pokea salamu na ukaribisha shabiki wa paulo radio tukikutana tena katika kipindi chetu cha michezo famu husiyo katika timu yako ya soka leo tunatua odtrafod niitepm sio waziri mkumba ni paulo mwanaspoti refari katikati mwa uwanja tuanze na la kwanza ambapo timu ya manchester united ilianza kama timu ya wanareli wengi hawafahamu hilo united ikiwa kati ya timu zilizoanza miaka ya zamani duniani kinachopendeza ni kuwakuanza kwa kuitwa jina united timu hii ilianza mwaka 1878 ikijulikana kama timu ya mpira wa miguu newton nwton elyr maandishi lyr, lyr yakisimamia kampuni ya reli lankshire na nayokshire la pili tunasema kwamba tunazungumzia jezi jezi rasmi zau ni nyekundu kaptura nyeupe na sokse nyeusi je wafahamu kwamba wakwanza wakivalia jezi hizi katika mechi wao ya kwanza walivalia jezi zenye rangi ya njano na kaptura zenye rangi ya dhahabu mavazi haya yalikuwa ni kiwakilishi cha sare rasmi za wafanyikazi wa kampuni ya reli ya Langshare na nakse walianza kuvaa nyekundu lini na kwa nini ni katika makala yajayo la tatu nauliza manchester united ni timu yenye historia ya mataji lakini wafahamu kwamba mechi hao ya kwanza walipewa kichapo cha umbwa msikitini mechi ya united ya kwanza kucheza dhidi ya timu yenye uzoefu wakiitwa newton Health, walikipiga dhidi ya bolton Wanderers, na wakapapaswa magoli sita kwa yai twende la lanne uwanja wa sasa ni sasani wajanja wanasema ni Dieta of dreams je wa kwanza la mpira wa uliitwajeansubrufahsha kama mchezo wa kitaaluma nchini uingereza mwaka 1885 na ui fc ikawa na uwezo wa kuwasaini wanasoko wa kulipwa mwak 186 uwanja wao wa kwanza ukaitwa ukaitwanorth na ulikuwa na uwezo wa kuingia mashabiki au1nawawili wakishiriki mechi zao katika uwanja huo hadi mwaka 89 la tano wshabiki wangu tabia ushindi kwenye united akijakuja siku moja a bado walisuaswa kwa matatizo ya kifedha united ilikuwa na deni la ur 267 ambazo niur kwa sarafu ya sasa bwana is alisaidia united, akiwa kama naodha ambapo alitafuta wawekezaji wengine wane ili kuja kulipa deni hilo na baada ya malipo wote wakakubaliana wanataka kutaja timu kwa jina mpya na mwaka 19b aprili ya trh24 jina likaafikiwa na kutoka hapo na likawa kubwa likatambaa na kutambaa kwelikweli na likawa nianche je timu ya kwanza kuwashinda united katika ardhi ya nyumbani ni gani wanafahamika kwa jina la utani majogoo wama rasmi wakiwa ni liverpool katika mechi ya kwanza united kwanzaui wakipewa kichapo cha magoli manne kwa matatu na wekundu wa anfield februari tahe 19 mwaka 191m uwanja wa odtraford ni uwanja ambao una rekodi ya mashabiki katika mechi ambao ni ajabu manchester united au akuwepwo uwanjani machi tarehe 5 mwak1939 katika semi fainali ya kombe la fa kati ya woamton wndras na grim town takriban mashabiki 76962 walijaa uwanjani hii inasalia kwa idadi ya juu zaidi ya mashabiki kuwai kujitokeza ugani old traford na vilevile vile historia kwamba united walikosekana katika mchwanohu mechi ya kwanza ya united kushiriki katika uwanja wa old trafford ilileta mabadiliko sana baada ya kuridimwa na bolton wa199 mwezi agosti4 tarehe walishinda mechi yao ya kwanza magoli matatu kwa sifuri na kuwa na msimu mzuri baada ya miaka41 na kutinga taji lao la kwanza mwaka 1952 chini ya mwalimu samat basba kisha baadaye sasa wanamataji ishirini ya ligi kuu nchini uingereza maarufu epl baada ya kutinga la kwanza mwaka198 taji ambalo hawakulisherehekea kwani bado walikuwa wanashiriki mechi zao katika uwanja wa Bango street waakiba ana kipenga kwa kidoma cha chini na cha juu kwa kuashiria tamati mwa kipindi cha leo ikikufikia onyesha mwenzako naye asikilizi apate utamu kisha mambo yatakuwa sawa sawia niite pm refari katikati mwa uwanja kipenga mdomoni kadi mkononi adis mochcho do hivyo shabiki wa mwana podcast. karibu sana tuingie ndani ya segment ya pili ambapo tunapiga story na jamaa moja ambaye ni mchezaji wa mchezo wa tutakuwa story kuna watu ambao waliuliza maswali mengi kuhusu timu ya kcb atakuwa natueleza mengi manakeanachea huko vipi ibahtunaskinga eh, kwa game kuna majina mengi so labda tu mashabiki wajue kwa game ka m aumangjingn aroama jej imekuaje lakini game imekuwa poa lakini changamoto mingi eh, unajua lazima mtu aumie kuna zile circumstances labda opponent amekuumiza lakini ajakuwa fu ama hakuna kwa game eh, lakini so fa so good mchezo imekuwa tushwari Ah, mchezo imekuwa shwari eh, kabla tufike hii story ya kcb na aa manake ni story poa ambayo mashabiki mashabik waraga wamekua sana nayo na wanataka kujua ni kwa nini kwanini wanaongoza ligi yani mpaka yani mtu anaona sana kuja na lakini lakini kcb wanatumia experience yao before that oyaro katika game ya rugby. Ah, vile ume anza na vile umekuwa ndani ya mchezo Uh, mob ambazo unaweza labda kupea kijana ambaye anaingia kwa game ya gam sasa hivi unaweza mwambiaje wewe sasa na naumwambie pia ambazo zipo na umwambie uzuri wake uh, unajua kitu moja watu wanakosa kuelewa ni kwamba rb sio mwili rb ni akili It's the brain. It's not about the body. so pale kwa game ukiingia unaingia na mentality ya kucheza na mtu ako na akili si mtu ako na mwili cause kwa, kwa game si, si lazima utumie mwili yako ninye natumia ama nyemkonayo kama tawasaa mini sanaaaumao amautapitia hioaekee do ua Other relatives watu wanaona nika ukicheza huwa unaenda tu kujiua lakini hiyo ni ya mtu if you have the the passion to play the game just move on with it eh, olympics hatujafanya poa tumetoka tokyo olympics tumepigwa na timu hadi america tunasema ni beatable. south ameria u nasema nioaiwameaib hizi uh, tumerejea tena kuna mashindano ambayo yanakuja anakuja nih uh, unaonaje HSBC. okay unaonaje tukienda kwa game unaona tunaenda kuperform vipi hizi ukiangalia na namna ambavyo tuna na na ukiangalia performance yetu ndani ya tokyo olympics vile yaok of course wase wengi hawakutarajia tungefanya hivyo eh, kenye sema tokyo ni kama hatukuwa vizuriu vitu ziliharakishwa unajua saa hii period ya corona there are some strategies lazima the government ingechukua ndo ihakikishe that eh, protocols zimechukuliwa ndo uende kucheza so hiyo process ya training unapata that kuna watu wengine bado walikuwa nyumbani they didn't have the, the momentum bado compared to the other countries wale wenye corona bado ili, they, they took precautions na measures so wale walikuwa wameanza ziwezi kitambo for us, we started like two months prior to the tokyo olympics alafu for the coming hsbc series hi tuta improve cause the kind of training that watu wanafanyishwa the kenya sevents the shujas naona therel be some changes zenye zinawezafanyika we kan put more effort in our games na naona na ushindi mahali so, unaona kwamba tunaenda pia tunafanya hata kama tutaenda kushinda yeah. okay ikifika tuaendiuafanyahkatutaenda ushind nataka tuongee history ya Kabras na hito nak mwenyewe najua ikutasemaog yeah. amefanyapoa uh, saizi amerudisha tena akati ambapo ilikuwa inaonekana labda ni ngumu maanake katika round ya kwanza Kabrasu, waliwapiga Uh, round ya pili umekutana ndani ya finals na nyumbani kwa hiyo kwa unaionaje kwanza hey, kusema ukweli hii hi mwaka sana imekuwasan b tuicen walichezeayamua ilikuwa menesailikua il, imecacha vibaya union Iyo, ikapitishwa that kwamba abras imeshinda the second game aikua hi finali ilikuwa bado badoaaba ilikuwa hukob bado na bado hiyo wakatuchapa lakini sa hii mwisho the, the finals kuna kitu inaitwa determination inaita ili hatakama mko chini aje you are not supposed to crack katikati ya game abras walikuwa naongoza by 2l sf so kukakua na injuri ikafanyika h b ya injury so venye tulirudi game essohi ocholago anasemanga mwisho wa game ni refa kipuliza firimbi m inaitwa so hiyo motive nyetuko nayo kwa game ndio ilitusaidia hadi tukashinda by 85 so nimo tu na kujituma ndo hivyo bana wasewaabras mesikia kwamba ni determination na kujituma hiyo ndo imefanya kcb wakatoka nyuma 20 nile wakakuja kushinda game na wakatetea ubingwa hapa nchini kenya Sa hivi oyaro kabla nikuachilie eh, kuna maswali mawili hapa ah, moja mbona mademupenda waswasana <laughs> <laughs> ah, hey, kusema ukweli yenye ukiona mm-hmm. unajua wasichana wanapenda most most girls wanapenda watu wenye wako at yeah, least fit hiyo hiyo violence violence wakoiyosi viile lakini watu wanapenda tu kuona unajua una mtu anaamini mwanaume ako na nguvu ama ana kipawa sio kipawa mtu nayo ragbi mtu anakuamini anasema wenyewe ah, uni, uni shujaa wangu huyu ni mtu anaezanikinga ama nini, nini, eh. kwa okay, hivyo uh, dem akiangalia hapo anaona tayari hapo kuna security ndani yeah, eh. <laughs> okay seuritydaniikot wakati nacheza eh. of course niko na miaka kaa tatu sijaingiara na wakati nacheza ruby nakumbuka kuna game ukanga tunaenda unapata opponent unapatane akona mbinu chafuchafu za kushinda mechi kama hapo kwa san mtu ana nyamba napataws ingine eh, unachapwa ingine unavutwa sijui ni, ni, ni naninis bado imbazonatumika vipiunajua ah, inaitwa ndomaana nimekwambea si mwili ni akili so thetha the y kwa ame ujanja utatumika no, lakini usionekane bora mmeshinda game iyo ndo in, itawasaidia itawapush katika kushinda kushindamechi Uh, playm gani hapa nchini kenya ambayo unampenda sana uh, andramonde uh, majuu majuusbila eh, asante sana bana sawa so, kwaheri tuona <laughs> <laughs> ndo hivo bana tunakafungia hapo ndani second segment ambapo tunakapiga stori na jama moja ambaye ni mchezaji wa raga nachezea klabu ya kcb ambapo hivi sasa tunasema ni mabingwa wa kenya cap karibu sana shabik tena sasa tukafunga ndani ya awamu ya mwisho ambapo ni question and answer hapa nione ambayo pale ndani ya ya ya uh, tosi, ya nauliza, uh, Basket, kule, eh, ya ya mtandao kama uh, anauliza naendeleaje kule maeneo kigali lakini tunaendelea vibaya sana tumeshapoteza mechi uh, mechi moja ya pili na tunategemea ya tatu ya mali kama ya atua ya robo finali lakini mh ni ngumu mhatatuiama amejaribu sana kucheza dhidi ya coast kucheza dhidi ya nigeria Aa, ni timu mibabe wale hapa barani afrika sio mchezo ni watu ambao wameshiriki mchezo wa basketbol katika anga za dunia ila sisi tunabaki tu kujipima na timu za huko nyumbani uko nyumbanibranofiambo anauliza Mwana podcast nauliza kama kuna kazi ah, itabidi utume cv utakuwa tunaangalia baadaye mambo yako sami anauliza je nchini kenya timu gani bora kuliko kcb na kuna timu timu nyingine ukiangalia katika chati ya timu bora barani tsm iangli okay. atatmboaaok nambari na na bado kuna timu bora kuliko taska, lakine, tu umekuwa msimu mzuri wameondoka na taji uh, la timu bora anaeliza kwamba fifa wanasemaje kuhusu uh, mechi za bana fifa wana kitu moto sana uh, fifa wanasema kwamba kitumoto inafaa kufanyika baada ya miaka miwili uh, lakini uefa imeamua hapana bana inaonekana kulinda sana uh, mashindano ya uefa champions league manake kama uh, kutekelezwa kwa baada ya miaka miwili kutafanyika basi sioni kama uefa champions league itakuwa inasalia Eh, he, bana tuangalie mwingine hapa ah, ah, brenda mongina anasema uh, salamu wape nani salamu wape salamu wape simba queens ya tanzania ah, vile wailvileajiandaa kumenyana na queens ndani ya emifainali katika mashindano ya sekafa upande wa kinadada ambapo kumbuka kwamba mshindi atakuwa anawakilisha ukanda huu wa afrika ya kati na mashariki ndio hivyo shabi tukafungia hapo ndani ya podcast karibu sana karibu tena