ikonini e e episode 139 tukisemaikiiiaiotte like, a frie to tell a frien alafu naja leniviletunanza sho tukisema amini usi aminimpenzi huh? <laughs> <laughs> <laughs> mtazamaji yeah tuko na big fish ndani ya nyumba ni aje ju nashukuru kwa kuninitsho yeah. nzuri sana anaangalia aipia yeah. like si tunafurahiaga show yako mm. na pia tunafurahiaga e zako na mtu wetu wa nguvu shiti najua so yeah. eh, mkit mki na yee eh, iletaimiwagamtiaji mbaya <laughs> eh, so eh, alafu oous we pia ni msee ule umekua kuao Yes. Uh, so nikoshia kuna maem kadhaa ziliuko nazo yeah, kweli najawei yeah, so uh, alafu sijunaskiaga kwelikwakuna anaitwabnapendag pond ni nikubwajiilipatiwa kwa sababu ya kuwjinasar wakinita kwasabu niwe mpakaesa Yeah. Yeah. Oh, wa hiyo yeah. so, mm. maenzi zile ilikuwa sijui kama ulikuwa unasikia zile vitu za mzee mnyama eh, eh. ahizo maenzi o ikiena kmzee samakiyaa Um, hurush fulani mzuri yeah. hurush flani polit milikwa huruma hiyo yeah. uh, ple inaitwa magorofani lakini tumi plees kadhaa madhare mm. nini so huko M- nalanaje kuswimnd <laughs> <laughs> <laughs> <Yende> swali inauliza ii ilep na kuswim mpaka aweze kupt kuzimabst yeah. zangu zwalenajua wakali sana kuswim even mm. from seko mm walikuaga koseko uh, ilikuwa na watu wana pefi na, na watu walipifi walikuwa ma ndi <coughs> walikuwagaheeople iamtoii <coughs> sio namaisha alikua anatoka nibauzaubabi so ndio nashindo na oh, hii yako hii yangu ilikuwaje mi nimehpen kukuwa sponsored kwa life yangu ya shule shulebt watu wa compassion kenya okay i was uh, among the on mm. so, ah, oh, mm. so, yeah. so tukua apo huruma rmedhospital church so every satuday tuka tunamit afte apo wanaaaaaakagrow yo nrestktnajaribuikanoti minsamakenya Yeah. Okay, <laughs> mio mi jina nafikiria tu niile tu i like, ilikuwa hivyo ama pia vile sutajua, ule big fish flani. so tunajua ulemseni flaninii kwa s ya kumbe ni t za kuswimso ulienza kuwi ukiwau na, so, uh, yeah. uh, na bado ukea yenyewe mm. inakuonyeshaga mm. mm. hiyi saini aneshe iko ndani yako yani ulizaliwa na hiyo talent mostly i think pia watu hata kama ukiangala kwa industry ya entertainment yeah. watu wageto ndio wako wengi zaidi yeah, yeah. Mm. Bila B. Yeah, kwa sababu yeah. unafanyaga kitu bilapb aiunajua hii ndio kitu kama tukichezadi bol mm. nacheza ball tukijua yani hii ndio kitu inatutoa hiiso eh, eh, uh, eh, eh, oh. kipata opponi ya kufanya kitu you mm. do it yt oh. yeah. wa soniniparo uh, motha buddha akuna wawula pia alikuwa na kuambia like, e, nilikuwa swima mkali sana uh, buda hizo vitu anai hata comedy <laughs> alikuja kuejui hizo eh. vitu alikuwa yeah, anie chop chop Yeah, yeah. Uh, chop chop kabisa kabisa but mm. mkanya of course, vinyo, mkanya, yeah, yeah. mkanya pia pia pia wakanya kitu yeah. so, tunaenda tuna, hata tuna, i think kama mm, mm. unajaribu bkayaaawaatimeeta yeah, yeah. mm. yeah, yeah. mm, zamale mm. bado pia tunafanya vitu mingi zaidi soiaulwa aahhaaa mamh mudaasala e alia ikni mkali futa ni mkali ni mkali kukimbia mm. kukimbiaagiasekaao yani yeah. mse ni mkali <laughs> so man spot yeah ile nikoshua omse angekuwa majuu yeah. karia ange, yake ni kuwa, but um. nikoshua angewa kwa sports kwa, kwa futa nilianza na position ya glkipe fulani mm. e, nikauza tm ushaiuza <laughs> <laughs> timu mpaka ukasema enyee kweli unasikia unasikianacheza unasema serious sababu wazi <laughs> <laughs> <Hey, hey. laughs> ngapi hey, competition hapo ilikuwa wasababunyumasaziadtua apo ilikua airbislniliuza watu mpaka mbaka k ashike ma kinduki hivi unaogopa kiamhiv unaogopamaa Grow up nilikuwa naona kuna advertisement flani sijui sijui uh, the world kilika anaanilikungao ikanga ndio zangu mingi yeah, yeah. mingibbnangoa bo so, yeah. position yangu mzuri akua aadfend ni azamalekokaniita mm. nikaanza kucheza sasa pr- pia uh, ilesifeaithin si yeah. uh, nikakujibamba kama waj yeah. but maisa pia likuwa emaisa yeah, hey, hey. mm. no? bado iko mm. uh, think tuni mambo na management with time inabadilika mm. sokwanza uh, o maisa i think it was good fo me mm. malwakanch somethi Mm. ma kaintroduce something pia ya art saalikua yeah, yeah, non na yeah. uh, uh, spots yeah. so wakaintroduc kita art nata haba na haba yeah, yeah. uh, apo tumekuapo nakina asarabi mm. kulikua namanini mob mob sana so nikakuta mdoosi nikamwambia why dont yu inroduce pia sanup omedik akasema wy notsoondioza Yeah. Oh, zikaanza lakini yeah. bado kabla tu, tu kujeta kwam una kidogo swii mm. uh, uh, so unasema ulianza ukiwa sekoom alafusitim ndio unajifundisha ku na vitu ka hizyoalafus ulianda unafilkama ulilan after afte halog afte kwanza kulan mi i think mii ni mi fast lana yeah. so miukimbia sana mm. uh, so naweza chukua hata miezi mbili tatu mm. na hiyo kitu sa aaunaaalianzawlikua ndio nilikuwa nzanlikua tunaswimwaii maswim za hizi nani naninaaanam poa nani poa mpaka ule falauatumianambabshhangu ene liifundisha kuswim <laughs> <laughs> <laughs> alikuwa al, al kama na so akafuka mali akua nakama naeamshinda sana tukienda kwa swim yoyote mm. na, naangalia mtu yote naswim mkali yeah. nambia tunaezahd tu eso kuna siku ingine bishangu anaambia mi uswim kasarani mm. nati mkenya yeah. unaeza kuja pia huku jaribus mm. so, nika coach kumbe amekauko juu msijui pia mnfaa mm. so nika, swim, coach, akani akakuja kaanza kuniojia kaa lizana kuni hi mbaya yeah. umedai vibaya sana you swimming very bad mm. but youre good You've even my sanayebuyou hapo lakini nilianguka nilipata na masuimaswa hatari tokeleza namba fulani hatari hapo mzuri nanikula kichwa nasikia kuambia turudie yeah, yeah. mm. so, oh, so nikaendelea nika ikafika ileabfiaa ihin o kenya pia naishimu ome kenya mm. i think gav upatia ile priorit yeah, yeah kwa sababu hu uh, jama lniambia sa nianze kuja mazoezi mm. na nini mm. nianze na tim kenya mm. but sasa hizo maa alafu najua natoka hurush mm. naenda shule isch mi nimesoma hamchukhnikiwa fom alikuafom fiunhatayotmlusanl usan siata usanii pase pia ni art e, pia nafanya vitu mingi e, e, t e. ya kuchora e, kinkaka ni mkali kuchora hivi vinyomeka hivi nakutoa mbio sikuwanauakund kwa a kwa, e. e. mm. oh. kwa sababu ya kukutana kwa art room zaidi hiyo yeah. yeah. oh, ni of peer from sanapa generation ya kitambo kuna wengi sa wal waliweka kandoa si nini, after kidud like jsue ausema you o plaingo pangget l get, old. You mm. get old so nikuwatrai kumwambia zile za i you, oh, yeah, uh, no so, like, you an still do this as much as you feel like you are old mm. you kan do it parttime yako this is something yua ikondani yako so ni interesting sana kujua kinkakalikwaga Yeah, Umwa... ch oh, okay. eh, fanya pia art kidogo mm. after high school actually mm. ilij uh, ile kuanza mas na nini mm. nilikuwa nachora chorahizi ma hey, saln hapa kinyozi hiyo ndio yangu ya kwanza mm. mm. akuzio yeah, lakini hiyo jobenyu pia waga imeharibiwa ushaendaga kwa kaza hizo za mahuruma mahurumasmoja mm. <laughs> rac alikuwa na ok <laughs> tlienda kwa kinyozi wamechora tupa lakiniuak anakaa mtula kilonzo <laughs> <laughs> mtula kilonzomtula aliamuaje kuchapaa najua kunaganasekiinaknanakznufilaje mkiwa nawatuka ama we pia ni hizo nimsoahizouwezifanya uh, pia Mm. bat unatembea nga pia unaangalia zile zileti zimewekwa kwa places mm. unasema e, wacha yeah, yeah, yeah. <laughs> tu watu waaswezjajama huyu ni hasla tu fulani anatafuta pake huwezienza mm, mm. kusema amfanya kazi mbaya. Yeah, yeah. Yeah, but kuna watu wanafanya pia vitu just for the sake of it, but kuna sasa sasamaaaykuzimia ile unikatiaga ni hiyo na inginepia lnikatia gani ile ms amepatiwa maybe mm. ocha na ako nae ajaambiwa vile kuandika hiyo kitu mm. sanaiandika naihohaoh kenya um, so, a nafak- kujiaftia owe mwenyewejitafiaa s ngoaya kufaa ngoayakoajsmtuna goaya kawaidaso mimi iiiamea kufika yo mm. kwasababu uh, anakwambia natoka urush nenda um, isch mlei mm. nirudi tena urush tena nitoki urush niingie kasai yeah. yeah. alafu training zilikuwa kama awk Eh. kaanza kuwa kuwanauma oh, mm-hmm. eh, kusasa miche ki last week ya waswaruji wakiask mm. fo helpaso eh, l unaenssssaauni wazitomaiwalewau eh, eh. wanataa kujoin mm. watu wana ithin gava inafaa ku, kuangalia watu waspo vizuri huzonaangalia from gava pia wadhamini najuelakilia mm. wadhamini msiku wetu mkigofotheiou ati tbl uh, unachekiik like, mm. kuna bb wacha tuende pia kwahizi najuaihin kozeitakuwa le e nikoshua ku the kenya swimtam mm-hmm. awezi kompee na kun gor naona ama afcso mm-hmm. yeah. kamkona e kidogo afadhali mwitumie kunini Uh, i think ni complicated zaidi mm. wahamini pia venye wanasema uh, thatis tu wahamin mm. pia wanafaa kuonsidu kitu lakini gava yitu na mchezo yeah, b i hin maybni yeah. ausoie pia ina hata yeah, mm. uh, piatunafanya eia yeah, yeah. uh, naiy ni kama u ni labda mshindo kusoma kai kufanya hi kitu mm. We ni pumbavu fulani waiiwhen takabouthe oie weae tki abothe mtu akiwa mouno 2ye uh, olthe eopiawaewngiaaren wawakiwan he 20s aaarn wa waliuanaai mbaya toadsa mt f0sanaenda 5ts wameonatheju wasoko like uh, juani0sidio yeah, cool. makin it naa mwana mseka dambuki mm. makin millio na, na uh, saizi unachikina30zaseka in inaauo sidioi mm. yiki like kiambosa yeah. kunavelw mwenyee lazima ujiangaliaamimi so, hey, ni mjinga najiangalia kwa hiki kini you know? <laughs> yeah. kama venye atulianza isho yetu ya naswa uage yeah watu kama tuseme kuna ubwy tulikuwa tunaishi naye maboys tu mtani yeah. so kati tumeanza madhaki ananipatia ya, na, ya, ya. Mm. ati sasa hey, nimeona unafanya, unafanya vizuri mm. badala y hu kijana yangu akaangi hapa kivuta bangi simwite afanye hizo mchezo zenyu mm, mm, mm ni mchezohau hiyo kitu ni mchezo ajisie mtu ote anaezafanya na kijana aliacha kufuta bangialisonga o mambo zile za mtaa zilisunuliwaalipatikanalipatikanakuna mm. oh, oh, eh, hizot yeah. um. so iko ikona hiyo vyu sana kwa sababu mm wameiangalia kama mchezo i think sports mm. na arts kila kitu kituwaoni yeah, yeah. kama kitu siisnani kama mm. huu uh, mtu masome memshinda akasi achukue family im ama mm. watutua wani it wenyu wanakuambia hebu mm. utakuja uchukue uchukuemir mm. uh, ufanye zile mchezo zako mm. alafu utakutafutia chakula na fea Hey, niona kuambia hizi mtu akiniambia hivo mpati mpatia example amecheki majuzi watu mm. watatu walitravel pamoja ilikuwa ni jemo mongai eve yeah. na jaki mchekammbekiwa huk mhmetokea ki mm-hmm. vidi, na mwarabu fla iktha like time t aiko ina pay True. lakini tim yetu wvsent inapay o ia i ke uamywao konaoou ukiambie mto yako achore mtoi iko 8 nanamwambia chore anachoranika iko7 yas liktuaaau yeah nitkidogoi pia siikamaafia kidogo mm-hmm. I think, uh, PSC kama Afrika kidogo tunaweza tuaea kuatualaa kidogoaa kitua iiaunazaayo so lazima kiilikuliza swali fulani ukalenga swimming, oh. si <laughs> swimming ni different na kawaida yeah. kawaida sina inachukua maji mob ama Mm. Ah, singo, ngodha, una yes, una <laughs> <You> costume si <laughs> ngoda ngoa venye nais unachekiunasema soukaona ukogetu ou wizibayorijisonbdi endetuna ngodha yako ngoda yako nzuri mm. Ay, uh, short flan nzuripaaaanini yeah. yeah. y- mm? shida ni unaweza itumia ndio But you are anytime unatoka kwa nato waaaanyuasindoee unairudia kinap hapo ndio pia wakila mtu anaangalia hey, yeah, yeah, tuone nafika na wapi yeah. Yeah. Yeah sinanasema wadhamini hijo ametoa pesa mingi huku mbele safarico hapa <laughs> uh, nyuma yailakogani ebet <laughs> <laughs> <laughs> said nginelik eh. uh, uh, if uh, like kuna opportunities za uh, kusupot yeah. especially those interesting inesti yeah. sos zilesi kila mtu uko ines in <gambiani> kuzi uh, <laughs> yeah. yeah. ni, mm. tum... uknda kwa si tukoei tunapelekwa simtujaona yeah, yeah. mm-hmm. atnaau taka zile za kibabi aaabaaaataamda ni hiyo Mm-hmm. e kufika huko ivomaametoaburunawgana kaambapaba mshamb ihshambyanafaai wende waii kununua ma aeaia mtu wa wai sanaawainikoshonzapata awai pia kuna vitu rahisi hata izo mas hizo unasema mm-hmm aaaaha mbao faaauanaea kutolea za fikapale ini mpya ni mpya ulaaska wanza bda ni mesndio jipange aunaakamera ams alienda ama bnisaso ukamatuui ama ni nini uh, ilikuwa ilikufikisha ilkufikshahajuahhe like, ah, piaunajokiwa pia pia geto fulani pia untafuta mfukoa yeah, yeah, yeah. uh, mi mze yangu pia alikuwa kwa sababu i think but kwasababu hiyo time, yeah. time dia kama ananifanyisha uh, ufalaufalanaibu yeah, yeah, yeah. ihin aiilifikaeada mm. mm. hivkancha pia atuwezi kawa wanaume wawili kwa hii nyumba inauaje inakuaje inafaa usonge so mzae mza ofos mkanyapo kusema oh, unajua unamwambia ende hakuna mali anawezaenda huu bado ni mm. mtoto akinsema okay, hii ah, nyumba wezikawa wanaume wawili yeah. yeah so nilikuwa nadhani labda ni unfair mm, mm. but nin btizndo vituipi flani to mm, mm. so, nikapak vitu zangu vizuri hivi kwa kwaba flani apo iyo bnikonaadioleo iyo lazima aanaangpatiailenni kapaktu vizuri vi nikaiseti mm. ni wa ni, ni, mm. vi, ni apomaznaunanda ni, wapi mm. ntakuwa saa yeah, yeah. mm. so, so, huwezi kuwa pia unafanya ukuna hiyo e isid na pia unafanya vitu unaonaikueeni kamahbso ulinda ukishwloahuksiku ya kwanza imetoka hivi, hivi. Mm. tukapatana kuna, kuna bishetu ofous fulani najun kuna wale watu mtani wenye mnaona mm. mna kumbe mm watutu flani yeah. U, uh, mtu anawaka nawakanako najua kitambo kama mimi dream yangu likatuni nikaweza pata bedi sitatu fulani mm. nika hivi nawezapika maai mbili mm, mm, amaisha yeah. yangu aiko sawahyoslkua yangu yeah. o yeah. yeah. yeah. so kuna mtu kama huyo namksabu anaishiyo so jamaa alikuwa soja mm. Uh, alikua na mab aiaabwanguane uaeaauauteh et wngine ha mbii fanzu apahaopanh awambia mwez naisha upatiaaaua so sopolepole wow. t- e, mm. tukisukuma hii vitu zingine zote mpaka tukaingia di kwatuafanyaaanouyetuuafanyaunachea baia wengine wanacheza nini flani kuna bw wetu pia piafanj kuimba mm gita unazacheza tunaeza zacheza futunza ulikuana ufanya kila kitu ndio utoke ndoksilemojataa tanda unazitri juu vile mwinj igenanjt andkblizitr zoteaha y unatr kila kituuna oh, so yeah. e, tavuno ilikuwa mavuno kuna time yeah. ilikuwa like nakumbuka hiyo time like ilikuwa... mm. used to talk about it ilikuwapopabotitaiiua kauee kuombewair kaindabahe kainda. yeah. kulikuwa na maselebu mm. wengi sana na iknaeii piaf iako genion tofauti mi nakufuata yeah. kuna pia wengine uh, wanatufuata nyuma yeah. Yeah. Yeah. i thintu wamezaliwa juzi ni wajanja kutushinda oh, okay. Okay wanaweza kuona uongo kwa umbali mm, mm, mm. so taiaonakuja anaangalia na hii religion <laughs> kusema ukweli tu hivi tuna ge so anafika mm, mm. most of the youthnimeina eh, eh. ah, eh, eh, na au mayaniijenz hizo vitu abaiwna maswalmobna maswali mobnachacha eh. itagagimaswal wabai uh, yeah. sana so wanaenda mm. tu for the e labda ya kuonyesha mzazi oh. mm. mm-hmm. so with time pia inafika maliinaisha vitu zinabadilika vibaya apo beenajua ligani ile ithin wame hiyoaea so walienda wakabai lan huko saako ndio wakos wako na land huko soci he are good, they are good. Yeah, yeah, mm-hmm. eh, lakini zo ni zile chachwaga mpaka na oicto mm-hmm. eh, ithin majuzi kaastia kuna church fulani walitokeatprfit zao za 2021ulionalika mm, <laughs> ni t billionanze ni f a o yaani imekuja tu tunndio wai hivo jua pia labda wamefanya juzi pia umeona kl inafunguliwa mpaka wameita sijui fadh flanib yeah, akakuja yeah. yeah, kuiombeannahizomaji kui hmm. zile vitu vituakiomba baba ninaomba ya kwamba <laughs> wasichana wasi wakikuja hapa wakati wa kuchotwa wakubalini <laughs> <laughs> <laughs> maumbi ndio hyoandio hey, <laughs> <kuali. laughs> warudi watu wasiwekewe mchele <laughs> na kama imefika imefikat mpaka sasa nikwa ajokaakwa ao alafu kwanza imenikumbusha ime ulicheki ya ananii kuna post fulani fulanireiaa jana mm. by the time mm. tunared ni jana ama masmonday mm. akisema alikuwant uh, o 0dachto aafu mm. mpaka akaandika right, hapo mm. pasta acha ati alikuwa nt na paste kanyare nikozile za buda achah0ous0dolas hati anasema ati msali kama amwombe alafu akaacha alafu juu akaenda kuoga alafu, alafu akirudi pasta anamwomba forgiveness ende askanyari yak alafsai ati kanyari anamwamba fogne mokoizachaene kugaomaaoabadabaelido kwanza sazi sahizi ni like 3adolaamepanda uh, mm. kweli yeah, yeah. so story ya kashindwa urehivani anaisema kaa joke lakini kashindwa anawezaji jua kanyari bati kanyari pia aku anacheka na tu nakumbuka kanyari ndi alikuaga mtua panda ama panda mbegu, mm. mm. mbegu pia a juzi na ingine mpya ya mm. tuma saizi 10 nikutumia 50 tumia <laughs> oh, ujapata hujapata imani yako ni ndogo yeah. yeah. oh, <laughs> imefika <kutumia> <laughs> yani sasa ni sai yn imefikaasa asaninaiaaniso si tukaingi tukaingia hapo mm. uh, hapo mm. so, umu, umu, umu instruments, eh? instruments yeah. na pia yeah. uh, kama group yetu tu vnyerivua zinajua mm kuna mwingine anacheza kuna dra kuncheza kybod mngine anaimba talented o oh, B- okay. msanii pia unawezafanya vitu mingi unafanya hizo nni hapoi wa hiy ni hizo sanatkuzizozohizi machache zinakwaga na story alafu especial masele madem kabisa walikuwa uh, okay, wa mavuno but na kuna time ksumbuki anwalikuamau andioadaaamdaa mamio pia walikuwa na zile za ati tusaidie kununua gari uh, tu garitununulie gari uh-huh. dadi gari ali walinunulia gari ya5 million ilioni hivo tuenye kuanzisha chacheinafaia wachachezote Kuzata kuna hi kileo, I kuna hii moja mm. think pasta fulani ameambia inaa anameambia waee wae aa ingine uh, chach fan nilikuwa pia mm. atulia mbwani eh, lakini pia hey huko yeah. sadaka kuna vitu kama nne hivi mnalipia yeah, yeah. kuna kuna okay, sadaka of course mm. uh, sijui, mm. kuna, unapata, kuna, kila mtu kaa nn hua sijuiaeasijuiukila nini mm. so tuliambiwa pasi wetu anaenda yeah, yeah. tumnulieukachanga mm. ikafika hey, arakawakashtuka niskaraka hivi hatu mm. mtafutie ni pia oket mm. wangapi wanasimama napasta na oet mn ndio akitoka huko atukuje na barakai watutu faamezaliwa kama msaniiaaa mm but mm-hmm. kitu moja unibambaga na story ya andrew andrkiben hiyo the fact aha alit ikakataa alafu kuna story moja alipatiana nilicheka sana mm-hmm. akipatiana stori ati vile kuna time gari imekataa imekata, kus mm-hmm. alafu juu alikuwa na blv kabisa wakaita pasta fulani kti <laughs> <laughs> ya kuja yaombee gari unajua <laughs> vile e baeied zombea ai bra amekashikiliakaikia mm, na kwasikumawatu waka tofautiumesema ni usani nasi kila msanii aaiapasto ni wasanii wale wakutoka sasa wakaingilia kazi tofautia serikali tafuti watu kazi Mm. ba sasa shida ni saizi me. serikali pay you know, ni pia imeingiani ukiangalia hi kitu yote mm. walami, walami walikuja ukatuleta uh, bible mm na nahiibibl kiti wamayn kwa langojes mpaka ile kid ile enye hata yeah, yeah, yeah. so, tribes zote lakini lakiniaku akitabiasnyoo hapo mm. na ukiambia msee hivo hey, <inaudible> so, yeah, yeah. so kenya tunatumiaje hydroelectric heleci mm. jua yetu unajua hivyo mm. lakini jua ya kenya uh, it never snows huku basial so inamaanisha hata ile time hakuna jua bado nina, nina get enough power chukua saizi i think tumiien solaenthin imeiensiwa tukenya powe najua kitukahio lik whyikthis like, is fre ener his isens fo god no, unaien kananie machik mm. Ma so kunahizonyerisyerinan kuzimitashdnushidangu mm-hmm. kwa... si hata the pay bill shidangu ni iletaim uh, nafil kama higava bado wakokwa campaign mod so iletaim mm-hmm. uh, like the president anakamanalukwasein the, the face anaambia se at the reazon korea imefika pale imefika ni juu the power of prayer and god mm-hmm. korea like asia mm-hmm. a the most ethistic countries in the world hatu ajali au kazi yao tu ni kuamka asubuhi hii ni sayansi wachani nikutengenezee hii samsung we nilipe lipe weendelea kuomba lakini like una mm. bi nipatie hii isima unatumia hiimic utatumia kuomba wewe ni lipe tu yangu na wefunga tu macho ukiendelebu yeah. so, so, uh, uh, mm. kuna siku tutafika feel tu utafika mali hey, yeah. uh, yeah. yeah. iik like thsisi wenye viliumesema we hiyoen wanaendelea kuchanuka yeah, yeah. alafu mi nafike rut na kama za blessing hemoana push this aenda if things dont wok out in t0 years timeee geana bibe nipoavilamekam wamekama uhuruhiyo ikishaisha s kulikua na mlevi saa mlevi akuwa na maombi wa ukakuja na maombi bado hakuna tofauti wachatuchekivile mm. kunaenda tu mm. yeah, but ulikatr we'll hju prese woship so <laughs> uh, mtu jua siku ya mwisho ya kuenda preewoship nini ilifanya mkacha kwenda amko mnachotoa uh, sasa ithink pia vitu zinna dfen sooe wship tumekashikisha mm ndio time zile mapojec pia na push za mashoo zangu na nini yeah. ndio pia zinaanza kufunguka oh, okay. hapo ndio watu wasafu pia wakanipigiaanga fulani mm. tukapatiwa shughuli fulani apiga mumias kama one month hiyo one month mm. ofprion yeah. woship mm. pia wanatri kuget watu wengine vitu zikaanza kufunguka pole pole o Kido, kidogo citizen pia kwasema mm. kuna kipindi fulani hapo pia inaweza kuwa sawa ikifanah yeah, yeah. mm. <laughs> Like think Azizi, but in oh, ungekuwa ihiangengewenyeeeeebtviliumesema yeah, unge yeah. yeah. unge yeah. mm. yeah, kila kitu imewanakuja mm, tui kila mtu amezaliwa na as flaenye nafaa sasa lazima ni kidogoao uh, famliatuko mbogiyam tu sia flanepoweni okay. mm. m swaafamaboyamademfirsboboyseon oh, oh. bondemboy dememdemaboywealoaboy awili maboyi watatu ah. We, wa madem? Uh, tuko, tuko, dem twali, yeah. wa tatu, madem watatubaoraka oh, okay. okay. okay. boyi ketu mm. ka dogo si kadogo sana san6 kubwa 26, 26. Lost, i think siwenye uh, tunaingia dicemba tarehe t7 atakuwa mariza miaka mbili afuta amelost huyo wow. mm. saa ni wa sita huyo ni uh, watanonamjui watano? wow. mm. niilialipanga pia kusonga tu kwa sababu kila kitu alipanga vizuri hivi mm. wakasonga so hatujui tumejaribu kutafuta kila mahali mm. So, so, mabe with tme mekifiakuruditarudi mm. lakini oh, okay. mm. mm. samju kuleikobmbok uh, in ingine ikose tunakasukuma mm. polepole tu histori yake henashtuahatarikaa kuna boy wetu fulani mm. um, sufanaganasho manaitwa ian mm. like early this year alihisa braacemsmoll alienda poamejididisha tuna sasa ina kuonyesha histori yetu ya ena ealth yeah. um, as men najua kuna vitu takaki kubonga juu yake yakeu ile soie tumegroia ap imekuaga vumilia kaa mwanaumecheki yeah. so, nzapata mtu anataka kuambia kitu bataezi kuambia kuhuzi, ni mwanaume so kuna hizo vitu tunanid kujithinyke really pia naakuwa hiyosomthinfikiria like so many things mm about boto yake ili kuna kitu alikuwa aiaanafil yani awezi wambia so siwezi kuambia wacha nijitoe niende ni nayohata aba pia ni hee brebrb ajaipatikana mpaka leo dso kuna hiyohiiaba nini0 ndadidigile ngoma whiukiwa like, uh, like, pia kama uh, somebody pia okwa media kavenye kama sisituko mm. asine mabina kujenga weweik y ado but aa umjaribu evthi lakinibada mm. walatwanasemauyakiamua Mm. anaweza mpata ss piasowatu wanafikiriase unajuana na mwafu sai mbona haufanyi hiviihinthethin nipi soi ni siu mm. so, si. so byti alikuwa nasalikwa na iu alikata kila kitu alidate hataakunt zaoamdia yeah. mm. oh, alidate mpakaantnishalumesema mm. so, ikoenasn oh yeah. wa. hope iyo alipangacha o but mm. uzuri tunakasukuma bado yeah, yeah. yes. yeah. wa wow. but hiyo mm. yeah. ni jo siza hvjo smnikumsha a a ajaipatikanaatika ule bo u baadhie pia hyo aliishfnaua from the outside looking in mtu feel like its so hard to ihunajualinish beforehistoy adigial mm. but hiyabroako ni, ni saryu amedaewshonah is okin yeah. for you yani, mm. uko mlebs yake imechukua nini mm. kila kitu imeingia na hivi kabisaaasongakamaa mm pia alikuwa shaialikuaaani yeah, sha yeah. kila kitu inamk- namnini then mm. uh, ayuko so hiyo anini amfikiri niweza kuwa ninasemab ilikuwa poa kila kitu ah, yeah, mwenyewe alipanga kusonga mpaka mm. at some point kuna venye nilikuwa nimemchora hata ni shuti engea mm. so, alikuwa al- naambia mkanya Mm. a kunajua kuna siku ingine pake ilichelewa kidogo mm. kama with t eks mm. akasema hii siku nani hii pake hivi mm. alingeendaakuja mm. oh. so, kupigiwa baadaye after tukiwa mm-hmm. mm. wow. so, uh, haftansawasiniiatukiwa mm. tunajuana then tuna become adul tunaotie asmuch as mtu ni broako ni siste ko amjuani mnajuana namjuanimuaalafu mnakua ninibut ni wengine wote mko saaulia hmaam om afamiy ofi na ou of hose ei sahizi ni nu so kuna wawili wa waliwalilive before mimi mm. na kuna wawili wamelive din my m aisi kiasi inakuonyesha hkidemtuhn kwaaaaau miaaatonlea alikuwa natandika watu zitukavka naile heshima so ja sa ze huyu e eventual ni kimcheki kwa ko hiyo kofi nika ko like zile za fa yaani this is the final destination ilikuwa sana so, ilikua nice mm. unasema tunaendelea unasema kuaangalia naalazimaapitapita mtu mwingine mwngie alishapitia kitamboafuiletu yeah, mm. mm. vileunasema ja viloalami wa kutufundisha sayansi so, juya, sayansi kusayankwambia pia jua itakufa <laughs> nahoni <juyo> <laughs> like, kila kitu d mpaa planets udedi so inamanyisha kuna siku mekaga siku moja athu wakwa lak osh kitu inaenda kudedijo ik almost kudedi nainakwa yeah, so niile kitu yeah, ni intresting sana jo so tukonabonga janini otukaenda tukibonga ja presen woi vile ushaenda so naswatukona bonga ju ya familia kabla tubongaanabona yeah. ju ya eh, so umesema up huruma. Yeah. Yeah. Pia. Yeah. so mlikua niniso nw ateehumana asoliendanmaefailikuwajimekua sawa mm. tulisukuma tulistuliskuma najuaunajua matarifu primary school paliko si, si, si. lakini saizi wamebadilisha jina mm. ilikuja ikaspotiwa uh, government ya germany eh, eh, eh. wakapgrde kidogo ikachenjiwa jina atyetu mm. ilikuwa hatari mm. ilikuwa hadi unaingia klasi hivi mm. asubuhi tukujamanday mm. unajua uh, aina mlango ainadirisha mm. ikaopen hivyo unapata mbogi lifanyaile kitu viti zimeendavit ziko tu lakini mm. watu walikosa a mahalisomndy kitu cha kwanza ni kuanza kuosha yeah. mm. mm. uh, nafanya o kitu enyecho lakini afu unajua mm. unapata hii adults unajua watu wataenda hapo ju si uchomo aka afrika pia ni klas zote sni yes, klas zoteoos akuna so, mlango akuna dirisha mm, mm. so mkifika oh. alafu najua mm, mm, mm. pia iko kwaam katikati hiv laua pia in tim yetu vinyesikizwa mejaribu kummprv mm. pia sanitation na nini hizi ma, matoilea zikuwa yeah, zile, yeah. zile masiku zaini mm, mm. so akuja unapata klas kitu ya kwanza on onmnday ni mm. hiyo mm. kuosha kwanza mame mndeabat mm. mm. mzangu alikuwa chairman wapitie lif yangu ya primary jakuwa mbaya sana mm. kasabbu oou uweichokoza mtoto wa chairman kuna think cha kupigwa shule mm. class klas th hey. um, oh. oh. so huku natandikwa na nini Ma, uh, mabro wako kuna wale mm. nao chuo at the same time Um, si alikuwa, si alikuwa mbele alkwa mbelehtua watoto wa wahaa mm. wa ta mm. kumbe hiyo ni cheo kubwa pia primary na nini yeah, yeah. so kuna siku fulani hapo uh, tulikuwa tumefanya siju makosa gani mm. tunapigwa mm. kitambo kita ile kitu ya kufunga ile ya kufungaya ndi likwa kiboko yeah. siu kama uh, experience kitu kama hiyo andolia uh, ndoo yeah. uh, siya chuma il a pai ila kibokosie tukuchawa nahyoa nai na na pipe uh, na kijiti mm. yeah. siliuaga pipe tu nachekibuda mtu ameenda raundiendikutafutai yakuja hiyo hiyo time mm so ile mtu wakombele angu anapigwa hivi mm. ile kiboko ki anarudi hivi ikaniguza yeah, yeah. macho fulani yeah. yeah. so oh. ikafura e, walimu walijaribu kunitibu wewe <laughs> before jioni ifike mm. e, nilijaribu kutibiwa wapi macho bado ni red bado nakahivi mm. mza angu akanispo tu hivi akasema saa kesho kujakusema mtoto wangu wasiwaipigwa mm. mm naikaisha kaishawatu oh, okay. wanafanya makosaasema huyu babake alisema asipigwenaja yeah. mm. oh, kuna kama mtiaji but a mtiajikuna mtoi wangu kama kamaa za chuo yao kuna mtoi fa fani alichapwahapagwa juu ya umtoi mm. wangu hakuna mm. ilenikaanaogopa nakaakwenda kwa hizo chuo kuambia lakini like, aje hatuingine kama ntakuachapa but u mwacheni na utundu yake Dam, but, eh, eh, but na ulimwengu itamfundishadatafik ajikama kaniambia mbniambia juhaakupitisha wato wetu zilujinga tulipithiishwaa s wakachaku so, ku... tukafanya mm. tukamaliza tukamalizasndukendah really uh, tukamaliza ntuaje klaei flani nzuri mm. nikachapa nika chini chinie mm. mm. lakini unajua pia sndard time zilikuwa mm. kwa kwa hiyo hiyo shule nilikuwa yeah, a yeah. nimeenaj mzwangu knachua nimefail ndio mm but bado min number 3h qo cuo n olompata e50 emin ntm over fv h00re 7e00iil toan iaraundkili class 6 upas5paapoka <laughs> mm. so, yeah? 3 1t nkauri Ee, kwa hata chuo artauniabiaawanu yaaaawa chuoaweanm ala annambliua mschaahnda mcaamb na watu wengine wote hukumbelea mabo Mm, so hiyo ilikuwa standard yangu so until now stakangi kituyote dem anieke injelika zil flanaaambiaat atapewa wadobwadobwanadoasomzakaniambia niaje tabaki hii yi, klas yitu meript Uh, mm. so nikairepet okay, ndio mm. kido, kidogo kidogo usiliflani polit nikaingia mm. so Is... katoka 2 ukaenda nikatoka 312 nikarukaruka juu kidogo mpaka ithink66so5batukonilipata mm. oh, okay. uh, okay. huko iyo uh, shude nilienda next kundsalama primary school mm huko mbogi nilipata pia mbogi imeamuka mm, mm. so hii 62 niiko lakini mm. nikomanamba kumi na kitu hiyo oh, okay. uh, okay. yeah. oh. ni ou ukaendapo meenda islh kwanza hapo f najua inakwanga rahisi sana kwa form 1 yeah, yeah. ni masuali rahisirahisi za what is mm. what is biology Mm. atis alafumeka <coughs> mm. uikahomnasianga ule ndugu ya yanani alipatanga dimana sijui alikuja kapatanga s mm. ilo siku form fomo watu pita ulipita yeah. mm-hmm. e, watu yeah. yeah. mpaka eh, eh, ah, mm-hmm. i siuaaulipitamemaeumbe kiturahisiodomeshajekele yeah. mm. ib ukifika na juu mawadi fulani hapo fmhawafo amanfomndiodereva fo amaihinhata nini hata si bman ile badu fom t bado ukona opeanere <laughs> <laughs> najua unatumia jina ngumu anafika ma letaona hata maindi ni biasharakusikaunauza maindi sinre sindo neinafaa kua kitu fulani flani umeksiiso apo tukasikuma sukuma isich isch hapo pia ithink isich pia ilinawana wa makali yangu ya, ya usanii na nini yeah, yeah. na pia bado hapo pia ndio nafanya mawimi zangu za ufala yeah, oh, okay. halafu nikaeconamau unajua aami pia nilikua mtu mpole shule mbaaihinme yeah, yeah. lakini yeah, yeah. nimeji usani ikatukilia hivisohy lazima changamke so mm, mm. apo yeah, yeah. so, nikaoin drama ru mm. polepole tukaendelea mm. tukaemada mada ar tukotukaafmpia fitikidin napo pia, fitiki na pia usanii sa tumekelea ile Mm, mm, Visa kabisa kabisa yeah. so ulienda kole lik uh, ol nao hapo sasa ndio sasa ngori pia ya mtainaingiria nanini nikabaki na mawili kwa hiyo nyumba vitu kama hizo ssa nkaingia si flani barafulanimeingia i tena nikajipeleka miminye ilijipeleka koleuenda kusdi nifanya film fil ulifanyapi shanto Oh, okay. okay. hey, hey. mm. he ikilwaik like, the nmbe o mm. animaio shool yeah. uh, at soepoint uh, bado ikobado ikoithin hey. mm. kusaizi shida ni vile youtube imekamsinikoshua kuna watu wingi sana no analan vituka animation well, yeah. so apart aparfom uh, amaio kunafundisha film pias yotei kila kitu ominafikiria wanafundisha yoteotulifunzwa Oh. m mm. my minlinajulikana foaiioihinaiioaljia e mm. kama an animation place hata aio aehata uwanoa ampoawaas mtu anatoka anakuja anamalia kaantuan sshangt uu Mm. Oh, kaimaliza okay. lakini mm. bado kuna a kwambiahata yeah. befoe shangto somthikwanza mm. aftehigh soolthin mm. uh, one ofthedakest entamiwanlianga vituhtkamankitu nimbaya mm. ni yeah, yeah, yeah. So, kwanza hiyo chch mm nsho zetu za usanii hapa yeah. yeah, yeah. so, mm. yeah, yeah. mm. na pale unaju nita mali fulani unapiga sho naambiwa achachehayosoyombea utoka uuhmahpaasou unarudi nakumbuka nisokonauapig tuambtuchangamke si ni so mm, mm. tu tu, tu, ah, maboy tutembee mm, mm so kuna siku ingine tukapata tu shilingi kidogo mm. tukamua ni aje tutembee tufikie pangani mm. tupande ndai mm. at least gari imerudi ndaiapoa imerudiba tushuke mbiombio mbio, ndio tusipate kuna utnakulagongo mm. ukia nabop yako mzuri hivi mm. unekewa mchele fulani mzuri na natumaharagu kidogo hivi naka nyama kamoja na na na tenbob ni hiyo kitambo tu hivyo supakagongoa tukaipanda hiyo hiyomat flani hizo ndio sasa michuki ameshashika serikali vizuri hiyo ya transport michuki ameikalia kada enyaje kutoka leo hakuna kupanda gari kama umesimama mm. hakuna kupanda gari pale hakuna stage mm. Lazi, gari zote lazima lazim zikuwe na belt. hizo yeah, yeah, yeah, na mm. ah, mm. mm. zile naahliinwnye gari na masanse mm. uh, unajua naye anadelewa ashnnaasane unajuao adeeetuladan hivyo mm. tulala pangani mm. keshake asubuhi tunahan zile vitu za mm. ah, mzazi anakuja sijui nani kuna wetu nilikwambia huyo huyo jeshi mpaka kunajamaetuwamb ala jeshiyompaka mwachaakaeda watoatunajuakumbeini ilelo sisi uaeoyanaja ile serikali kilo mpya mm lazima kukuwe na watu, yeah, yeah. watu wa example jawatu wajuaisheria na afanyakazi sisi <laughs> yeah. si, si ndio yombogi