unandoto kubwa lakini hofu umekuwa na kukwamisha unatamani kwenda mahali fulani na kueleza wazo wako lakini uoga umekuwa na kurudisha nyuma kuna mahali wanakuambia wewe ni bora unaweza kufanya kitu fulani lakini hali ya kujitilia mashaka imekutawala ndani yako unatamani kuanzisha kitu fulani lakini wasiwasi wa kuferi kuanguka kukosolewa pengine kukataliwa imekufanya ushindo kujiamini na kuanza ukiona una hofu wasiwasi uoga kujitilia mashaka ndani yako kuwa na msongo wa mawazi kila wakati niishaya kwamba una kiwango kidogo cha kujiamini kwa sababu kujiamini kunajengwa na mtu yeyote unayemwona anajiamini tambua kwamba ameshinda hofu inawezekana una hofu ya kukosolewa hofu ya kuanguka hofu ya kupoteza kipato ambacho kinakuingizia pesa ya kujikimu na kuendesha mashaakoa kila siku una hofu ya kufanya maamuzi una hofu ya kusema vibaya una hofu ya kuwa mpweke una hofu ya marazi una hofu ya kifo na kadhalika uahitaji kujenga uwezo wa kujamini ili uweze kupiga hatua kwenye maisha ya epsdi ya ishiinabili msimu watatu naimani poa kabisa unaendelea vizuri kamamaako ya kwanzakuskilzai akikishaaau kupitia jukwaa nasikiliza esd hii, na hii. inaeza kuwa google podcast spotify kwa tanzania au watu wote ambao wako nje na mipaka ya tanzania Pod, jamit na plfom zote ambazo unasikiliza podcast utaweza kupata podcast hii ya maisha ni kusubutu siku ya leo tutajifunza mbinu sita zitakazo kusaidia wewe kuongeza kiwango cha kujiamini kwa luga rahisi namna rahisi ya kujenga na kuongeza uwezo wa kujiamini kwenye maisha yako kuna vitu vingi sana ambavyo kivifanya vitakusaidia lakini leo haya ambayo takushirikisha ukiyafanyia kazi baada ya wiki tatu mpaka miezi sita utaweza kuona maisha yako yanabadilika na kiwango kikuu cha kujiamini kinaongezeka sana basi tuende moja kwa moja mbinu saba za kuongeza uwezo wa kujamini mbinu ya kwanza fanya kitu unachofia au kuogopa kufanya nayofanya waskolojia mmoja aliwei kusema asilimia ts ya ofu ambazo tunazo hazina walisia wowote unaogopa kuzungumza mbere ya watu nenda kazungumza utagundua kumbe na wasiwasi wako tu unaweza kufanya vizuri na ukaongea pengine utakosea utajimolesha na kufanya zaidi na zaidi utakuwa bora ndio maana hata waingereza wanasema wanasemakainavyojaribu nakufanya zaidi unavokua bora natamani kimshirikisha mtu wazo lako wazolako wakibiashara wazo lolote mfuate wako unatamani kuanzisha biashara biashara anza yako natamani kufanya maamuzi kuhusu jambo fulani yafanya kwa wakati huo unatamani kubadili a marafiki zako fanya unatamani kusema hapana hapana sema hapana sema ndio semandio utakua kugundua kwamba kai unavyofanya kitu nachokiogopa ndivyo unavyoongeza kiwango cha kujamini na kujua kumbe ni wasiwasi wako tu ni ofu yako tu ni mashaka yako tu kumbe unaweza na sayansi ya akili kwa maana si si ya subconcis main ina fanya kazi aaaa si aisi badayake nakeza kayo mbinu ahisi a kujenga uwezo wakaiaaoa aampenda anaaamaianzishaa mahusiano lakini asiu afataje wakitazama ni mdada fulani ambaye ni mweupe ni mzuri ana umbo alafu uko sana na mashaka pambanaji daniaataa na shida flani nikaweza kumsaidia na hapo kuwa, na nika, okumbi, kwa na ya wenyewe yangu kwamba nampenda natamani aiana naye kanambia kwaapenda muda mrefu kwa tu nianze pakaaa nipo na aensianoanoakujitiia cha cha mashaka katikati ya safari wakati wakatinavofanya kano cha kjamini kitaongezeka shine t mbini ya pili astabia kujilinganisha na watu wengine kumekuwa na kasumba ya watu wengi kutamani kuishi maisha ya watu wengine kwenye maisha yao kwa kuwa wanavaa nguo za gharama kuliko wao wana iPhone, macho matatu wao wanamiliki simu za matoleo ya asiya chini inawezekana anavaa nguo za gharama anapata likes na followers wengi kwenye mitandao ya kijamii ana haja kukubalika katika maeneo ambayo yapa au katika jamii kwa ujumla kwa namna yoyote autakii kuinganisha na mtu yoyote akufanya hivyo utapoteza uwezo kwa kuwa unaishi fake, na unajua kabisa si tu baada yake kama wao ili ajifunze kutoka kutoka kwao ili ujiboleshe naupiga hatua zaidi na zaidi na anauka mwandishi na mneni kutokaazani lsema usijilinganishe na mtu yeyote lakini kujifunza kutoka kwao ili usitaki kuwa kama wao hivyo hivyo usishindane na watu wengine baada ya wake shindana nawee wajana kujiona amepiga hatua zaidi au vipi fana zoezi kwa wiki mbili mpaka wiki tatushatee watamani na utaaha kujitoa dosari kwa sababu fulani anachoauna utaacha kujienda dhaifu kwa sababu wengine nana ni wakamilifu kumbe dunia nzima hakuna mkamilifu kilamtu anadosaji amadhaifu yake hivyo kubali madhaifu yako kisha songa mbele kwa hiyo hata kujilinganisha na watu wengine ili uweze kupiga hatua na kuwa mtu mwenye kujiamini ushindwe wewe mbinu ya tatu ambatana na watu ambao wanajiamini robi shima mwandishi wa kitabu cha huukaudai akiwa na maana nani ataalia siku ambayo wewe utakufa anasema kwamba wewe ni wastani watu watano ambao anashindanao muda mwingi ukishinda na watu wa watano tegemea naw utakuwa mvivu wa sita ukishinda na, na watu watano ambao wanapambania malengo yao na utakua mtu wa sita unapambania malengo yako ukishinda na watu watano ambao wanalalamika na kuweka visingizio basi utakuwa mtu wa sita ambaye unalalamika kueka visingizio visi kama wao ukishinda na watu ambao watu watano wenye tabia kugairisha mambo na wee kuwa mtu wa wasita gairisha mambo hivyo hivyo wameshinda na watu watano ambao wanajiamini wanajiaminiua mtu wasita wa kujiamini kwa sababu kujiamini kunaambukizwa unajifunza kutoka kwao sila kujiamini kwao na hata pale unapopata hali ya hofu kuona uwezi wao watakupa nguvu watakupa ujasiri watakupa amasa kwamba unaweza fanya kwa sababu tunaamini katika uwezo uwezo wako wako kwako katika uwezowakoaiyo kwa ambatana na watu ambao wanajiamini si mrefu na na na utajiamini kwa kuwa kujiamini na kadi na watu ambao hofu aiwarudisha nyuma lakini wanajifunza katika hofu na kuitawala kisha wanasonga mbele utakuwa miongoni mwao tafakari kwa ufupi ni watu gani au mafikiri gani ambao ukiambatana nao kwa m... miezi mtatu nao muda mwingi unaona kabisa kiwango chako cha kujamini kitaongezeka baada ya kuwa bahini hakikisha unawafuata na kuwashirikisha dhamira yako na utaweza kuona matokeo <coughs> mbini wa nne jipendi smart umekuwa haujiamini kwa sababu unajiona una dosari aujakamilika kwa kuwa unapua ndefu kuliko watu wengine au unaona viongo vyako vya mwili havijakamilika kwamba kiungo fulani na hata kutokea avijakamilika kabisa kmbakiuflanaoktisn kiunochna cha mwili wako akijakamilika ukianza kujipenda kwa sababu wewe ni mrefu ni mfupi mwembamba ni mnene au mweupe au mweusi unaweza kugundua kwamba kiwango chako cha kujamini kitaongezeka ni hivi kadi kiwango chako cha kujipenda kinavyoongezeka na ndivyo kiwango cha kujamini kinaongezeka hivyo hivyo na kadi inavyokuwa vinavyokuwa na kujamini zaidi kwa sababu unajuna unanukia na, na si hapa kutema wala si mavazi ambao yanakufanya ukosi uu kuisi labda watu watakusema labda wattaka endemaafyako jipende kalzonazo nataea kuona kamba kna tumwngine ataitumia fimbo jinsi ulivyo De mungu alivyo lhusu na dunia nzima kila mtu ana masaifu yake kwa hiyo masaifu yako yasiwe chachu ya kuishi kwa wasiwasi hofu uoga kujitilia mashaka kuona wewe ni kiumbe hau mtu dhaifu kuliko watu wote duniani ni kitu ambacho si kweli na usikipe nafasi ukei anapata mawazo hayo jiambie mimi ni wathamani mimi naweza mimi nafanya vitu vikubwa mimi najipenda hivi nilivyo najipenda mahaifi yangu okay kwa hiyo jipende sana mbinu ya tano badili mtazamo wako anasema badili mtazamo wako ili badili maisha yako ukitoka kubadili maisha yako hakikishwa badili mtazamo wako na chachu ya kuwa na hofu ni kuwa na mtazamo hasi au fikira hasi au mawazo hasi na kufanya huwe mtu mwenye hofu ya kukosolewa hofu ya kufeli hofu ya kuanguka hofu ya kupoteza watu nao wapenda hofu ya kufanya maamuzi na kadhalika kutokana na hofu ambao nakusumbua pengine unaijua kabisa lakini ukibadili mtazamo wako unatoweza kuona na wako, na chanya, na kwa namna gani kiwango chako cha kuamini kinaongezeka kubadili mtazam wako inaanza inaanakambia maneno cana a mii iwaamani ajamii ofuakosolewa f... aa nafasi tena asayanu tafikiria ajao tena makosa yangu sitafikiria ya tena sitaogopa kuuma kwa sababu mungu amejalia afya njema jambia maneno chana ambayo yanakupa amani ya moyo yanakupa furaha na hivyo hivyo kubadili mtazamo wa pamoja nakujifunzapota vanza mbalimbali vya maarifa vitabu kuzulia semina kusikiliza kutazama video youtube kusema makala yakujenga kwenye ya kujenga kwenye, kwenye, kwenye majukwaa mbalimbali telegram LinkedIn, facebook utakuwa bora zaidi hivyo hivyo kusikiliza podcast kama ambavo asikiliza hii ongea na umetisha sana jipigie makofi wa kusikiliza mpaka muda huu hakika wewe niwakitofauti sana mbini ya sita na mwisho kwa siku ya leo ongeza kiwango cha kujithamini umepoteza uwezo wa kujiamini kwa sababu unakumbuka ulivyokuwa mdogo walikuambia wewe hauna akili umeishi kwa hofu kwamba wewe hauna akili umekataliwa na wazazi wako ndugu zako mpenzi wako mwalimu wako ayi mchu yeyote unayempenda na kujiona wewe hauna thamani na kuwa mtu ambaye haujiamini kwa sababu wasiwasi umetawala akili yako fikira zako wamekuwa ume, unajiana retuwa thamani kwa sababu umebezwa nachukuliwa ume poa kila wakati wanajiona wewe siwa thamani kwa sababu umkosolewa kila wakati hakuna mtu ambaye akupongeza lipofanya vizuri lakini wanaona mabara yako tu wanaona madhaifi yako tu inakuumiza na kufanya mtu amba aina ni hali mpeke aaaauona e awezi aina maanakwamba wewe, wewe siwa thamani badala yake kwamba awajajua thamani yako kwa sababu awajaona uwezi wako kwa hiyo kukataliwa sio sababu ya kujiona wewe siwa thamani wukikosolewa isiyo sababu ya kujiona wewe siwa thamani ukichukuliwa poa isiyo sababu ya kujiona wewe siwa thamani ukipigwa au kunyanyasika na watu unao wapenda katika ndoa mahusiano katika familia sababu aakadi inavyoongeza kiwango cha kujithamini na kiwango cha chako cha kujamini kiwango cha kujithamini aaea kuona ango caku cha kujamini kinaongezeka zaidi jithamini jinsi ulivyo jithamini kwa kujipenda jithamini kwakujijai jiamakua bora sanaa ni mojaitu ambaoesaa m kujami u a wanu ambae a iaamankua kuna walimu hunambia sina akili kuna marafiki zangu anambia sitafika mbali kwasababu uh, siju kuongea vizuri lakini lakii i kwamba nakataliwa nachukuliwa poa ni vitu ambavyo si kweli nabetabavo siel niwawanasema nas si mii lsema moja kwa moja ikabadili mtazamo wangu kujithamini naaakujitamii kakujakaongezeka kwao hata wewe inawezekana Bonus na atakuwa penti ya saba huwa na moya shukurani aa kupe mkaso wa kulikuwa na maskini mmoja ambaye alibalikia miguu mizuri sana lakini alikuwa amekosa viatu kila siku alikuwa ni mtu akumlalamikia mungu akung'ung'unika kwa nini amempa miguu ingali ajampatia viatu aliishi hivyo siku zote lakini mungu alivyo waajabu akampa nafasi ya kuenda kwenye kiwanda cha kutengeneza viatu na kuchagua idadi ya viatu anavotaka kuvimilika aondokanavyo alivyofika katika kiwanda kile alikuta wafanyakazi wanatabasamu wanafurahi wanavyotengeneza viatu lakini alivyowtazama vizuri akagundua kwamba wengi wao hawana miguu lakini wana furaha wana amani wamechangamka vile maskini alikimbia na kwa uchungu hey, mungu b unisamee ikiwa ni mtu mangunguniko mtu ambaye sishukuru kwa kunipa miguu mizuri kwanzia yaleo sitagungunika tena na kwa kunipa miguu izusadii unavyokuwa na moyo wa shukurani hata kiwango chako cha kujamii aua nikikubwa kwa sababu hofu a auna hofu ya kujiona wewe ni wakupea tu wengine ni wakukosa hebu tazama wale watu ambao ni wachoyo wale watu ambao hawana hawanamoya shukulani au wale watu ambao si wepesi kusema asante au shukurani utagundua kwamba kiwango chao cha kujiamini ni kidogo baaday yake wanakuwa na kiwango kikubwa cha kujihami kujiona mda wote wanakuwa ni wakali wakorofi wenye vurugu watu ambao wana maneno makali yenye lenga yakushushautuwa mtu li aai umejifunza vitu vingi a mbinu saba zaweze kusaidia kujenga uwezo wako wa kujamini kiurahisi zaidi ushinde wewe tu na hakikisha unafanyia kazi ambao umejifunza na utaweza kupata matokeo kusikiliza mpaka hapa iaayiaiakuingia mwaka elfumbili na ishiina ne ukiwa aa kiwa caknaa na, na, na, na, na atu wengine pointi ya tatu ambatana na watu wanaojiamini pointi ya nne jipende na kuwa sm pointi ya tano badili mtazamo wako pointi ya sita ongeza kiwango cha kujithamini b na pointi ya saba na mwisho kuwa na moyo shukurani na hakikisha naadikia maoni chini katika naosikiliza na kama na swali kuniuliza ikiwa ya basi basi naenda swali kudim, na unaona, watu wengine jamii eafaa aai podcast ncfmhma for fopocast na kadhalika kufanya hivyo taka metisha na kusaidia hii kuafikia watu wengi zaidi kauli mbilu umeishak kisubutu kila kicu kinawezekana tukutana wiki ijayo kaepsodiya 23 goodby i love you my friend