ujazaliwa kwa batimbaya ndani yako umebeba hazina kubwa ya vipawa kwa maana kipaji au vipaji ambavyo vimekutofautisha na watu wengine hata kama vipaji vinafanana lakini, lakini namna ya kutenda ni tofauti mfano na alikiba wote ni wasanii lakini namna wanavyoimba ni tofauti kwa maana hiyo jinsi ulivyo wewe na watu wengine walivyo ni tofauti kwa sababu umebeba upekee mkubwa pia umezaliwa na kusudi maalum ambayo alifanani na mtu yoyote duniani na hata pale unapojitazama kwenye kioo unaona taswira yako na si taswira sure ya mtu mwingine kwa maana hiyo usiwe kopi ya mtu mwingine wala fake feki maisha yako kuwa kama fulani na siku wewe umezaliwa kuwa orijin unahusife kama kopi ya mtu mwingine inakupaswa uweze kujitofautisha na watu wengine kwa kuzingatia mambo mbalimbali mbali. kwa baatimbaya vijana wengi wamekosa maarifa sahihi ambayo ni daraja la wau wow, kuishi walisia wao na nakujitofautisha na watu wengine ambao tayari wamejikatia tamana ya maisha yao tayari wameshakubali kuwa watu wa kawaida huko na podkast wako iosenti ngao hakikisha anasikiza mpaka mwisho usisaa kusubscribe ili uwe wa kwanza kupata episodi mpya kila wakati na prodi mambo sita ya kufanya ili uweze kujitofautisha na watu wengine bila kupoteza uhalisia wako jambo la kwanza acha kujilinganishwa na watu wengine inawezekana unajilinganishwa na watu wengine kwa kuwa wanavaa nguo nzuri kuliko wewe wanapatwa kikubwa kuliko wewe wanaishi maisha mazuri kuliko wewe wanatumia viti vya thamani kuliko wewe lakini kumbuka dunia nzima hakuna kama wewe na anaita kuja kutokea mtu kufanana kama wewe kwa maana hiyo wasijifananisha na mtu yoyote bali jifunze kutoka kwao kisha boresha mbinu zao uwezi kupiga hatua kwenye malungo yako ndoto zako kwenye kitu chochote ambacho anakifanya pia usilinganisha na mtu yoyote kwa sababu ndani yako lina kusudi na kusudi lako alifanani na yoyote hivyo ishi kusudi lako tembea kwenye njia yako ambayo umeitengeneza tembea kwenye kitu ambacho nakiamini mshasikutapiga hatua kumbuka unaruhusiwa kujifunza kutoka kwa watu wengine lakini usitaki kuwa kama wao narudia tena unaruhusiwa kujifunza kutoka kwa watu wengine lakini usitaki kuwa kama wao jivunie kuwa jivunie kuwa wewe kuwa wewe kwa sababu wewe ni wathamani sana wewe ni wakipekee sana wewe unaweza sana kuwa wewe kila kitu kinawezekana jivunie kuwa wewe wewe ni waamani hakika utaweza utawezakujitofautisha na watu wengine ikiwa utakua wewe kama mtu fulani jambo la pili jitambue wewe ninani? baatimbaya watu wengi ndiyo wanajitambua lakini wanajitambua kwa kenge kidogo sana swali lahisi la kujiuliza wewe ni nani watu wengi swali hili wakiulizwa huwa wanatoa majibu ma rahisi kwa kusema mimi ni juma mimi ni hasha mimi mwana hidi mimi ni joeli mimi ni inosent mimi ni amani mimi ni ilini mimi ni zahili na kadhalika kumbe unapaswa kichwataja jina lako wala cheo chako wala taaluma yako kwa sababu wewe ni zaidi ya vitu hivyo wewe ni loo wewe ni bidhaa nazai takuwa nimekuchanganya naposema wewe ni loo wewe ni bidhaa podcast episodi ya nane nizungumzia jitambua huyo ni nani utajifunza na kuweza kujitambua tu utajitambua kwa kwakiwango chajuu sana jambo la tatu jipende jinsi ulivyo baratimbaya watu wengi wanaokuwa watu wa kawaida kwa kutaka kuwarisisha watu wengine kuwapendeza watu wengine kuwafanya watu kufanya yale mambo ambayo yatawafanya wao wapendwe kumbe kabla kbajataka mtu mwingine akupende akikishwa najipenda wewe mwenyewe jipende jinsi ulivyo mfupi jipende jinsi ulivyo mnene jipende jinsi ulivyo mwembamba jipende jinsi ulivyo mrefu jipende jinsi ulivyo mweusi jipende jinsi ulivyo ulivyo mweupe jinsi ni upekee wako naaamulsha jnsi wewe kuwa kama fulani usitake kuwapendeza watu wengine ili wakupende wat watakupenda ikiwa utajipende wata mwenyewe na hata wasipokupenda utaendelea kujipenda kwa sababu tayari umechagua kujipenda jinsi ulivyo ukijipenda jinsi ulivyo ni hatua ya kwanza kujikubali ukijipenda jinsi ulivyo utajipa thamani na kueza kujitofautisha na watu wengine ambao wao wanawanyenyekea watu wengine wao wanawarizisha watu wengine wow, wao wanakuwa wanafanya ii wapendwe kumbe wapo wanakupenda wapo wanakuchukia lakini napaswa kuwa wewe waositaki kuwa kama fulani kumbuka kitu pekee ambacho kinapondwa na watu wote ni pesa wewe sio pesa hivyo jipende jipende jipende kwa sababu wewe ni wasamani sana jambo la nne jenga tabia kujifunza kila siku mwanafalsafa maarufu kutoka ugiriki sktisai kuulizwa kwa nini wewe nahekima sana asema mimi hekima sana kwa sababu mambo nayajua ni machache kuliko mambo lisiyoyajuwa hivyo najifunza kila siku ili uweze kuwa mtu akitofauti hauna budi kujifunza kupitia mbali mbali vya maarifa kwa sababu maarifa yatakupa mtazamo chanya na mtazamo chanya tatofautisha na watu wengine ambayo mtazamo asi na pia ukiwa na mtazamo chanya itakupa msingi wa wewe kusimama katika nafasi yako kwa sababu utakuwa umejitambua na kujifahamu wewe ni mtu aina gani jifunze kwa kusema vitabu jifunze kwa kusikiliza podcast jifunze kwa kutazama deos jifunze kwa kusema makala jifunze kwa kuhuzuria semina na kuangamanotofauti tofauti tofauti jifunze kwa kutafuta menda au kochwa kakusimamia itakusaidia sana kuwa wewe na kuishi uhalsia wako na kuwa mtu wa kitofauti sababu yaa fanya kwa ubora mara zote watu wengi wanapoanzisha vitu huwa wanafanya kwa ubora lakini wakishafika arifana wakishapata matokeo kidogo wanalizika na kuboteka mwisho wa siku wanafanya kwa mazoea kumbuka ukienza kufanya kwa mazoea ni dalili ya kukaribisha anguko kwenye kitu inachofanya ni dalili ya kuwa mtu wa kawaida ili uweze kuwa mtu wa kitofauti kwenye maisha ako, kwenye yako kwenye biashara yako kwenye huduma yako kwenye kitu chochote ambacho anafanya akikisha un akikisha, akikisha unajifunza sana kila siku hakikisha kwa ubora kila siku hakikisha ubora unakuwa seemu yako maana yangu mmoja ubora ubora siku zote unalipa Ukifanyo kwa unaongeza thamani thamani moja kwamoja kwa ubora ni, ni dalili ya yawewe kupata matokeo makubwa zaidi na zaidi kwa anza kufanya ubora kila siku sababu ya sita au jambo la sita na mwisho jiamini adui mkubwa wa watu wengi kuwa watu wa kawaida na nakuakopea watu wengine ni hofu na uoga jao wakifanya jambo fulani watu, watu wakifanya jambo fulani je wa, wa, watu watawaonaje jambo fulani akikoselewa Ana, aa-anajutia kwa aliyofanya wakati oataaamaosa kesho anaaakshitakuaj ili wezo kuwa mtu tofauti jiamini jinsi ulivyo asimamia kile nachokiamini kusema ndio seeu napaswa kusema ndio nasema hapana ambayo ambaynapaswa kusema hapana kumbuka ukijiamini ni dalili ya wewe kushinda of na uoga of na uoga ajawai kuwa na faida siku zote bali of na uoga siku zote ina hasara epuka sara epuka kupoteza wasia wako epuka kuwa mtu wa kawaida haweza kujamini kujamini ni matokeo ya kushinda ofu na uoga kujamini ni kufanya kile kitu ambacho nakihofia unakiogopa kifanye katikati ya safari huweze kujamini tokwepo na kuona ni kitu cha kawaida na kinawezekana na nakia kabisa umejifunza kwenye podcast hii akikisha unafanyia kazi uliojifunza na unaweka katika utekelezaji hakika mtu mtu mtu tofauti tofauti kumbuka wewe ni ni sana sana usikubali mtu tofauti. Wewe ni sana, usikubali mwingine akwambie pia usisahau kusubscribe na wee maoni an hapo chini umejifunza nini kwenye podcast hii na unapenda Uh, ijayo na na na na na na utaniandikia maoni yako yako kwa wakati ulikuwa yangu maisha thamani na kuwa mtu podast jayo nifundisha somoganianandkia chimaniya suasaya tamani aaut 7 kumbuka kaolumbiu maisha ni kuhubutu ukihubutu kila kitu kinawezekana sisawa kunifonienye mitandao yangu ya kijamii fact. instagram facebook tiktok natumia majina hayo loo karibu sana kalumbiu, maisha ni kila kitu kinawezekana