sali ambayo nimekuwa naulizwa mara kwa mara na watu tofauti tofauti ni namna gani naweza kuyapanga malengo yangu vizuri na kuweza kuyatimiza ni namna gani naweza kupiga hatua kupitia malengo yangu imekua sababu ya kuandaa hii ili weze kukusaidia wewe pamojamaisha yako gani unaweza kuyapanga malengo yako vizuri na kuweza kuyatimiza maarufu aliwahi kusema mwaka mzima jitaidi huwe na malengo matatu au chini ya malengo matatu ambayo utawekeza nguvu zako zote ujuzi wako wote muda wako wote pamoja na nafeda zao zot iueunou a malengo macache ausaidia wewe kuwa na ufanisi na kuweza kujitoa mbee zaidi na kuweza kupata muda wa kujua mwenendo mzima wakati unatimiza malengo yako naueaupata mda wautam ngao usisau kusbsrbe katika platform ambayo unasikiliza hakikisha unapiga sst alafu unatuma kwenye ukurasa wangu wa inagram uh, lolndasa unantagi pale amitakupashalaut ukiweza kusikiliza podcast hii siku ya leo tutajifunza jinsi ya kupanga malengo yako vizuri kuwa na uhakika kwamba kupitiaast hii utaenda kufanya mambo makubwa mwaka 222 ukiyafanyia kazi mambo ambayo nitakushirikisha siku ya leo siku hii ambayo utajua hatua saba za kuzingatia wakati unapanga malengo yako hatua ya kwanza andika lengo yako watu wengi hawana malengo bali wana ndoto na matamanio sifa ya kwanza kusema una malengo ni lazima uandike lengo langu ni moj mbili tatu mfano una lengo la kupungua uzito andika nina lengo la kupungua uzito kilo ishirini ina lengo la kufungua biashara wa mtaji walaki mbili nina lengo la kuanzisha mahusiano na, na mpenzi wangu mwenye tabia moja mbili tatu kuandika lengo ambalo linaeleweka na linapimika usiandike lengo nataka nisiwe maskini nataka niwe afya njema andika kwamba mimi lengo langu nahitaji mwaka huu niweze jaii kata kitu ani aiita maamaaaaaaa anafai yao n buka lilikusisitiza andika malengo matatu ya kizidi sana andika malengo manne tu ambayo utatimiza mwaka huu 222 jambo la pili hweka mipango mikakati malengo bila mipango ni matamanio tu na mipango bila malengo ni matamanio tu hivyo ili uweze kutimiza malengo yako ni lazima uwe na mipango mipango ni n mipango ni mbinu au mikakati ambayo inakusaidia kufanya jambo fulani kwa hiyo unapoweka mipango katika malengo yako ama ni mbinu gani utatumia ili kutimiza lengo lengo umeliandika mfano una la uzito wa kilo isii basi mpango unaweka kwamba kila siku nitakimbia kilomita kilometa sita, kila siku nitakikisha ninaongeza matumizi ya kula vyakula vya matunda matunda na kuaca kutumia vyakula vya mafuta mafuta pamoja na sukari hivyo hakikisha unaweka mipango set mipangos kwamba this year this month this day i want to achieve my goal, i want to this and this and iis kwa hioapa takna kusaidia wewe kuweza kupiga hatua zaidi kwa hiyo hakikisha unaandika lengo lako hakikisha unaweka mipango kwamba mpango gani ni wa kufanya ili niweze kutimiza lengo langu jambo la tatu vunja lengo lako ndogo ndogo systematic approach kwamba ndio una lengo la kukungua vizito ni lengo ambalo linaweza likawa linakuogopisha kwamba nitaweza kupungua kilo kumi ambacho inataka kupungua lakini kulivunja lengo lako sehe mdogomdogo kwamba kwa wiki nitahakikisha ninakimbia mara nne kilometa sita kwa mwezi nitakuwa nimekimbia mara kumi na tano mara ishirini ambabo nitakuwa nimekimbia zaidi ya kilometa sabn au s kwa hiyo kwahiyonaona kwamba kuliko kimbia kilometa kwasikuaawezi ueakia kioeta a safa yakupungua ta na ufanisi na kueza kufanya seemndogondogo nakueza kufanya vizuri zaidi kwa sababu tatizo kubwa la watu wengi ni kwamba wanakuwa wanaza mambo madogo madogo kumbe mambo madogo madogo ndio yanaleta matokeo makubwa kwa hiyo kwaiyo kshaanagoao katika seendogndogo kwamba nataka um, kununua simu ya lengo langu simu ya akta kila wiki ndaakikisha na shasin ajikuta baada ya wiki sita wiki saba swkisbtata kufanikisha lengo la simu kwa hiyo hakikisha unavunja lengo lako seemu ndogo akusaidia uwo a ufanisi na kuwea kulitimiza lengo lako mwisho wa siku jambo weka ukomo wa muda unategemea lengo lako mudaategemealengo lini tunaweka ukomo wa muda ili iwe rahisi wewe kufokasi katika malongo yako na kuepuka ule mtego kugailisha kuona na muda wa kutosha kuifanikisha lengo lako na lengo la kupungua uzito kilo kumi uh, Kumi. unaweka baada ya miezi miezi miwili miwili katika ez zaa na malengo hivyo lengo lolote la biashara kuendeleza kipaji huduma unaweka nategemea kia aia mai siku ani baada ya siku hiyo angalia je umefanikisha au bado kama bado basi ni hatua gani zichukue ni vitu gani vya kuepuka ni vitu gani vya kubolesha ili niweza kufanikisha lengo husika ambalo ni nalo kwa hiyo hakikisha unaweka dr jambo la tano tabia gani za kuepuka ndio una malengo ambayo umeandika ndio una mipango ambayo inaeleweka na inapimika ndio umeweka design ndio gani ambazo auta kuziepuka ili uweze uweekutimiza malengo yako na kuepuka vizuizi ambavyo vinatokana na wewe monyewe, kutimiza yako kushinda una tangu pungua uzito wa kilo kumi basi hakikisha unaepuka tabia yaa yakua ya ya venye sukari nyingi aua nye mafuta mengi Pia epuka, tabia mazwezi, epuka tabia ya mazoezi epuka, epuka tabia ya mapema kuzika mapemanasata ya biashara basi tabia ya kukopesha watu ovyo ovyoovyo neuke tabia ya kula mtaji naepuke tabia ya kuazaauwateja epuke tabia ya kuachukulia poa washindani ambao wanafanya kitu kwa hiyo hakikisha unajua tabia gani unapaswa kuziepuka ili uweze kutimiza lengo lako jambo la sita mtazamo gani wakuwa na ndio je ni mtazamo gani uwe nao ili uwe na hamasa uwe na nguvu ya kusonga mbele ili uweze lengo lako mfano kulitimizalengo unajiambia mimi baada ya miezi miwili nitapunguza kilo k mimi baada ya mwaka mmoja nitafanikiwa katika biashara yangu kuingiza kiasi cha milioni naamini nitaweza kuongeza thamani ya yangu watu na kunichukulia poa inakuwa mtazamo positive mtazamo chanya aaa utakusaidia ama kuweza kusonga mbele zaidi utakusaidia taaasaa kuweza timza malengo yako kuwa imara na mvumilivu pindi unapopitia nyakati ngumu wakati unatimiza malengo yako pindi watu wengine wanapokatisha tamaa lakini mtazamo wako chana nakuepo kama ni moto ambayo nakuchochea wewe kuendelea kukua na kusogea mbele zaidi jambo la saba na la mwisho hatu unapaswa kuzichukua ndio malengo je ni vitu gani vya kufanya i wezekuatimiza malengo yako ni vitu gani ili, uchuku, ni ili Mfani, kilo kumi, basi kila kila uh, kila siku nakishe, nakunyo, ya kila siku siku asubuhi nakunywa maji itugani ita Atuwa gani unapaswa kuzichukua ili lakini atua, ni kazi na, buwe, sasawa, na mtu atuagani napaswa chai mangaaangntaamoto anaweka maji kwenye moto moto anategemea itajipika wenyewe kumbe ili maji weka majani ueka sukai kidogoaana hakikisha hatua saba ambazo imea siku yaleo unazifanyia kazi sana, kutimiza sanakutimizamalngo yako hatua hizi zina matokeo makubwa ziweke katia utekelezaji mara maasa wenye ukrasawangu wa unamaaa zangu nyingi ilo zangu nyingi pamoja namisem tofautitofauti ambaotsadia wee ueupigaua za Uh, kuniachia maoni hapo chini unajifunza nini katika podcast hii ya leo pia uh, unaweza kuhasiana na mimi kwa namba 674698347 674698347 kumbuka kauli mbiu maisha ni kihubutu ukishubutu kila kitu kinawezekana