je umepoteza hamasa au morali ya kuendelea kupambania malengo yako je umepoteza hamasa ya kuendelea kupambania ndoto zako je umepoteza hamasa ya kuendelea kupambania haso zako je umepoteza hamasa ya kuendelea kupambania ndoto zako tambua kwamba kupoteza hamasa kwenye maisha ni kitu cha kawaida sana inawatokea watu wote ajarishi unacheo gani una nafasi gani au una kiwango gani cha elimu kila mtu inamtokea hii hali ya kupoteza hamasa ikiwa umepoteza hamasa au mzuka wakuendelea kupambania harakati ambazo inafanya wala usijisikie vibaya bali unahitaji kujua namna gani unaweza kurudisha hamasa ambayo umepotea ili uendelee mapambano yako ya kila siku ili kujenga kesho yako iliyo bora sana na uhakika kabisa unataka kujua namna gani ya kuweza kurudisha hamasa au morali au mzuka au munkali ya kuendelea kupambania kitu unachofanya sasa huko wako wakoent ngao siku nyingine tena katika episod ya sasina, ya sasini, ya halahini tunaweza kujifunza uh, vitu gani vya kuzingatia ili uweze kurudisha hamasa iliyopotea siku hii ya leo utajifunza mambo manne ya kufanya ili urudishe hamasa iliyopotea jambo la kwanza jipongeze ulipofanya vizuri mara ya mwisho kujipongeza ulipofanya vizuri ni lini inawezekana ukumbuki kabisa unapojipongeza au kujipa zawadi kwa juhudi ambazo umeweka katika kitu unachofanya na kuonyesha kwamba mimi fulani mimi kijana mpambanaji ambaye napambania malengo yangu napambania ndoto zangu napambania kujenga kesho iliyo bora mpaka hapa niipofika nastahili sana kujipongeza hivyo jipongeze ili unapojipongeza inakufanya upate amasa zaidi ya kuendea kufanya ili utakapopata matokeo makubwa uweze kujipongeza tena unaweza kujipongeza kwa kuweza kula chakula kizuri unaweza kujipongeza kwa kucheza muziki kama wewe ni mpenzi wa kuogelea unaweza kwenda beach au bch aus na kuenda kuogelea ukimaliza hapo unarudi na ukaendelea kupambania malungo yako mfano hospitali ya rufaa ya mbeya wenyewe kila mwaka a utaratibu wa kuwatoa out wafanyakazi wake kwa maana waguzi madaktari na watu wote ambao wapo katika hospitali ya pale kwenda kwendau mfanomaning wanaenda kuna bich moja inaitwa matema inayopatikana kinyasa wanaogolea wanapata semnafupi wanaweza kualika walimu maarufu mfano fanananauka wakatia mafuz pale watu wakishatoka pale wanakuwa na hamasa wanarudi na mzuka wanarudi na morali mpya wanakuwa na ufanisi mkubwa kazini kwa hiyo jitahidi sana kujipongeza ili urudisha hamasa iliyopotea takufanya huo na ufanisi zaidi jambo la pili jifunze kitu kipya unajua unapojifunza kitu kipya inamaanisha kwamba utaongeza maarifa ambayo yatakupatia ujuzi na huo ujuzi itakuhamasisha wewe kuboresha namna ulivyokuwa unafanya moja kwa moja itakupa hamasa kuweza kubadilisha na kupata matokeo makubwa kwa sababu maarifa yanakufanya wewe uwe na nizamu maarifa yanakufanya wewe uwe tayari kubadilika pia kuwa tayari kuweza kubadilisha na kuweka maboresho kwenye kitu inachofanya ili uweze kupata matokeo makubwa pia itakusaidia kuona ufanisi kwenye kitu inachofanya na kuendelea kupambania malengo yako jifunze jifunze jifunze kwa vitabu, kwa kwa vitabu kusikiliza kama hii ya leo na washa mbalimbali utaweza kupata maarifa mapya ambayo yatarudisha amasi aliyopotea mfano baraka ni kijana mpambanaji sana ambaye alipoteza hamasa kabisa ya kuendelea kupambania biashara yake siku moja alipata kitabu cha mwandishi anayeitwa ndr kingue kinachoitwa 24 ikiwa ina maana kwamba masaa 24 ambayo yalitofautisha sisi sote baada ya kusoma hichi kitabu akajua kwamba aramasaa ishi 4n ambayo anaweza kuboresa maisha yake moja kwa moja akawa na hamasa ya kuendelea kupambania ya biashara yake ya kuuza viatu hivyo jifunze kitu kipya kila siku jambo la tatu liki, jipe likizo ya muda mfupi kuna wakati akili ya yako inahitaji kupumzika kuna wakati mwili wako unahitaji kupumzika kwa sababu wewe sio mashine unahitaji kupumzisha yako kwa muda kidogo labda siku mbili ikizidi sana wiki wikimoja lengo la kupumzisha au kujipa likizo ni kufanya akili yako kuwa na kurudisha ile nguvu kwa sababu unapofanya kazi kwa muda mrefu kuna wakati utapoteza ufanisi utapoteza hamasa utapoteza nguvu wako utafanya utafanyaka mazoea matokeo yake utakuwa una ufanisi mdogo katika kitu inachofanya sasa hivyo jiperikizo ya muda mfupi lengo ni kupata muda wa kutosha wa kupumzisha akili yako pamoja na mwili wako na baada ya mapumziko kuisha utajikuta una hamasa una mukali una morali ya kutosha mfano Fact, nafanya kuna muda nilipoteza hamasa kabisa ya, ku, ya kupost katika mtandao kufanya s nakajipa likizo ya wiki mbili pasipo kufanya ps na kufanya viti vyangu vyingine labda kusikiliza muziki pale sana muziki pia uh, kwenda kulia chakula pale sana kula kenda kua sana pilau na nyama <laughs> uh, kwa hiyo Uh, baada ya wiki mbii kuisha i say nilirudi na naba moja ya nguvu sana kila mtu akawa na shangaa nilirudi na eneji ya hatari nilirudi na nguvu moja ya hatari ambayo ukurasa wangu ukawa na nguvu sana na kuwafikia watu wengi zaidi kiasi kwamba ndani ya miezi mitatu niliweza kuwafikia watu zaidi ya milioni moja na lakitano ikiwa tu naflo e5 tu ni kwa sababu nilijipa likizo ya muda mfupi ambayo ilirudisha hamasa iliyopotea sababu ya taa ya nne na ya mwisho jiulize kwa nini unafanya hicho unachofanya sasa je unajua kwa nini ulianza kupambania malengo yako je unajua ni kwa nini ulianza kupambania malengo yako je unajua ni kwa nini ulianza kupambania aso zako za kila siku ukishajua kwa nini ulianza moja kwa moja itakupa hamasa ya kuendelea kufanya hata pale unapokosa hali ya kuendelea kufanya inabidi ujilazimishe kwa sababu unajua matokeo ambayo utapata baada ya kumaliza kazi husika hivyo endelea kujiuliza kwa nini unafanya hicho nachofanya sasa na kupa mfalme mfupi wa binti mwenye umri wa miaka 24 ambaye ameandika vitabu zaidi ya 1 anaitwa anaitwagd mligo huyu ni binti ambaye anachelewa sana kulala usiku pia anawahi sana kuamka sili ya yeye kuchelewa kulala na kuwahi kuamka ni kwa sababu anajua kwa nini anafanya anajua ni kwa nini anapaswa kuandika vitabu anajua ni kwa nini anapaswa kuandaa kwa ajili ya kufundisha madarasa yake ya mtandaoni na huyu mwandishi ameandika vitabu vizuri sana kiwepo kikiwemo kitabu kimoja inaicwa msichana mzuri kutoka mbinguni kitabu cha pili kinaitwa barua na vitabu vyake vingine vingi sana ukitaka kujua mabaraa ya huyu binti mdogo anayeitwa etue mligo basi ingia instagram msach etue mligo utapata kazi zake za kutosha kwa sababu anajua kwa nini anachofanya ina mbili achelee kulala ili aweze kuendelea kuandaa kazi zake kuandika vitabu hivyo hivyo anakuwa anapata amasa kwa sababu anajua kwamba akiandika vitabu vingi ataweza kugusa maisha ya watu wengi zaidi hivyo jitahidi sana y kujiuliza kwa nini unaanza kufanya hicho unachofanya sasa ndio maana simon sinek katika kitabu chake cha start s anza na kwa nini ukijua ya kwa nini umeanza hicho unachofanya sasa itakupa hamasa na nguvu ya kuendelea kufanya kitu hicho usichoke kabisa kujiuliza ya kwa nini unafanya hicho unachofanya sasa na uhakika kabisa umejifunza mengi katika episodi hii ya halathini kazi kwako kuyafanyia kazi ambayo umejifunza siku hii ya leo nitarudia pointi hizi nne zitakazokufanya urudisha hamasa iliyopotea pointi ya kwanza nikasema jipongeze ulipofanya vizuri se pointi ya pili nikasema jifunze kitu kipya kila siku kitu pointi ya tatu nikasema jipe likizo ya muda mfupi penti ya nne na ya mwisho nikasema jiulize kwa nini unafanya hicho unachofanya sasa na hakika kabisa umeenjoy ume kusikiliza ast hii kupitia mifano ambayo nimeitoa basi kazi kwako kujifunza na kuyafanyia kazi pia ukiwa na swali usisite kuniuliza katika ukurasa wangu wa lolo pia unaweza kunitagi pale ukiwa nasikiliza epsode hii kwa kuipiga kanitagi lolna na mimi takupashaut kwenye ukurasa wangu kumbuka ili ubadili mtazamo wako basi penda kujifunza kila siku kumbuka kauli mbiu maisha ni kusubutu ukisubutu kila kitu kinawezekana