hakikisha unapoamka asubuhi unaamka sawasawa na jua linapochomoza kwa maana ya saa kumi na mbili ikiwezekana aamka saa kumi au al- saa kumi na moja arfajiri lengo kubwa la kuamka mapema ni kukusaidia kupata dakika serahini baada ya kuamka kupanga vipaumbele vipaumbele hivyo vitakusaidia siku yako uzima utafanya vitu gani na kwa nini unataka kufanya vitu hivyo kwa maana ya kazi kwamba asubuhi nitaamka nitafanya kazi fulani mchana nitafanya kazi fulani usiku nitamalizia kazi fulani na baada ya apo nitapumzika ajili ya siku inayofata watu wengi wanashindwa kupiga hatua kwenye mashaao ya kila siku inawezekana hata wewe msikilizaji unaamka mapema lakini akuna chochote ambacho unafanya hakuna vipaumbele ambavyo umeweka na kupelekea kupoteza muda kwa kufanya vitu vyote ambavyo si vya muhimu na waziviya lazima havichangii wala kuongeza kitu chochote kwenye maisha yako ya kila siku ndio maana mwandishi rob kiosaki wa vitabu vya fedha aliwahi kusema tofauti ya masikini na matajiri ni namna wanavyopangilia muda wao wote wana masaa ish4 lakini maskini wanatumia muda mwingi kufanya kazi tena kwa bidii sana na wanajituma kosa kubwa wanataka kufanya kila kitu kumbe ukitaka kufanya kila kitu mwisho wa siku haucapata kitu chochote wanataka kufanya kila kitu kwa kuwa hawana vipaumbele inavyofanya wao kushindwa kupiga hatua kwenye mashaaro kila siku inawezekana hata wewe unataka kufanya kila kitu kwa sababu fulani anafanya na unataka kufanya hiyo itakufanya ushindwe kupiga hatua kwa sababu msingi mkubwa wa kupangilia muda wako ni kuanza kuweka vipaumbele lakini matajiri wao wanamasaashinann wanapangilia muda wao kwamba itaanza kazi fulani itamalizika kazi fulani kwa maana ya vipaumbele kwamba itaanza kazi hapa kwa sababu matokeo yake ni makubwa na kazi itakayomalizika itakuwa ni hapa kwa sababu matokeo yake ni ya kawaida au ya wastan wako innocent wakoentngao unasikiliza maisha ni podcast kudhubutiasusisa kubsb katika platform ambayo unasikiliza jinsi ya kupangilia muda wako time management ili uweze kupangilia muda wako unapaswa kuwa na nizamu binafsi nidzamu binafsi itakusaidia wewe kuwa na nizamu ya muda kabla sijakueleza namna gani unaweza kuwa na nidzamu ya muda ni vema kujua nizamu ni nini nidzamu ni kufanya kitu pasipokujali unajisikia au jisikii unafanya kwa sababu unajua matokeo yanayokuja baada ya kukamilisha kitu hicho au kufanya kitu hicho njia rahisi ya kujenga nizam binafsi wakati unaamka hakikisha unatandika kitanda kila siku ndani ya siku tisin pasipo kujali unajisikia kutandika kitanda ajisikia kutandika kitanda lakini utatandika kitanda lengo ya kusaidia kutandika kitanda ni kujenga nizambi kujua kwamba nikitandika kitanda matokeo yake chumba ambacho unalala kitakuwa na mwonekano mzuri hivyo msingi mkubwa wa kupangilia muda wako na kuwa na time management nzuri ya muda wako ni kuwa na nizamu ya muda pia kuwa na vipaumbele hivi vitu viwili vinashabiliana au ni vitu ambavyo vina vipe sambamba na vina mahusiano kwa maana hiyo siku ya leo utakwenda kujua namna gani unapaswa kupangilia muda wako au kuwa na time management au good time management. hii ni kanuni rahisi sana itakayokusaidia kuwa na matumizi mazuri ya muda wako hii kanuni inaitwa jedwali yani ni jedwali ambayo linakusaidia wewe ufanya taimini ya wiki nzima mwezi mzima mwaka mzima hivyo hili hapa katika sehemu kubwa maamzima i a se was n i ya yamim na b, ni ya ya muhimu. kufanya chukua daftari lako au ktasi nyeupe na kaayako jdwa katiatipia sta andika b kwamba inamaanisha mambo ya muhimu muhimub mambo si ya muhimu baada ya hapo katika wiki nzima ume- ambao umefanya vitu tofauti ambavyo umefanya hakikisha unarhusi utulivu ndani yako pia kase mtulivu wanasijidanganya kwa sababu hakuna mtu ambaye awezi kumdanganya kama wewe mwenyewe kwa maana hiyo awezi kujidanganya sehemei ambaye ni mambo muhimu hakikisha unaandika mambo yote ya muhimu ambayo umefanya wiki nzima kama ulisoma vitabu andika nimesema vitabu kama uliwekeza fezo zako katika miradi pamoja na jasiria mali na biashara andika kama ulifanya mazoezi kwa ajili ya kuboresha afya yako na kuwa na mwili mzuri andika kama ukutana na watu muhimu ambao wamesaidia kuongeza thamani yako na kuongezea maarifa andika kama umewajibika juu ya malengo yako na ndoto ambazo unazo andika vitu vyote vya muhimu ambavyo umefanya wiki nzima vyowezeshe ukisha vyalwezesha vitakusaidia mwisho wa siku kujua namna gani utakuwa na matumizi mazuri ya muda kwa maana time management sb mambo ambayo siya muhimu wala sia lazima anawezesha yote kama ulikesha kwenye mitandao ya kijamii na kufuatilia watu wengine nini andika kama watu wengine vibaya na ku, na kuwa mtu ombea aaau teme azuua asipo na mipango kwa undani, na kwa uyu, kwa uyu, kwa sababu ndani kwenda huyu huyu kesho kesho yule andika kama ulikuwa natumia muda mwingi kutazama tv na kufuatilia tamstilia uh, za kikorea kifilipino na za kizungu andika kama wiki hiyo ulipaswa kutimiza maango yako lakini uligailisha andika andika vitu vyote ambavyo si vya muhimu umefanya wiki hiyo na unajua havina mchango wowote kwako kupiga hatua zaidi nahakika kabisa umeshaorozesha vitu vyote ambavyo umefanya wiki nzima kwamba niifanya moja bit4 s ambayo ni ya muhimu na ya lazima b niifanya moja bt4 ambayo si ya muhimu na si ya lazima baada ya kuorozesha majibu yako katika jedwari hilo cha kufanya ni hivi kwamba mjambo gani katika wiki unayokuja ambayo si a muhimu nasiya lazima naweza kulipunguza au sitalifanya kabisa labda sita sitatazama tv kabisa au sitawasema watu wengine vibaya au sitakuwa mtu kuzulula andika kitukitu ama iy wiki nzima ambayo nakuawiki ambao nataka kuianza stfan hoitu ule muda wako auatumia kufanya vitu hivyo lakini hapo hapo katika sehemu hey, ni kitu gani katika a hey, natakiwa niongeze muda zaidi wa kufanya ili nipunguze muda wa mambo besi ya muhimu kwamba labda nitatumia muda mwingi kufanya mazoezi ili niyo na afya nzuri au nitakutana na watu muhimu kuashirikisha malengo na ndoto ambazo ninazo au nitatumia muda mwingi kusema vitabu na kulisha chakula cha ubongo ili niwe na maarifa ya kutosha ya kunisaidia mimi kutimiza malengo na ndoto ambazo ninazo na hakika mpaka hapo umeshanipata wiki ya kwanza itakuwa ngumu kidogo kwa sababu haujazoea hii hapa unavokuwa unafanya kila siku unakuwa tayari unajenga nizamu ya kufanya vitu ambavyo ni muhimu na kupuzia vitu ambavyo si vya muhimu pia wiki ya pili itakwepo ngumu lakini itakuwa wastan wiki ya tatu itakwepo ipo kawaida umishaanza kuzoea wiki ya nne itakwepo rahisi wiki ya tano tarahisi wiki ya sita itakuwa nisemamesha yako kwamba unajua kupangilia muda wako na utatumia muda mwingi kuasi au kuzingatia vitu vya muhimu na utaacha kabisa kwa maana ya kupuzia vitu ambavyo vinakupotezea muda wako kama kutazama tv kuzulula kugaizisha malengo yako kuasema watu wengine vibaya kukiasha kwenye mitandao ya kijamii kuangalia wengine wamposte nini natumaini mpaka hapo umenielewa na sasa kazi kwako ukisubutu kuanza kuwa na good naa kwa maana ya kupangilia muda wako vizuri hukoa ngao usisahau kuongeza maarifa na hebu eua maishaahalisia itakusaidia namna gani unaweza kujenga a ya muda pia itakusaidia namna gani unapaswa kuchukua maamuzi pia itakusaidia namna gani unaweza kuishi maisha yenye uhalisia kwa maana ya kuwa wewe pia takusaidia kujenga tabia zote nzuri na kuepuka tabia ambazo zinakuzuia wewe kufanikiwa pia zitakusaidia kuwa na matarajio yenye uharisia ulikuwa na naas ngao asante kunisikiliza mpaka muda huu usisaa kusubscribe katika ambayo unasikiliza ili uwe wa kwanza kupataas ambazo naod kila wiki kumbuka kaudi mbiu maisha ni kuhubutu ukihubutu kila kitu kinawezekana