tafiti niliyofanya kwa watu ef 2 kuhusu mahusiano nimepata kugundua kwamba asilimia kumi tu ndio wanaofurahia mahusiano yao asilimia ishirini wapo kwenye mahusiano lakini wanachepuka asilimia helaini wapo kwenye mahusiano ambayo wameyachoka na wayataki tena asilimia ishirini wapo kwenye mahusiano na mke au mume wa mtu asilimia 15 wapo singo lakini wana mahusiano na max wao kwa lugha nyingine wanapasha vipolo na max ambao waishachana nao e au mume au mke na kadalika naasilimia tano tu ndo wapo singo na wana mahusiano yeyoteni wapo wao kama wao katika zama ambazo tupo nimebaini kwamba watu wengi wapo kwenye mahusiano lakini hawafurahii kuwa katika mahusiano hao kwa sababu kuna fakta nyingi ambazo zinachangia na fakta kubwa ni kuchepuka nazani mai kusikia mtu fla kafumaniwa baada ya kuchepuka na awala au mume wa mtu au mke wa mtu au mpenzi wa mtu nazani mesikia hizo kesi sana lakini hakuna mtu ambaye anachepuka kwa bahati mbaya ni hivi hmwanaume wanasema kuchepuka ni jaji jajake mimi nakataamwanaume anachepuka kwa sababu anatamani anatamani kwamba tamani kwambaamna mwanamke anakafiga mwana mwana flanih wang... basi ataka kupita nayo amna mwanamke ana kifua chcho saa sita ataka kupita nayo amna mwanamke ana macho mazuri anavutia ataaupita nay amnaanake anaooa taapita nay kadhalika hivyo viti vinatokea lakini je unawezaji kuyadhibiti matamanio yako yes na mwanamke wanasema anachepuka akiwa na sababu nakubaliana kwamba ndio anakuwa na sababu ya kuchepuka na katika sababu hizo ambazo mwanamke anachepuka hio hata mwanaume pia anachepuka kutokana na sababu ambazo anakuwa nazo kwa kuwa mwanaume akichepuka naana ni kawaida lakini mwanamke akichepuka ni kosa la jinai nadhani hii ni zana ambayo si sahihi kwa sababu kuchepuka sio surulisho la kuyaweka mahusiano yako sawa bali kuchepuka ni dalili ya changamoto ambazo cangaotoaaabiana nazo katika mahusiano au ndoo ambayo upo au zne za tatua zenyewe sio adala yake unazidi kuchatua kuongeza tatizo zaidi je mpenzi wako akikufumania nachepuka itakuwaje jibu unayo n tunasikia wengine wanajinyonga wengine wanafanyiwa matukio ya kikatili wengine wana wanauawa wana, wana kabisa na kuchepuka hivyo lakini kabla kaa kuendelea nakukaribisha sana katika episode ya ya ya podcast yamishana kusubutu karibu sana kujifunza usisahau kusubscribe fo kupitia platform unaosikiliza episode hii inaweza kuwa FM, google podcast apple podcast sify amazon music audioma na kadhalika ukifanya hivyo takua metisha sana na podcast hii kuwafikia watu wengi basi siku ya leo nitakwenda kuelezea sababu kadhaa ambazo zinafanya watu kuchepuka katika mahusiano yao kwa nini watu wanachepuka jibu ni kwamba watu wanachepuka kwa sababu mbalimbali mbali. sababu ya kwanza baada ya kugundua mpenzi mpenzi mmoja wa kuchepuka inawezekana ulikuwa ni mwaminifu sana pengine mpenzi wake alikuwa ni mwaminifu sana lakini baada ya kugundua kwamba wewe unachepuka amekufuma ha akakueleza tabia yako umechepuka mara pili umechepuka mara tatu umechepuka mara nne anachoka na nai binadamu ana moyo ana kulipa aeua na kuchepuka na mtu kwa mba, na mtu mwingine kwamba anaweza kuchepuka nio mwanzo mahusiano kukosa dia tatizo tatizo kumbe anaongeza zaidi na hii hapa imekuwa inatokea sana katika ndoa nyingi ambazo nimekuwa naona kupitia jamii inamzunguka kupitia mitandao ya kijamii na naweza kubaini kwamba mtu anachepuka pale anapoona mpenzi wake mwingine amechepuka kwa kulipa kisasi kuona kufanya hivyo anamkomoa nahi hapa ipo hasa sana kwa wanawake maanying anaonyesha na wanaume ipo lakini sio sana Wasababu, jamietu, kwa sababu katika jamii yetu meshazoereka kwamba mwanaume kuchepuka ni kawaida lakini mwanamke mwana kuchepuka ya ni hii sababu haipo mwana kwa mwanakeepuaiiamay saaa auiyamoyoaan mwanamke mwanake mwanaume yanaumiza sana hii hapa ni sababu ya ya kwanza ambayo mtu kuchepuka baada kubaini wake anachepuka sa sabauyaanzamn aaen wae aneua ysa nkuepuka na mtu mwingine kwa tatizo kumbe anaongeza tatizo zaidi sababu ya pili kukosa tendo la ndoa unajua mahusiano mengi yanajunga na vitu vingi upendo kujali kuheshimiana lakini tendo la ndoa lina nafasi yake ina kubwa sana lakini imekuwa inachangia watu kuchepuka kwa sababu mtu anakaa miezi mitatu minne mitano ayafanya ayafanya tendo la ndoa kwa sababu mtu asipofanya kwa muda mrefu kuna namna fulani hivy anazidiwa ni binadamu mwanahisia hivnn aende sehemu fulani apunguze zile zile hisia za za mapenzi na mtu mwingine ambaye sio mwenzi wake na hapa wahanga wakubwa ni wanawake kwa sababu unakuta mwanamke yupo katika ndoa au mahusiano aakutana mwenzi wake muda mrefu wake anampa enziwake wanauenampa visababu mbalibali kwamba hivi nahiv ko biza autanaye mara nyingi alipo alipoomani ak kama livyoka na mjai siku za mwanzo anakaa miezi sita miezi mitano mpaka mwaka mzima ajaguswa mtoto wakike ende sehemu fulani akafanya aka tendo la ndoa uan labda ni sahii kumbe sio kwa hiyo ushauri ambao na, nataka kuambia kwamba itahidi sana kufanya tendo la ndoa na mpenzi wako na itafanya mapenzi yenu ya dumu aitasaidia kupunguza a ya sababu kama mtu anapewa show ya nguvu unampa unampa show ya, ya nguvu mpenzi wako analizika anafuka kileleni na hivyo mke, mwano mwano mwano mwano hivyo mwanamke unampa mwanaume wako show ambayo anaenjoy anasema n anano wangu mpenzi wangu mwanamke wangu ana show nzuri na nimeifurahia hivyo kwa sababu sex is in kufanya mapenzi ni la muhimu katika ieifurahiaa hio katika akili yako itakusaidia sana kwa hiyo kukosa kwa tendo la ando kwa muda mrefu napelekea watu wengi kuchepuka kwa hiyo ukiona dalili hapa au sababu basi sana mfumo wa kufanya mapenzi na kuepuka daia labda aiaaaosantaawanaume nguvu za kiume basi jitahidi sana kufanya mazoezi ya sana mazoezi ya asaa uh, yanahusisha nyonga na pevis pia jitahidi sana kutumia um, chai ya tangawizi tangawizi ile tangawizi ncangtiswa unakunywa kila siku asubuhi jioni kwa siku kumi na nne mpaka siku ishi na moja na fanya mazoezi zaidi ya kukimbia inasaidia sana na zaidi zaidi nenda kamaoni daktari atakusaidia na mwanamke kama una changamoto yyote labda nguvu za kike kwa maana uke unakuwa mkavu au unakosa ile hamya y kufanya tende la ndoa na kadhalika basi jitahidi kuya mahepo jitahidi kufanya mazoezo ya kige ili mwili uwe vizuri na uke usio mkavu na kadhalika na pia unaweza kuena ka daktari atakushauri zaidi na itasaidia tende la ndoa kunoga nasio kuwa kalaha hivyo zingatia hilo sababu ya tatu kukosa kujaliwa hii hapa inagusa sana hasa wanawake wanawake waapenda sana kujaliwa wanawake ni watu ambao wanatajis wanawake ni kama mawimbi ya maji yani wenyewe wanaitaji kila mtu mdo kwamba nakupenda nakuthamini na kukubali nipo wapo kwa ajili yako i i i love you, I love love darling you you sweet art unajua namabia maneno matamu ambayo y mwenyewe, mwenyewe anahisi anapendwa na kujua lugha yake ya upendo na nimeelezea jinsi gani lugha tano za upendo za chini na utajifunza kiwango cha kujali kwa mpenzi wako mheshimu acha kumchukulia poa umdharau na thamani ya mpenzi wako itakuwa kubwa sana pale utapoacha kumlinganisha uh, na mahusiano ya watu wengine mpezi, wapenzi wengine tasaidia mahusiano yako kuwa na uwa nalaza na kwa hiyo jitahidi sana kumthamini sana mpenzi wako na kumjali itafanya amasenenu kudumu na itapunguza mde mtu kutaka kuchepuka umeelewa mtu akichepuka kwa sababu ya yakosa kujaliwa maana unasikia mwanamke anapewa kila kitu ndani lakini amekosa kujaliwa anaenda kulala na na na mtu ambaye wa wazi ya chini kwa sababu amemjali anabembeleza anampa pole anamfariji hivyo wanawake wanaendeshwa kihisia zaidi kwa logic waneshwa ka vinpinda kujaliwa amerudi kazini mwambie pole bebi pole mume pole mpenzi ah, ah, mambo yatakuwa sawa kum kumsikiliza kumheshimu kumtii hivyo tafanya mausiano hudumu kwa muda mrefu na hii hapa um, kukosa kiwango cha kujali umepelekea watu wengi kuchepuka na sababu ya nne ubize hata waenga wanasema hawezi kuwa bize kwa mtu ambaye unampenda japokuwa tupo katika zama ambazo ukweli unapitia nyakati um, ngumi za kiuchumi um, kiroo na kadhalika maisha amekuwa matafu hivo natumia muda mwingi sana katika kutafuta wajikuta nasawu adi kumpa uh, mpenzo wake akiaki aki tendo la ndoa na kadhalika na kupelekea mahusiano uta akutokua na laza, na mvuto na kupelekea mtu kuona kaeuktngintaa mda na mtu mwingine wmawasiana kuuliana muda na ukakaa na na mpenzi wako mwezi mzima hata hali kusalimiana unakaa nyumba moja wako miezi sita la ndoa yani kama gogo hata sit aujampa kuwa romantic itahidi kutokuwa kutokua itahidi kutafuta muda kakau mpenzi wako toanay ana itu ambayo anaahusiaa na <coughs> mausiano, sana kwa kuna sababu nyingi sana lakini hizi sababu nne zimekuwa chachu kubwa ya mahusiano mengi au watu wengi kuchepuka katika mahusiano ambayo yapo pia sababu ya tano ambayo inaweza kuwa ni kwamba ndugu na familia aua sababu ya kuchepuka wanakuandama wanakufanyia visa awakutaki awakupi awa ushirikiano npatnaona ah, kama ndoa ni ya kwangu maasiano ni ya kwangu kwa nini wanaingila mahusiano yangu ya hivyo ivowale ende sehemu uchepuke upate mtu mwingine ambaye wanasema hawala si kwamba ana kitu chaktofti awala anamjari mtu mchepuka na mjali mtu kuliko ba- ya, kwa hiyo familia ndugu miatabia kuingia mausiano ya watu kiaitaka a nafasiya kufanya maamuzi yao wao yaakihtaji ushauri watawaomba hapa tasadia sana mahusiano kudumu kwa muda mrefu na itas, ile mtu kutaka kuchepuka hivyo na imani umejifunza vingi katika hii ya kwa nini watu wanachepuka wanachepukakatia mahusiano na basi kama katika sababu hizi tano ambazo nimezitaja ya, ya kwanza mpenzi wako mmoja au mwenzi wako amechepuka au sababu ya pili hukosa tendo la ndoa kwa muda mrefu sababu ya tatu kukosa kujaliwa sababu ya nne ubize na bonasi kwa sababu ya tano ndugu jamaa na marafiki kwa sababu yawee kuchepuka hivyo na imani imejifunza vitu vingi usisahau kufanyia kazi ambayo umejifunza na, na kushera link kwa marafiki na jamaa wajifunze vingi juu ya episode hii kumbuka unaweza kusikiliza au kufollow episode uh, podcast kufolosameesha kusubutu kupitia platform au app ya fm google podcast Anchola, um, Mac, amazon music aazm Castbox, google podcast na kadhalika ukifanya hivyo utakuwa umetisha sana na podcast hii kuafikia watu wengi zaidi kumbuka kaumbiu maisha yakiubutu ukihubutu ie ya kitu kinawezekana tukutane wiki ijayo kwenye episodi ya 220 kuwana wakati mwema take care mwimaeb