hivi unajua kwamba wewe ni wastani wa marafiki sita ambao unashindana muda mwingi marafiki zako wana nafasi kubwa yawewe kupiga hatua maishani a kuto kupiga hatua kabisa tazama saiko yako ya marafiki zako ambao nao je ni marafiki ambao ni chatu yawewe kupiga hatua hapo ulipo kina viwango vya juu zaidi maishani au wanakuvuta nyuma wa lugha nyingine wanasema unapiga hatua sita mbele alafu anakurudisha hatua salathini nyuma moja kwa moja unajikuta hupige hatua kwenye chochote unachofanya unaweza kuwa katika kipaji biashara huduma ujasiriamali mali kwenye kitu chochote ambacho unafanya marafiki ni muhimu sana na watu wengine wanasema kabisa i sihitaji marafiki kabisa kutokana na mambo aliyotendewa a marafiki nyakati za nyuma na kuachia kovu kubwa kwenye mioyo yao lakini kuna marafiki ambao ukiwa nao moja kwa moja wanakusaidia kupiga hatua zaidi zadimaishaa hata kama sio marafiki ni watu ambao wakiwa na sifa hizi hapa basi hakikisha unawatunza kuwa watakuvusha kutoka hapa ulipo kwenda sehemu nyingine na wao wanakuwa kama daraja Kanini ya dhahabu nasema watendee mambo ambayo wewe mwenyewe ungependa kuyatendea ili kuwatendea upate marafiki wazuri na nawewe unakuwa rafiki mzuri kwanza karibu sana kwenye episode wanaau aa eneishina miwili uko innocent nga siku nyingine tena na imani huko poa kabisa na nunaendelea vizuri zaidi ya jana na kama yako jakaa vizuri basi nakuombea uweze ukapoa na maisha yaweze kuendelea usisahau kufolo au kusubscribe kupitia platform platfom auap unaosikiliza episode hii unaweza kuwa oma aco acast oglecast spotify Castbox, amazon music na kadhalika ukifanya hivyo utakuwa nasaidia hii kuwafikia watu wengi na utakuwa umetisha sana anyway siku ya leo utakwenda kuangalia aina tano ya marafiki ambao unahitaji kuwa nao kwenye maisha yako ili uweze kupiga hatua rafiki wa kwanza ni marafiki ambao wanakuambia ukweli unajua kwamba wewe ni mtu au binadamu ambaye unafanya makosa pengine kwa kujua au rafiki ambaye anakuwajibisha kwamba haujafanya vizuri kufanya hivi badala ya kufanya vile a vile ungefanya hivi viui aambia ukweli kwamba hichi kitu sio hiki na kama sio hiki basi kile kwa mfano nilivyokuwa nafanya lolo fact anafanya vizuri sana lakini una rafiki yangu mmoja akaniambia yes moja akaniambiaunafanya kwa nini usianze kufanya design ya kutengeneza yakutengeneza nzuri kwenye ukurasa wako ili kuatia watu kusoma makaa zako na kuongeza engagement zaidi singatia, ule nyozingatiaulshaulikut nimeanza kupata engagement ya kutosha na naost zangu zinafanya vizuri kwa sababu niliambiwa lakini mbaya watu wengi hawapendi kuambiwa ukweli na mtu yeyote ambaye ukweli unahisi akupendi au anakuchukulia poa kumbe si kweli mtu anayekwambia ukweli jua anakupenda anakuazia mema ikiwa ukweli anayokwambia unaambatana na nini ufanye heli uweze kutoka hapo ulipo upiga hatua zaidi je wewe una marafiki ambao wanakwambia ukweli kama wanakwambia ukweli basi hakikisha wanawatunza kwa sababu tumezungukwa na marafiki wanafki na waongo ambao wanajua tunapaswa kufanya nini lakini wanatufariji kwa uongo kwa hiyo usipende kufarijiwa kwa uongo uongo kila wakati wa kuwa unaweza kufaidiwa kwa uongo uongo lakini ukweli ndani yako unajua kabisa kabisaii ni uongo swaa la kupoteza muda wakati ukweli ungekuvusha kutoka hapo ulipo kwenda viwango vya juu zaidi kwa hiyo zingatia hakikisha unakuwa marafiki ambao ukweli hata kama sio marafiki basi watu asi atwaowakaibu ambao nakuambia ukweli hata kama lakini kutoka hapo ulipo kwenda viwango vya juu zaidi maishani N, aina ya pili ya marafiki ambayo napaswa kuwa nao ni marafiki ambao wanakupa nguvu ya kuendelea kupambania kile unachofanya unajua kuna wakati unaona umefanya kila kitu umelizika na unapoteka unaona hakuna cha zaidi yawekufanya lakini k kuna, kuna marafiki zako wa karibu wamepiga htua kukuzidi na wanaende ana hamu ya kuendelea kupambana zaidi yani hungry for success ipo kubwa sana koee moja kwa moja utapata hamasa ndani kwamba let me fight amasandani ama iekucokailio kuenda viwango vyajuu zaidi naa katiaile ile eneo ambao unalizika na kubeteka na kuona kila kitu umeshakipata kumbe unaweza kupata kitu zaidi vile ambavyo ulipata awali kwa hiyo hakikisha unakuwa na marafiki ambao wanakupa nguvu ya kupambana na wanakupenya nguvu ya kupambana unakuwa na marafiki ambao asilimia ya marafiki zako ni wale ambao wamekuzidi wamekuzidi ambao wame kuzidi, kabisa unawezekana kuwafikia sina lengo la maanayaam ujilinganishe na wao a kuwa kama wao yake like, unachukua ya we kupambana kutoka pale pale kwenda ambapo unataka kufika kupitia malengo yako maono yako hau ndoto zako kila kitu kinawezekana hakikisha unakuwa na marafiki au watu wa karibu ambao wanakupa nguvu yawewe kuendelea kupambana kwa mfano dmon pltnam marafiki zake wengi ni wasanii wakubwa kutoka nje nje ya nchi nigeria south souafrica marekani ulaya wanakuwa wanampa nguvu yandea kupambana na kwamba sien sikuinganisha kuwa kama wao n kufanya mziki wake kwenda mbali zaidi hata mimi marafiki zangu wengi au watu wangu wengi wa karibu ni wale ambao asilimia waminizidi wananipa nguvuauende kupambana katika malengo yangu ambayo ninayo ndot zangu ambazo ninazo au maono yangu ambayo ninayo kwa kila kitu kinawezekana ni swala la uthubutu na nia kila kitu kinawezekana weka nguvu unaweza sana kuna marafiki ambaownaa nguu ndkupambana nasiokuwa mvivuiu uteka na, na, mvivu, mvivu, kuboteka, na, kuona, na wa kitu, wale marafiki ambao wanakusifia unaweza we unaweza we unaweza we unaweza kambia nawezaaezaaza kila kitu kumbe bado kwa sababu uwai wako inamaanisha kwamba kuna vitu um a saau uaiwao amanisha ama kitu taeaa aina ya tatu ni marafiki ambao wanakupongeza wakifanya vizuri sisi ni binadamu au watu ambao tunaongezwa kahisia zaidi huwa unajisikiaje pale rafiki yako au mtu wako karibu anakupongeza fulani umefanya vizuri sana kwenye kitu unachofanya u unafili nguvu ya kuendelea kupambana zaidi kwa sababu chi kitu iichofanya mefanya vizuri mpaka a nipongeza basi inawezekana kwa hio unahitaji aamafiki ambao wanakupongeza wanakusifia wanakueleza hapa wamefanya vizuri kupambana fanye vizuri zaidi ya hapa wanaka napai nguvu ya kuendelea kupambana sio kulizika tena kwa sababu unaweza kafanya kitu kwa muda mrefu hata mtu kupata doubt kitu nkupongezaaaupataknachofanya sio sahii au vipi lakini lakini kwamba hata kama aekwama kitu lakinikinachofanya ni sahii na moyo wako ni ni kufanya pongezi zinakuja ya safari epuka kuwa na wale marafiki ambao mowaakwabia kabisa sahiufanyaaafanya vizuri lakini was lakini pae unapofanya vibaya wanakuja nakufua nakusema vibaya walengi wa kukaisha tamaa unaeza kuwa na kuwapotezea sio lazimau kwenye maisha maishayo kwa sababu una haki ya kuchagua rafiki yako na yupi una haki ya aaakumuingiza na yakumuondoa katika duara yako ya marafiki ambao unao kwa hiyo akikisha kua makini sana na watu ambao unakuwa nao karibu au marafiki zako kwa hiyo ukiwa na rafiki ambaye yeye anakupongeza papofanya vizuri kwa moyo wa upendo na anakutakia mema zaidi basi hakikisha unamtunza kwa sababu kuna faida ya yaweekuambia umefanya vizuri inakupa nguvu ya kuendelea kufanya kilo unachofanya sasa inawezekana kwa hiyo kama narafiki ambao anakupongeza basi hakikisha unawatunza na utapata matokeo makubwa sana haina nne ni marafiki ambao wanakuwa ni mabalozi wazuri kwa watu wengine unajua watu wengi wanakuzungumzia wewe wakati ambao haupo kwahio ukiwa na marafiki ambao wanaeza kakuzungumzia sehemu ambapo kuna fyusa kwamba fulani hii fusa inamvaa wanakutonya naetakafanya kuna marafiki ambao wanaweza kukutetea watu kwamba hapa ambao wanaweza sema hapana hapana nzuri hivi hivi hivi na hivi. anajisikia kwa kwa sababu ameweka mipaka yake marafiki ni mabalozi wazuri watu wengine hata kwaatu wengieat haupo wanakusema vizuri wanakutangaza vizuri wanakunganisha enye wana usa mbalimbali au wanakupa za faida ambazo zinakusogeza wewe kuweza kufikia ndoto zako malengo yako pamoja na maono yako kwa hiyo unahitaji kuwa na marafiki ambao wanakupa nguvu ya wewe kuendelea kusonga mbele kwa kutangaza vizuri wanakua kama ambao wanakusogeza wewe auwanakua ni wale ambao brand influencer wanakutangaza wewe kwa watu wengine kwamba fulani anastahili kuwa apa kwa sababu moja mbili tatu nne fulani anaweza kufanya hichi kitu kwa sababu tumemwona anaweza kwa akiwa na marafiki ambao wanakutangaza vizui at wengine akikisanawatunzaask balbaet n awatuna aina tano na ya mwisho ni marafiki ambao wanakutia moyo na hamasa kpandapitia nyakati ngumu maishani unajua sio lobote weye ni binadamu na asili yake ni kwamba kuna nyakati ngumu lazima takutana nazo ikiambatana na changamoto matatizo vikwazo pengine kupanda na kushuka katika maisha una wakati utakuwa chini lakini ana marafiki ambao moyo kwamba hizi nyakati zipo zitapita na utasimama kwa sababu tunaamini nautasimama rafiki yetu ni jasiri tunaamini ee unaweza hamasa tamaa uendelee kupambana uendelee kusonga mbele usione kama ndo mwisho unawezekana ukavuka na maisha yakaendelea kwamba ushidakaawngi kwa kwa ngumu maishani hazidumu zinakwepo zinapita na maisha yanaendelea naitaji kuwa na marafiki ambao wanakupa nguvu hamasa wanakutia moyo wanakupa ujasili wanakubusi wanasimama na wewe wakati upo chini wanakupa nguvu ya kuendelea kutembea kukimbia kutambaa kuenda mbele zaidi na sio kurudi nyuma na nakuona kila kitu akiwezekani je wewe una marafiki ambao wanakupa hamasa na nguvu ya kuendelea kupambana je una marafiki ambao wanakupa hamasa na kutia moyo pa unapopitia nyakati ngumu maishani mwako kama jibu ni nindio basi hakikisha unawatunza kama jibu lako ni hapana basi hakikisha unawapata ni muhimu sana kuwa nao okay umejifunza na vitu vingi sana katika episode hii ya ishii nambili basi kazi kwako kufanyia kazi na utaweza kuona Awa marafiki wanakupa nafasi kubwa angalizo a marafiki haimaanishi kwamba na marafiki wale ambao wana kusnitch, marafiki wa wanafi marafiki ambao wana ngozi ya kondoo lakini ndani ni mwitu nao ni muhimu unajua mbwamwitu utakutanana ajua namnagani akuwakwepa akutawambia mipango yako siri zako maonio yako, yako kaaika unawaonyesha tu matekee kwa sababu hakuna ambaye anaweza kuaruga matokeo au kuya kukwamsha matokeo lakini mchakato mchakato kama upo kwenye mchakatu, makini na hilo basi nitarudia catiani kwa haraka haraka e, ili tujikumbushe kwamba tumejifunza nini katika aina tano za marafiki ambao napaswa kuwa nao katika maisha yako rafiki wa kwanza tukasema marafiki ambao nakwambia keli na aina, pili marafiki ambao wanakupa nguvu ya kuendelea kupambana aina ya yatatu marafiki ambao wanakupongeza wakufanya vizuri aina ya yanne marafiki ambao wanakuwa ni mabalozi kwa watu wengine kwa kutangazia mazuri na aina ya tano na mwisho ni marafiki ambao wanakutia moyo na hamasa anapopitia nyakati ngumu maishano basi kazi kwako kufanyia kazi haya ambao umejifunza bila kusahau share kwa marafiki zako waweze kujifunza zaidi na kama naswali usisite kuniuliza kwenye comment section hapo chini au kwenye ukurasa wangu wa waingram loo nitakujibwa pia unaweza kunaskiliza episode hii na kunitumia pale kuntumia uh, palea au Insta story yako ukaandika fact na mimi nitakupashalati nyingi kama shukrani yangu kwa kusikiliza hii basi naomba uh, fanyia kazi ambayo ambao mejifunza shamarafiki zako tukutane kwenye eso nyingine kwa maana kiijayo aa kumbuka aumbiu meshankuubutu kiibutu kila kitu kinawezekana i see you next ee kuna wakati mwema take care Goodbye.