je unataka kuwa msomaji mzuri wa vitabu ndio unaweza kuwa msomaji mzuri wa vitabu kwa sababu kusoma vitabu ni tabia bett aliwai kusema ujinga ni kufanya jambo lile lile kwa namna ile ile kisha kutegemea matokeo ya kitofauti hivyo hivyo mtu mwingine mwenye kima aliwai kusema mambo unayoyajua ni machache kuliko mambo usiyoyajua hivyo unahitaji kujifunza kila siku ili uweze kuyajua mambo usiyoyajua unahitaji kusoma vitabu ili uweze kuongeza maarifa na kujua yale mambo usiyoyajua na upate kuyajua kwa sababu maarifa yanalipa maarifa yanakufanya kuwa mtu mwenye kima maarifa yanakufanya kuwa mtu mwenye kufikiri maarifa yanakufanya kuwa mtu mwenye kufanya maamuzi kwa kutulia na wala si kwa papala hukoaswako ngao leo ni episode ya Bili, kusubscribe castbox na apple podcast pia unaweza kwa marafiki zako waweza kujifunza kupitia chaneli ya maisha na kusubutuas siku ya leo utakwenda kujua kanuni tatu za kuzingatia ili uwe msomaji mzuri wa vitabu kanuni ya kwanza inaitwa reading kusoma je unajua hawezi kusoma kitabu kama aupo tayari kusoma kitabu kitabu chochote ambacho unakuwa nakipata kama ni hard copy, basi kinakuwa kina kurasa ambazo zipo kwenye kitabu husika inaweza kuwa kina kurasa ishirini hams i2 inategemea hivyo unahitaji kuweka mpango mkakati kwamba hicho kitabu kenye kurasa kadhaa unahitaji kukimaliza baada ya muda gani je baada ya wiki moja a wiki mbili a wiki tatu ni vizuri sana kusoma kitabu kimoja baada ya wiki mbili au wiki moja nakua inasaidia sana ili uweze kupata muda kusema vitabu vyingine hivyo baada, kujua, baada ya kujua uh, kwamba baada y utasoma kwa wiki moja uh, au wiki mbili kama wiki moja inakuwa inakuana siku saba cuk gawanya kwa idadi ya hizo kama kitabu kina kinapei 49 basi unachukua saba, arba9 gawana kwa saba utapata peji saba inamaanisha kwamba kila kia skuape saba sudai aei a asuuaa pe ta mcaaa e mbb hai aa siku baadakutumia kis aa kmaia hizo peji kabisa hivyo wnahitaji kuweka mpango mkakati wa kusoma vitabu na mara nyingi nimekuwa na shauri sana sana watu kujenga tabia tabia kusema kusema vitabu vitabu kwanza simulizi sababu hata ya ukishamaliza kusema hizo itaukshaaiuah unakuwa unajifunza vitu moja mbili tatu ambavyo vinagusa maisha yako moja kwa moja kuchagua vitabu ambavyo wnavipenda nagusa moyo wako na vitu ambavyo ambavoauatamakvju kila kitabu ambacho amcho vile vitabu ambavyo unaona vinagusa maisha yako na muhimu kwako hivyo na ukitaka kuwa msemaji mzuri wa vitabu sikiliza msmaj za chini nimeweza kuzungumzia jinsi gani ya kuweza kuwa msemaji mzuri wa vitabu kanuni ya pili Analysis, fanya inahitwafayaathi je baada ya kusoma hicho kitabu chenye pej9 au hamsin au m mpaka mia 2 inategemea na idadi ya kurasa ambazo umesoma je katika hicho kitabu umejifunza nini hasa je katika hicho kitabu ni vitu gani ambavyo vinagusa maisha yako moja kwa moja je katika hicho kitabu ni vitu gani ambavyo unaona ukivifanya utaweza kupiga hatua zaidi je kpita hcho kitabu ni vitu gani ambavyo unaona ukiviacha utaweza kusogea mbele zaidi e katika hicho kitabu ni vitu gani hasa ukiweka nguvu zaidi utaweza kupata matokeo makubwa zaidi kwa hiyo kufanyia tasimini ni muhimu zaidi angalizo usisome kitabu kama gazeti na naukishasema kitabu sikifunike tu baada ya kukimaliza kaa chini afana tasimini na usifanye tasimini kwa kutumia akili tu hakikisha pembeni yao na daftari na pendi unawezesha vitu ambavyo fanyia tasimini alafu ukishajuavituvsafania tasimini utaweza kuelewa katika kanuni ya tatu gani unapaswa kuvifanyia kazi baada ya kufanya tathimini. kanuni ya tatu na mwisho act Kufanya kazi v ambavyo nafania kazi uh, kufanyia kazi yale ambayo umefanyia tathmini je unajua ni kwamba kusoma kitabu aitoshi kufanyia kazi yale ambayo umejifunza katika kitabu ni muhimu zaidi hivyo baada ya kufanyia tasimini umeshajua sehemu gani tka kubolesha maaamfana kwa sababu maandishi kwenye vitabu aytaua na maana kama kazi aana afana aay aokua tu waitendo zaidi baada ya kufanyia na kusoma kitabu kwa hiyo itakusaidia sana kuweza kuwa msomaji mzuri wa vitabu hatimaye kuweza kupiga hatua zaidi kwa hiyo kazi waioa ili weze kuwa mtu ambaye una hacha algama mtu ambaye una ufanisi mtu ambaye una hekima kubwa mtu ambaye unafanya maamuzi kwa kutumia akili na si hisia pia kuwa mtu ambaye una busara na hakika kabisa umejifunza katika podcast hii vitu vingi ambavyo vimegusa moja kwa moja katika safari ya kuweza kuwa msomaji mzuri wa vitabu kazi, kwa kwahizi hapa kanuni ukizifanyia kazi tutakuwa msomaji mahiri na ambaye mnapiga htua na kunufaika katika usomaji wa vitabu narudia haraka pointi ambazo tumejifunza katika episodi hii ya leo kanuni ya kwanza nikasema reading soma kitabu ambacho aasoma uh, kitabu ambacho unataka kusoma naweka mikakati utasoma kurasa ngapi kwa siku na wiki ili uweza ukimaiza hicho kitabu katika muda ambao umeupanga kanuni ya pili nikasema nikasemafania tasimi yale ambayo umejifunza katika kitabu itakusaidia sana kanuni ya tatu na mwisho nikasema hat au action fanyia kazi kwa kutenda yale ambayo mefanyia tasimini au yale ambayo umesoma katika kitabu asante sana kwa kuweza kujifunza na mimi katika podcast ya leo nashukuru sana usisahau kusubscribe kub katikaa pamoja na apple nas utakua mnispo pia unaweza kupiga hii na nkanitag katika insta instastori yako wakuandika anda lolo anda sofact na mindakupasha laut katika ukosa yangu kama asante yangu wakusikiliza podcast hii kumbuka kauli mbiu maisha yanikusubutu ukisubutu kila kitu kinawezekana