bwana yesu asifiwe ninasoma ujumbe la neno la mungu kutoka waraka wa kwanza wa petro mlango wa nne mstari ule wasaba t waraka wa pet, kwanza wa petro mlango wa nne mstari ule wa saba tu maneno ya mungu yanasema lakini mwisho wa mambo yote umekaribia basi iweni na akili mkeshe katika kusali amen tuombe baba yetu na mungu wetu mungu uketee mahali pa juu palipoinuka asante jehova shama jehova nisi jehova ire jehova alishadai kwa sababu ya muda huu na majira haya bwana ambao ametupa kibali watoto wako kuona wema wako na kuziona rema zako mungu wa mbinguni tunaachilia damu ya yesu kwenye malango ya siku nzima ya leo na masaa haya bwana tunapoenda kutafakari neno lako hili jehova ninamsogeza mtoto wako ambaye bwana umempa kibali na neema kusikia sauti ya neno lako hili bwana mungu monekanie mtoto wako lakini ninaomba toba kwa ajili ya maisha yake naombatoba kwa ajili ya njia zake yamkini kuna wakati hazijakupendeza bwana mungu damu yako itakasaitakatakase zaisana kwa ajili yangu mimi mtumishi wako na mjoli wako ninaposogea mbele za uso wako majira haya nitakase bwana kwa mawazo kwa maneno kwa matendo nioshe kwa damu yako takatifu ili roho mtakatifu akaweze kujifunua katikati ya ujumbe huu akaweze kuongea na kanisa lako akaweze kusema na kanisa lako ninamkaribisha sasa roho mtakatifu akaanze nasi kwa utatu mtakatifu katika jina la yesu kristo anadhareti mungu alehai nimeomba na kushukuru ame mpendwa mtoto wa mungu ujumbe huu nimeupa kichwa cha somo kinachosema nyakati za kuja kwa kristo zimekaribia nyakati za kuja kwa kristo zimekaribia ujumbe huu unatukumbusha namna ya kujiandaa kuandaa mioyo yetu lakini kuandaa maisha yetu maana mwisho wa yote umekaribia mwisho wa mambo yote umekaribia hivyo inakubidi mpendwa mtoto wa mungu ujiandae kwa namna gani kwa namna ya kutengeneza mahusiano yako na mungu vizuri yamkini njia zako zilikuwa sio njia za kumpendeza mungu sasa mwisho wa mambo yote umekaribia yale yote ulioyafanya kinyume na mapenzi ya mungu yale yote uliyoyafanya nje ya sheria za mungu mwisho wa mambo yote umekaribia ni namna ya kutengeneza ni namna ya kujiandaa andaa moyo wako andaa maisha yako yakimwili na akiro, hili ya kiroho ili mungu saa inapofika yakuja kunyakua kanisa lake akukute huko kwenye njia iliyo sahihi akukute huko kwenye njia iliyosalama ili bwana haweze kuruka nawe hawezi kwenda mawinguni pamoja nawe bwana yesu asifiwe mtoto wa mungu tunaambiwa mwisho wa mambo yote umekaribia maana yake ni maandalizi yanatakiwa ili uweze kujiandaa katika yale yaliyomema yale ya kumpendeza mungu maandalizi haya yanahitaji toba yanahitaji kutengeneza yanahitaji mahusiano yako na mungu yawe karibu ili kristo anapokuja kwa ajili ya kunyakua kanisa lake akukute umesimama kwenye njia sahihi akukute umesimama kwenye njia salama akukute upo kwenye eneo sahihi ambalo yeye amejiandaa kwa ajili ya kuja kwa hiyo ni vizuri mpendwa mtoto wa mungu tumetembea kwenye nyakati ambazo hazimpendezi mungu ujumbe umekuja leo unakukumbusha mwana wa mungu huwezi kumlaumu mchungaji wako huwezi kumlaumu mtumishi hawae yoyote huwezi kulaumu wazazi wako au ndugu zako kwa sababu neno linapokuja linahitaji utengeneze tengeneza na mungu lakini tengeneza na jamaa yako tengeneza na jamii inayokuzunguka ili e mungu aweze akiweza kuja akute uko tayari mwisho wa mambo yote umekaribia anasema iweni na akili kuwa na akili ni kumaanisha kwamba wezi fayhuwezi kufanya, kufanya jambo jema pasipokuwa na akili njema hivyo lazima akili zako ziwe njema ili uweze kufanya hata kulisikia hili neno kama akili haziko njema hata hili neno litapita kama vile maji anavyopita kwenye mto bwana yesu asifiwe akili njema ili uweze kufanya jambo jema ili uweze kufanya jambo la kuleta utukufu kwa mungu ili uweze kufanya jambo la kumfurahisha mungu lazima akili zako ziwe njema maana, maana ndiyo maana anasema iweni na akili bwana yesu asifiwe ambayo inakuongoza kwenye kufanya yaliyo mapenzi ya mungu inayokusababisha kufanya yaliyo mapenzi ya mungu hiyo akili njema itakupeleka tu kwenye kufanya yaliyo mapenzi ya mungu haita kuruhusu wewe ufanye yasio mema ndio maana kuna kuna neno ka eno kuna sehemu neno la mungu linasema hazinie na mwanamke huyo hana akili bwana yesu asifiwe ni kwamba amekosa akili ndiyo maana anafanya vile ambavyo havimpendezi mungu kwa sababu ametoka kwenye lile la mungu ameenda nje ya lile la mungu ndiyo maana asema hana akili na hapa anasema iweni na akili kwa hiyo kama una akili huwezi kuzini na mwanamke asio wakwako bwana yesu asifiwe kuwa na akili akili njema akili ya kumpendeza mungu ili mungu aonekane kwa sababu kijaribu kuangalia katika luka ishirini na nne mstari ule wa arobaini tano anasema ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa maandiko sawa kwa maana hiyo kama akili zako haziko vizuri hata maandiko utasoma kama gazeti hautaweza kuelewa kwa hiyo ni majira au ni muda wa kumwambia mungu sasa rejesha akili zangu njema rejesha akili yangu njema ili akili yangu ikiwa njema niweze kuyaelewa maandiko bwana yesu asifiwe ili uweze kuelewa maandiko ya mungu yanasemaje uweze yani kupata ule ufunuo katikati ya maandiko ya mungu ili ujue namna ya kuenenda kwa sababu wakati mwingine kuna njia unazipita kwa sababu tu hauna akili ncema ambayo itaweza we kukufunulia wewe maana ya maandiko na kuelewa vizuri maandiko maana ukifahamu maandiko kwa upana unaweza kujitenga na kila baya kwenye maisha yako unapofahamu maandiko kwa upana unaweza ukajitenga kwa sababu tumezungukwa na makwazo mengi na laumu nyingi na lawama nyingi na mambo mengi ambayo yanatotoa kwenye uwepo wa mungu lakini unapoyajua maandiko mungu mwenyewe anakutoa anakutoa kwenye hiyo hali ya kutokuwa vizuri kwa sababu maandiko yako ndani mwako yanakuruhusu wewe kuenenda katika njia salama anasema kesheni katika kusali ina maana kuendelea kuomba bila kukoma kuongeza juhudi ya kutafuta uso wa mungu kumtafuta mungu kwa bidii kwa neno lake kwa maombi ili mungu ajizihirishe kwenye maisha yako ili mungu aonekanike kwenye maisha yako kwa sababu ule mwisho wa mambo yote unapokaribia unatakiwa ukukute uko katika maombi ukukute katika neno sasa atakapokuja akukute haupo katika neno haupo katika maombi mpendwa mtoto wa mungu njia yako itakuwa ni hipi mimi sijui nimetumwa tu kuleta ujumbe huu ili uje kwako usikie uweze kutenda sawasawa na mapenzi yako hivyo moto wa maombi unatakiwa usipungue kwako moto wa maombi unatakiwa usipungue kwako upambane na maombi mpaka uone upo karibu upo na mungu naye hatakusikia naye atajua wazi kwamba mwanangu kweli amenitafuta kwa bidii na ameweza kuniona lakini ukisoma katika ile warumi kumi wa na tatu mstari hule wa kumi na moja warumi kumi na tatu mstari wa kumi na moja maneno ya mungu anasema naam tukiujua tuki wakati kwamba saa ya kuamka katika usingizi imekwisha kuadia kwa maana sasa wokovu wetu hu karibu nasi kuliko tulipoanza kuamini bwana yesu asifiwe uokovu wetu upo karibu kuliko tulivyoanza kuamini saa ya kuamka katika usingizi imekwisha kuadia saa ya kuamka katika usingizi imekwisha kuadia bwana wa mungu saa imekwisha kuadia mungu anahitaji uamke katika uo usingizi utoke katika hicho kilichokamata maisha yako kwa maana saa imekaribia saa imewadia na anakwambia sasa amaana sasa wokovu wetu hu karibu nasi kuliko tulipoanza kuamini ni saa ya wokovu ni saa ya wokovu mwana wa mungu unayesikia sauti hii kama hujampa yesu maisha yako ni muda wako wa kusogea sasa manaake ni saa ya wokovu muda wa uokovu umefika wakati umekaribia unatakiwa kutengeneza maisha yako ni muda wa matengenezo ni muda wa maandalizi ili pale atakapokuja mwana wa adamu unaenda kupokea wokovu ule wokovu wokovu kutoka kwa mungu lakini majira haya bwana anasema na wewe kama kanisa lake sikia ujumbe huu sikia neno hili ili ukasimame na mungu akaweze kukusikia ili mungu akaweze kukuokoa ili mungu akaweze kukuvusha yamkini kuna nyakati unazopitia ni mungu tu anasubiri kusikia sauti yako maana nakwambia hamka hamka usingizini hamka usingizini kwa maana muda umewadia mungu akuonekanie mpendwa mungu akuwezeshe ubadilishe mwenendo wako ubadilishe njia zako ili mungu aweze kujitwalia utukufu wake mwana wa mungu nyakati za kuja kwa kristo zimekaribia hivyo ni vyema kutengeneza mahusiano yako na mungu kwa kuacha yale yasiyompendeza mungu na kutenda yleyo ya mapenzi ya mungu kuacha yasiyompendeza mungu maana hayo yatakunyima kuurithi ufalme wa mungu yatakunyima kuurithi ufalme wa milele mungu alibariki neno lake mungu akubariki tuombe baba yetu na mungu wetu e mungu uishie uketie mahali pa juu nina shuka ili we uinuliwe mungu wa mbinguni ninamsogeza msikilizaji wangu huyu bwana mbele za uso wako mfalme wa amani tengeneza maisha yake tengeneza mwenendo wake weka moyo wa toba weka moyo wa matengenezo weka moyo wa kutafuta uso wako weka moyo wa kulipenda neno lako weka moyo wa kuomba weka moyo wakutafuta uso wako e mungu ninamsogeza mbele za uso wako nikimficha chini ya mbawa zako maana iko vita juu yake yupo adui juu yake hazuiaye bwana ili asiutafute uso wako anamjhaza vitu vingi vya kidunia ili bwana asiutafute lakini kumbuka neno lako linasema mwisho wa mambo yote umekaribia kwa maana hata kama alikuwa anaangaika mara ni sokoni mara ni dukani mara ni ofisini mara sijui ni wapi mwisho wa hayo yote umekaribia hivyo ni majira ya kutengeneza maisha yake na wewe mpe nafasi bwana mpe nafasi jehova mpe kibali bwana kwa ajili ya kutengeneza mpe kibali jehova kwaajili ya kutengeneza nawewe jehova nisi jehova shama jehoa rafa wewe ni mungu pekee ueishie weweni mungu pekee ufanyae wewenimungu pekee uponyae weweni mungu pekee uishae weweni mungu pekee urejeshae yesu kila kilichoibiwa kwa mtoto wako huyo kinachomzuia asiutafute uso wako kinachomzwia asitafute ukovu kwenye maisha yake mungu ninakibatilisha kwa damu ya yesu ninakibatilisha kwa damu ya yesu ninakibatilisha kwa damu ya yesu, yesu. ninaita nkuvu zako nkuvu zako nkovu zako zikapenye sasa juu yake zikapenye sasa juu yake ili bwana ruho mtakatifu akajifunue ndani yake ro mtakatifu akajifunue akajifunuedanie hii zile njia zisizokupendeza bwana aweze kuziacha aweze kuziacha aweze kuziacha katika jina la yesu kristo mungu sikia maombi ya watoto wako katika jina la yesu kristo nimeomba na kushukuru amen kwa majina naitwa betha nko kileo ninakupenda na mungu anakupenda zaidi ujumbe huu ukafanyike kwa daraja la kukusogeza hatua nyingine katika maisha yako ya kiroho na ya kimwili wokovu umefika nyumbani mwako mruhusu yesu aingie sasa mruhusu yesu afanye katika jina la yesu kwa mawasiliano ni sfuri saba moja tatu ishiratatu thath4 aroba8n sifuri saba moja tatu ishirinatatu thelathina 4ne arobaini na nane maombi na ushauri karibu mpendwa ubarikiwe amen