huyu bwana mungu anapoingia na kutoka ukamkubali yesu napomkubali ndipo bwana na wanadamu wanapoenda kumkubali mpe neema na rehema bwana yesu aweze kukubalika katika jina la yesu kristo nadhareti ninaomba kibali juu ya afya yake bwana kubali bwana ili ukampe afya njema katika jina la yesu kristo nadhareti mungu ale hai baba kikubwa tunachohitaji kwako ni kibali na akili nzuri kwa ajili ya kutafuta uso wako lakini kwa ajili ya kuendelea na maisha yetu ya kila siku mungu ili tuweze kuvuka kwa utukufu wa jina lako baba na mwana na roho mtakatifu nimeomba katika jina la yesu kristo nadhareti right mungu ale hai. amen kwa majina yangu naitwa mltbetha nkokileo mungu anakupenda mwana wa mungu lakini na mimi nakupenda pia pokea ujumbe huu na ukafanyike baraka kwako