podcast uko na podcast ako, ngao siku nyingine tena tunakutana natumaini ni mzima kabisa na unaendelea vizuri siku ya suana kufunzamamayatma fya bahatimbayaelimu ya ya kutumia fedha haifundishi shuleni wavevikuunasababisha watu wengi kupoteza feza, kwa sababu ya kukosa maarifa sahihi juu ya kutumia fedha zao watu wengi wanatumia fedha zao kabla ya kufanya mambo makubwa matatu au kwa kuzingatia maeneo makubwa matatu eneo la kwanza ni kuchunza fedha kwa maana ya kuweka akiba eneo la pili ni kusimamia fedha kwa maana ya kuwa na mtiririko mzuri wa matumizi ya fedha zako na eneo la tatu ni kuzalisha fedha kwa maana ya kufanya uwekezaji wa fedha zako inawezekana katika biashara huduma jasiri ya mali kipaji na kadhalika hivyo basi ya leo takwenda kushirikisha mambo matano ya kufanya ili uweze kufanikiwa katika eneo la fedha ili usiona watu wanaofanikiwa katika eneo la fedha labda wana bahati sana au wanapendelewa sana ukweli ni kwamba hata unaweza kufanikiwa katika eneo la fedha ikiwa utakuwa na maarifa sahihi nini ufanye kabla hujaanza kutumia fedha yako kwenye matumizi mengine ndomaana mwandishi nguru wa vitabi vya fedhaobtsliwai kusema tofauti ya watu wanaofanikiwa katika eneo la fedha na watu wasiofaanikiwa katika eneo la fedha ni namna wanavyotunza fedza zao ni namna wanavyosimamia fedha zao na namna wanavyozalisha fedza zao tuende moja kwa moja kwenye somo letu yaendelea kuwa nami jambo la kwanza anza kuishi kwa budget. batimbaya watu wengi hawana utaratibu wala utamaduni wa kupanga bajeti juu ya matumizi ya matumizi zao ajalishi unapata kipato kikubwa kupangauu amatumziyaeazaoaaishipatkpat kikuwakaiapatakipato kidogo kiasi gani ni lazima upange bajeti budget. inakusaidia wewe kujua mtililiko na matumizi ya fedha zako inakusaidia wewe kujua kwa nini umefanya manunuzi kwa nini fanya matumizi katika jambo fulani na naujafanya matumizi katika jambo fulani kuna kanuni nyingi ambazo zimeelezea juu ya kupanga bageti kanuni nyingi zimeelezea juu ya kutumia kanuni ambazo zitakusaidia za kupanga bajeti na kuelewa yawiki wa matumizi yako kabla ya ya ya ya ya ya kanuni bajeti bajeti bajeti ni ni nini wa fedha zako zako katika matumizi matumizi matumizi matumizi matumizi yako yako yako yako yako kila siku kujua yako ya siku itakusaidia itakusaidia kujua yako ya wiki, kujua yako ya mwezi, kujua yako ya mwezi, kujua wiki ya mwezi miezi miezi mitatu kujua ya pesa kwa sita na mwaka na kuendelea kpitia kanuni hii itakusaidia wewe kaaanza kutimia fedha zako h umepanga et ambayo itakusaidia kufanya mambo ya muhimu na kutunza fedha zako na mwish siku fedha ambayo utaitunza na utaosimamia nakusaidia kufanya uwekezaji ambayo utakufanya upate faida na mwish siku kufanikiwa katika eneo la fedha kanuni ambayo watu wengi wanaitumia ikiwemo mimi pia na watu wa karibu ambao wamekuwa wakitumia wae wakipata matokeo makubwa sana na watu mashughuri na vijana wote ambao wanafanya vizuri katika eneo la fedha wamekuwa wakitumia kanuni hii na kupata mafanikio makubwa ninahakika kabisa hata wewe utafanikiwa katika eneo la fedha kwa kuzingatia kanuni hii kanuni hii inaitwa 1 as hii hapa ina maanisha matumizi ya muhimu pamoja na lazima yani matumizi ya muhimu na lazima kwa maana an yani usipoyapata maisha kwenda kabisa na hapa ndio nakusaidia wewe kulipa kodi nakusaidia wewe uh, um, kupata matibabu nakusaidia wewe uh, kulala sehemu zuri kupata chakula na kaalika kwahiyo asilimia hamsini kama kipato chako ni laki mbili unachukua laki mbili vidisha asilimia hamsini uh, ambayo utapata kiwango ambacho kutakusaidia kusaidia wewe kujua kwamba hiy apa asilimia amsini kwajili ya, kwa ya mahitaji ya muhimu kwa maana ya yai asilimia ishirini ni kwa ajili ya mahitaji ambayo si ya muhimu na waya si lazima hiy hapa ni wnt yaani ni yale mahitaji ambayo ya hata sipoyapata maisha yako anaenda vizuri kabisa mfano una laki mbili unazidisha na asilimia shilini napata kiwango hichi kiwango kununua labda nguo chakula mgawani hotelini kujipongeza kidogo kwa yako vitu fulani fulani fulani ambavyo kitu fani, na kadhalika hiyo hii hii hapa yafanya, kabisa. Tena, hapa muhimu ambayo maisha vizuri kabisa nyingine tena inakusaidia naezakanunua labdanguo akiba pamoja na kufanya uwekezaji kwa maana and investing hii hapa itakusaidia wewe kuweka akiba kwa ya akiba kwa ya baadaye baadaye akiba malengo katika itazidisha na ambayo kwaaiaadaada a akimbiasaa asia shiini aay biashara siinaa katika masomo katika uduma, katika huduma mali a aaa kpa ca a naasilimia kumi hii apa ni kwaajili ya katika mambo mbalimbali ya kijamii kisiasa cayotaaaiisaeaasilimia kumi ya fedha ya katika pesa zaluakatika kabla kaaujaanza kutumia kwenye matumizi mengine Kwa hiyo hapa mengineahamsini ishirini ishirini kumi ukijumlisha hamsini ongeza ishiini ongeza ishirini ongeza, ongeza kumi napata asilimia miamoja atia lakimbili katika makundi manne a kwajili ya mahitaji muhimu kwa ya ya amuhimu ishiini kwajii ahitajimhimu ishiini kwajiiyakafaauasada sakuamatumizi afea za ya itakusaidia kujua matumizi yako ya siku mwezi pamoja na wiki na mwaka mzima kwa hiyo ipakue sasa itakusaidia sana jambo la au sababu ya pili yapilianza kuweka akiba mwandishi wa kitabu cha richest from Babylon, george chaliwai kusema Pay first. kwa maana lijilipe kwanza wewe mwenyewe kwanza kabla aatumia pesa yao kwenye matumizi mengine mbaya watu wengi pesa wanatumia kwanza menginenaea aiba apa no mtazamo lakini matajiri wao wanaweka akiba kwanza kwenye matumizi mengine hivyo basi anza kuweka akiba aijarishwi na kipato kikubwa kidogo aijarishi kabisa weka akiba mia mbili miatatu mia tano uweweka itakusaidia sana kwa sababu akiba kadiri inavyokuwa kubwa zaidi unavyozidi kuongeza kufanikiwa katika eneo la fedha na kuelekea uhuru wa kifedha mfano mimi hapa nilikuwa sina pesa kabisa nilikuwa kipata pesa kidogo pesa zangu zinaenda wapi lakini baada ya muda kupata elimu hii nikaanza kiasi kuweka akiba isa anuanaa a aaa jaaama mojaaeu mbili nimepata kiasi zaidi lakimoja mbayo sadia mimi kufanya biashara pamoa na kfanya ekezaji katia maeneo aa aanya i kanikiwa katika eneo la maisha pamoja na eneo la fea kaaab kuweka kuweka akiba akiba fanya matumizi na kabisa anza akiba, kila unapopata kipato au fedha yoyote kabla hujaanza kutumia fea hiyo kwenye matumizi mengine hivyo na anza akiba. anza kuweka kuweka akiba akiba kila fedha unayopata pasipokujali hiyo fedha ni kubwa kiasi gani ni ndogo kiasi gani wewe weka akiba akiba aiozi ndo maana msemo wa enga unasema hivyo kwamba akiba aiozi weka akiba weka akiba na ukiweka akiba a akiba kwa malengo kwamba akiba hii nitaiweka kwa ajili ya kufanya uwekezaji katika eneo fulani sababu ya tatu au jambo la tatu matumizi ya fedha zako yawe chini ya kipato chako wanachum mmoja anaitwa pankson aliwahi kusema kwamba kinaongezeka kina matumizi baada yako yataongezeka yata ili kadii ktcikato cha i feza ambao naibaki iweze kusadia we kuweka akiba kwaajili ya matumizi yako ya baadaye au kwaajili ya malengo yako ya baadaye mfano umepata laki mbili wewe matumizi yako yayo chini ya laki mbili kama umepata milioni moja hakikisha matumizi yako yanakuwa chini ya milioni moja kama umepata milioni kumi hakikisha matumizi yako yanakuwa chini ya milioni kumi kama umepata elfu hamsini akikisha matumizi yako yanakuwa chini ya elfu hamsini bati mbaya watu wengi wakipata helfu hamsini matumizi ae anaka juu ya elfu hamsini kama ni u hamsini anataka matumizi ake a lakimoja katlakimoa matumiz ae a lakimbili naka nde mwanzo wakuwa mtu wamadeni kuchukua mikopo akishachukua mikopo utakuwa ni mtu ambaye hauna furaha pia utakuwa ni mtu ambaye una kwasababu msungo mawazo uilipe na pesa chini wa madeni unapoteza unapoteza thamani uaminifu feda zako yawe chako chako kila matumizi matumizi kipato kikiongezeka muda ili ambayo aataata a aniaea kuweka akiba ndiyo maana watu ili matumizi matumizi yako ya ya ya kidogo chini kipato zako zako kwa moja moja utaongeza juu ndomaana maa nyingi moja kwa moja utaweza kuweka akiba ambayo itakusaidia kufanya kezaji katika maeneo mbalimbali fea asa matumza ea hia au jambo la nne hweketa fedha zako eneo ambalo unaufamu wa kutosha au maarifa ya kutosha bahatimbaya watu wengi wakisikia fesha fulani inalipa au biashara fulani inalipa au kufanya ujasiriamali fulani unalipa sana wengi wanawekeza fedha zao pasipo kufanya utafiti wa kutosha pamoja na kupata taarifa za kutosha juu ya uwekezaji huo ambao wanafanya na mish fedha zao ambazo shida sana kuzipata kwa sababu uchumi umekuwa ni mbumu kupata fedha imekuwa ni kazi ngumu sana inaumiza sana kupoteza fedha zako kirahisi zakokirahisi kufanya utafiti pasipo kuona pamoja na maarifa pamoa nafaakutosha katika wanafanya wekezaji ndo maana mtu mmoja mwenye kima aliwai kusema ukiona mtu anakwambia susa fulani ukiwekeza tu inalipa sana juajua unatapeliwa hivyo kabla ujaanza kufanya uwekezaji katika biashara katika ujasiriamali katika kipaji chako katika masomo yako hakikisha unafanya mambo yafuatayo jambo la kwanza hakikisha una maarifa ya kutosha katika uwekezaji huo jambo la pili hakikisha una taarifa za kutosha katika uwekezaji huu na jambo latatu na la mwisho hakikisha una, una maarifa ya kutosha kwa maana ya taarifa information katika eneo hilo ili kiwekeza ujue kwamba uwekezaji wangu huu utanilipa pasipokujali nini kitatokea kwa sababu uwekezaji wangu mimi kwa kajili ya nafanya mfupiafaekezaj wa muda mrefu ili uwekezaji uweze kukupa faida hakikisha kwamba unaweka uwekezaji wa muda mrefu na uwekezaji wako hakikisha unautawanya katika maeneo matatu au manne kwa sababu wekezaji mmoja utakapoanguka uwekezaji wa pili watatu na wanne takusaidia kuendelea vizuri pasipo kuanguka kabisa hivyo nakushauri fanya uwekezaji wako ili uweze kufanya uwekezaji wako ni namna unavyoweka akiba ya fedha zako na una namna unavyo angilia bajeti zako kwa maana ya fea ambazo apata aana yakipato ambazo unapata katika shuguli zako zakila siku fanya uwekezaji katika eneo maaausha na namaariayakutosha itakusaidia sana kufanikiwa katika eneo la feza atumia fea aokufanya uwekezakiisha amaaia yakutoshsh kuongeza maarifa kuhusu fedha bahatimbaya elimu ya fedha ifundishe shuleni wao vya vikuu inasababisha watu wengi kupoteza fedha zao kirahisi ili huweze kufanikiwa katika eneo la fedha na ujue kabla sijatumia fedha zangu ni lazima niwe na ufahamu na maarifa ya kutosha ambayo takusaidia wewe kutumia fedha zako vizuri pasipo kupoteza fedha zako kirahisi hivyo basi ongeza maarifa ya maarifa ya fezah, kwa kujifunza kupitia vano mbalibali vya maarifa unaweza kusoma vitabu mbalimbali vya ambavyo eneo la fezah. na vitabu vinga, kitabu cha cha cha kwanza ambacho ambacho kwa ni mpenyo kimeandikwa kimeandikwa kita ya cha tatu anguzia ene like, na george gason kitabu cha tano ni litidadi pywadadi kimeandikwa na lebati kiosake kitabu cha sit ni hl quadrant kimeandikwa na lobati kiosake ni kitabu kizuri sana na kitabu cha mwisho ni kitabu cha mwisho ambavyo sana sana kufanikiwa katika eneo la pia pia sikiliza podcast mbalimbali za ya ya vitabu online yana, madame, sana. Pia, su, video za masa, pamoja na na video pamoja motivation casaumaansa u aaajumane kuna walimu kuna una nanauka mwenyewe pia kuna kuna t mwambene wanafundisha elimu ya fedha wafuatilie sana kufanikiwa katika eneo la fedha pia soma fea amakababai katika eneo la fedha instagram kibenja fedaua ina kuna james mwangamba kuna kapiga kuongeza maarifa eneo la una iskapiga aaitasadanemaariaene a feda mshasiku uniniane aatma fedha zako mfano ulikuwa anatumia fedha zako kwa sababu ulikuwa ujui faida ya kuweka akiba pia likua anatumia fedha zako kwa sababu ulikuwa ujui Kupanga kujifunza na ya jiniakupanga taunngea maauu afea ua moja kwamojautaongeza iu ya feda piatakusadia sanakuanikwa katika eneo la fedakusaidia wewe kuna matumizi mazuri ya fedha zako Bonus. hakikisha matumizi yako haufanyi kihisia hakikisha matumizi yako haufanyi kwa matamanio kwamba ukiona kila kitu ununue hakikisha unavyofanya matumizi yako fanya matumizi kwa kutumia maamuzi ya busara maamuzi ya mantika, kwa maana kwamaanatumia fikira kufanya maamuzi au matumizi ya fedha zako baadaye ya kutaka kununua kila kitu aaweza kuweka budget kwamba nikitoka leo akikisha natumia fushini tu kwa sababu naenda kunua kitu moja mbili tatu ipo ndani ya mpango wa fedha zangu ndani ya siku hii wiki hii mwezi huu kwa hiyo hakikisha acha kufanya matumizi yako kwa hisia kwa au acha kufanya matumizi yako kihisia mwisho kabisa ili uweze kufanikia katika eneo la fedha hakikisha mambo aya yokushirikisha siku ya leo unaweka katika utekelezaji nitapenda nikutajia mambo matano ya haraka ili uweze kuyazingatia na kuyakomboka ukaribu zaidi na kuweza kuolewa nini nilikuwa kizungumzia jambo la kwanza nikasema anza kuishi kwa jambo la pili nikasema anza kuweka akiba jambo la tatu nikasema matumizi ya fea zako yawe chini jambo ya la nne nikasema wekeza ea zako eneo kutosha au ene amaoaamatosa kutosha jambo la tano nikasema nikasema ongeza na bonus, nika sema, acha kufanya matumizi Kupitia, mambo matani ambayo kabisa maana latano ange aaias maisha ni kushubutu ukishubutu kila kitu kinawezekana kusema nataka kufanikiwa katika eneo la fedha nataka kufanikiwa juu ya kuwa matumizi sahihi ya fedha zangu ni kuweka utekelezaji mambo haya na kuchukua hatua sasa hivyo basi nakutakia utekelezaji mwema na uli, ili uweze kupata maraka zangu mbalimbali nifuatilie kupitia social platform mbalimbali mbali. instagram utanipata kwa lolofa facebook utanipata kwa lolosfa twitter utanipata kwa loloa pia youtube utanipata kwa Lolo fact loochanel na tiok utanipata kwa lutapata marka zangu nyingi utapata video zangu nyingi pia nakushauri huongeza maarifa kupitia e buku yangu ya maisha na itakusaidia takusaidia kuongeza thamani ya maisha yako pia ya maisha yako hii unaweza kunitafuta kwa namba s nitafute tafuttuasiane vizuri sana tkiautekezaji mwema amongezaji wako au wako subscribe katika platform auwako tnga katikambao nasikiliza podcast ili uendee kupata nyingi zinazo kuja katika mwendelezo wa masomo yetu ambayo yanatolewa na chaneli yetu ya Fact podcast karibu sana nakukaribisha ende kujifunza kauli mbiu aisha usubutu