usipojua nini unataka kwenye maisha yako hautapata kitu chochote kwa sababu utaona kila kitu kinachokuja kwenye maisha yako ni sahihi je unapenda kufanikiwa kwenye eneo la fedha najua umesema ndio unaweza kufanikiwa kwenye eneo la fedha ikiwa utakuwa na maarifa sahihi namna gani unaweza kutuza kuzalisha na kuwekeza fedha zako kwa bahatimbaya elimu ya fedha ifundishi mashuleni wala vyovikuu na kupelekea watu wengi kupoteza fedha zao kirahisi hivyo unapaswa kujiongeza na kuthubutu gani utaweza kutunza fesa zako kwa kuwa kupata fedha nyakati hizi imekuwa ngumu sana tunapitia nyakati ngumu za kiuchumi kuanzia corona imeasiri shughuli mbalimbali za kiuchumi ukija kuangalia upatikanaji wa masoko na bidhaa au huduma ambazo unazo imekuwa ni mgumu pia lakini usikubali upoteza fedha kirahisi ikiwa wumepata fedha kwa mazingira magumu sana hivyo kuna msingi mkubwa wa wewe kufanikiwa kwenye eneo la feza na msingi huo ni kuanza kuweka mashuleni awafundishi gani unapaswa kuweka budget huku innocent ngao usisahau kusubscribe maisha ni podcast katika platform ambayo au podcast hii ili upige hatua kwenye eneo la feza unapaswa kupanga bajeti ni nini bajeti ni na kuonyesha wa matumizi yako ya kila siku na sifa kubwa ya bajeti ni kupangilia fedha zako kabla aujaanza kutumia kwa maana ya kufanya matumizi siku ya leo nimekuandalia kanuni ambayo itakusaidia wewe anza kupanga budget. na hii kanuni imeleta matokeo makubwa kwa watu wengi ikiwemo mimi piaast yako kanuni hii ni asilimia 1 ambayo imegawanywa katika sehemu kubwa nne asilimia 40 imewekwa katika mahitaji ya muhimu na ya lazima kwa maana ya kundi la pili ni asilimia helasini imewekwa kwa ajili ya saving and investing kwa maana ya kuweka akiba na kuwekeza kundi la tatu limewekwa kwa ajili ya mahitaji ambayo si ya muhimu wala ya lazima kwa maana ya wont kundi la nne ni asilimia kumi ambayo limewekwa kwa ajili ya mahitaji ambayo si ya muhimu wala si ya lazima na kundi la tano ambalo limewekwa ni kwa ajili ya fungu la kumi hivyo nitaanza kupa mchanganio katika makundi haya matano yatayokusaidia wewe kuwa na bajeti ya fedha zako kitu ambacho unapaswa kufanya sasa ni kuanza kuandika hivi asilimia 4rbain ni kwa ajili ya mahitaji ya muhimu na ya lazima inaweza kuiwa ni kulipa kodi kununua chakula kwa maana chakula cha ndani pia kulipa bili ya maji na umeme mahitaji ambayo ukiyakosa maisha yako hayawezi kwenda kama kawaida maisha yako yatakuwa magumu kwa namna moja au nyingine mfano una laki moja katika hiyo lakimoja unachukua lakimoja zidisha na asilimia arobain kwa maana lakimoja kuzidisha kiwango ambachoutapata itakuwa ni shilingi shilingifu arbain harbaini itakua mahitaji muhimu ntumaini mpaka hapo umenielewa kwa kwahiyomahitaji yamuhimu ambayo ni lazima uyapate usipoyapata maisha yako ayawezi kwenda ipasavyo kundi la pili ni asilimia 3 e hii hapa itakusaidia wewe kuwa kuweka akiba ya fedha zako unaitwa kujilipa wewe mwenyewe kwanza george a katika kitabu chake man chalichetma fomb anasema pay py jilipe kwanza wewe mwenyewe unaanza kujilipa asilimia kmi ishirini helaini unapojilipa asilimia helahini ina maana kwamba utakuwa na uigo mpana ile akiba ambayo umeweka kusaidia kuwekeza katika kitu unachofanya inaweza kuwa ni biashara inaweza kuwa ujasiriamali inaweza kuwa ni huduma inaweza kuwa ni kipaji unachofanya hotenacofanya akst asilimia helaini ya akiba ambayo umeweka kwa hiyo itakuwa hivi kwamba kama una laki moja utachukua laki moja kuzidisha mara asilimia salahini kwa laki moja kuzidisha sifuri point tau au desimali tatu kwangu takca kupata ni saahini kumbe hiyo salahini itakoni kwa ajili ya akiba wala autakii kuchanganya na matumizi yako mengine kundi la tatu ni want. kwa maana ya asilimia kmi hii hapa asilimia kumi, kumi itakusaidia wewe kuweka mahitaji yako au ti kwenye mambo ambayo siya muhimu waa lazima inawezekana kununua viatu kununua chakula mgawani ikiwa nyumbani na chakula pia kununua nguo ijapokuwa una nguo nyingi sana kununua vinywaji japokuwa unaweza kununua kinywaji kimoja na mambo yakawa naenda vizuri kucheza game kulifresh akili kwa hiyo itakuwa ni asilimia kumi hii asilimia kumi kwa jili ya mahitaji ya muhimu wasia lazima lengo kubwa ya mahitaji haya kusaidia wewe kujipongeza kwa jia fanya mambo makubwa kwenye maisha yako au kazi yoyote kwenye maisha yako ili mwishi wasiku upate hamasa ya, ya kuendelea kupambania malengo na ndoto ambazo unazo asilimia kumi kwa maana ya kundi la nne ni kwa ajili ya fedha za lula y hii yani hapa itakusaidia wewe Weka kwa ajili ya dharura yeyote ambayo inatokea pasipo wewe kujipanga hii fedha itakusaidia usiweze kumbuka wala kushindwa kujitoa na kile kitu ambacho kimekuwa kimetokea mbele yako au kwa watu wa karibu kwawatu wakaribu aatausadia we kuchangia feda kwa watoto yatima wenye uhitaji kuchangia feda kwa watu ambao wana ulemavu kuchangia Feza kwa kwawatu wasiojiweza pia itakusaidia kuchangia fedha kwenye mesiba ambayo inatokea kwenye jamii inayokuzunguka pia itakusaidia wewe kuchangia fedha kwenye sherehe ambazo zinatokea kwenye jamii inayokuzunguka inaweza kuwa ni harusi sondofu kipaimara ubarikio kadhalika kundi la tano na la mwisho ni fungu la kumi kwa sababu mungu amerushu upate kiwango hicho inakupasa wewe kumrudishia kidogo kwenye kile ulichopata ili kesho na kesho kutwa mungu akuzidishie kiwango kikubwa cha fedha ambayo umetoa kama umepata laki moja hakikisha elfu kmi ni kwa ajili ya mungu wako natoa ukiwe na, na maanisha kama umepata elfu 1 F1 elfu 1 ni kwa ajili ya mongo wako kwa ajili ya fungu la kumi waislamu wa kristu dini yoyote jitaidi unatoa fungu la kumi ndio maana rbharma kwenye kitabu chake cha huu kai weni udai nani atalia siku ambayo utakufa anasema kwamba fedha yako itakuwa na baraka pale kila unaposhika unaiombea baraka kwa watu wengine ambao wanaohitaji baraka kwa watu wengine ambao wataigusa hiyo fedha ikawe chanzo cha wao kubadili maisha yao kupitia hivyo itakusaidia mungu kukubariki zaidi na zaidi na nahakika kanuni hii katika vipengele vitano kipengele cha kwanza ni asilimia 4robaini kwa ajili ya mahitaji ya muhimu na ya lazima kundi la pili ni asilimia helahini kwa ajili ya kuweka and investment kwa maana ya akiba na kuwekeza kundi la tatu ni kwa ajili ya mahitaji ambayo si ya muhimu wala si ya lazima kwa maana ya wonti kundi la nne ni kwa ajili ya kuweka fedha za lula yani fund kundi la tano na la mwisho ni kwa ajili ya fungu la kumi kwa ajili ya mungu wako na uhakika kabisa umejifunza kwenye podcast hii e ulikuwa na s wako innocent ngao usisahau kusubscribe na kupiga kupigaht podcast hii kisha ha kwenye ukurasa wako instagram au story kisha ni tagi loloandasfa na mimi ndakupashau kwenye ukurasa wangu pia sbse ilio wa kwanza kupata as kila wiki kumbuka kauli mbiu maisha ni kusubutu kuhubutuk