inakuumiza kuona nachukuliwa poa na watu wengine kwa sababu una maisha y duni umaskini umekutawala unakipate duni unabezwa yanavunjika una ulemavu kitu chochote ambacho kinakufanya ujione wewe ni mtu mwenye ai ni mtu ambaye ambayujakamilika ni mtu ambaye aukubariki na unapata mawazo mabayaju yako nakuona umezaliwa kwa mbaya ukweli ni kwamba haujazaliwa kwa mbaya badara yake wewe ni kusudi mungu alihusi kuzaliwa kwako kwa sababu maalum hivyo basi ili uweze kutimiza wito wako unaitaji nguvu ya kibari na mafanikio ya kusudi lako mafanikio ya jambo loyote inahitaji watu ndio maana hata waengi wanasema mtaji mkubwa wa mtu ni watu sala ya kujiuliza nini ufanye ili uweze kukubarika machoni pa watu upate meema hiyo upate nguvu hiyo ambayo utakusogeza wewe kwenda viwango vya juu zaidi maishani karibu maisha y kusibutikwa podcast yako set ngao uko poa kabisa karibu episode ya ishirini na tatu msimu wa tatu kama ni mara yako ya kwanza ku kwa katika familia hii Akikisha, na subscribe kufol, kupitia akikishwa nasbsbek kupitiapaosikilizaesode hii inaweza ku, um, play spotify kwa watu ambao wako nje ya tanzania google podcast pamoja na castbox kwa kufanya hivyo tutakuwa umetisha sana siku ya leo tutajifunza jinsi ya kupata kibali cha kukubalika machoni pa watu unakuwa najuhuliza nini ufanye ili watu wa kukubali basi fanya ifuatayo jambo la kwanza kuwa mwaminifu ni hali ya kusimamia ukweli pasipo kupindishapindisha angalia watu wote ambao wanasema ukweli wanakuwa na kubawalika kwa sababu ukweli ni dawa ukweli unaponya ukweli unafichua mahovu ukweli unafanya nyenendo ya mibovu kuweza kubadilika na kuwa katika mstari je wewe ni mwaminifu na ukiwa mwaminifu inakupa nafasi ya kwenda kuketi na wakuu kwa mfano ukisema katika bibilia kuna jamaa kuwa anaitwa yusufu aliuzwa katika nchi ya misiri nakuwa mtumwa na kueza kufanya kazi kwa jamaa mmoja anaitwa potifa lakini yusufu alikuwa namtumainia mungu naalikuwa mwaminifu hata pale potifa mke um, wake alipokuwa anahitaji kumlibuni yusufu afanya mapenzi lakini yusufu alikataa na alikuwa anaweza kukubali kwa sababu huwe ni mke wabosi mtu ambaye angempa nafasi uaminifu wake ndio ukamfanya haende kuwa mpaka kuwa waziri mkuu wa taifa la misri kwa hiyo kadi inapokuwa mwaminifu katika dogo ni rahisi kuwa mwaminifu katika kubwa vsvesa usipokuwa mwaminifu katika dogo ni vigumu kuwa mwaminifu katika kubwa kua mwaminifu katika pesa kuwa mwaminifu katika haadi zako kuwa mwaminifu katika maneno yako kuwa mwaminifu kwenye jambo lolote taksaidia kukubalika na watu kusema wewe sio mtu ambamba wewe i si kigeugeu i mtu enyoka a asmamaamamia keaoaial ni, ni, ni, ni hilahalikuendele kuwana tabia nzuri tabia ambazo hazikut kwenye eli hata panaoitia nyakati uumaisaa ni wangapi wamepoteza tsamani yao ni wangapi wamepoteza uti wao baada ya wa kupitia nyakati ngumu ya kiseza kimahusiano kihisia kijamii na kujikuta wanafanya tabia mbaya ucemea madawa kulevya kuvuta sigara kupita kiasi matumizi ya banki kupita kiasi kujiuza na kadhalika na kupelekea watu hawa kutokubarika ikiwa wewe unakuwa na kiwango kikua cha uvumilivu hata aupitia nyakati ngumu bado tabia zako zinakuwa vilevile tadiaumilivu na kiwango chako cha umilivu o aa kiwango gani cha ya uvumilivu kwenye maisha wako jiitayopata nifanyie kazi jambo la tatu samee waliokukosea inaumiza na una maumivu makali moyoni mjeuliwa una kinyongo kwa sababu walikufanyia vibaya wamekutendea ubaya vicha wekuwa mwema kwao unaona ase hawa nabidi nilipe kisasi tambua kwamba kwa ni mtu kwa vinyongo, mtu ambaye kwa nt ambanaakulipa kisasi mtu wakununanuna pengine kukasirika kila wakati watu kukubali, kwa sababu licha kuwa, ni vigumuwatu kubali kwasababu wataisi aouaattnnawaoeasiomsamaha a amai ya moyo ni bora boa chuki furaha ndani ya moyo wako ni bora kuliko vinyongo ilivyobeba ndani yako utulivu wa nafsi utulivu wa akili utulivu wa hisia ni muhimu zaidi kwa mfano nelson mandela alifungwa gerezani miaka ish7b ni, ni makuburu lakini alitoka pasipo kulipa kisasi alisamee na maisha mengine kuendelea mpaka leo hii watu unajifunza na kusema ni rahisi wa kuigwa mtu ambaye amefanya tujue nguvu ya kusamee kadi inavyokuwa mtu wakusamehi watu wengine kwa uwepesi inafanya watu kukubali kuona kwamba hata paa napoukosea kwa mbaya au kwa makusudi ni mtu ambaye unasamehe na hodi watempa usiwe mtu wa kukasirika usiwe mtu ambaye hasira imekutawala na unapokuwa na hasira kila wakati jambo dogo tu umevimba ni vigumu kukubalika watu watakukimbia na kuona austahili kuwa katika nafasi katika eneo lolote kwa kwa jifunze kuwa mtu ambaye waliokukosea sababu hata mungu na vile vile kuna watu pia kwa atendea, kwa kuwa dunia hii olttaameeasamee a s oatendea kakua ua kkamlika aaamwaokkosea ya vizuri kakuwasamee hata kwenye maandiko anasema samee mara sab0 samee sb mara sab0 yes. okay? jambo la nne jishughulishe au fanya kazi kwa bidii ukiwa ni mtu wa kufanya kazi kwa bidii hata watu wasipokupenda wewe watapenda kazi yako kwa mfano ni mtu ambaye anaimba nyimbo za bongo msanii mwenye mafanikio makubwa bara ya afrika na tanzania kwa ujumla kuna watu wanakajinsianavoishi mashaka kila siku lakini bao naupenda mziki kwa sababu kazi yake na kwa iyo, watu kazi kazi zako nauboa uu jitoe kwa nguvu zako zote kwa moyo wako wote kama ambavyo mimi hapa najishughulisha na natengenezad hii saa saba usiku kwa sababu hata kama mtu anipendi mimi ataskiliza iyangu sema jamaa ana madini jamaa anaweza hata wele. fanya maafaaali yajuu jitoe fanya kazi ka bidii kia tu aaakikisha najishugulisha nafanya kazi kabida jambo la tano kuwa mnyenyekevu niile hali ya kuheshimu watu wengine pasipokujali kujali matabaka, na hayo anaozipitia kwenye maisha yao ikawaida kuona tajiri anawzarau maskini na hivyo hivo ni kawaida kuona maskini wengi wao kuwa na kiburi kwa kuona wanakandamizwa na watu wenye kipato kikubwa tambua kwamba unapokuwa mnyenyekevu kwa, kwa, kwa mwanaa kujishusha sio mtu wa kujipandisha sio mtu wa majivuno ni mtu ambaye uko smart ni mtu ambayo unajua nini unafanywa kwenye maisha yako moja kwa moja unaongeza <coughs> penda, penda kujisusha usiwe mtu mwenye kiburi usie mtu mwenye majivuno ni rahisi sana kiburi kudhiirika wakati wa kukandamizwa au wakati wakufanikiwa sana ukifanikiwa sana kuwa hambo ukishuka chini kuwa hambo mahali popote kuwa hambo kwa sababu unahitaji watu hakuna mtu ambaye ni kisiwa kwa hiyo kuwa mnyenyekevu hambo jambo la sita anapenda kujifunza unapenda kujifunza hivi najiuliza kwa nini watu wenye ushawishi mkubwa duniani siri kubwa wanapenda kujifunza kupitia vyanzo mbalimbali vya maarifa naweza kuwa ni kusoma vitabu kuzuria mina kusikiliza podcast kusikiliza kusema makala kwenye majukwaa mbalimbali ya mitandao ya kijamii naafanya kuwa na ufahamu mpana mawazo mapana watu kuwakubali kwa sababu wanawasaidia kutatua matatizo changamoto zinazowkabili kupitia taarifa na maarifa wanawashirikisha watu wengine kupitia kujifunza kwaoaaiaafanya ka moja mtu ambaye iwa viwango vyajuuutatoka kua kaba naeza kujifunza aaii na aea kungea alaubaka nakadili maishaetu wenginekupitia ieo zake makala zake zake ema huyu i mtu ambaye anatusaidia sisi katika jamii yetu ndani na nje ya tanzania kupitia mit mbalibali amaarifa oata ee kari navyoendea kujifunza nafasi na kukubalika na watu wengine upitia maarifa unawashirikisha kupitia namna unavyoishi namna ambavyo unatoa hoja namna ambavyo una na unapendekez na na kwa kwa kwa na na jambo la saba na la mwisho kwa siku ya leo kwa mtoaji unajuliza ni kwa nini watu ambao wanagusa maisha watu wengine wanakubalika sana kwa sababu wanakuwa siwa binafsi si wachoo kujitazama wao peke yao japokuwa asili yetu sisi binadamu ni watu ambao tutajitazama kwanza sisi wenyewe kabla ya kuwatazama watu wengine kwa mfano wakipiga picha ya marafiki zako baada ya hiyo picha kutoka kitugani cha kwanza okay utajitazama kwanza nye kuona mpiga i yako mekaa vizuri etokeea vizuriz t onekano mzri waiyo kiwa mtowaji kwa kugusa watu wengine tasaidia wewe kubalika zaidi na kuwa mtoaji si lazima uwe na vitu vingi si lazima uwe na pesa nyingi si lazima uwe na nguvu kubwa serikalini au kiongozi mkubwa o lakini kujitoa ni hali ya kuguswa kumsaidia mtu kwa namna yyote naeza kuwa shauli pesa mahitaji aa afanya aaain uwaanza kugusa mtu mmoja gusa watu kumi ugusa watu ishirini gusa watu mia nasioeza kugusa watumia gusa hata mtu mmoja Huyo mtu mmoja aemai mtu memaaaowezaaaamagaiaako ni muhimu pia hata hivyo akuwa sijatendea haki sipohapa a misho kuwa a kasi amwana apointi a nanekua a na mipaka aeaaeeaaasaisaa kwamojaaasaaaua ii ataka ukiwa kila mtu anakutakatakeavibaya kwa, kwa kiasi na utaweza kuona jinsi gani no no hapa eh, vitu vingi ambao itakusaidia kupata nguvu ya kibali chakkubalika machini pa watu ushinda kufanyia kazi maarifa waliojifunza na nitafurahi sana kama utafanyia kazi na kunipa ushuda nkwa namna gani hii ashii na tatu imekusaidia eeahiwat f harakaharaka jifunzasiku yaleoaya wanzau pointi ya pili aaliokukosea penti ya tatu jishugulishe au fanya kazi kwa bidii pinti ya nne kuwa mnyenyekevu pinti ya tano unapenda kujifunza au najenga tabia ya kujifunza kila siku penti ya saba kuwa mtoaji na, bondi, na bonus, au pnti ya nane na mwisho kuwa na kiasi naiman e, umejifunza vingi kama naswali sisite kunaandikia hapo chini kwenye platform nayosikiliza kama ipa basi naenda utaweza kukujibu vizuri sana na kwa wakati mfupiasaidiazijazo ziendelee kuwafikia watu wengine na kunipa moyo zaidi na kama unatamani kuchangia chochote kitu kuwezeshahii endee kufanya vizuri basi utatuma mchango um, wako kupitia namba ifuatayo ssb7a jinanga mtandao wa tigo kutoa kwako utabarikiwa zaidi na mungu akubariki sana kauli mbili umeishani kuhubutu ukihubutu kila kitu kinawezekana tukutana wiki ijayo kwa episodi ya ish4 tekea goodby