umepanga kufanya maajabu makuu wa mwaka fubih4 na kusema n utakuwa mwaka wa kutimiza malengo yako mwaka wa kupata kazi mwaka wa kuwona mahusiano imara mwaka wa kujiajili mwaka wa kujiwekeza mwaka wa kupiga ti ya kuenda viwango vya juu zaidi maishani lakini mwezi huu disemba mwaka kuna vitu vingi vinapaswa kuvizingatia kabla kuingia mwaka b ili uweze kurekebisha mahali fulani fulani ili uweze kuwa bora na kujua nini ufanye fane mwa ili uweze kuwa mwaka wa kitofauti kwako kwa sababu usipokuwa tayari kubadilika namna kubadilikana ulivokua mwaa ukaingia mwaka v tegemea utapata matokeo na kutafuta mchawi kumbe mchawi ni niwee mwenyewe ndo maana nimakuandaliasd hii ili uweze kujua mambo gani ya kufanya kabla ya kuingia mwaka efbaabumaishaktka muongozaji wakoamsimu watatu poa kabisa unaendelea vizuri hapo ulipo na naongera kwa kufika demba bakisha siku kadhaa kuingia mwaa kama ndio maraako ya kwanza kwenye familia hii ya au usisaa kuminyabuton yafolo auekupitia unaosikilizasde unaweza kuwaalasumabay kwa watu ambao wako nje y tanzania google podcast leasa a na kadhalika siku ya lenya kushirikisha mambo sita ya kuyajua kabla ya kuingia mwaka 2024 kuepuka makosa ambayo atakurudisha nyuma nakuwa mtu yule yule ambaye utashia kulalamika visingizio na humli kwenda pasipo ya kufanya lamana hivyo basi jambo la kwanza mshukuru mungu kwa kufika hadi leo hii unajua mwaka elfubilina ishiatatu mwezi wa kwanza tere moja tulianza safari watu wengi sana lakini kuna ambayo tunajua ambayo tuwajui wamefariki wametangulia bei za haki kuna wengine wanapambania uwai wao mahospitarini si kwamba sisi ni wema sana kuliko wao si kwamba sisi tuna kitu cha ziada kwa hidi wao kwa sababu kila mtu mtuyyote nama katika dunia hii anakusudi ndani yake na kusudi la mtu mmoja na mtu mwingine lipo tofauti kwa hiyo mshukuru mungu kakupa nehema ya kufika mpaka siku hii ya leo na mtu mwenye kushukuru mungu mwongezea na mtu ambaye hana mweyo wa kushukuru kwa afya njema kwa kwa hapo alipofika kwa uhai hawezi ku kuona neema ya kuga mwaka elfubitana jambo la kawaida kuamka kulala na maesha kuendelea lakini kuna sema kwamba kulala usiku ni nusu ya kifo haji unavyoendee kulala a siku na siku utalala na utaamka tena kua jifunzi kumshukuru mungu kwa kufika hapo ulipo kwa sababu ni nema tu ni kibali tu kwa hiyo kabla a kuingia4 mshukulu mungu kwa mambo yote aliykutendea a jambo ot naweza kushukuru ujua we una tatizo mahali kwa sababu umepewa uhai umepewa afya umepewa uzima jambo ya kumshukuru mungu basi tafuta wimbo wa unaitwa ba kushukuru utaweza kujifunza vitu vingi kwamba hata ambaataapo ulipo kuna vingi vya kushukuu hata kama bado haujapata kuna vingi unatamani kupata lakini najuiza, Why me Why me Why me kwa nini nimepata kwa nini wengine wanapata zaidi nimepata kidogo akininapeswa kumshukuru mungu simtu amangung'uniko siwo mtu wa kuona wewe na wakukosa akupata ni swala tu la wakati napesa kumshukuru mungu jambo la kwanza na la muhimu kuliko yote mshukuru mungu kwa kufika hadi hapo ulipo leo jambo la pili fanya tashimini juu ya malengo yako mwakaeliita likuwa na malengo ambayo utegemea kuyatimiza swali la kujiuliza ni asilimia ngapi umeweza kufanikiwa na jipigie makofi paa ulipofanya vizuri nakupe sekunde ishirini jipigia makofi tafadhali na kama bado haujatimiza kwa asilimia kubwa usijisikie vibaya aongea kuwa kuchukua atiwa hata kama ni kiasi gani na inaziririsha unauthubutu ndani yako tahimini kujua vitu gani vimekwamisha kutimiza malengo yako weza kuwa ni ulikuwa na tabia ya kugailisha ulik kiang kidogo cha nidham binafsi pengine ulirizika na matokeo madogo uliopata au ulikuwa una tabia ya kupitia malengo yako kujua unapiga atuwa au vipi pengine watu lioshinda nao walikufanya kuona walikfanyakatitamana kuonaiwezekankutimiza malengo yako unavyofanyia tathmini utajua mwaka eb4 vitu gani vya kujiboresha kuanzia fikira zako tabia zako pamoja na matendo yako ya siku, ili yako siku enendoaoakisha unatathmini aapita maengoa umefanya vizuri wapi ajafanya vizuri wapi kisha panga na upya kujua malengo aa kuyatimiza mwaka elfumbili na ishiri na nne na kushauri tumia kanuni ya themanini ishirinialengo kumi amaa maengo agua malengo mawili na kila kitu ambacho utajitoka kikamilifu kwa kuyatimiza na kamilifuaslimia ma mojakuafanikisha unapata matokeo makubwa zaidi huku malengo nane utaende kuyatimiza taratibu taratibu kwa hiyo hakikisha unafanya tathmini juu ya malengo yako ujue uh, sehemu gani za kujiboresha na kujipongeza ulipofanya vizuri na kujikosewa sehemu ambapo amefanya vibaya ndo ungwana wenyewe jambo la tati, nini tatu nini umejifunza mwaka huu 22 siku mit5 kuna vitu vingi umejifunza kutoka kwa watu wengine mapito nyakati ngumu lizopitia nyakati za furaha na kuona kumbe kwenye maisha kuna vitu vingi ambavyo ajikiwa ukua bora katika engo nzima ya maarifa ufahamu na mawazo mapana kwa maana ya mawazo chana pengine umejifunza kupitia mahusiano kwamba k okay. kabla ya kuingia kwenye ni mahusianfanya moja mbili tatuili kurudia z azima ya elimu ya fedha umejifunza nini katika engo nzima ya, ya, ya kuwa na a inafsi katika maisha yako umejifunza hasa mwaka kabisa maarifa yaoamaka easadiaua bora zaidi mwaka eub ashia inaojifuna kuna mahali unakosea jaribu kujitathmini ujue ambacho kwa kupitia ya ba, ya marifa, kupitia, binasi, pengine, kupitia kwa ako, kwa yako, kwa ya maarifa au maisha yako kituganiaacho mejifunza tasaaengine ta masha wengieafat a mazingaa itu vingi badilisha akili yako aa boa zadiakwavitendo mwaaa wakaakupiga hatura zaidi jambo la nne jisamee kwa makosa yaliyofanya usikubali kuingia mwaka elfubil naishi4 ukiwa na majuto ukijana e ni mkosaji kuliko watu wote duniani jisamee jisamee kwa sababu hakuna mkamilifu katika dunia hii tunajifuzwa kupitia makosa tunasonga mbele pengine unajutia kwamba umefukuzwa kazi umechana na mtu unayempenda Um, upo katika kipindi kigumu cha kifedha umefeli umeshindwa katika biashara huduma kii chochote aijarishi kitu gani ambacho ndani yako kinakuumiza usiingie mwaka lfub4 na majuto chuki juu yako kinyongo juu yako jisamee uingie mwa4 moyo wako ukiwa na unafuu ukiwa na afueni ukiwa mpya moyo wako ukiwa mepesi kabisa ko jisamee natweza kuona kwa namna gani unaingia mwaka b24 ukiwa na ukiwa positive ukiwa mtu ambaye mambo ya nyuma kumbukumbu za mwaka mwaab3 hazikuvuti nyuma kuwa mtu ambaye unajiona dhaifu mtu mwenye dosari nyingi pengine hajakamilika kabisa kwayo jisamee kisha songa mbele jambo la tano na la mwisho samee waliokukosea pengine kuna watu wamekufanyia ubaya kwa bahatimbaya au kwa makusudi una kinyongo dhidi yao unataka kulipa kisasi hili waone nana walivyokuumiza wapate maumizi yao yayo nawezekana mpenzi wako amekusariti na, na kuishia kuona mapenzi mabaya kona ni mtu katiri sana pengine efukuzi wa kazi pengine uliahidiwa utapata connection kwenye kazi mambo yameenda tofauti na matarajio pengine umekataliwa mahali fulani mahali popote nanamtu alivyokutendea na kuona amekufanyia ubaya msamehe usingie na kinyungo mwaka b4 samehe hata kama awaja kuomba msamaha samehe hata kama unaona kabisa hawezi kufata na kujishusha kusema fulani tusamehe tumekukosea samee kwa afya ya moyo wako samee kwa kujali amani ya akili na afya ya akili yako kwa hiyo samee samee samee zaidi kuna rafiki angu anewcha baraka ambaye alikuwa na mahusiano na binti uh, kwa miaka kumi alikuwa na mpende sana na bahati nzuri huyo mwanamke alikuwa ni mwanamke wake wa kwanza kwenye mahusiano kilichokijwa kutokea baraka alikuwa mkoa wa daresslam na binti alikuwa mkoa wa dodoma walikuwa na kama kawaida aishanga binti anabadilika akimtafuta ajibu testi zake na kumwona tu anaposti whatsapp anaosiakimuiza shida ni ambia kuna matatizo yanamsumbua anamsuuakimuiza shirikishaambia hapana ni private nakumba vsababu vingi vingi lakini baraka alikuja kuambia marafiki zako o binti kwamba a binti saii ana watu wengine dodoma ak natafuta maisha bora zaidi baraka ilimuumiza sana la boa baraka dabaraka dodoma ili taa na binti ho bintiapa viswahili vingi zaidi amebadilika aamafsiani na watu wengine ana msariti na mwisho wa siku baraka binti Japokuwa, ili sana na kumchukia binti japokua a lakini wiki mmoja iliyopita baraka aliniambia kwamba ataki kuingia mwaka eb24 na kisasi na chuki ja yu ulo binti jambo la msingi anamsamehe pasipo kujali amemfata naasam asipo uaefata kubwa na kujali amani ya moyo wake kwa hiyo baraka alisamee na, na kusonga mbele kwahiyo ana chuku tena ue binti ana kulipa kisasi ya yule binti na yuko safi kabisa aikuwa rahisi kwa sababu kumwacha mtu unayempenda jambo rahisi lakini hiyo baraka anatufundisha kwamba kwa tukosea, kabla unayempendaaamoaisaa aka saba isia tk na amani yamoyo asipoleo ya kinyongo au kulipa kisasi makasiriko asira aifai kabisa kwa hiyo samuel samuelkukosea ili uingia mwaka eub4 ukiwa na nene, na, na uko zaidi naimanimejifunza vitu vingi katika LCD hii ambayo itakusaidia wewe kuwa mtu mwenye nguvu mwaka efub4 na, na kufanya makubwa zaidi kwa sababu ni vitu ambavyo vitakusaidia kujiboresha na kuwa bora zaidi na nitaomba haraka haraka tujikumbusha kwa haraka nini ufanye kabla ya kuingia mwaka b4 jambo la kwanza kasema mshukuru mungu kakufika hadi leo jambo la pili fanya tasimini juu ya malengo yako jambo la tatu nini umajifunza mwaka ebt jambo la nne samee makosa yako jambo la tano samee waliokukosea um, kwa kufanya hivyo utaweza kuonamwaaaa boa zaidila so, kujiuliza wewe ni jambo gani unaona ukilifanya ukilifanya sasa kabla sasakabaking waka b basi utakuwa mwaka utakua maaa ashrkisha hapo chini kwenye uez kujifunza kwa pamoja kwa sababu siju kila kitu kujifunza na kwa pamoja kila kitu tajfnaekila tasa mawazo yako tujifunze kwa pamoja okay? ongeaakusikiliza mpaka muda huu na kama una swali ssit kuniuliza kwenye nt hapo chini upiti klakama ana auliza swali lakoalee mpya kila wiki na kuea afikia watu wengi zaidi na nitafurahi kushirikisha jambo hili kama natamani kuchangia chochote kitu ili podcast hii iweze kunua vifaa na kuwa podcast bora zaidi tanzania aweze kuchangia chochote kitu kupitia namba zifuatazo 67497 a jina inga ngao ikiwa kwa utawali wako na kusaidiahii iwezekuwa bora zaidi asante kauli mbiu meesha ni na kihubutu kia kitu kinawezekana tukutane wiki ijayo wa episodi ya 25 god by tk cae asante