karibu maisha ni kusubut podcast. kwa ka wako yako ngao siku nyingine tena tunakutana na, na tumaine wee ni mzima kabisa na unaendelea vizuri kabisa siku ya leo nimekuandalia somo zuri ambalo mimi nawewe tutajifunza sifa sita za mtu anayetaka mafanikio pasipo historia yako pasipo kujali kiwango cha elimu ambayo unayo pasipokujali kujali sapoti ambayo unayo pasipo kujali mtaji ambao unao hata wewe unaweza kufanikiwa sana sio kufanikiwa tu unaweza kufanikiwa kwa kiwango cha juu ikiwa utajua ufanye nini ili uweze kufanikiwa kwenye kitu ambacho unafanya mara nyingi nimekuwa naambia sana vijana wenzangu kiwango cha mafanikio yako nategemea sana na kiwango cha kujitambua kujitambua ni nini kujitambua ni kuwa na ufahamu au utambuzi wa maisha yako au wewe mwenyewe kwa kina sana kuanzia ubora wako kuanzia madharifu yako kuanzia sia zako na kadhalika sitapenda sana kuingia deep kwenye eneseemu kujitambua nategemea nitaanda ambayo tutajifunza kujitambua kwa kina sana shaikujiuliza ni kwa nini bahaiyawafanyabiashaa waafaiwa sana kwenye wa biashara ni kwa nini bahai ya jasiiamali wanafanikiwa sana kwenye ene jasiiamali waosa wenye eneo la watu wa wanafanikiwa sana kwenye huduma zao je ushai kujiuliza ni kwa nini bahadhi ya watu wanafanikiwa sana kwenye vipaji vyao hata wewe unaweza kufanikiwa sana kama utajua nini ufanye mara nyingi umekuwa na mtazamo kwamba watu waliofanikiwa sana wana bahati tafsiri ya bahati ni pale maandalizi yanapoputana na fyusa watu wanaofanikiwa wanajua ni niti hii inaweza kufanikiwa ni lazima nijianda vizuri hata ata takapokuja niwe tayari kuongeza nafasi ya mimi kufanikiwa no hali hiyo kuitwa bahati hata unaweza kuongeza bahati na kufanikiwa kiwango cha juu katika eneo la biashara eneo la jasiliamali eneo la fedha eneo la huduma eneo la kipaji eneo la elimu na kadhalika hata unaweza kufanikiwa sana tafiti mbalimbali zimefanyika kwa watu mbalimbali waliofanikiwa wamekuwa wakiulizwa kwa nini wanafanikiwa mambo amambogani wamekua wakiyafanya amefanikiwa tofauti waliuliza majibu ambayo yaipatikana yalionyesha kwamba ndiyo huyu ni mfanyabiashara ndiyo huyu ni mjasiliamali ndio huyu i mwanamichezo ndio huyu ni mwandishi lakini sifa zao au mambo anayoyafanya yanafanana na kuonyesha kwamba kila mtu anaweza kufanikiwa ikiwa atafanya vitu hivi ambavyo watu waliofanikiwa wamekuwa wanafanya ndiyo maana nikaamua nikuandalia hii baada ya kufanya tafiti sheemu tofaut tofauti kwa kusoma vitabu wauliza watu waliofanikiwa katika biashara jeshi ya mali eneo la fedha eneo la huduma eneo la kipaji na kadhalika nikapata sababu nyingi sana ambazo nigeza kkushirikisha lakini siku ya leo nimekuandalia sifa sita ambazo mtu anayetaka kufanikiwa ni lazima awe nazo ni lazima azijenge ili aweze kufanikiwa hivyo basi anzea kuwa nami mpaka mwisho wa pkasti hii ili uweze kujua nini ufanye nini ujenge ili uweze kufanikiwa kwenye kitu ambacho unafanya sifa sita za mtu anayetaka mafanikio sifa ya kwanza ni mtu ambaye anajua kusudi la kuzaliwa kwake maa tumekuwa tunasikia wamasai tofa tofauti wandishi tofa tofauti wa kusudi kusudi kusudi Undua kusudi gundua kuzaliwa waawakielezea kusud kusudu unkualia kwaozaiw ai asilimia ya kusudi yawatwana kuzaliwa kwao hivyo hivotujua kwamba kiwango cha mafanikio yako nategemea sana na kusudi a kuzaliwa kwako kusudi nini? kusudi ni ni nini katika eneo fulani kuwepo katika eneo ambalo unapasa kuwepo kuongeza nafasi yahuku kufanikiwa njia njiaahisi kujua kus kuzaliwa kwako ni kuanza kujiuliza je nikuanza na kipaji gani kipaji chako moja kwamoja ni kusudakuzaliwa kwako kama aliojua kipaji chako unaweza kujiuliza je napenda nini sana kufanya nyingi nyininatumia maa nyingi au muda mwingi natumia kufanya nini kwa maana pashen jua pashen ni ipi je pashn yako ni kupenda kupika je pashen yako unapenda kuandika je pashni yako napenda kucheza mpira je pasheni yako kupenda kufanya biashara je pasheni yako unapenda kusimulia je pashni yako napenda kuongea na kadhalika kwahyo pashen yako pamoja na taranta yako kwa maana ya kipaji ezakuwa ni kusudi na kusariwa kwako jesha kujiuliza ni kwa nini anafanikiwa sana kwasabau a afanikiwa sana auiwa kwake ni u on a matata afanikiwa sana kwa sababu asaau ama kukuaiwa kwake ni mitindo jeshi kjuiza ni kwa nini miradi aya amefanikiwa sana kwa sababu amejua kusudi kusukuzaliwa kwake ni uandishi wa habari ua a aafaa tualiwa kwa hiyo usui ndio n ya mafanikio ya ya ya yako tena kusudi ndio n ya mafanikio yako hivyo anza sasa kujitafuta na kujua wewe ni nan jiulize swali hili wewe ni nan sijakuliza jina lako sijakuliza kazi yako sijakuuliza ambayo unayo liza wewe ni nane ukishajuaw ni, ni wa kuzingatia vitu viwili ambavyo vimekushirikisha hapo nyuma kwamba kipaji chako kwa maana kwa kwaman na kitu kitabacho napenda kufana amana kwako utakuwa unafanya kitu ambacho ni sahihi ni kitu ambacho unakipenda ni kitu ambacho umeumbwa na mungu huja ukifanya hapo duniani kwa mana kukitimiza au kulitimiza kusudi lako moja kwa moja utaongiza nafasi ya wewe kufanya vizuri na kufanikiwa kwenye kitu hicho sifa sifafiri ni mtu ambaye ana nidhamu ya muda na feza obati kiosaki mwandishi mgulu ya vitabu vya fedha aliwai kusema tofauti ya watu wanaofanikiwa na watu wasiofanikiwa ni nana wanavyotumia muda wao na fedha zao je unajua kupangilia muda wako je unajua ukiamka utafanya nini nini na na mchana utafanya nini, na wakati la, utafanya wakati nini je unajua matumizi ya muda wako je muda wako mwingi kufanya nini je unafanya kitu ambacho umezaliwa umezaliwa au lako kulifanya Awa, muda mwingi kusudilako napasa kulifanyaatuda nishaa weni muda mwingi kufuatilia mitandao ya kijamii wamesema nini amposti wa nini kwayo ni lazima huu na matumizi mazuri ya muda njia rahisi ya kuwa na matumizi mazuri ya muda nikiweka vipaumbele kwamba asubuhi nitaanza na kitu fulani mchana tafanya kitu fulani jioni tafanya kitu fulani usiku tamaizia kitu fulani ya nafasi oaekufai sa enye kinachofanya kwenye biashara eye biashara mali eneo la fedha eneo la elimu eneo la kipaji na a hivyo ni lazima lazimauna matimizi mazuri ya muda Zama ambazo tupo ili mtu afanikiwe ni lazima aweuchumi ailikiuchumi ni lazima una matimizi mazuri ya yafea zako matumizi mazuri ya feza zako nakushauri sikiliza za nyuma kwa maana azua aw iausaia sana matumzi mazuri ya yafea zako ili uweze kufanikiwa ni lazima ujenge nizamu kwamba ukijisikia auijiskii lazima uheshimu muda wako utumie rasilimali muda vizuri unajisikia jskii ni utumie fedha zako vizuri sifa tatu ya mtu anayetaka kufanikiwa ni mtu ambaye ni mvumilivu kwenye maisha changamoto hazikosekani matatizo hayakosekani kupanda na kushuka kupo vikwazo ni sela ya maisha je unapopitia changamoto vikwazo matatizo kupanja na kushwika je unakata tamaa au naendelea kufanya maisha sio kama alula ya kwamba imenyoka imepindapinda ni lazima uwe mvumilivu ni lazima uwe mkakamavu mti mmoja mwenye kima kusema kiwango cha mafanikio yako nategemea sana na kiwango cha ukomavu wako au uvumilivu wako lazima uwe mvumilivu ni lazima usimame imara ni lazima uwe mkakamavu kwa maana uskatia tamaa pale mambo anapoenda tofauti ulivyotarajia mambo anapoenda tofauti nilivyotegemea na kuamini kwamba kitu nachopitia sasa ni darasa kitu nachopitia sasa akita dumu nacho kitapita tu lazima niwe imara lazima niwe mvumilivu kwa sababu najua nini nataka nini napaswa kufanya nini nataji kufanikiwa kwenye kitu hichi lazima niwe mkakamavu lazima niwe jasiri lazima niwe kinganganizi naakika kabisa ukiingiza kiwango cha uvumilivu utafanikiwa sana kuna kitu inachofanya mfano mimi hapa napenda sana kuzungumza napenda sana kufundisha kuna kati sijisiki kabisakufundisha nakaiijiskikaskuongea ai ilazima itaongea nitazungumza mwisho wa siku nita momentum nitazungumza tafundisha mish wa siku ah, nitafanya vizuri na naweza kufanikiwa kupitia ah, ta hii kusua kua kwangu kwa, kwa maana kufundisha na kuzungumza hivyo na kushauli kijana mwenzangu mtu unaesikliza podkasti hii ongeza kiwango cha uvumilivu ili uweze kufanikiwa kwenye kitu inachofanya sifa ya nne ya mtu anayetaka kufanikiwa ni mtu ambaye anafanya kwa mwendelezo ni mara ngapi mekuwa nasema nitafanya kesho na kesho kifika unasema nitafanya kesho nyingine tena na kesho nyingine kifika nasemanitafanya kesho nyingine tena kiasi kwamba kesho zinakuwa nyingi pasipokufanya ndio mwanza wa kugairisha hakuna mtu ambaye mfanikiwa kwa kiwango cha juu hakuna mtu ambaye mfanikiwa kugailisha hakuna mtu ambaye mfanikio wa kufanya kitu fulani na kushia katikati hakuna mtu aliyefanikiwa wakuamaamakilaittaakufanya lazima ufanya jambo moja ulifanikishe ulimalize mpaka mwisho uamie jambo lingine kwa sababu mafanikio hayapo mwanzoni mafanikio yapo mwisho wa kumaliza jambo fulani lazima ufanye jambo moja lazima mojalazima na jambo moja mpaka mwisho uone nini utapata ni mafanikio gani utapata mara nyingi sana imekuwa nikiwaambia sana vijana wenzangu kwamba kilele cha ushindi au ushindi uko juu ya kilele kamwe ushindi uwezi kupata chini ya kilele ili upate ushindi ili upate mafanikio ni lazima ufanye kwa mwendelezo fanya leo fanya kesho fanya kesho kutwa kila siku nafanya unajisikia haujisikii enaaa nitafanya nitafanya nitafanya hili wezi kufanya kwa mwendelezo tumia kanuni minute kwamba kufanya kwa dakika tu tu utaongeza moment utafanya zaidi ya kwambaau umpiga hatua kadhaa kosingefanya kabisa hivyo anza kufanya kwa wdeezo ndomaana kwamba mwendelezo ni ufungua wmafanikio ni lazima usikubali kwa usikubali kuwa mtu wa uskubali ni lazima nilazimausti na jambo moja hakikisha unafanya jambo moja mpaka mwisho naikamiisha fana ambo lingine unaongeza nafasi ya awewe kufanikiwa je unajiahidi kuanzia leo kwamba kanzia tabia ya tabiaugaiisha malengo yako o kutumia kanuni ya mbili je tabia ya jambo moja mpaka mwisho hivyo nitafurahi sana ukiwa okay, mtu uaaaoaashaana kwa wendeezo sifa ya tano mtu anayetaka mafanikio ni mtu ambaye na anajituma hakuna niaakazi nanjtuma hata kidogo pasipo atkidogo na malengo makubwa kiasi gani makubwakisigan na maon makubwaksigani ualiwa kwa a tuwaka asoua atua kwamba kufanya kazi utumie nguvu sana manishi kwamba ufa, ufanya kazi lazima utumia kii sana work work plus to success kwamba fanya kazi kwa kutumia kii kidogo na nguvu kidogo unaongeza nafasi yao kufanikiwa ni lazima ufanye kazi lazima ujitumi watu wote ulioona wamfanikiwa wanafanya kazi kwa bidii wanachelewa kulala kwa kwa kwa maana si kwamba saa saa saa saa saa saa kama kama kuna fanya fanya fanya kazi kazi kazi kazi mpaka mpaka mpaka lakini lazima lazima muda muda wa wa kupumzika kidogo itakuwa itakuwa sana sana sana sana vizuri na bidii bidii anafanya anakesha studio manasamaanati mda maana anafanikiwa sana katika uimbaji wake katika keria yake katika kipaji chake miradi hayo hivyo hivyo mwamidide hivyo hivyo watu wote ulioenda mafanikio wanafanya kazi kwa bidii akuna mafanikio ya bure lazima ufanye kazi lazima ujitume aeza kujituma sasa aeza kufanya kazi kwa bidii sasa wakati ndio sasa acha uvivu acha kutegea acha utegevu kazi jisukume, jitoka, moja, kwa bidii jisukume kubali kuajibika jenga tabia kufanya kazi watu, kwa kyo, kyo, kyo ango, kwa aku, waku, kwa bidii utapata matokeo makubwa ikiwa tu utajua nini ya kiwango cha kujitambua kwako matumizi muda wako jt an mwisho mtu makuwa mafanikio ni atamuaaia anayependa sana kujifunza kila siku Mwa, mwanafastafa maarufu kutoka ugiriki sokalti zaa kuingiza kwa nini anihekima sana aasema kwamba inahekima sana kwa sababu mambo inayoyajua ni machace kuliko mambo nisiyoyajua hivyo kila siku najifunza takuwa ni hatima sana takuwa ni busara kubwa sana ambayo utakuwa umeijenga ikiwa kila siku utapenda kujifunza utapenda kujifunza kwa kusikiliza podcast kama hizi utapenda kusikiliza kusikilizak utapenda kusma vitabu utapenda kuzuria seminar utapenda kusikiliza video za youtube kusima makata tofauti kwenye mitandao instagram facebook kujiunga madarasa yenyewo ya mahana yenye kueleweka facebook pamoja na whatsapp nakika kabisa utakua vizuri sana ikiwa tu utafanya kazi ile ambayo unajifunza au maarifa ambayo unayapata kwenye vianza mbalimbali vya maarifa ukiwa maarifa unaongeza nafasi ya kuwa mbunifu na kupata mawazo ambao utajitofautisha na watu wengine mwish wa siku utaongeza upekee ambao utakupa nafasi ya yaw kufanikiwa kwenye kitu nachofanya enye biashara ni lazima uo mbunifu enye simailaza u mbunifuwenye eneo la fea nilazima kwa maana jinsi ya kufunga mauzo jinsi ya kuwashaish wateja wako jinsi ya kujitofauisha na watu huduma watuaanahudum a yakwao na hakika kabisa kupitiaast hii utakuwa ni mtu mwenye mafanikio makubwa kwa kujenga sifa sita ambazo imekushirikisha kupitia past hii kumbuka mafanikio yausie siku moja si kwamba umesikiliza podcast hii utafanikiwa leo hapana leo, mafanikio ni mchakato mafanikio yanachukua muda ni lazima uchukue hatua ka manay kufanya utekelezaji kubeba uwajibu kuwajibika kujituma kufanya kazi kwa bidii kuwa kazi kila siku kutimiza malengo yako ndoto zako kulitimiza kusudi lako netuzako, pamoja na kufanikisha maono wako moja kwa moja utakuwa mtu mwenye mafanikio makubwa sana ikiwa tu utaanza ku us kuzaliwa kwako utajua matimizi sahihi ya muda wako pamoja na fedza zako pama aeaena nidhamu ya muda na fedza utakuwa ni mti mvumilivu na mkakamavu utakuwa ni mtu ambaye unafanya awendelez pasikugaiisha auaiisha malengo yako ndoto yako kuzaliwa kwako pamoja na ya maono yako usuaia pia ni mtu ambaye ni mtu ambaye ambanapenda kujifunza na kila siku sikukuongeza maarifa pia kumbuka kwamba mafanikio yako yanategemea sana watu wengine ni lazima uwe mtu unaoshirikana na watu wengine kwa maana a marafiki zako watu mbalimbali kujitolea katika shughuli mbalimbali kuwasaidia watu wenye uhitaji kuongeza nafasi ya kufanikiwa na munukubaliki zaidi anakuwa katika kitu lazima na nezima, watu wengine t ujitolee usiwe binafsi usiwe mchoyo usiwe naloa umimi jifunze ajili ya watu wengine gusa maisha gusamaisha watu wengine gusa maisha watu wengine jinsi mungu anapokupa ufahamu anavokubaliki chofanya a kitu ambacho kwa ambachoa malengo yako ndoto zako pamoja na maono yako kumbuka maisha kusbut ukisibutu kila kitu kinawezekana nakutakia tekeezaji mwema kupitiahii ukaena uamfanikio nafanyie kazi yojifunzakupitaas hii ulikuwa na kast wako isent ngao kumbuka tena kalumbiri maishanakusubutu hivyo unaweza kunifolo kwenye, kwenye platfo mbalimbali instagram ingramtaipata kwa fact youtube fact channel facebook faeboktaipata kwa fact tiktok utanipata kwa fact akupata a tutapata maka zangu nyingi tutapata video zangu nyingi pia inaweza kuwasiana na mimi uh, kwa namba zifuatazo sf6 7ab4 s9 8et na b tasiana kwa ntesti pamoja nawasa kupitia namba hiyo karibu sana kaarumbii maisha na kusigutu.