je unajua elimu ya kujitambua wewe ni nani haicholewi mashuleni wao vya vikuu inapelekea watu kujitambua ndio lakini kujitambua kwa kiwango kidogo sana baratimbaya watu wengi hawajui kwamba wao ni problem solver yani ni watatuzi wa changamoto na matatizo ambayo wanakutana nayo kwenye maisha maishaaa kila siku na maisha ya watu wengine kwa sababu mungu jinsi alivyotuumba sisi binadamu ametuumba kutatua changamoto na matatizo ambayo yanakuja kwenye maisha yetu ya kila siku kwa hiyo changamoto hazitakuja kuisha wala matatizo hayatakuja kuisha kwa sababu wajibu wa binadamu au wewe ni kutatua changamoto na matatizo ambayo yanakuja kwenye maisha yako ya kila siku swali la kujiuliza je unajua wewe ni nani kwa sababu msingi wa wewe kupiga hatua kwenye maisha yako ni kujitambua ukijitambua moja kwa moja inakupa nafasi ya wewe kutoka sehemu ambapo upo kwenda sehemu ambao unapaswa kuwepo kwa sababu una kila nyenzo ya wewe kutoka sehemu ambapo upo kwenda sehemu ambao unastahili kuwepo unaweza na inawezekana ikiwa utajitambua wewe ni nani kabla hatujaendelea na somo letu ni lazima ujiulize kujitambua ni nini kujitambua ni uwezo wa kujifahamu wewe ni nani au kujifahamu kwa kina wewe ni mtu wa aina gani kwa sababu watu wengi wanafahamu sana maisha ya watu wengine kuliko wanavyojifahamu wao kwa uwepo wa mitandao ya kijamii imepelekea watu wengi kujifahamu wao kwa kiwango kidogo sana kuliko wanavojfaham wanavyofahamu maisha ya watu wengine hivyo una kila sababu ya kunisikiliza mpaka mwisho wa wast hii ili uweze kujitambua wewe ni nani kwa sababu wewe ni loo inayoishi ndani ya mwili kwa hiyo mtu akikuuliza wewe ni nani au ukijiuliza mimi ni nani unapaswa kujibu mimi ni lo inayoishi ndani ya mwili mimi ni bidhaa kwa sababu bidhaa yoyote ambayo inafanya vizuri sokoni ni ile yenye thamani kwa maana hiyo wewe ni bidhaa ambayo inatatua changamoto pamoja na matatizo ya watu wengine pamoja na maisha yako ili kupata thamani ambayo itakufanya wewe kupiga hatua sehemu ambapo upo kwenda sehemu ambayo unapaswa kwenda kupitia kitu ambacho anafanya hu kitu chochote ambacho anafanya inahitaji utambue wewe ni nani kwa maana hiyo ni lazima ujitambue na kujua nafasi yako hivyo basi nimekuandalia tips tano ambazo zitakusaidia wewe kujitambua na kujifahamu wewe ni nani na hizi tips hakikisha unaandika pembeni na maswali haya ambayo nakuuliza hakikisha unayandika na majibu takayapata itakusaidia wewe kujifahamu ni nani swali la kwanza la kujiandika andika mimi ni nani andika majibu yako pale alafu swali la pili nini nataka kwenye maisha yangu andika nini mnataka au sai la tatu nini napaswa kufanya hii niweze kupiga hatua kwenye maisha yangu swali la nne nini malengo yangu au malengo yangu ni yapi maswari ya manne yana nafasi kubwa wewe kufanya ujitambue kwa kiwango cha juu kwa sababu maarifa haya ya kujitambua yanapatikana kwenye vitabu vya maendeleo binafsi yaani bila kupoteza muda nitaomba twende moja kwa moja kwenye somo letu ambayo itakusaidia wewe kujitambua kwa kiwango cha juu sana extraordinary awareness msemo maarufu wa mkufunzi wa masuala ya akili ya kujitambua lameki christ anapenda kusema jitambue kwa kiwango cha juu yaani e inaezekana kabisa ukajitambua kwa kiwango cha juu na kuweza kupiga hatua kabla ya kufanya chochote hakikisha unasikiliza unasikilizaast hii hii uweze kujitambua na kuweza kupiga hatua akufanya kitu ambacho ni sahihi na unapaswa kufanya kwa sababu ni nani moja kwa moja utafanya kitu ambacho ni sahihi amana mtu mmoja mwenye kima yaani kila, kila kwamba ee auju unaenda wapi kpana gara ya dodoma ni sawa panda gara ni sawa agaiasongea ni sawaaagaiainga ni saaan tamua a gaama ingada ashaa mango ya at ma a y say uimara wako wako au upo wapi uaimaawak kujua kwamba wewe hapo ni bora sana usikubali mtu mwingine akwambie tofauti wewe unaweza sana usikubali mtu mwingine akwambie tofauti wewe ni wathamani sana usikubali mtu mwingine akwambie tofauti wewe ni wa kipekee sana usikubali mtu mwingine akwambie tofauti kujua uimara wako au wasten ni pamoja n ni pamoja na kujua wewe ni bora katika gani yani wewe kipaji chako ni kipi na kitu gani kituganinapenda zaidi kuna kitu ambacho ukifanya ukifanya unatumia nguvu kidogo lakini matokeo makubwa kitu ambacho kifanya, ni mahiri sana aana kwa ufanisi wa hali ya juu na wangine, watu wengine wanakusifia watu wengine wanakupongeza na watu wengine wanasema ni ni ni ni bora bora bora bora sana sana sana sana katika katika katika katika kuimba kucheza mpira kuigiza kufanya biashara ni bora sana kuzungumza mbele ya watu wewe ni bora sana kuwa mwandishi wa vitabu wewe ni bora sana kuchekesha na kuwaburudisha watu wengine kwa hiyo ni vyema sana kujua kwamba wewe ni bora katika maeneo gani na upo ubora katika sehemu hipi ili uweze kujua uwa au uimara wako kwa lugha nyingine ubora wako chukua datani lako andika kipaji changu au vipaji vyangu ni vipi andika kipaji changu moja mbili tatu nn tan sit vipaji vyako halafu kitu gani unapenda andika lapenda kupika napenda kuandika napenda kusoma napenda kuzungumza napenda kuimba ambavyo baada hapo kuangalia kitu gani ambacho uh, andikaotnda zaidi ni kitu gani ambacho hata watu wengine wasipokupongeza najiskand kukifanya watu wengine hata wakikucheka aa kukifanya akamwdshi mzu akini kwasabau nikicu ambacho nakipenda nikafanya mazoezi eh, nkaja kuwa spika mzuri na mwandishi mzuri maana nasikirza mpaka muda huu hapa kwa hiyo fanyia kazi ii hapa jambo kwa maan tambua uimara wako u wapi wakuzingatia vitu viwii kitu cha kwanza nimekwambia kipaji chako kitu cha pili kitu pwendo, kwa mana, sana. Tips ya pili yako yako mtu mtu ambaye ambaye ni mkamilifu hakuna kit nachopendwasaaasilma ama kila mtu na mazaifi yake kila mtu na mapungufu yako ni jambo tu la kukubali la kujua kwamba wewe mazaifi yako ni yapi la kusaidia kukabiliana nayo na kuweza kusonga mbele kwenye kichwa nachofanya nawezekana mazaifi yako una hasira sana nawezekana nawezekanamahaifi yako unajichukulia poa sana nawezekana mahaifi yako haujikubali nawezekana aujikubalinaezekanamaafi yako Uh, kut wa jipende kana mazaifu yako, yako, yako ni mtu duni sana yako aamaaifu yakojsimtu a thamani sana mazaifu yako ni mtu najitoa kasoru sana nikwambie kwamba wewe na watu wengine wotedunia nzima tuna maaifu jambo ambayonatofautisha wewe na watu wengine ni kukubali mazaifu yako halafu tafuta mtu ambaye namwamini au kocha atakusaidia wewe ukabiana na mazaifi yako na kuweza ku zaidi kwenye uimara wako kwa maana wamaanaasilimia saba katika uimara wako asilimia zaidi iunz zadi kia kuwa bora zaidi na asilimia an tu focus kwenye maaifi yako takufanya wee kua mt wenye u zaidi nye kiinachofanya nakua mtu bora zaidi kwaiyo fania atakusaidia sana jambo la tatu tabia zako au kwa sababu kila mtu kujuliza, gani unayo, au hako, tabia ni sabau ila uaaambayo uao aupenwatoto wako nayo waekuanayo kaisa je hizi tabia ambazo ninazo zinafanya mimi aweza kusonga mbele kwenye maisha yangu au hizi tabia ambazo nnazo zinafanya shinda upiga tua kwenye maisha yangu i easana kujiuliza kwasababu tabia ina nafasi kubwa ya kufaa ina, ina nafasi kubwa ya kufanya wewe kupiga hatua awesipiga hatua kuna tabia ambazo ni zuizi na tabia ambazo ni chachu ya wewe kusonga mbele tabia zuizi ni tabia uvivu tabia visingizio tabia kulaumu tabia y kujichukulia poa ni vyema sana ukasikiliza zilizopita limezungumzia kwa kina juu ya tabia takufanya wewe kuweza kusonga mbele na mambo gani uafanye uyafanye uweze uh, kupiga hatua na tabia gani ambazo kuepuka juu ya amaeaajambo la malengo yako kila mtu ana malengo kunaingewa na malengo makubwa uagea na malengo madogo kuagea na malengo katikati ni akatikati sana ukajua maisha bila malengo si chochote maisha na malengo bila utekelezaji si chochote malengo bila mipango si chochote ni lazima ujue kwamba malengo yangu ni haya hapa na nini niweze kufanya niweze kutimiza malengo yangu katika episode ya saba limezungumzia mambo matano ya kufanya ili uweze kutimiza malango yako sikize episodi hiyo ya saba takusaidia wewe mambo gani kuyafanya ambaoatawakuyafanyakutemeza malengo yako na sifa gani ambazo wanatakiwa kuzingatia ili uweze kusema malengo yangu yanapimika malengo yangu yanaeleweka na kucajia sifa hizi kwa rakaraka sifa, kwanza, lako mandikwa, sifa p, lako ukomo, ya kwanza lengo yako lazimalio limeandikwa sifa ya pili lengo lako lina ukomo sifa ya tatu lengo lako lazima liwe na eneo maalum na sifa nne anne lako ni lazima iwe na mpangasadia yani wee kuwea kutimiza ma yyo, sana. Ni ni wewe, watu wengi kwa mazoea wau wengi anavyoishi leo atakavyoishi kesho atakavu, jana, ni vile vile hakuna mabadiliko ya ya nafasi kujua gani vizuri aliyishi afanya viuri seemgani apasa kurekebishwaweze kupiga hatuo niaoafanyfanya kituganiambacho kikufanya kitu gani ambacho kitu ambacho na lazima iifanye iliwezo kupiga hatua kwenye maisha yako ya kila ya siku kwayo ni vyema sana ukajiuliza hii swali unajifanyia tasimini au unaishi kwa mazoea ajifanyia tasimini ni vyema sana kila wiki aa wiki nzima nimefikia malengo yangu ya wiki katika hii wiki nifanya vitugani cha mana katika hi wiki kitu gani ambacho kimeziwa mimi kusonga mbele kitu gani ambacho wiki hii nimefanya si na tasimini, na kujua, kuepo, na gani, kifanya, na kimenipotezea muda kutambua kujua nafasi gani gani gani kitu kitu natakiwa kabisa Tips ya sita au jambo la sita na mwisho hisia zako kila mtu ana hisia maana mtu mmoja mwenye kima aliwahi kusema tawala hisia zako utawale maisha yako tawala hisia zako uboeshe maisha yako kwa sababu hisia sabau na nafasi kubwa ya wewe kusonga mbele pia hisia za nafasi kubwa ya wewe kushindwa kabisa kusonga mbele ni vyema sana ukajitambua na kujua hisia zako ni zipi hisia zako ni pamoja na hisia za hasira je na hisia za wivu je na hisia za kulipa kisasi je na hisia za kinyongo je na hisia za unyenyekevu je na hisia za upendo takusaidia ja wewe kujua hisia zako na namna gani ujiboreshe ili uweze kuwa bora katika hisia zako ili uweze kuwa bora katika hisia zako ni pamoja na hisia zako zako ni pamoja na kujua kuinteract na watu wanaokuzunguka na pamoja na kujirinda mfano kitokea tae nini tachukua hatua je kitokea tae utapambana au utakimbia ni his ambazo zinazaishwa ndani ya wewe kwa sababu hisn nini hisia ni, ni mfumo wa uchakataji na upokeaji wa taarifa za mwili kwayo ni vema sana kutawala hisia zako niuweza kupiga hatua kwenye kitu unachofanya na ukitawala hisia zako utaweza kufanya mambo makubwa kwenye maisha yako na hakika kabisa tips sita hizi zitakufanya wewe kujitambua kwa kiwango cha juu akiwa utafanyia kazi na kuyaweka katika utekelezaji nazuudia tips sita ambazo zitakusaidia wewe kujitambua au ujitambue wewe ni nane. tips ya kwanza nikasema ubora wako au imara wako ya pili nikasema mahaifu yako au mapungufu yako tips ya tatu nikasema tabia zako tips ya nne nikasema nikasema malengo yako tips ya tano kujifanyia kasma ya sita yao mwisho kasema na kabisa, na kabisa na umejifunza utaniandikia maoni umejifunza nini kwenye podcast hii ulikuwa na podkast wako inywe senti ngao kaulumbiu maisha nakisubutu ukisibutu kila kitu kinawezekana unaweza kuwasiliana na mimi kwa namba hizi 674698347 narudia tena 6746947 utanipata kwa testi auasa tantumia amejifunza nini na anaweza kapata k yangu ya maisha naaisia sadia ashaasska dzilizopita wez kuongeza maarifa zaidi na zaidi zadia maisha aubutukubutu kila kitu kinawezekana