baada ya kugundua kipaji cha kuzaliwa kwako jambo la msingi sana ni kwa namna gani utakinua kipaji chako kiwa kikubwa zahidi hiikikupe nafasi ya kufanya vizuri na kujitofautisha na watu wenye kipaji kama chako kwa mfano kuna watu wana vipaji vikubwa sana lakini wameshindwa kupiga hatua wamedumaa kwa sababu awapo tayari kuvinua vipaji vyao vio vikubwa na viwafikishe mbali zaidi ni kama vile ambavyo watu wanaenda jimu kunyanyua vyuma kadi tu anavyonyanywa vyuma kila siku ndio kadi msuu navyozidi no kuwa mkubwa hivyo hivyo kadi inavyokifanyia kazi na kukinoa kipaji chako ndo hivyo vinavyokuwa kikubwa zaidi kwa hiyo sikiliza asikilizaepisodi ya kumi nimeelezea jinsi gani ya kugundua kipaji chako isikiliza episodi hii ili weze kufuata mfurulizo wa somo zima la kipaji kwa hiyo hakikisha kipaji chako unakinoa kwa kiwango kikubwa ili kiweze kukupa matokeo makubwa na kuwafikia watu wengi zaidi kumbuka kipaji chako si kwa ajili yako bali kipaji chako ni kwa ajili ya kuwatumikia watu wengine kama vile ambavyo unakumbuka kusudi la kuzaliwa kwako si kwa ajili yako kusudi lako lipo kwa ajili ya kuwatumikia watu wengine karibu maisha nkusubuti 11 msimu wa tatu naimani poa kabisa unaendelea vizuri zaidi ya jana akikisha nasbsibe f kupitia platform p nasikilizaepsod hii inaweza kuwa Mac, spotify apple podcast google podcast google amazon music na s kufanya hivyo nksaidiaepsd hii kuwafikia watu wengi zaidi na kila wiki kushusha epsod mpya kwa hiyo fanya hivyo utakua piga mwingi na nashukuru kwa kufanya hivyo basi siku ya leo tutakwenda kujua namna gaa namna rahisi ya kunoa kipadi chako na kukupa mafanikio makubwa jambo la kwanza fanya mazoezi ya kutosha kuna jamaa mmoja kuwa naitwa cristiano ronaldo ambaye amecheza timu kubwa duniani real madrid manchester united juventus sporting lisbon na sasa achezea anasi ya saudi arabia ni mmoja wachezaji wenye kipaji kikubwa cha mpira wa miguu amefunga magoli mengi ya kushangaza ambayo watu wengi wanafurahia amekuwa mfano wa kuigwa kwa vijana wadogo wa kutambani kufika alipo sili ya kudumu kwenye kiwango kile kile ni kufanya mazoezi ma? mengi na makali kila siku inasemekana inayosemekana kistianorunado anakuwa wakwanza kufika wanja, wanja, wanja wan ya mazoezi na wamwisho kuondoa kwenye wanja wa mazoezi bado akiwa nyumbani anafanya mazoezi ya m anafanya mazoezi ili kutunza kipaji chake na kinua kipaji chake cha mpira kwamba askwamba lea miaka8 lakini ukimpima utimamu na nguvu yake naonekana ni kijana mwenye umri wa miaka 6 au7 kwa sababu ananoa kipaji chake kwa kufanya mazoezi zaidi kama wewe ni mwandishi wa vitabu basi hakikisa unaandika sana kama wewe ni mshereeshaji aksascea mpiaceea sana sherehe kama kama ni sana sana mpira chezea mpia kama wewe ni boxing fanya mazoezi sana boxing kama wewe ni mcholaji chola sana picha kama wewe nisi sana hizo ai kama wewe ni, ni otogra piga sana picha chezea sana aya madobe chezea sana aya makamva liechezea amaasidi ili Bola zaidi kwa hiyo kadii unavyotaka kipai kuwa kikubwa zaidi ni lazima kubakufanya mazoezi kujiboresha bora zaidi na usipokuwa tayari kufanya mazoezi utadumaa na utapotea mapema sa hivyo umesikia watu wengi wana vipaji vikubwa watabiatafika mbali lakini kwa akutokua tayari kufanyia kazi vipaji vyao mazoezi kujiboresha kila siku wamedumaa na kwamba aakaaa kipai akini akuna chamana e, ili a thamani ya maisha yako utakuja kuona kabisa kwamba kwa sababu nafanya nafanya podcast nafane podcast ajiboresha kila siku napata ment kutoka kwenu fanya hivi fanya hivi liast yako iwe bora zaidi kwa hiyo akikisha nafanya mazoezi ya kutosha ili iliuwe bora zaidi jambo la pili jiamini unaweza believe in huko nchini uleni mwaka 196 izaliwa kijana mmoja naitwacristiana ambaye aizaliwa familia kimaskini sana bahatimbayababake kagaa ni mlevi sana alafu amezaliwa na dada zake lakini siku moja alimwambia babake tutakuja kuwa matajiri wakubwa tamiliki majumba kifahari na kifahari babake magai k weea akjuakamba kristaneonado ndani kuna kicu kinamuunguza kini wishi wa siku ndotka kuakwelinronaldo amiiki manyumba ya kifahari ana magari ya kifahari mchezaji anayelipwa pesa nyingi zaidi duniani sasa kiwacheea timu ya saudi arabia alinasi. kwa hiyo jiamini kama ni unaandika kitabu ambacho kitauza kitakupa mafanikio makubwa kama ni kwamba you are the best podcaster kama wewe nijamini amba a kama ni design jamini kwamba kama wewe ni ni designer jamini ni, ni kwamba unaweza kwa hiyo popote ulipo usijichukulie poa amini kamba kipaji chako kitakutoa jiamini kishafanyia mazoezi uh, kipaji chako moja kwa moja itakusaidia kukina kipaji chako navyojiamini inakupa ile nguvu ya kuendea kusonga mbele zaidi wee unajiamini kama kristiana ronaldo kenye kitu inachofanya hau kikubwa wai hakikisha unafanyia kazi kipaji chako nakia kipaji chao kwamba yes i can do it ibelivemysel myae Yes, kipaji changu ni wajibu wangu lazima lazima lazma nikioafanaazoezi a matokeo makubwa zaidi mimi ni mwandishi mkubwa mimi ni i mkubwa mimi ni chaj mkubwa mimi mimi mimi ni ni mneni mkubwa mkubwa nitafika mbali taf mbataaa jaiaepatata saaa baaaa kugondoa kipaji chako jiamini kionyeshe kioneshekifayia kazi fanya kutosha na utafika mbali sana fnazoez aktosaaneskipai cako kaa ambayo miiaonyesa kipaji changu cha utangazaji ka canu aaaategeeaw keep jambo la tatu ongeza maarifa namna gani utakiendeleza kipaji chako john mwandishi wa kitabu cha talent is never enough anasema kwamba kipaji peke yake akitoshe kipaji kamwe akijai kutosha ni lazima uwe na maarifa namna gani utakiendeleza kipaji chako sehemu gani uta nini vitu ambavyo ukivizingatia kipaji chako kitakuwa vitu gani ukivifanya kipaji chako kitadumaa kwahiyo maarifa na ms- msingi lazima uenao kama huyu ni mwandishi lazima ujue namna gani tuteza kipaji chako cha uandishi wakuchukua kozi mbalimbali za uandishi gani utaandika kitabu chako namna gani utachapisha kitabu chako namna gani utakipangilia kitabu chako namna na gani utawafikia wasomaji wako kwa hiyo ni lazima uwe na maarifa kama design namna gani utapata za adobe namna gani utafanya katika adobe namna gani utatafuta wateja wako yani lazima wakinua kipaji chako lazima uwe na maarifa kadi inavyojifunza kuwa na maarifa na taarifa nyingi naweze kufanya kuwa bora zaidi ni divi ambavyo kadi inavyoimba unavyotoa nyimbo nyingi ndivyo ambavyo nakuwa bora zaidi na kipaji chako watu so, watu ndani kipaji kipaji chako chako si kwa yako. Jichako, ya watu wengine. kwa ajili yako ni nakua uwatapata wattakuelekeza atwatakushaui o k kwaaat wensjfna waksema vitabu podcast kama episode hii kwenda kwenye washa akusikilizakaa nayosikiza za ena enye google pale na kfuatilia mitandao ya kijamii ambapo tupo zama ambazo rahisi kupata taarifa na maarifa ni suara la wewe kuwa tayari kujifunza na uwezi kuwa bora zaidi katika kipaji chako hii ni njia nzuri sana ya kukinoa kipaji chako kwa hiyo jifunze ifunze jifunze kama kipaji chako unataka kio kikubwa zaidi kupe mafanikio makubwa kwenye maisha yako jambo la nne na la mwisho siku ya leo kipaji chako kiwatumikie watu wengine unajua kwamba kama unajua kuimba basi usijiimbia mwenyewe ndani waimbie watu waone wajifunze waburudike waelimike kama dmnd anajiimbia najiimbia ndani, ndani mwake pengine tusingemjua tusinge wala kumfahamu lakini anaimba kwa sababu ni kipaji chake anawatumikia watu kwa kuimba kakuimba kaai mwandishi toa vitabu natoa vitabu ili watu wajifuzi kupitia andishi wanwao wow, maisha kufanya moja mbili tatupaaeaa ak wieaaaaaaapa natengeneza bure kabisa nash nye mtendao wa kijamii siingizi pesa yoyote na hii saa hizi ni saa sita na dakika usiku ambapo wemelala, lakini na watu wengene, kwa sababu changu pesa zitakuja baada ya watu kuona inakuwa kubwa dakas unavyoifanyia mazoezi knavyowatumikia watu wengine zaidi je kipai chao nakitumikisha kwa watu wengine kwa hiyo usi, usijilimit kamba kipai chakotajimbia chumbani kwako kama e nikuwonyesha picha zako kwenye mitandao ya kijamii kama wewe ni mtunzi wa tamsiria, onyesha, watu, watu sirizu, wow, Kwa kazi na na utaweza kuona makubwa a waonyeshawatukie watt waonyesha vipaji vyao kwenye majaribio wonyesha vipaji vyao katika mambo makubwa mfano mchezaji mwenye historia kubwa kutoka taifa la argentina aliyeshinda kombe la dunia mwaka 222 na mshindi mara sita watatizo za bardio aliweza kufika pale baada ya kufanya mambo makubwa katika klabu yake ya utotioneby baadaye kusajiliwa klabu ya watoto ya barcelona kwa hiyo mataji kuwatumikia watu wengine kipaji chakowatumikia watu wengine moja kwa moja kipaji chako nakua hapo hapo unaongeza nafasi ya kufanikiwa kupitia vingi katika kipai chao rahisi katia kipaji chako kazi kwako kinoa kipaji chako hikikubwa zaidi afurahi siku moja na kwa sababu ya yako nimeweza kufika hapa itakuwa ni furaha yangu kubwa sana kwa hiyo kama una swali usisite kuniuliza katika niulize pale nikasema apoii ndakujibun e penti ya pili jamini naweza be penti ya tatu ongeza maarifa namna gani utaendeleza kipaji chako penti ya nne na mwisho kipaji chako kiwatumikie watu wengine usisahau kushaai ka marafiki na majamaa wajifunza kupitiap hii ili wawe bora zaidi katika vipaji vyao kauli mbiu maisha ya kisubutu na kisubutu kila kitu kinawezekana