bwana yesu asifiwe mwana wa mungu na kuletea ujumbe kutoka kitabu cha kwanza cha samweli mlango wa kwanza mstari wa nne na wasita nitaruka nitasoma mstari wa kumi na wa kumi na moja neno la mungu linapatikana katika kitabu cha a wa kwanza mlango wa kwanza mstari ule wa nne mpaka wa sita lakini nitaruka nitasoma mstari wa kumi mpaka wa kumi na moja maneno ya mungu yanasema hata siku ile ilipofika elikana alipotoa dhabiu kumpa mkewe penena sehemu si akawapa na watoto wake wote waume kwa wake sehemu si zao lakini hana humpa sehemu si mara mbili maana alimpenda hana ingawa bwana alikuwa amemfunga tumbo ila wenzake, mwenzake humchokoza sana hata kumsikitisha kwa sababu bwana alikuwa amemfunga tumbo mstari wa kumi naye huyu mwanamke alikuwa i na uchungu rohoni mwake akamwomba bwana akalia sana akaweka naziri akasema e bwana wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso la mjakazi wako na kunikumbuka wala usinisahau mimi mjakazi wako na kunipa mimi mjakazi wako mtoto mume ndipo mimi nitakapompa bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake wala wembe hautamfikiria kichwani mwake amen tuombe mungu mtakatifu mungu arehema mungu anehema ninakushukuru kwa sababu ya muda huu bwana ambapo watoto wako tunaenda kusikia ujumbe wa neno lako bwana yesu tunaialika damu yako neneo umema ipite katikati ya nafsi zetu mioyo yetu na fikra zetu mungu na fahamu zetu pale ambapo bwana adui ananyang'anya kile cha kwako ndani yetu mungu ile damu ya yesu ipite ikanyonyize na kurejesha kila cha kimungu ndani mwetu hata tunaposoma na kutafakari ujumbe huu bwana ukafungue masikio yetu ya rohoni tuweze kusikia lakini tuweze kuelewa zaidi mfalme wa amani asante bwana kwa sababu utakuwa pamoja nasi asante mungu wa mbinguni kwa sababu utauisha kila ambacho bwana kizui yacho neno lako lisiingie ndani mwetu na neno lako lisiweze kufanya kazi katikati ya maisha yetu baba ninasogea mbele za uso wako nikishuka na kunyenyekea sana bwana nikiomba toba na rehema kwa ajili yangu na kwa ajili ya msikilizaji ambaye ya anasikia mungu tumekutenda dhambi kwa mawazo kwa maneno na matendo utusamee na kutuosha kwa damu ile ya kalvari bwana mungu wa mbinguni tuokoe na kututenga mbali na kila dhambi ambayo ya inatuzinga yamkini kwa wepesi kwa ajili ya kuzuia munguwa mbinguni kuona uso wako baba ninaachilia hayoyote mikononi mwako nikiomba utakaso upite katikati ya maisha yetu endelea kutuosha endelea kutusafisha bwana lakini endelea kutupa wakati mzuri wa kuendelea kutafakari neno lako tukifungua mbingu zetu zikayo wazi bwana ili tunaposogea mbele za uso wako ukapate kutusikia ni katika jina la yesu nimeomba na kushukuru amen bana mungu ut- jumbe wa neno la mungu siku ya leo nimeupa kichwa cha somo kinachosema usiangalie adui kwa kuwa saa yako inakuja usiangaike na adui kwa kuwa saa yako inakuja leo nataka tuone namna ambavyo ukijua saa ya kutoka kwako kwenye hiyo changamoto hautakiwi kuangaika na adui zako kwa maana utakapo angang'ana kuangaika na adui zako utakosa namna ya kuona ukuu wa mungu au utashindwa kutoka hapo ulipo kwa sababu mungu atakaa pembeni akuache uendelee na hao adui zako lakini ujumbe unasema usiangaike na adui kwa kuwa saa yako inakuja ni saa ganihi ni saa ya kujiliwa kwako ni saa ya kutolewa kwenye hiyo changamoto yamkini unapita kwenye changamoto fulani ambao kuna jirani ambaye anaijua changamoto unayopitia anapita au na kule kwa ajili ya kuharibu yale yani mahusiano yako na wengine lakini kwa ajili ya kukuharibu tu usikae kwenye ule utulivu wa kuutafuta uso wa mungu tunaona katika kitabu hiki jinsi ambavyo penina alikuwa akimchokoza hana kwa sababu tu yeye mungu alimjalia kupata watoto lakini hana kama inavyosema bibilia mungu alimfunga tumbo lakini mungu alimfunga tumbo kwa sababu alijua ni namna gani ambavyo anaipima pia imani ya hana tunaona mwanamke hana ambavyo alikuwa na msimamo wa kusimama kwa ajili ya kutafuta uso wa mungu hakuangalia hizo changamoto Haku, aku, yani hakujali huo uchokozi wa pemenina yiye muoni mwake alikuwa amemimina ro a mungu ambaye atashughulika naye alimtegemea mungu na kumwamini mungu na ndio maana hata kukata tamaa ukijaribu kusoma katika kitabu hiki cha mlango wa kwanza huu wa samueli wa kwanza unaona wazi kwamba hana aliumimina moyo wake kwa mungu hakuangalia ni changamoto gani anapitia aliendelea kumsii mungu na kumwomba mungu kwamba amuonekanie hata katikati ya hilo yeye aliona wazi kwamba hatapita na hatavuka mara nyingi tunapopitia nyakati, nyakati ngumu watesi wetu na adui zetu huinuka na kutudhi haki na tukaonekana duni sana na bahati mbaya watu wengi huacha hata kuomba na kuanza kupambana na maneno ya watesi wao na kujisahau kuwa ili wakina samueli watokee okay, katika dunia au katika familia au katika maisha yetu na jamii zetu wanasubiri muda tu kwa kupitia maombi ya kuamini na moyo wako kwa mungu kwa hiyo hili kile cha kwako kiweze kuzaliwa yamkini hapo ulipo sio kwamba una shida ya mtoto yamkini hapo ulipo huko una shida ya mtoto kama hana umeshakutana kwa wale ambao wanapita kwenye hiyo nyakati ngumu ya kukosa watoto ya mkini wanapita kwenye mateso ambao wanakutana nao kwenye familia za waume zao yamkini wengine hata kwa majirani wanajaribu kuingilia kati hilo jambo wanapita kwenye nyakati za kusemwa vibaya na mama wakwe na mawifi kwa sababu tu ya kutokupata mtoto yamkini mwingine unapita kwenye changamoto ya afya ya uchumi unakutana na ma, neno magumu sana unakutana na mambo magumu kwenye jamii inayokuzunguka watesi wanainuka unapita kwenye changamoto ya madeni watesi wanainuka kwa sababu tu hawajajua kwamba saa yako inakuja ambayo bwana atakujilia bwana atakubadilishia historia bwana atakubadilishia jina ulikuwa unaitwa tasa utaitwa mama watoto wengi ulikuwa naitwa mamaunaitwa madeni bwana atakujilia na kukusaidia kupita kwenye hiyo nyakati ngumu ya madeni nipende kukutia moyo mtoto wa mungu ukijua saa yako ya kutoka hutaangaika na adui zako hutapata shida ya maneno ya watesi wako hutapata shida ya vikao vya adui yako bali utamwangalia bwana bali utamwamini mungu bali utautengeneza mahusiano yako na mungu ukijaribu kuangalia katika kile kitabu cha kutoka mlango wa mstari wa waelimoa kutoka ne mstari wa thelahina moja wanasema watu wakaamini na waliposikia kuwa bwana amewajilia wana wa israeli na ya kuwa ameyaona mateso yao wakainama vichwa vyao wakasujudu kwa hiyo unapomwamini na unapomsikia bwana mungu anapata nafasi ya kukujilia mungu anapata mwanya kwa sababu ameona umemwamini umemtegemea yeye hujazitegemea akili zako ndipo bwana anapokujilia sasa bwana anapoamua kukujilia unatakiwa uwe umekaa kwenye mstari umekaa kwenye ile hali ya kupokea ule ujio unapotambua wakati wa kujiliwa kwako utaangaika na hao watesi wako bali utamsujudu na kumlilia mungu kwa kumwamini utasujudu na kumlilia mungu kwa kumwamini kwa sababu gani umeona wazi kwamba namna ambavyo unaweza ukavuka kwenye hiyo changamoto ya watesi na adui zako kuinuka ni kuendelea kumlilia mungu ni kuendelea kujitoa kwa bwana ni kuendelea kunyenyekea chini ya mkono wa bwana ili mungu aweze kukujilia kikubwa wewe jiachie na uwe huru na mungu maana mungu anaenda kukushangaza na adui zako hacha muujiza wako huje hwanyamazishe vinywa vyao muda unaotumia kuwajibu maadui zako ndio muda ambao ungetumia kuomba na kuwatamia kutam... muujiza wako kutoka kwa mungu tunaona ambavyo elkana alimpenda hana hata ikafika sehemu anampa ana mara mbili kuliko penina kwa sababu alijua kwamba hana ndiyo aliyekuwa akimpenda sana kuliko penina tukiangalia katika huu mstari wa tano anasema lakini hana humpa sehemu mara mbili maana alimpenda hana ingawa ingbwaa alimfunga ingawa bwana alikuwa amemfunga tumbo ana akubweteka na zile zawadi za elkana kwa sababu angebweteka na zile zawadi za elkana angekosa kutafuta uso wa mungu bali hana alikazana kuomba mpaka likatimia lile kusudi la mungu ndani yake hana alipata changamoto nyingi kwa sababu hata alipokuwa akienda hekaruni kuani heli naye alinua la kwake asijua kwamba mwanamke huyu ni mwombolezaji mwanamke huyu ni mwaombaji mwanamke huyu ana kitu cha kimungu ndani yake ambacho amebeba kwa hiyo anakazana kutafuta uso wa mungu ili kile cha kimungu kitimie kwenye maisha yake hao tunaona ailikana naye akainoa la kwake ukiendelea kusoma kwenye huu mlango utaona uko mbele kwamba namna ambavyo elikana alisema na ana kwamba yu mwanamke ni mlevi bwana yesu asifiwe yote hiyo ni adui anachomeka vyakwake hata kuani tu asijua kwamba huyu mtu yuko katika maombolezo ya kutafuta uso wa mungu kwa bidii ni mara ngapi mpendwa umeutafuta uso kwa bidii lakini bado watesi wak wanasema utaomba sana lakini hakuna chochote maneno yanatoka ya kila namna heti anajifanya mlokole eti anajifanya kulala madhabauni mwana wa mungu yamkini ukiona vita imezidi sana kwenye maisha yako watu wanainuka kwa namna moja au nyingine kukurushia maneno ujue ndio wakati wa kujiliwa kwako ujue ndio muda umefika ujue ndio majira yako ujue ndiyo saa yako ya kuja kujiliwa na mungu mwenyewe kwa hiyo pambana kazana usikate tamaa hata kama utalala madhabauni endelea kulala madhabauni kutafuta usw mungu mungu saa yako ikifika hatakujilia hatakuondoa kwenye hiyo changamoto hata kwenye ohatakufuta machozi hatakuondoa kwenye hayo majiraa ya moyo wengi watakuumiza lakini wewe mwamini mungu wewe mtegemee mungu usimwache mungu wala usitegemee akili zako endelea kumlilia mungu naye mungu atakuonekania naye mungu atakujibu kama vile alivyomjibu hana hana alitembea katika nyakati hizo lakini aliamua kujikana na kujitolea hakuangalia kile alichopewa hakuangalia kile ambacho alikuwa hanapewa na mumewe elikana bali aliangalia kutafuta uso wa mungu kwa bidii kwa sababu mungu alikuwa na kusudi na nalilolibeba tumboni mwake leo hii ni akina samueli wengi wamezuiliwa kwenye matumbo wamezuiliwa kwa sababu mungu amewabebesha kusudi na kina penina wako kila kona lakini tusiwangalia akina penina uchokozi wao baadaye ndiyo muujiza wetu ile kuchokozwa ndio muujiza wako mwana wa mungu hebu mwamini mungu hebu tembea tembea kwa ujasiri useme bwana hata katika hili najua saa ya kujiliwa kwangu itakuja hata katikati ya afya yangu changamoto unayopitia kwenye afya maumivu ya kila namna najua saa ya kujiliwa kwangu saa ya kuvuliwa haya magonjwa inakuja endelea bwana kumtegemea mungu endelea kumtegemea mungu endelea kumwamini mungu endelea kumlilia mungu endelea kutafuta uso wa mungu kwa sababu s Sa, yako saa yako ya kushangaza ulimwengu ya kushangaza jamii ya kushangaza ukoo ya kushangaza ilo boma inakuja usioijua wewe anayeijua ni mungu yeye anacheki tu kipimo cha mioyo yako anacheki tu kipimo cha mioyo yetu kwamba ni wapi tumesimama ni wapi tunaelekea ebu tembea na utukufu wa mungu tembea na uso wa mungu uwe pamoja nao ili mungu mwenyewe ajitwalie utukufu wake mpendwa a mtoto wa mungu uthirizike na hali unayopitia bali angalia mbele na mungu amekuandalia yaliyo mema mungu alibariki neno lake mungu akubariki mtoto wa mungu tuombe asante mungu wa neema asante mungu wa rehema sante jehova hejehovasamelshadai adunai mungu usiyelala mungu usikiae mungu ambaye bwana uko pamoja nasi hata katikati ya watesi wetu bado utabaki kuwa mungu hata katikati ya changamoto tunazopitia wewe utaendelea kuwa mungu asante kwa ajili ya mtoto wako ambayo umempa neema na kibali kusikia ujumbe huu inajua wazi anakutana na kinapenina wengi kwenye maisha yake kwa sababu ya changamoto anayopitia lakini mungu wa rehema rehemu hawa watesi wake rehemu watesi wetu bwana rehemu hawo akinapenina mfalme wa mani ili bwana kile ulichokikusudia kwenye maisha yetu kipate kuzaliwa wale akena samueli waliokusudiwa kwenye maisha yetu wapate kuzaliwa mungu tuonekanie watoto wako mungu tusaidie bwana wa mabwana mungu usiyeshindwa asante kwa sababu ya muda huu asante kwa sababu ya mtoto wako bwana endelea kumpa neema kwa ajili ya kutafuta uso wako mungu linaacilia damu ya yesu inenayo mema inene mema bwana kila anayopita kwenye changamoto ya namna yoyote ile bwana mungu wa mbinguni mwonekanie mtoto wako mungu wa rehema tuonekanie watoto wako ili bwana sa ya kuijiliwa kwetu ufalme wa umani uweze kutukuta katika wakati mzuri uweze kutukuta katikati ya utulivu wa mioyo yetu tusaidie bwana tutembee katika ile neema tusaidie bwana tutembee katika tumaini ili tujue kuwa upo pamoja nasi ili tujue kuwa matendo yako ni makuu maishani mwetu tusaidie mungu wa nehema tusaidie mungu wa rehema linuliwe na kuimijua jina lako mungu mtakatifu maana hakika hkuna jambo gumu usiloliweza hata katikati ya hizo changamoto mungu wa mbinguni mkono wako sio mfupi hata ukaacha baba wa mbinguni kutugusa na uso wako bwana uwe pamoja nasi baba wa mbinguni tunapoachilia baba warehema endelea kuwa pamoja nasi ni katika jina la yesu kristo roho mtakatifu endelea kujifunua kwa watoto wako kila mmoja bwana kwa nyakati zake kupitia roho mtakatifu tunaachilia yote mikononi mwako ni katika jina la yesu nimeomba na kushukuru amen