je ushawi kujiuliza ni kwa nini baadhi ya watu kwenye jamii wanakubalika sana wanathaminiwa sana wanaaminika sana wanapendwa sana kuliko watu wengine ni kwa sababu ya nguvu ya kibali kibali kinakupa mamlaka ya watu kukukubali au wasikukubali ikiwa wewe unahitaji kufanikiwa kwenye maisha yako ni lazima uwe na nguvu ya kibali ebola ntepa mwandishi wa kitabu cha mambo kumi na mbili unayopaswa kufanya ili upate kibali machoni pa watu ni mchungaji huyu ambaye aliandika kitabu hiki kizuri kwa maana hiyo siku ya leo nimekuandalia uchambuzi wa mambo st ambayo yatakusaidia wewe kupata kibali machuni pa watu na watu waaje kukubali kwenye malengo yako kwenye biashara yako kwenye ofisi yako kwenye masomo yako na kadhalikama hali popote kibali kimebeba mafanikio yako najua unajiuliza kibali ni nini kibali ni hali au kitendo cha watu kukubali kwenye elimu yako masomo yako au biashara yako ofisini akansani na kadhalika hivyo ili upiga hatua kwenye maisha yako unapaswa kuwa na nguvu ya kibali na kuishinda loho ya kukataliwa huku wapodkast yako icent ngao na furahi sana unasikiliza podcast hii unaweza kushare ina story ikawa sante yangu kwako kwa kusikiliza podcast hii kwa kulifolo ukuasi wangu waintagramlolo andesoe fat mambo sita ambayo unapaswa kufanya ili upate kibali machoni pa watu jambo la kwanza kujituma na kujiuliza ni kwa nini baadhi ya watu ambao ni wavivu sana katika jamii au katika mazingira ambayo unaishi ni watu ambao hawasaminiwi awapei kipaumbele kwenye shughuli mbali mbalimbali ambazo zinafanyika naeza kuwa ni harusi kwenye misiba kwenye arambei tofauti tofauti wanakuwa awapegi kipaumbele sababu hawataki kujituma hawataki kujishughulisha maana hata maandiko matakatifu kwenye bibilia anasema asiyefanya kazi na asira ili watu wa kukubali ili watu wakuhamini ili watu wakupende ni lazima ufanye kazi kwa bidii ni lazima ujitume ni lazima uwajibike na no kuepuka ile tabia ya kulaumu watu wengine kuepuka ile tabia ya kutoa vizingizio kuwa autaki kufanya kazi kwa sababu wazazi wako wachangia wewwe hapo serikali imechangia weweuwe hapo ndugu zako wamechangia wewwe hapo marafiki zako wamechangia wewe kuwa hapo ili ukubalike ili uweze kupewa kipaumbele katika mazingira ambayo hupo hao jamii ni lazima ujitume ni lazima jishugulishe ujishugulisha moja kwa moja watu wataona umuhimu wako watanufaika na uwepo wako kwa maana hiyo anza kujituma sasa anza kuwajibika sasa kuwa mtu wa kufanya kazi kwa bidii utapata kibali na utaongeza nguvu ya kibali ndani yako na kuepuka hiiloloo yakataliwa watu kutethamini kutekukuamini kute kukupenda wala kute kukuheshimu anza kujituma sasa jambo la pili ni kushukuru ajarishi umefanyiwa jambo kubwa au dogo unapaswa kushukulu unaposema asante sana shukrani sana inamaanisha kwamba umethamini kile ambacho umefanyiwa na mtu mwingine au watu wengine kwenye maisha yako unathamini kuwa kile kitu ilichofanya kimekusaidia wewe ajarishi kitu hicho ni kikubwa au ni kidogo sana jiulize swali hili ni marangapi umekuwa akiofanyia watu wengine wasipokuambia asante a ah, shukran unajisikia vibaya unaona kama huyu mtu anazarau huyu mtu amekupuzia huyu mtu ajeshimu kitu inichofanya utafanya upoteze ulowezo wa kujitoa kwake pale atakapokuwa na shida tena ili watu wakukubali na ili watu a karibu na wewe ongeza matumizi ya neno asante sana kwenye kile chochote ambacho unafanyiwa ongeza matumizi ya neno asante sana kwenye jambo lolote watu ambalo wanakufanyia atakusaidia wewe kuongeza nguvu ya kibali kwenye maisha yako anza kusema asante sana shukrani sana kwenye maisha yako ya kila siku jambo la tatu kuwa mwepesi wa kuwasamia watu wengine aijarishi mtu amekosea kwa baati mbaya au makusudi inapasa uwasamia watu wengine ili kuepuka kukawa na kinyongo kitachokufanya huwe mtu mwenye asira na mwenye kisasi kwa watu wengine mtu ambaye ana hasira na visasi kwa watu wengine watu watakukimbia kwa sababu unakuwa ni sumu unakuwa ni mtu hatari sana hivyo anza kuwasamea watu wengine na makosa yao ili uruhusu amani na furaha kwenye moyo wako ili uongeze siku zako siku zako za kuishi ziwe nyingi zahidi epuka kinyongo kwa kuwasamia watu wengine makosa yao na ukiwa mwepesi wakusamee watu, watu watakupenda watakukubali watakuona ni mtu ambaye unajua kuishi vizuri na watu na utakuona masano mazuri na watu katika mazingira ambayo unaishi au jamii yako jambo la nne kuchukuliana katika dunia hii hakuna mtu yeyote ambaye ni mkamilifu ambaye amekamilika afanye makosa yoyote kila mtu ana mapungufu au madzaifu ikiwa unataka kujenga nguvu ya kibali kwa watu wengine au machoni pa watu hakikisha unachukulia mapungufu ya watu wengine pasipo kuwasema vibaya au kuwatangaza vibaya na kuwadharau unapochukuia na watu wengine unafanya watu wawe wepesi kuishi na wewe kwa sababu hakuna migogoro au mivutano inayotokea kwa kushindwa kuchukuliana mapungufu ya watu wengine unapokuwa na uwezo kucha na watu wengine unafanya watu wakupende na kukupa kipaumbele katika mazingira ambayo unaishi je wewe una tabia ya kushukuliana na watu wengine au wewe unatangaza na kuwasema vibaya watu wengine kwa sababu wana madzaifu katika eneo fulani kama ni ndio basi badilika ili upate kibali machoni pa watu jambo la tano uaminifu uaminifu ni kufanya jambo fulani au kusema ukweli pasipo kupindishapindisha kaa niiweke vizuri sentezi unaposema uaminifu ni kitendo cha kusema ukweli pasipo kuogopa au kuongopea unapokuwa mwaminifu ina watu kukuamini na kukuheshimu na kukubali kwa sababu umesimamia ukweli unapokuwa mwaminifu katika lile dogo ni rahisi kuwa mwaminifu katika lile kubwa anza kua mwaminifu kwenye mambo madogo madogo hata ya mambo makubwa utakuwa mwaminifu pia hacha kukopa pesa za watu unashindwa kurudisha hacha kutoa ahadi kwa watu unashindwa kuzitimiza hacha kuwasema watu wengine lengo kuonekana kwamba wewe ni mtu ambaye ni, ni mtakatifu sana kumbe unapaswa kuwa mwaminifu na kuwa mtu mkweli hacha kuongea uongo hacha kuwazungumzia watu vibaya kuwa mwaminifu kwa kusimamia ukweli pasipo kujali watu wengine wanasema nini mtu mwaminifu anakubalika kuwa mwaminifu kwenye biashara yako kuwa mwaminifu kwenye mahusiano yako kuwa mwaminifu kwa wanafunzi wenzako kuwa mwaminifu kwenye ibada au kanisa au msikiti unayosali kuswali kuwa mwaminifu na akili yako kuwa mwaminifu na kauli zako anza sasa kuwa mwaminifu kama unataka kupata kibali machoni pa watu jambo la sita na la mwisho kauli nzuri unajisikiaje unapoenda dukani unamkuta mhudumu anakukaribisha karibu sana unataka nini sina ondoka Ela itoshi hatutaki hizo kauli zitakufanya usiende dukani tena pale lakini kenda duka fulani ukakuta mhudumu na karibu sana mteja wangu ah, umependeza habari za muda huu tafadhali ni nini nini thamani mefei shilingi mia mbili mia tatu hamani ah, mteja unaweza ukalipa hiyo hela au vyo jingine utandipitishia u ah, bidhaa aina punguzo unaezakaenda nyumbani kachukua kadi utaipata bidhaa yako kwa hiyo unapaswa sana kuwa na kauli nzuri kwa watu wengine pasipo kutoa zile kauli ambazo zitamfanya mtu ajisikie vibaya ajuonae ni dhaifu na kuanza kujitoa kasero kuwa yeye ni mtu ambaye hana maana ni mtu ambaye ajielewi ni mtu ambaye ana tecete ambacho anafanya kwa hiyo toa kauli nzuri ambayo itafanya uboreshe mausiano yako na watu wengine ili uweze kupata kibali macheni pa watu kauli nzuri zinafanya biashara nyingi kukua kauli nzuri zinafanya mausiano mengi kuwa imara kauli nzuri zinafanya tasisi mbalimbali kufanya vizuri kauli nzuri zinafanya watu kuishi vizuri na watu wengine je wewe una kauli nzuri au muda mwingi unatoa kauli chafu na kutokana watu wengine kama ni ndio basi badilika kama unataka kuwa na kibali machoni pa watu bas kuwa tayari kubadilika na kujifunza betmenafazikia maarufu aliyokusema ujinga ni kufanya jambo lile lile kwa namna ile ile kisha kutegemea matokeo ya kitofauti kama watu wataka kukubali ni lazima uto thamani na kuonyesha kwamba wewe ni mahili katika kitu gani kujifunza kutakufanya wewe ufikiri nje ya boksi kufikiri nje na mazoea ya watu ambayo wanayo katika mazingira ambayo unaishi najiuliza kwa nini juei nanauka anakubalika unajiuliza kwa nini mhame eici anakubalika najiuliza kwa nini dis sutani anakubalika unajiuliza ni kwa nini klabu ya simba inafanya vizuri kwa sababu wapo tayari kubadilika wapo tayari kujifunza wajiboreshe wakuwe ili mwishi asiku wawe bora na watu wawakubali kwa sababu kuna kitu wanatoa au valu wanatoa kwa watu ambayo inawasaidia wao kukubalika na, wa na kupendwa hivyo kuwa tayari kujifunza kama unataka kibali machoni pa watu ulikuwa as ya yako et ngao nakiwa kabisa umejifunza na ukiyafanyia kazi mambo haya utaweza kupata kibali machoni pa watu na kuweza kuwa mtu mwenye mafanikio nguvu ya kibali inakupa mamlaka ya kuwa mtawala na kuishi vizuri na watu katika jamii au mazingira yanayokuzunguka naulia pointi kwa haraka haraka hii kiweze kujikumbusha na kuzikumbuka vizuri kasema pointi ya kwanza ni kujituma na kuadhibika kasema pinti ya pili ni kushukulu kasema pinti ya tatu ni kuchukuliana pinti ya nne nikasema kuwa mwepesi wa kuwasamea watu wengine pinti ya tano nikasema uaminifu pinti ya sita nikasema kauli nzuri na bonus nikasema kuwa tayari kujifunza na kubadilika unaweza kunifoloinagram kwa jina la oon na facebook facebokunatumia jina iloilo oon ilo whatsapp tanipata kwa namba hii 067469 8347 kumbuka kauli mbiu maisha ni kusubutu ukisubutu kila kitu kinawezekana asante sana