kitabu cha Bidi by kimeandika mwandishi anaitwa raia wa nchi ya marekani alikiandika kitabu hiki miaka 3 iliyopita kwa mwana ya mwaka 1994 ndani ya kitabu hiki ameelezea mambo mengi juu ya ushauri wake katika uandishi wa vitabu na maisha kwa ujumla akishia uzoefu wake juu ya safari yake ya uandishi wa riwaya na maisha yenye uhuru kwa hiyo hakikisha pembeni una daftari na kalamu ili uweze kuandika vitu vyote ambavyo utajifunza katika uchambuzi wa kitabu cha bbi yan ndege kwa ndege utangulizi wa kitabu hiki anaoshirikisha baba alikuwa ni mwandishi mzuri sana ya vitabu alitumia muda mwingi sana kwenye meza kusoma na kuandika na aishea maarifa kwenye magereza mbalimbali nchini marekani na aliweza kukusanyika na watu mbalimbali mbali ambao walikuwa marafiki zake wanasoma vitabu na kuandika hivyo aliweza kujifunza mambo manne jambo la kwanza aandike kila siku jambo la pili awe na ujasiri asiogope kukosea jambo la tatu asiome ushahiri jambo la nne na la mwisho aliojifunza kwa baba yake asitauoa kuandikwa kutokwa waandishi wengine lakini pamoja na safari nzima babake kufanya vizuri walipitia changamoto kubwa ya kifedha babake kupata mafanikio makubwa juu ya uandishi wa vitabu na kumpelekea kuwa na ulevi na kuingia katika matumizi ya daa za kuleva marafiki zako kama sehemu ya kutoa msongo wa mawazo na kupelekea baadhi ya marafiki baba yake kupoteza maisha kwa kujiua kutokana na sonona na msongo wa mawazo ku na wakabili kutokana na changamoto nyingi za kukosa fedha lakini baadaye babake aliweza kufariki na kansa ya ubongo hivyo anaemont aliweza kutumia muda mwingi kusema vitabu na kuandika vitabu toka yuko mdogo mpaka anafika elima chuu kikuu na kuweza kufanya vizuri upitia liaa yake a ambayo imefanya vizuri na kupata mauzo makubwa nchini marekani na dunia kwa ujumla kwa hiyo kupitia kitabu hiki tutajifunza sura tano ambazo zinaelezea zimazima juu ya uandishi wa vitabu na maisha kwa ujumla kwa hiyo karibu maisha nikusubuti uh, epsod hii maalum ambayo tutajifunza juu ya uandishi wa vitabu na maisha kwa ujumla hakikishwa na sbsribe paye youtbeleas um, uioma ancherafm google podcast pamoja na castbox ukifanya hivyo utasaidia podcast hii kwaafikia watu wengi zaidi bila kupoteza muda tutaenda sehemu ya kwanza ambayo ameita kuandika hii sehemu ana remoti ametushirikisha mambo makubwa matatu au manne jambo la kwanza anasema ni mwanzo mgumu sana kupata kuanza kuandika lakini ili uweze kuwa mwandishi wa vitabu ni lazima kila siku huo unaandika hata kwa kidogo lakini andika ili uzoee na watu wengi wanatamani kuwa wandishi wakubwa wa vitabu lakini hawataki kuandika nakupelekea kuto kuwa wandishi wazuri wa vitabu na anasema a asi ya kwanza ya kitabu chako unavyoanza kuandika nitakataka takataka kwao unavoanza kuandika kitabu chako usihitaji kuwa mkamilifu usihitaji ue baada yako aandika kile chochote ambacho kinakuja ndani yako just lik dan andika andika andika baadaye utaweza kufanya uwalili drafti ya pili drafti ya tatu lakini drafti ya kwanza anaita shift fist draft kwa maana ya kwamba rasimu ya kwanza nitakataka awezi kukupa faida yoyote na naana makosa mengi na kwa, ibuti, kwa kuwa ni kakua pekee amba utaisoma utaihalili utaipitia utarekebisha sehemu ambapo kuna makosa mengi uandishi kuanzia alama za uandishi makosa kisarufi na makosa mengi juu ya uandishi itau chako ukiwe bora pia anaeleza kwamba ili uweze kuwa mwandishi mzuri wa vitabu ni lazima ueleze ukweli ukiona autaji kuelezwa ukweli juu ya jambo lolote inayoendelea ndani ya jamii yako aufai kuwa mwandishi hivyo kupitia sehemu ya kwanza ili uweze kuwa mwandishi mzuri wa vitabu ni lazima upende kuandika uki unaandika basi utaweza kuwa mwandishi bora bora sana wa vitabu na kupelekea vitabu vyako kuweza kuwafikia watu wengi na kupata mabadiliko na kujifunza juu ya kitabu chako husika na nanasema ili uweze kupata wazi zuri la uandishi wa kitabu chako hakikisha unakumbuka matukio yako ya utotoni ambayo pengine yalikufedhehesha labda ulinyanyasika au uliteswa au lipitia mateswa kingono yani mkasi wote chakuo kupitia iaaaa utapata wazi la, la kitabu andika andika andika na kitabu ambacho nakiandika hakikisha kinapeleka ujumbe kwa jamii ili uweze kuwa mwandishi mzuri ya vitabu ni lazima utumia muda mwingi kupata mawazo mengi ya uandishi juu ya maisha yako binafsi na maisha ya jamii yako nzima ili uweze kupata wazo zuri la kitabu ambacho tasaidia jamii yako kujifunza kupitia uandishi wako pia hana lem anaelezea ili uweze kuwa mwandishi wa riwaya ni lazima utengeneza w wahusika ambao mwanzoni autajua misho wake utafikaje lakini aeza kuandika na kidogo kidogo wahusika wataanza kujiumba na mikasa yao itakuwepo kupitia wahusika ambao unawatengeneza akikisha hauingilii majibizano yao auingilii visa vyao baaday yake elezea ukweli kama vile ambavyo unataka kwa kuwa wasomaji wa vitabu wanaweza kugundua kirahisi kati ya mwandishi ambaye anaandika kisa kutokana na walisia wenyewe na mwandishi ambaye anaingilia whusika na ili kitabu chako kiwa kizuri na watu waweze kukisoma jia simulizi zako liwaya zako au aditi akikisha unapitia na kuwapa husika nafasi zao pasipo kwa uingilia kabisa akiwkielezea kisa ukikuza kisa ukieleza upumbuzi kisha ukieleza ushindi wa wahusika baada ya lihaya au mkase mzima wa story yako na changamoto kubwa ambayo waandishi wengi wanaipata sana ni utajuaji kama maizi a kuandika kitabunaema unapoaiz kuandika kitabu utajikuta utajikutnapata mawazo mapya ya kuongezea kuongez kitabu chako kiwo kikubwa zaidi ni jambo ambayo wandishi wengi apai kwasababu naende kujifunza aaitabu ya andishi wenginekuekebishaebishatau aka kitabu kufanya, kwa, kufanya, na kitabu cha kwanza na utaeza kupeleka kwa wakala wauwarili akipitia kitabu chako hatimai kuweze kuwafikia watu ezekua katika mfumo ao au nakaa ngumu kwa maana ya kuchapwa vitabu vyako kiwafikie watu wengi katika jamii yako na ulimwengu wa juma wajifunzwa kupitia uandishi wako wa vitabu kwa hiyo hichi ni kitabu ambacho kitakufundisha wewe kuanza kuandika sasa kwa hiyo sehemu ya kwanza tunajifunza kwa ufupi kwamba ili uwezikuwa mwandishi mza vitabu anza kuandika mwanzoni nakua ngumu sana kuandika lakini kuandikaakini kainaoedea kuandika taratibu taratibu utaeza kupata uwezo wa kuandika na rasimu yako ya kwanza itakuwa takataka badala yake andika chochote ambacho itakua takatakatata andika andika baadaye utapitia utapitia utapitia, utapitia awalii aweze kupa kitabu chako kizuri na kizuri mengi sehemu ya kizuli, na kwa na Kwayo, na imani, kwanza, vizuli, na kwanza kumbuka naawezi kualii maosao akitau oizukalu mwandishimzuiwa vitabu anza kuandika sasa tengeneza visa na mikasa kutokana na majibizano na mikasa ambayo natokia katika maisha yako ya kila siku watu wako wa jamii yako familia yako aweza ka namna ambayo jamii itajifunza uitia uandishi wako wa vitabu kwa hiyo sehemu ya kwanza kitabu andika andika andika kadi unavyoweza ustaki ku kazi yako utaendea kupitia taratibu taratibu tefti ya kwanza efti ya pili efti ya tatu tatueft ya taavana amekamilika utapeleka kwa mafikizwako a karibu atapitia kisha utapeleka kwa mwalili akipitii mwisho wezi kita kitabu chako sehemu ya pili ya kitabu cha by bbb ni juu ya mtazamo wa kiuandishi hii ni sehemu ambayo utajifunza ni kwa namna gani utapata mawazo mengi juu ya uandishi wako wa vitabu hapa anasema iangalie dunia jinsi ilivyo si kama wewe unavyoiona ilivyoweza kupata mawazo mengi ya kuandika katika vitabu na mambo mengi yanaoendelea katika jamii kuhusiana na a uchumi kisiasa kijamii kidini mambo yote ambayo yanaendelea hakikisha naangalia dunia jinsi ulivyo ili uweze kuona tatizo ambayo utaelezea katika kitabu chako watu waweze kujifunza na kupata uelewa nini wafanye ili waweze kufanya mashaara o kuendelea kama kawaida hivyo basi kitabu hiki kitakusaidia wewe na mtazamo wa kimaadili katika sehemu ya pili ili uweze kuwa mwandishi mzuri wa vitabu mwandishi anasema ni lazima useme ukweli knapenda kudangana ukweli, vitu ambavyo, jamii, basi, au kwa hiyo tumia muda mwingi sana kuandika vitabu kwa kueleza ukweli kusimamia maadili ukweli katika namna ambayo jamii na watu atosoma kitabu chako kufaidika juu ya mada au husika husikaambao naielezea ni kujiamini kujipenda juu ya elimu ya fedha skolojia na kadhalika kwa hiyo anza kueleza ukweli katika uandishi wako wa vitabu pia mwandishi anazungumzia tunapoteza uwezo wa kuandika kwa sababu hatutaki kusikiliza sauti yetu ile ya ndani nzuri mwandishi anasema kwamba ile sauti ya ndani ambayo unaisikia wewe hipo baadala yake unapaswa kuipa onetthen kuipa atenshen kuipa umakini anza kuandika vile vitu vyote ambavyo vinakuja katika sauti yako sautakonakwambia andika juu ya maisha ambao wanapitia watoto yatima andika kuhusu namna gani kuongeza thamani ya maisha yao andika na kushuduwa, kushuduwa andika namna gani kugundua ya kuzaliwa kwao aaaiaaanaa amao nazungumzia ujasusi ile sauti ya ndani ndiyo mabeba ukweli ile sauti ya ndani kusudi kuzaliwa ile sauti ya ndani ndiyo mawazo mengi ya uandishi wa vitabu kwa hiyo mwandishi anasisitiza sana sa ile sauti ya ndani baadaya yake unapota mkwamo kwa sababu imani ya ndani inakuambia hicho ah, kitu nchi na chok- ah, ndani nakuambia sio kweli kwahiyo ili uweze kupata utulivu weka simu yako pembeni chukua karatasi lako anza kuandika kile ambacho nasikia ndani yako ambaonakwambia fikira zako sizipe nafasi sikiliza ile sauti ya ndani h sauti ya ndani mebeba ukweli ule ukweli naeza kuandika katika maandishi na jamii yako kafaidika na dunia zima kafaidika kupitia uandishi wako wa vitabu pia mwandishi katika sehemu hii ya pili anazungumzia uwivu asema nakutana na mwandishi mwemzidi uwezo uwezo wake ni mdogo lakini kitabu chake imepata mauzo makubwa anapatwa umaarufu lakini wewe una uandishi mzuri kitabu chako akijapata mauzo aufahamiki auna umaarufu wowote nakufanya upate unaona mbona ah, uhivu naonambonopamfika pali mbona mii sijafika hii hali inapelekea kupoteza umakini kupoteza ile hali ya kuona uandishi wako ni mzuri lakini mwandishi wa kitabu cha bibbi hana emont ametushirikisha mbinu tatu za kukabiliana na uivu mbinu ya kwanza amesema kukua kakiumli unavyokuwa mdogo mwandishi mchanga unakuwa na unakuja kugundua kwamba kuna wengine haraka haraka kwa hiyo sannikuuta shida kuona mwandishi femenoya, mwandishi fulani kafaniki lakini bado utaendelea kukubali mchakato na wakati wako utafika utangala na wandishi wako wafikia watu wengi zaidi ia mwandishi mbili na pili anazungumzia zungumzia uivu ambao unaukabili ule uivu ambao ndani yako ule, ule, ule uivu ambao unapata ndani yako uls jawap ya kukabilianaauivu t unakuwa auna chuki auna kinyongo auna jambo lolote ambayo inakua jambo la tatu mwandishi anazungumzia jambo zima tumia wivu wako kupata kitu cha kuandika kitabu chako manelewa una wivu juu ya mti fulani kwa nini amefanikiwa katika biashara yake jaribu kuchimba ndani nenda d na taarifa anaandika kitabu na naatweze kujifunza na wewe uweze kujiboresha kwa namna yako ili maishaa yako aweze kuwa bora zaidi kwa hiyo katika sehemu hii ya pili ya uandishi ayazungumzia uzungumza ukweli kukabiliana na uwivu kusikiliza sauti yako ya ndani pia iangalie dunia kama ilivyo sio kama wewe unavyotaka iw ah, jinsi unavyoiona wewe angai jinsi ulivyo utapata mawazo mengi ya uandishi hatimaye kuwa mwandishi mzuri wa vitabu sehemu ya tatu jinsi ya kuwashirikisha watu wengine juu ya uandishi wa vitabu mwandishi anazungumzia usipoteze matiri usipoteze mawazo yako ya kuhusu vitabu baadala yake hakikisha kila mahali unakuwa na vikadi aandika mawazo ambayo unayapata ambayo atakusaidia wewe kuanzika kitabu chako au kujazia sehemu ya kitabu chako ili kitabu chako kiwe kimeshiba pia anasema aikisha na naok daftari karatasi uweze kuwa na Kia unakuwa, nasema, kila unakwenda mwandishi anasema ana daawazaaaenda mwandishinasema aka choonianaa mawazi ambayonaata naandaaia jioni aamae aaa a ma an aisa taee aaandshimz vitabu hakikisha kila siku una unakuwa na sehemu ya kuandika mawazo yako ili asipotee ni watu wachache sana ambao wakipata mawazo ata asipoandika nakumbuka ili uweze kuwa mwandishi mzuri ya vitabu waikisha unaandika mawazo yako pembeni baadae utaachuja ambao yana muhimu utafanya kazi hala ambao ana muhimu unaweka pending hata mimi na tabia hiyo ya kuandika mawazo ya vitabu vyangu anyar yangu na kueza kuandika vitaumbayo vingine vimetoka vingine bado kaaaanshaitau kuandika maazoako vitabu ili mawazo yako nasiwezi kupotee kwakuwa akili inapoteza nawaza mambo mengi majibu juu a wazo ambao uanwadishi amezungumzia Ta, tafuta watu wa kuongea nao unaweza kuwa ni marafiki zako menta kocha kwenye magrupu mbalimbali mtandao ya kijamii kizungumza nao utapata mawazo mengi juu ya vitabu mfano mimi kuna kitabu kimoja nikuwa nakiandika kinamsina na maswala ya kujiamini nilikuwa nataka kujua ni watu wangapi wana shida ya ofu ni watu wangapi wanajiamini pia ni watu wangapi wana kiwango kikubwa cha kujamini na muda mwingine wanakuwa na hofu niweza kupata majiri akuuza marafiki zangu mbalimbali hatimaya mbali, nkapata takwimu na katika kitab changu ambacho kinakua kinaelezea ukweli hofu uoga na jinsi gani yakujenga uwezi ya kujamini amaisha yakawa yanaendelea kama kawaida zani amenipata hiyo na ili kitabu chako kiwa kizuri bado yakukamilika kuandika akikisha na kikundi cha wenzako andishi wenzakotuao nikibaakauako siokizuiai amaa mwandishi bayambe ioei yake anasema tafuta mtu mmoja ambaye utakuwa watu au toka mwanzo wa kitabu kitabu mpaka mpaka mwisho mwisho ili unapoanza wanakupa waka, chako umekosea mbay taahikaankna sh aza tauaaa aeleeka aitkazi yako mwisho tapeleka kwa mwalili apitie kitabu chako ili kuweze kuwa tayari kuchapwa na jamii kunufaika juu ya wandishi wako wa vitabu pia mwandishi anazungumzia tafuta mtu ambaye atakusaidia kusoma rasimu la yako kusoma kitabu chako ambacho tayari imeshakifanyia uhalili we binafsi na epuka uandika kitabu emalizaatumia tu mwingine makosa engiaansi so anaaaaoaakuata ah, watu wakupitia as yako Aa, kama una wa watu ambao kazi zako au katandao ambao awapitie kitabu chako chako chako wapitie kitabu wakupe pia jambo la pili mwandishi anasisitiza tafuta ambao mpo ngazi mmoja uandishi mtumia kitabu chako aweze kuariri na kukipitia aaaaoasstza kujaribu kutafuta mtu yoyote ambaye unamwamini mpe kitabu chako ambaye anauolewa juu ya uandishi apitie hi kitabu chako kiwe na adha kwahiyo hii sehemu ya tatu inatufundisha juu ya kufanya kitabu chako kiweze kufanyua uwariri kupitia kitabu chako kiweze kuwa kizuri zaidi pia mwandishi anazungumzia ishu nzima ya kupata mkwamo kuona umeandika kitabu kitabuo nini uandike basi nakwambia andika barua juu ya jambo lolote ambayo unapitia uchotoni mwako aandika barua sababu barua ahitaji umakini sana ahitaji uejuandika unavyoandika inafanya vida vyako visigande atikmaa takuta kee yako anafunguka aandika barua labda namna gani ambavyo ulijenga uwezo wa kujamiaandika barua namna gani ulianza kujenga uwezowa kujipenda andika namna namna gani gani gani kupambania ndoto zako gani gani ya uandishi wazo juu andikananagai iaaaa zao aaaau uh, aiiyakokuea kufunguka na kuweza kitabu kitabu chako au kupata mawazo mapya juu ya uandishi wa atauaga ishu nzima mkwamo wa uandishi anaita light like blok napopitia hali ya chn weka kitabu chako pembeni vingine mawazo unaandika hivyo wengine anna vitabu ambavyo emaenye ausa mwaka juzi njiani yangu wengi elfumbili uh, na ishii na mbiliishii na nne basi nitavitoa kiombiani uzima ntavipata wakati ukifika kwa hiyo sehemu ya tatu tutajifunza kuomba msaada kutoka waandishi wengine juu ya uandishi wa vitabu sehemu ya nne mwandishi anazungumzia sababu nyingine za kuandika hapa mwandishi amezungumzia ishu nzima ya kuchapa vitabu na mambo mengi mengi mwandishi anasema aandika kwa sababu ni zawadi yako ukiona unaandika kitu ambacho hauna msukumo nacho basi ujue hicho kitu akikuandika kitu ambacho una msukumo nacho kitu ambacho unakipenda kitu ambacho una maarifa na taarifa za kutosha andika kwasababu izawadiyako ni zawadi kwa maana ni kusudia kuzaliwa kwako kwa sababu ataka jamii faike kupitia uandishi wako andk ataaaa andishi wengine ambaoefanikiwa yeah, kwa ndshaaaata yako ili mtu akisema aseme huyu ah, hapa ana fulani ya uksasyapanastal flanaandishi ambaoakutambusha wakati naza uandishwa vitabu nilikuwa nataka kuandika vitabu kama jonanauka kwa sababu sema vitabu vyake vingi ambavyo vimebadili maisha yangu lakini baadaye nivou najifunza ni kazi ya kujitafuta taratibutaratibu naeza kuandika kwa uandishi kwa namna ambayo mtu akisema kitabu anasema hichi kitabu ameandika inosenti ngao kwa hiyo tengeneza sauti yako ya uandishi kama unataka kuwa mwandishi wa kipekee mwandishi ambayo unaacha jina lako mwandishi ambayo unaacha las yako itakufanya kuwa mwandishi bora na mwandishi ambayo unaacha alama kubwa hivyo hivyo mwandishi anasema kwamba kuwa mtoaji akiwa na maanisha kadi unavyokuwa natoa maarifa kupitia makala liwaya vitabu nakufanya kupata mawazo bora zaidi ambayo atakufanya kuwa mwandishi mzuri zaidi akubania kuona ukitoa basi hautapata mawazo ya Mimi ya ku... kwa kwa kwa nyingi, na tabia moja ambao ambao kwa watu watu vingine vizuri zaidi kwa wengine engine aa t toa mawazo yako a watu wengine juu ya jambo lyote anaendea katika jamii wanapata masululisho wanapata matumaini wanapata amasa wanapata msukumuakuendea kusonga mbele pasipo pasa tamaa utapata mawazo mazuri zaidi ambayo kuweza kuandika kuandika kuandika makala nzuri zaidi, kuandika nzuri zaidi kuandika nzuri zaidi zaidi vitabu vizuri na euandika makaa n mwezi wa8 wat kabisa ambacho kupitia kila kitabu nipata a nyingi nzuri niliweza kukosolewa na watukaaaamaadashkuru mnguama upitikla kitabu nieza kupata mawazi mengine makubwa ya vitatoka, vitabu vingine ambavyo mwaka elfubili naishinanne vitatoka ambavyo vitakua navitabu vizuri najaribu kuitasha anasema hivi waandishi wa changa wanadhani kitabu kikishachapishwa basi amefikia kilele cha mafanikio kumbe si kweli umei epstautauaa ksiue mafaapisha kitabu ie kama awali. Kwamba, kitabu kuandika chahuania nakumbuka mwaka jana mwezi wa nilitoa kitabu kinaitwa kinaitasana ya malengo Kita ni ya, kitabu mbacho nzika kalibia miaka miwili nikaasangiatabu kizi kisiende aimanishi kwamba kitabu chako ni kibara ni tu ambayo inatokea hivyo hivyo hata wewe kama ambao sha kitabu ijapata mafanikio au kimepata mafanikio mafanikioashimu uh, kamaaj kuchapisha kitabu aanza kuandika vitabu ataa vitabu vingi wzosenga mbele nau ameandika vitabu zaidi ya tsalasini ameandika vitabu zaidi ya themanini ameandika vitabu zaidi ya kumi maaandia kitabu zaidi ya kumi kwanini kitabu kimoja milizika? kwa hiyo ukichapisha kitabu ya isi yake anaandika kitabu kitabu chapisha kitabu, kipeleke kwa jamii aenda kuandika kitu cikiwe maisha wako yote ki kitu ambacho andika, unaisi, kitu ambacho usipoandika hakuna kitu naweza uandishi wako kupeleka ujumbe kwa jamii mafanikio yatakuja andika vitabu vingi una kitabu kimoja kinaweza maisha yako kabisa kitabu gani lakini andika vitabu kwa hali ya juhu, peka kwa alini, una, una za ya vitabu pia kinaea kkabadi aishaaasdama sabau nyingine za kuandika sehemu ya tano ambayo ni itimisho ambayo anazungumzia darasha ya uandishi mwandishi katika itimisho kwa ufupi anasema andika kila siku mpaka maisha yako atapofika tamati andika kama kesho ndo utakufa andika kama u ambaye anajifunza kuandika kinanda kila siku mpaka ila skuaesaoesa mataa kpiga aa a hatauaa ktabu si mwisho wakuandika vitabu vingine andika kadili unavyoweza zungumza uh, ukweli kubali kukosolewa ambao watakuwa chachu wa kuwa mwandishi mzuri vitabu kwa wahiyo kupitia kitabu cha bby bid naimani umejifunza vitu vingi ambavyo vitakufanya wewe kuwa mwandishi mzuri wa vitabu na ukihitaji kitabu hiki whatsapp 679347 nauia ten67 9837 nitakutumia cha kiswahili na kiingereza kwa hiyo ushindi wewe au ntumia meil yako uh, abisai, tisina nane, tisina nane, at na ntakutumia icentyabisai 98 gmico auliatenacenyabisai 98gico nitaweza kutumia kitabu chako chap wa hiyo kupitia kitabu hiki cha bbybrid kitakusaidia kuwa mwandishi mzuri wa liwaya simulizi halisi pamoja na vitabu vya kawaida ambavyo vitakfanya uweze kupeleka ujumbe husika katika jamii kumbuka kuna vitabu vingi ambavyo vimeandikwa wazi ambao unaliandikwa wewe tayari lisha kwa hiyo andika watu wajifunze katika namna ambavyo utaelezea wewe wajifunze katika testi yako wafnzkitiandishwaoajaauaoitu viniamaouaadisaitautaaisafaniaanamna yako vitabu namna yako. na vitabu. sema vitabu ambavyo watu wengine awata kuvisoma asivisome e kupata mawaz yako tofauti na mazoea katika jamii kwa hio naimani katika kitabu hiki umejifunza vitu vingi hakikisha una hapo chini kwenye chaneli ya maisha kuubuti w wakwanza kupatakila witi hivyo hivyo una share linki kwa marafiki zako ndugu jamaa na wao waweze kujifunza uchambuzi wa vitabu ambao takuwa na sha katika chaneli hii ya maisha Kusibutu podcast thapo chini umejifunza nini katika uchambuzi wa kitabu kizuri cha bleed by bleed, yani ndege mwandishi anaitwa chandege uanindiamwandishi katika kitukinaezekan tiimeonyesha inki za mitandao yote naeza kuwa apple podcast spotify sikiliza zaidi ya episodi 85 ambazo nimezifanya szoni 1 son son 3 yani tojifunza vitu vingi juu ya maendeleo binafsi na maisha kwa ujumla ushindo wewe na ugee kusikiliza mpaka muda huu ni akika wewe ni mtu ambaye ampenda kujifunza tukutane so, wiki ijayo kwa uchambuzi wa kitabu kingine kingineb