una muda wa kupoteza unahitaji kuwa na nidzamu ya muda kufanya vitu vya msingi na muhimu inavyokusogeza wewe kutoka hapo ulipo kuenda hatua za juu zaidi hivi unajua kwamba ukipoteza muda hauwezi kurudisha tena kwa sababu muda ukienda umeenda lakini leo utaenda kujua jinsi gani ya kutumia muda vizuri kwenye mambo ya msingi na muhimu kwenye maisha yako karibu sana maisha yakusubiti poast uka poas yako sent ngao usisahau kussbe au kufolo kupitia platform unayosikiliza epsde hii inaweza kuwa apple podcast Audio Mac, fm google podcast castbox spotify amazon music na kadhalika ukifanya hivyo nakunasaidia podcast hii kuwafikia watu wengi zaidi na kufanya iwe na nguvu bila kupoteza muda tutakwenda kujifunza mambo matano ya kufanya ili uwe na nizamu ya muda au kufanya vitu vya msingi katika muda wako wa kila siku kila dakika na kila saa ambayo inakuwa na mbele yako know that yuc yako inajengwa na dakika tano zijazo future is the next minute jambo la kwanza baini vitu gani ambavyo vinakupotezea muda maisha haya hapa ni rahisi sana kupoteza muda kwenye mitandao ya kijamii ni rahisi sana kupoteza muda kuzulula na marafiki na washikaji sahizi imezuka ile kauli kwenda kumwagilia moyo au kucheza ps na kadhalika napoteza muda mwingi sana kwa kutazama televishen napoteza muda mwingi na na kuview katika mitandao ya instagram facebook pamoja na whatsapp Hili, ujue uana gani mnda yaaa ba vitugani ya muda lazima ubaini vitu gani ambavyo muda je ni kitu gani ambacho nakupotezea muda utaniandikia chini hapo alafu nitakenda kuelea sababu ya pili mpaka ya tano gani utatumia muda wako vizuri okay sababu ya pili anza kuishi kwa kuweka vipaumbele unapoteza muda kwa sababu unaona una muda mwingi wa kufanya vitu vya msingi lakini ukianza kuwa mtu mwenye malengo itakusaidia kuona una muda ambao unapaswa kufanya vitu ambavyo vitakusaidia h kutimiza malengo yako na ili uweze kutimiza malengo yako ni lazima uanze kuweka vipaumbele kitu kitu gani anza, kitu gani fuata, malizia, kitu gani gani kitaanza kitafuata na vitu una umepewa ya kitugani kwako kesho hiyo ni kazi ya ya muhimu na na haraka una hati kazini pengine kulaumiwa kwa hiyo hapo inatakiwa kwanza auimu naaaka myaa marafiki au aaapigia simu na kwa, kwa hiyo unahitaji kazi kazi kazi kazi kazi gani gani gani gani za kufanya kufanya kufanya na na na zinaanza ni kazi gani na kazi gani hapa e jicho, kazi ni zitafuata ambazo ambazo wengine kukusaidia ikiwa jicho natazama ambavyo pia muhimu kuzifanya sababu katika maisha yako kwa kwa mfano kuna faida kufuatilia amekula nini katika mitandao ya kijamii yes hakuna faida ambayo unapata si sindio so hakikisha unaweka vipaumbele kwenye vitu vya msingi na muhimu na ondoa zile kazi au vile vitu ambavyo vinakupotezea muda ukianza kuishi vupaumbele utakua unafuata ratiba yako ati katika kila siku kusaidia, amba, ya kusaidia vapoteza muda kwenye mambo ambayo si ya msingi jambo la latatu jifunze kusema hapana usikubali wekuwashima takataka kila mtu anapokuhitaja na kupata pengine rafik ya yako akupigia simu ponafanya kazi oya uko wapi njo kidimbi tumwagilia moyo unaenda oya uko ukuapi njo milimansiti unaenda oya uko wapi njo cheze ps unaenda oya uko wapi njo cheze mpira wee kutazama mpira aise jifunze kusema hapana sehemu ya hapana sema ndio sehemu inawezekana sehemu aiwezekani hiyo itakusaidia sana eu kuwa mtu ambaye una, una, una, una matumizi mazuri ya mura ya kufanya vitu vya msingi usikubali rafiki ambaye watu ambao msingisbaanaai zakufanya wakutoe kwenye kitu ambacho unafanya unajua kabisa ukkifanya inakusogeza hatua moja mbele na unapata matokeo makubwa sana katika maishayyo ya kila siku kwa kwahiyo jifunze kusema hapana no sema kusemahapana no, saizi na kazi fulani na flani sema no sema no siwezi kuja sema kukutana leo kuna kazi na ikamilisha. jifunze kusema na kusema hapana hapana ndiyo weikua faaatueikukutaneasasemaausemaiosemapanaapoteza muda hapana unakuwa teza muda jifunze kuweka mipaka jifunze kusimamia misimamo yako jifunze kusema hapana unaweza sana kufanya na na itakusaidia sana kuwa ya muda Nukutimia muda wako kwenye vitu ambavyo jifunzeusmaa kutimiza malengo yako vinakupush kufikia maono yako inakuushi kukamilisha zako vinakupushi kufikia ndoto zako kwenye jambo la msingi sana kuzingatia hiy yapo takusaidia kuwa na nidhamu ya muda jambo la nne usiwe mtumwa wa mitandao ya kijamii hebu ni swali ukianza kuvyu moja mtandao ya ya, wa whatsapp naeza kajikuta mwivy, hata ta st au saba ambayo umetumia tadaka kmi a kt5 taishapoteza muda au unajikuta niangalie picha picha na na nyingi nimepotea hiyo sana nasema hata au watu wengi wengi maana kwamba ma mitandao ya kijamii badala yake mitandao ya kijamii sikuendesha wewe isipokuwa wewe ndo itawai na kuiendesha mitandao ya kijamii kwa maana ya kwamba maliza kazi zako kwanza baada ya kumaliza kazi zako kwanza jipe jipeliwad ukisha ukishakamilisha lengo au kichwa fulani inaotumia mitandao ya mita kijamii na saa hivi kuna zila hap kwenye simu ambazo zipo una, unaweka silent mode, au una, una unaweka kuzuia notification inakuzuia kwamba sitaingia kuingia a muda dalaba sa tatu mpaka saa kumi jioni inafanya kazi baada ina, ina on na unaweza kupata notification nani baadayap nanaunaeza katika mitandao ya kijamii kwa hiyo unatakiwa ujifunze kuwa na nizamu ya muda wa kuto ruhusu mitandao ya kijamii kukupotezea muda wako mitandao ya wa kijamii mitanda wa kijami, napotezea wa watu wengi muda watu wengi ni waanga wametendao ya kijamii just a mtu anaenda mpaka chioni au bafun na sim kuat kwasababu anaat mpaka saabaasubuu aaakishtuka kitu cha kwanza ni simsm ingekuwa sim, sim. laptop, laptop, laptop. nafanya vitu vya faida okay, lakini kutazama Uh, brown, kaposti nini uh, mijaku kamchamba ka nani baba babalevo amekuwa nani hii hapo is out of your control yapo um a vile vitu vinavyo kuusu mambo ya wati chana nayo sku mtendao ya kijamii kpotezee muda jambo la tano na la mwisho maliza kile ambacho yani finish what you start hakuna kazi ambayo inamaliza muda kama ile kazi ambayo umeanzisha umeshia katikati baada ya muda ha hapa papale utajikuta lazima uanzie mwanzoni ili uikamilishe k jifunze kuwa mtu ambaye augairishi mambo jifunze kito kuwa mtu ambaye augairishi mambo kama kichwa manzia moja koma baonamaliza miamoja kwa kwa sababu muda kesho itafika utaanzia au na mmoja. wakati ungeweza kufanya kazi nyingine ambayo inakusogeza moja mbele Kuyo finish what you start maliza kile ambacho umekianzisha itasaidia kuwa mtu akurudiudia kufanya vitu ambavyo aujavimaliza au umegairisha kuvifanya baadayake nakua nakupa nafasi ya kuwa mtu ambaye una muda wa kufanya vitu vipya vitu ambavyo vinakusogeza watu wa moja mbele unakufanya kuwa mtu ambaye una ambaye una, una e pia mtu ambaye ni makini effective so jitahidi sana kuwa mtu ambaye unamaliza kile ambacho umekianzisha kwa mfano nikiwa nasema kitabu nikashia labda piji hamsini lafo na page hamsini nikija kakiasha baada ya mwezi kisoma tena ai anze na moja ili nzima kitabu kwa hiyo hivyo hata ii kiasi kama kazi leo unataka ambayo unaona ni unaweza amilisha ndani ya siku mzima ikamilishe ii kesho ufanye ripoti nyingine na sio kesho umalizieipoti ambayo kuimaliza leo na kupotezea muda wa kufanya ipoti ambayo asa uianze kwa so, hiyo naitaji kuwa na nizamu ya yeah, muda wa kumaliza kile ambacho umekianzisha na nab kwa siku ya leo jambo la sita ni tengeneza t inakusaidia kujua oloza kazi gani inaanza kazi gani unaimaliza na hii hapa inaendana ile sababu ya kuweka vipaumbele jambo la tatu ambayo tumezungumzia hapo awali kwa tengeneza wtegeneza kujua kazi gani ya kuanza kazi gani ya kumaliza binafsi natengeneza list kazi zangu au yakumaliza ambazo aategea kufanya siku nzima hata yangu akija simu nataka fulani kwenye ratiba nzmaa na kazi naifanya kwa hiyo na uzuri episode za chini kidogo hapo apo imezungumzia jinsiakutengeneza s ii utimize malengo yako hakikisha unasikiliza na utajifunza mengi sana asante sana kwa kunisikiliza mpaka hapa na imani mepata vitu vingi ambavyo vimekusaidia wewe kujua nini ufanye ili huo na matumizi mazuri ya muda yaani so narjia penti kwa haraka ambazo so, mejifunza siku ya leo sababu ya kwanza au jambo la kwanza nikasema baini vitu gani ambavyo vinakupotezea muda jambo la pili anza kuweka vipaumbele jambo la tatu jifunze kusema hapana jambo la nne usiwe mtumwa mitandao ya kijamii jambo la tano malizo kili ambacho what you start. na fisasa kwa maana jambo la sita tengeneza tris nimekupa kila kitu siku ya leo yani ushindiwawewe uingia kwenye utekelezaji kufanyia kazi mambo ambayo tumejifunza siku ya leo usisahau kusubscribe kupitia platform au hii unakuwa usisahaukukupitiaaak nakua kitu kusongea mbele kwa wasikilizai wa Apple podcast unaweza ku hapo chini five star. kwenye zile review unakuwa umetisha sana ukifanya hivyo na um, kama tamani afanyaepsodi juu ya topik fulani sisite kuntumia m pale instagram ingama na nitaweza ku, ku, ku- kuambia lini itakuepo kwa hiyo siogope naandikia maoni yako hapo chini umejifunza nini kwenye episode hii nitakuwa umetisha sana sisa kuna kuna madini mengi ambayo naytoa pale ambayo unajifunza bule kabisa ni wewe na bando lako kaw mbili meisha ukiubutu ukihubutu kila kitu kinawezekana tukutane wiki ijayo kwa episodi ya 24 asante sana take cae