Yeah. Uh, ujue watu wanavoongelea kuhusu elimu kwamba elimu ni ufungua w maisha jnachanganya wengi amba tautamtuanawambia kwamba kelimu nifungua maisha mbona okay, kuna wana wametoboa kukitaa wazengi wajasoma ila ja, uh, ni matajiri wametoboa kwenye maisha ajaenda shleni kweli kwamba kinachoongilewa elimu ni ufungua maisha amna ambaye amekosea kwamba kutamka a elimu ni ufungua maisha tunapokuwa tunaongelea elimu elimu kubwa ambayo binadamu anahitaji kuijua hasa katika kizazi cha saizi ni elimu ya kusoma na kuandika hii ni elimu kubwa kwanza ambayo mtu anatakiwa kuijua ukishaijua hiyo kitu kishajua kusoma na kuandika itizinafu inatosha hasa japokuwa kusoma zaidi kufika vyuo vikuu ni vizuri na sio zambi kusoma na hakuna aliye katazwa asisome ila tunapoongelea elimu ni ufungua wa maisha tunamaanisha kwamba kuwa na elimu katika jambo fulani ambalo unakwenda kulifanya taka kusaidia katika maisha kwa kila siku hiyo nasema elimu ni ufungua wa maisha kwa sababu gani usipokuwa na elimu ju ya kitu fulani uwezi ukafanikiwa ok unanua una gari usipokuwa na elimu ju ya ilo gari jinsi yaku liopareti uwezi ukaendesha gari lako kama hujui ni asereta ujui ni breki hujui mafuta ya kiisha ufanyaji uju jinsi ya kubadilisha oeli ujui hujui si nini unaona hujui jinsi ya kuitunza hiyo ndo elimu tunayoiongelea sasa inakuja upande wa maisha ya kila siku kwamba elimu ni ufungua maisha ndio na kwa nini tunahitaji elimu tunahitaji elimu hili tufikie malengo fulani kwamba pasipo elimu huwezi ukafanya jambo lolote la msingi hiyo ikubalike zikatariki pasipu elimu huwezi ukafanya jambo lolote la msingi Aa, nindapenda kuiongelea hii elimu katika mktadha li kwamba elimu tunaoiongelea ni elimu specific katika kitu ambacho unachoenda kukifanya kwa mfano mtu unataka kuwa mkulima lazima uwe na elimu kuhusu kulima kwa mfano naif kwamba mimi nataka nio mkulima labda wa maindi lazima ujue mahindi analimwaje maindi yanalimwa ya katika msimu upi ujue mahindi mbolea halisi katika mahindi ujue ni mdagani wakupalilia maindi na ujuela maidiumaddemuud usomee kwamba hautafanikiwa kwenye kitu chochote kama ujasomea nmanaasema elimu ni ufungu wa maisha unataakufanya biashara fulani lazimaowetuafikii kwamba mwanafunzi akisoma kafikachkafika wap kanaamefani ukija kuangalia wasomi wengi maisha yao ni ya kawaida na watu ambao wamfanikiwa sana swengi si sio wasom aut maisha ma yao ni ya kawaida ya chini wanatembelea waatembelea vsuba maisha yao ni ya chinislawatu wale ambao hawajasoma sana ila wana elimu ya kawaidaelimu ya kidunia wanajsomwuandika lakini wana elimu katika vitu fulani o elimu ambayo tunaiongelea <coughs> unataka kuwa mtu muza nguo lazima ujue nguo zinazwaiienda ku, shule. Shule. shule ndo kuna uelewa wawewe jinsiyakufatilia mambo ndoinakujaaakwenda shule tena kwa sabau gani mtu aliye shule anaezakaa na nguvu yakufuatilia kitu fulani lakini tu ambae lada ajenda shule laiase nguvu lakini uwezekano upo watu wajienda shule lakini wana nguvu ya yakufuatilia jambo fulani niichi kwamba unataka kuwa muuza nguo lazima ujue nguo zinauzwaji ujue nguo zinanunulia wapi kama ni china je mzigo china unachukuliwaje unaagizwaje mzigo china je makato yakoje taksi zikoje nini hizo kodi zikoje bandarini au zikoje mizigo kule mpaka hapo inafikaje usafirishaji eh? uandaaji usafiri nikienda kufanya elimu ambayo na hiyo elimu sio lazima afika shule sema always elimu ambao katika jambo. Kwa wa ujimungu, mtu otewakaibu unamjua anafanya biashara mfata akupatie au elimu lmi kulima njanjaa wakulima wetu nja-nja, wazazi wetu ambao wanalima jembela mkono awajui uh, hata anambolea nini wenyewe wamelima taapata gunia mbili tatu ameishi <coughs> kama nataka huwe mkulima uliyefanikiwa tafuta wakulima ambao unaona kabisa wamefanikiwa katika kilimo usimvate mtu anaekari moja anakushauri kilimo anakushauri nini hata kupatia ile strateji halisi ya kuingia katika kilimo kwa sababu najua sahizi kama kijana utaenda kwenye kilimo kwa sababu ulime kari moja tu sijui hapana unataka lazima ufanye biashara kubwa lazima ufate watu wakubwa ambao wanafanya kilimo lazima ujue zao naolilima lina faida lina hasara lazima ujue hasara zake zikoje j huko tayari kuendaa na hizo hasara j faida zake zikoje inalipa ilipi hilo eh? zao linalimwaje vivo hivyo katika kila biashara kwa sisi watu wateknolojiawatu watek lazima ujueambao naenda saiz aosm kampuni ndogo ndogo ambazo zinaanza zenye idea za kusaidia watu mbalimbali matatizo yao kila siku it itsbet lazima ufuate kitu kama hicho labda unataka ufungue omassto lazima ufungue omas uangalie je kuna prodkt gani ambayo na tei sahizi nia lazima ufungue brandi ambayo unajua unaezakaiskeli au ukaipanua kwa kampuni kubwa taka ufungua aikhn yako ya simu lazima ujua inasaidiaje lazima ujifunze utambue ufanye utafiti ufanye hiyo ndio ndo ambayo tunaisomea kama sahizi vijana wengi wanaingia katika day trading wanafanya stock trading pamoja na lazima ujue hivyo vitu kwamba inafanyaje kazi day trading stoku stoku ipi ni kampuni gani sahizi ziko hai zina hilt ni kampuni gani sahizi nafanya vizuri mfano saizi kwenyeyeunaongeleaocoin kwamba it is itis coin ambayo inaendelea saizibitcin nao in lazima hiyo noe wenayo hiyo ndo noe ambayo tunaiongelea wy kwamba ne ktefl elimu ni mfungua maisha sasa uwezi ukanaambia wwe inakuwa ni nii mfikane wow, majimajielimu wow. so, so, ambayo tunahitaji sahii ni elimu ya ambayo yambaoaatkipata ya kwa mtu yoyote yul lakinika na matunda makubwa katika maisha yako kila siku hiyo ndio elimu ambayo tunakuwa tunaiongelea kila siku s so, usibishane si na mtu kwambia elimu ni ufungua w maisha utabishe kwa sababu au kutokuwa na uelewa aiwaa sa wengiwanalakinimaishao ni ya chini ni ya kawaida lakini wengi wajasoma wengi wameishia form 4 wengi wameishaya saba wengi wameishia wana maisha mazuri na wanafanya biashara kubwa, kubwa, kubwa, kubwa zaidi ni kwa sababu vitu ambavyo walivichagua kuvifanya wamevifuatilia wamejua in wamejuauya hicho kitu ndani nje nje ndaniya hicho kitu wanakifanya tafuta biashara wanakifanyatbiashara ambaoaaa kufanya tafuta kazi unataka kufanya isomee sio lazima kama nilivyosema elimu si lazima uende shule kuna vitabu saizi kuna youtube youtube is the best best best best education platform ever kuna una unasikiriza kama hii kuna mambo mengi mengi mengi unaeza ukajifunza kuna watu watu always wanasema utakufanikiwa tembea na waliofanikiwa elimu sio lazima uende shule tafuta watu waliofanikiwa katika hicho kitu wafuate wakufundishe fuatilia fuatilia tchan ait kuwa na imane na kila jambo ambalo nalifanya usikate tamaa kwa sababu ya jambo fulani ufuatilia kila jambo linawezekana ok gdby and have a gniht