anaesiwasifiri sana na penda kukaribisha tena katika wakati huu na mimi uh, rafiki yako ambayo tunakutana kila uh, baada ya muda fulani kwa ajili ya kujifunza maneno ya mungu na siku leo, ni lupito, hadi, uh, ya leo i kama ilikuwa ahadi katika somo lilopita kwamba nilitoa ahadi ya kwamba tunakwenda kujifunza somo muhimu sana ambayo linasema elewa mpango wa ukombozi kupitia patakatifu na sombo liliopita tulipata kuona kwamba katika mpango wa kombozi ambao ndiyo injiri milele ndani yake kuna jambo ambao mungu ameliweka ambao sisi tunapaswa kuweza kulielewa tukizingatia moja kwa moja katika kitabu kile cha zaburi sura ile ya, ya sabini na, na tatu mstari wa kumi na sita na wa kumi na saba biblia ina haya ya kutuambia ya kwamba Uh, nami nilifikia jinsi ya kuyafahamu hayo ikawa ngumu ikawa taabu machoni pangu hata machoni pangu hata nilipoingia katika patakatifu pa mungu nikautafkari mwisho wao na ambapo nikasema kwamba ukenda kusoma katika vesi ya kiingereza asematefa So, katika sehemu pata pata ya patakatifu au katika patakatifu ndipo ambapo tunaopata kuweza kuelewa nini maana ya mpango wa ukombozi wa mungu na tushaanaeza kujifunza ndani ya patakatifu pa mungu na je nini patakatifu pa mungu ukiruli katika kitabu cha kutoka ambapo ndipo original ya hili ya, ya, ya somo letu tau kutoka sura ile ya ishirini na tano na ule mstari wa nane nasema nao wanifanyia patakatifu ili nipate ukaa katikati yao patakatifu ni sehemu ambapo mungu anakaa mungu anakaa ambapo mungu yupo na kabla tuniendelea zaidi katika suumu letu hii la skuale basi niweze kuwaalika tuweze kupata ombi babayetu na mungu wetua miguuni asante kwa jili ya wakati huu tunakwenda kujifunza somo la kuelewa patakatifu ambapo ndani yake siri ya mpango wa kombozi imewekwa na hii sio siri kwa sababu ametufunulia kuyafahamu na kwamba yesu aweze ukawa jenasi fungua akili zetu ili tuweza kuelewa tuweza kujienda kwaajili ya hujak mara a kwa ajnasi nasi tunaomba katika jina lako yesu kristo uh, msikilizaji wangu na natumaini umebarikiwa na sasa atulekea katika mwendelezo huu wa somo hili hey, ambao tuonao unaendelea kila siku na leo tunana kuangalia somo la atakatifu na katika somo la wa marawa katika kitabu cha kutoka inasema kwamba ni sehemu ambapo yupo na zaburi sabini na saba na ule mstari wa kumi na tatu inatuendeleza kutupa uh, upana zaidi tumeona mungu yupo na kitu gani kipo humo ndani zaburi ya sabinina saba mstari wa kumi na tatu bibliaina haya ya kutuambia nasema e, mungu njia yako hii katika utakatifu ni nani aliye mungu mkuu kama mungu yeah. ukisoma katika versin ya kiingereza katika king aes version inasema kwamba uh, e mungu njia yako ii katika patakatifu kwamba inthesanctuay the ay o g is in thesanctuary sasa mungu yupo patakatifu na njia zake zipo humuhumo ndani ya patakatifu na katika danieli sura ya kumi na moja mstari wa thelathini na moja kisha ina peni na karatasi na ikiwezekana zaidi uwe na biblia yako pembeni ili tuwkuweza kupata kuelewa kwa pamoja na tuweze kuona kwa macho yetu wote kwa pamoja katika sura ya kumi na moja ya danieli na ile na ule mstari wa thelathini na moja biblia inasema biblia inasema vi na wenye silaha watasimama mbele ya upande wake nao watapatia unajisi mahali patakatifu takatifu ndiyo ngome nao wataondoa sadaka ya kuteketezwa ya kila siku nao watalisimamisha chukizo la uharibifu kwamba ukizingatia katika pale ndiyo ngome katika patakatifu pa mungu ndipo tunavopata ngome yetu kwamba mafundisho yote lazima ya bas kulingana na patakatifu jinsi pavivi jinsi kulivyokaa patakatifu ndipo kutakapomwongoza mtu na hapo ndipo unapopata ngome yetu na tunasema kwamba neno la mume ni taa ya miguu yetu na mwanga wa njia zetu na yeye mwenyewe ndiye mwanga kujwae kujitambulisha kwamba mimi ni mwanga uwanga zao uli mwengo na hapo ndipo anapoweka ngome yake na wa kwa sababu watu watakuja kujifunza hapo ndipo atajua hapa na tumeona hapa uh, shetani anafanya kazi kubwa ya kuweza kuondoa patakatifu kupanajis patakatifu kuondoa uh, misingi yote ambayo ipo katika patakatifu ambayo inaongoza watu katika njia za mungu na sasa leo kuna muda ambao umetolewa kwa ajili unaohusu patakatifu katika danieli hiyo hiyo sura ya nane na mstari wa kumi nanne kuna muda ambao wa kufanya jambo muhimu sana katika patakatifu inasema hivi katika mstari wa kminann danien kmi nann nasema akamwambia hata nyakati za jioni na asubuhi elfubilmt ndipo patakatifu patakapo takaso kwamba kuna muda wa kuweza kuna muda wa kuweza kutakasa hii sehemu sasa tumaona kwamba uh, watu wametewa na na kuna muda wa kuweza kuwatakasa yani kuondoa watu uh, katika hali ya kuwa na dhambi na kuwalejesha katika utu upya ambao kizazi chao kiweza kujulikana kama kizazi kisichokuwa na dhambi na kuna muda maalum ambao umewekwa kwa ajili ya kuweza kupata kasa kuondoa watu hali yao yakuwa na dhambi na kuwaleta uh, katika hali isiyokuwa n ya dhambi kwa sababu hapo ndipo ngome lipo na katika mpango na katika patakatifu hapa tunapaona kuna sehemu tatu kuna ua wanje kuna patakatifu kwa kawaida na kuna patakatifu papatakatifu au unaweza kusema patakatifu mno ambapo katika sehemu hii ya kwanza tunapata kuona kwamba uh, ukisoma katika sura ya uh, ukiendelea kusoma suraa ihta ya kitabu cha kutoka na sura zinazoendelea zinazoendeleapo mbele na kufika katika kitabu cha mambo ya walawi sura ya kmi kui na sit na sura ya ishitatu inakuelezea jinsi ilivyo muundo ulivyokaa na kazi ya kuhani katika siku ile ambayo tukainga katika chumba cha patakatifu mno sasa sehemu ya kwanza katika patakatifu ambapo ndio katika patakatifu hao pa kwanza ndipo tunapoona sasa kuna sadaka ya kuteketezwa inatokea katika mahali hapo na katika sehemu ile ya, ya pili ya patakatifu pa kawaida hapo makuani huwa wanaingia kila siku wakifanya kazi ya kuweza kutakasa dhambi lakini katika sehemu ile ya mwisho kabisa sehemu ya tatu sehemu ambayo inaitwa patakatifu papatakatifu au patakatifu mno kukani alikuwa anaingia mara moja tu kwa mwaka ili kuweza kuondoa uh, uto, uh, kuondoa dhambi zote za taifa la israel katika kitabu cha uh, mambo ya walawe sura hili ya ishirini na tatu katika sura ya ihttu na ule mstari wote kamoja tufungua katika kitabu hicho a mambo ya walawi sura ya ishirini na tatu na ule mstari katika ule mstari wa ishirini na sita nasema hivi kisha bwana akanena na musa na kumwambia lakini siku ya kumi ya mwezi huu saba ni siku ya upatanisho siku yenyewe imepewa jina ya kuhani kuingia hatika hiyo yuko chumba um, imepewa jina kamba ni siku ya upatanisho itakuwa kusanyika takatifu kwenu nanyi mtazitesa nafsi zenu nanyi mtamsogezea bwana uh, sadaka kwa bwana kwa njia ya moto nanyi msifanye kazi yoyote siku hiyo kwa kuwa ni siku ya upatanisho ili kumfanya upatanisho kwa ajili yenu mbele za bwana mungu henu kwa maana mtu yoyote asiyejitesa uh, mwenye siku hiyo mwenyewo siku hiyo atakataliwa mbali na watu wake katika mstari uh, katika sura ya ishirini uh, kumi na sita na katika sura ya kumi na sita na mstari wa ishirini na tisa na thelathini kitabu cha cha mambo ya walawi tunapata kuona kuonasa udhihirishozaidi uh, kitugani mbacho a kinafanyika dani na na ndipo hivyo kwamba muda aliopewa nandipo ali na, ana, anapewa siku hiyo amri hii itakuwa ni amri ya milele kwenu katika mwezi wa saba siku ya kumi ya mwezi mtajitabisha roho zenu msifanye kazi ya ya namna yoyote kwa maana siku hiyo patanisho utafanyika kwa ajili yenu ili kuwatakasa ninyi ntatakaswa na, ku, na, na, na dhambi zenu zote mbele za bwana kwamba hiyo siku hiyo ndiokwa ni siku ya kuweza kuondoa dhambi zote katika uh, israeli nzima mbele mbelezani mbele za bwana sasa tuone je ni kweli huu mfumo umefanyika wa namna ya kuweza kuudhihrisha mpango wa ukombozi wa kuondoa dhambi ulimwenguni na kuutangaza ufalme wa mungu duniani ni kweli na hakika ti taucha say isaya s 5a sura ya 53 tunapata kuona tabia kwa sababu pale mwanzoni kondo aliykuwa anachinjwa na isaya 53 anatueleza ni kwa namna gani kwa namna gani yesu amekuwa kama kondoo sura ya 53 msara wa inasema inasemahiv stalewa saba inasema hivii alionewa lakini alinyenyekea wala hakufunua kinywa chake kama mwanakondou apelekwae machinjioni na kama vile kondou anyamazavyo mbele yao wakatayo manyoya yake na sura ya kwanza ya kitabu cha yohana baada ya yoona kukutana na yesu sura ya kwanza ya kitabu cha yohana inasema inasemahivii msat nsema siku ya pili yake alimwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwanakondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu kwaho tunaona at sehemu ya kwanza a kwa aliyechinjwa pale mbeye alikuwa ni yesu kristo ndicho kifo cha yesu kristo kilitokea hapo na hiyo ni sehemu ya kwanza ya ua wanji kwamba kafara ilitokea na watu wakapewa mbadala baadaye y kupeleka wao kondoo sasa yesu ndiye ndie anakuka amekuwa amekuwa manakondoo na kazi yake ilihitimishwa pale tu aliposema imekwisha katika sulola kumi na tisa mstari wa thelathini yohana nasema basi yesu alipokisha kuipokea ilesika akasema imekwisha akainama kichwa akaisalimu roho yake hiyo ndio sehemu ambayo tuonyeshwa kwamba katika ule mpango wa ukombozi na katika patakatifu tunaona mwanakondoa amechinjwa na yesu kristo ndiye mwanakondoa achukuaa dhambi ulimwengu na kazi yake ilikwisha pale tu alipokufa msalabani kazi ya mwana kondoo sasa sasa hivi ni nani sasa hivi yesu ni kohani kwa nini webrania nane mstari wa kwanza anasema hivi basi katika hayo tunayosema neno lilo kuu ndilo hili tunaye kuhani mkuu wa namna hii aliyeketi mkondo wa kuume wa kiti cha enzi cha mbinguni tuishie hapo kwanza ni minani ambaye anakaa upande wa kuume katika kiti cha enzi ni yesu kristo na kama ni yesu kristo biblia mebu hapa kwa hiyo sasa kazi ya ukuhani imeanza na yesu kristo ameingia katika patakatifu pa mbinguni kwa nini nasema hivo pa mbinguni mhudum katika pili hivi mhudumu patakatifu na ile hema ya kweli ambayo bwana aliyewekwa wala si manadamu maana katika, kila kuhani mkuu huwekwa ili atoe vipao vya dhabihu na kwa hiyo lazima huyu awe na kitu cha kutoa kitu gani yesu anachokitoa ni niuzima wa milele basi kupitia hayo mawili sasa ni mwaka gani ambao yesu kristo alipata kuingia alipata kuingia patakatifu pakawwile sababu tumona kuna patakatifu au kuna patakatifu mno sasa ni lini yesu kristo alipata kuingia patakatifu pakapa kwanza kutukutani tena katika episodi inayofata mbeleni monku akuvariqi sana sana sana