kabla yesu kristu kuondoka kupaa zake mbinguni wanafunzi wake walimfata na kumuuliza e hey yesu tunakuomba uweze kutuelezea ni kipi ambacho kitakachotuonyesha kwamba ni upu karibu kuruli jambo la kwanza kabisa yesu akawaambia angalieni mtu asiwadanganye angalieni mtu asiwadanganye tunashuhudia madanganyifu mengi sana shetani na mdanganyifu mkuu biblia anamuita hivyo yeye ni mdanganyifu yeye ni ibilisi na shetani yeye audanganyaye ulimwengu hata katika kitabu cha mwanzo sura ya tatu inaonyesha kabisa katika nko a mwanadamu yeye ndiye chanzo cha udanganyifu alimdanganya hawa na kupitia hawa adam akakubali kuingia dhambini na ndipo nandipo dhambikaingia ko katika upande wa yesu krist dma la pili atuonyesha shetani kwamba huyo asije akawadanganya kuna madanganyo mengi sana ambayo wanatokea katika kipindi hiki tena kuzingatia ni shetani anafanya kazi mwenyewe kazi kubwa sana ya kuwafanya watu wasioamini neno la wa mungu watu wasiamini tena na kuangalia dhana za kisayansi ni muda sasa kuweza kuvojia katika njia kuu na kumuuliza e hey, mungu uliwaelekeza nini baba zetu uliwafundisha kitu gani na ukizingatia sana sisi wadivasabatu ndio watu ambao tunaopata kulijua neno lakini bado tumeendelea kukaa na kukaa na kusubiria shetani aje kutudanganya ndugu zangu mungu yupo tayari kutufundisha kweli na kweli yake ndiye aliyoiweka ili iweze kutusafisha kutu dhambi zetu kwa sababu katika ombi la yesu yohana 17 msara 17 nasema, na nawatakase kwa hiyo kweli kwa kuwa neno lako ni kweli na zaburi sura ya mia kumi natisa mstari a mia nasema neno lako ni taaya miguu yangu na mwanga wa njia zangu na katika mstari ule wa tisa nasema nawezekanaji kijana weza kuisafisha njia yake bali nikkutii na ni kuifuata neno lako katika neno la mungu hapo hakuna udanganyifu hapo kuna uzima tele ao kuna kila kitu amachou kpata hata maisha yetu ya kawaida ya nyumbani tunayoishi tunapata katika neno la mungu kwa maana hiyo maana akasema katika wakorinti wa kwanza sura ya kumi kwamba mfanyapo mlapo mnywapo mfanyapo jambo lolote lile mfanye kwa uchukufu wa mungu kwamba kila kitu lazima tumtukuze mungu imetokea mdanganyifu mkubwa sana kwamba uh, sandala inakuja na kweli inakuja inakujabt lakini hatuangalii ujaji wa sande kitu ambacho kinachotumaanishia kuhusu sandey au amri ya jumapili ni hukumu ambayo inakuja amri ya jumapili imeweka pale ili kuweza ku, kusignify au kualat au kutupa angalizo kwamba kuna kitu kinatokea behind the scene of sandey hapo ndipo unaopata hukumu ya walio hai maana kwanzia mwaka el84 hadi sasa inavyoongea ni hukumu kwa waliokufa naeainayoendelea in, in, lakini pale tu sandelo inapotangazwa inaporuhusiwa kufanya kazi ndipo hapo kumu kwa aliyo hai inatokea na hapo hakuna tena kurudi nyuma ni kwenda mbele na ndio maana malaika wa kwanza akasema mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja msujudieni yeye na lazima turudi nyuma nawezekana ukaa wewe ndie adv sabato kasema natunza sabato lakini ume, an, unajiandaa kuweza kupokea amri ya jumapili angalia utunzaji wako sabato angalia mambo ambayo unafanya katika sabato ya mungu angalia je ninavyo, tunza sabato ndivyo navyo, utakwa, kama ninavyotunzasaa si n itabu cha isaya sura hamsi st al mstari wa 4 anasema chagua mambo ya kuni ambayo yananipendeza mimi ndiyo ukayafanye ko lazima tuweze kuangalia sandeo nakuja inawezekana nikawa na nina miradi yangu nina chakula changu na uchumi wangu lakini simpendezi mungu katika matendo yangu