a salamu na ukaribisho shabiki wa paulo radio tukikutana tena katika kipindi chetu cha michezo falhamu usiyoyafahamu katika timu yako ya soka leo tunatua old oldtafo nitpm sio waziri mkuu mbali ni paulo mwanaspoti refari katikati mwa uwanja tuanze na la kwanza ambapo timu ya manchester united ilianza kama timu ya ona wengi hawafahamu hilo unie ikiwa kati ya timu zilizoanza miaka ya zamani duniani kinachopendeza ni kuwa kuanza kwa kuitwa jina united timu hii ilianza mwaka 1878 ikijulikana kama timu ya mpira wa miguu newton Health, lyr maandishi lyr yakisimamia kampuni ya reli lanhe nayokshie la pili tunasema kwamba tunazungumzia jezi jezi rasmi zau ni nyekundu kaptura nyeupe na nyeusi je wafahamu kwamba awakwanza wakivalia jezi hizi katika mechi wao ya kwanza walivalia jezi zenye rangi ya njano na kaptura zenye rangi ya dhahabu mavazi haya yalikuwa ni kiwakilishi cha sare rasmi za wafanyikazi wa kampuni ya reli ya na yorkshire walianza kuvaa nyekundu lini na kwa nini ni katika makala yajayo la tatu nauliza manchester united ni timu yenye historia ya mataji lakini wafahamu kwamba mechi wao ya kwanza walipewa kichapo cha m mechi ya united ya kwanza kucheza dhidi ya timu yenye uzoefu wakiitwa newton Health, lyrcfc walikipiga dhidi ya bolton wandras na wakapapaswa magoli st kwa yai twende lanne uwanja wa sasa ni wajanja wanasema ni Diet of dreams je wa kwanza uliitwaje hilo ni la nne subiri nikufahamishe mpira wa miguu uliidhinishwa kama mchezo wa kitaaluma nchini uingereza mwaka united newton lyr fc ikawa na uwezo wa kuwasaini wanasoko wa kulipwa 86 uwanja wao wa kwanza ukaitwa north ukaitar na ulikuwa na uwezo wa kuingia mashabiki 1www o katia uwanja huo hadi mwaka189 la shabiki wangu tabia ushindi kwenye united akijakuja siku moja kwani karne 20 bado walisuaswa kwa matatizo ya kifedha united ilikuwa na deni la ur 267 ambazo ni ur 3 kwa sarafu ya sasa bwana ris alisaidia united akiwa kama naodha ambapo alitafuta wawekezaji wengine wane ili kuja kulipa deni hilo na baada ya malipo wanataka kutaja timu kwa jina mpya na mwaka 19b aprili ya tarehe 24 jina manchester united likafikiwa na kutoka hapo jina likawa kubwa likatambaa na kutambaa kwelikweli na likawa nianche je timu ya kwanza kuwashinda united katika ardhi ya nyumbani ni gani wanafahamika kwa jina la utani majogoo wa masside rasmi wakiwa ni liverpool katika mechi ya kwanza united uild traford wakipewa kichapo cha magoli manne kwa matatu na wekundu wa anfield februari th19 m 191 uwanja wa old traford ni uwanja ambao una rekodi ya mashabiki katika mechi ambayo ni ajabu kuwa manchester united au uwanjani machi tarehe 25 1939 katika semi fainali ya kombe la fa kati ya wol ampton wondras na graims town takriban mashabiki 7696w2 walijaa uwanjani hii inasalia kuwa idadi ya juu zaidi ya mashabiki kuwai kujitokeza ugani old uganioldtrafod na vilevile vile historia kwamba united walikosekana katika mchwano huu <coughs> mechi ya kwanza ya united kushiriki katika uwanja wa old traford ilileta mabadiliko sana Zaili. baada ya kurindimwa na bolton wa199 mwezi agosti4 walishinda mechi yao ya kwanza magoli matatu kwa sifuri na kuwa na msimu mzuri baada ya miaka41 na kutinga taji lao la kwanza mwaka 1952 chini ya mwalimu samat basba kisha baadaye sasa wanamataji ishirini ya ligi kuu nchini uingereza maarufu epl baada ya kutinga la kwanza mwaka 198 taji ambalo hawakulisherehekea kwani bado walikuwa wanashiriki mechi zao katika uwanja wa baa <tipanilu> i kiba na kipenga kwa kidoma cha chini na cha juu kuashiria tamati mwa kipindi cha leo ikikufikia onyesha mwenzako naye asikilizi apate utamu kisha mambo yatakuwa sawa sawia nitopm Ni refari katikati mwa uwanja kipenga mdomoni kadi mkononi adios mchcho