E kanene. E kanene. episode 214, like ojachosemebangchomero a bangkotuchbangkchotuch najaano maimetoboa bangitoboasemaga bangtuch benaoto inakagani kama nikitu, nikitu inaitwametaoria ikitoboka yes. uh, e, mm. ama umetoboka v somethingana wakati umesota auna en mm. piautuchi yeah. yes ok yeah. so kauna shidatukona nanitukona vicmas luodeola so i luodeolah ikona difference na okuyudaolahys kostukona <laughs> okuyudaolah on my right okuydeolaha saina tradena jarabon dol <laughs> yeah, yeah, yeah, yeah. so uh, odola so, uh, so yako inanunua fish ya, hiyananunuadola uh, uh, maf- so yangu, yangu na <laughs> eh, nadola na ya, anaituaga jama y- wa usmgania mm. hizo uh, mm. uh, uh, uh, pesa zao yeah, uh, the us, mm. uh, US mm. uh, sositunakimdia hapo nakimbizana ni kama0haaso lakini ikiasi kuna time nimekuona uko all over the scene then yiu took a stepback yes. was that intentional ama anini mm. oh, mehapen hapa in betwen hakuna kitianimekuambia uh, mm-hmm. nambianga watu mtu akiniambia umepotea wapi naonanga ni ignorance tu ju sahizi ukifungua facebook uandike mu africa vitu mm-hmm. zote zitakuja yeah, yeah, yeah, yeah. yeah. so uh, nadhani uh, uh, uh, ukini, ukiniuliza kwanini kuna time ulikuwa naniona moba yeah, yeah, yeah. uh, nakumbuka tukirels uh, banohx ngome ilikua ilikuwa, ilikuwa uh, kubwa na ilienda kukua kubwa mm. na karibu inifunike mm, mm, mm. uh, naulizaga watu swali ile song ya siku hizi na darapeje za bible ni nanijuaani yeah, yeah, yeah. uh, mm. ya nania uh, siku hizi na darapeje zabilikua ni nani juliani mm. alemba song ilikuwa yananiaikaaaikuwa juliani, juliani. juliani. Si, husiaiu Si mesi featuring... yeah. yeah. oh, no, okay, so okay. yangu karibi kue hivo mm. mm. uh, ni featuring... mm. so nilikuwa na h mpaka nilikuwa na vita na radio station, mm. walikuwa wanaedawanaandikaso sikwanaipenda mm. so si ni, uh, naipenda so uh, nilikuwa naambia kama mti kucheza songi yangu mm. rimwwace kunamwache mm. kucheza Yeah, so very to my music nikamwambiaakuanavoganiuktopizo uh, uh, okay. so nikamwambia maneja yangu uh, mm. uh, hii vita tutaendeza ya kufi naamajamakuna wengine wanakuanga na hiyo chuki wakiona niu kama ama on the block wanataka kutrt vile wao wanatakauwbangu tuch kitoka watu wengi wanagaingi hiyo ndio song yangu ya kwanza banguchni song numbe 49 mm. na ni song nb 49 t0 years late mm. ju nimereko na kurls uh, fs singo yangu t o6 so wasi count uh, alafu watu wanadha ningi ilikuwa overnight success aikwanga hivo i tuok mi 10 years to be where i am mm. so everything that is going to pik to, to be done from y must be right mm. Mm. so nilimwambea rod manaja wangu sitaki vita ju naa nisha uh, hii tamioti nimekua kwa industry between to6 na 2 Uh, 2016nanilikua mm. najua vile wasanii wanakujanga wanaiwawaso lmwambiaro manae wangu naitwa francis bwire mm. uh, weo soethi sitaendelea ku, kuambia majamaa mm. andika hiyo vizurio tukaanza kupiga media Oh, okay, okay. nikachapa kenya yote mm. uh, nikaingia tanzania mm, nikachapa tanzania yote mm. by the time nakuja sasa wameanza kuwa kicheza nua wanatkaviusludalafiikutupiza so kuanzia okay. hapo juu uh, uh, nimependa vile ni, uh, b- before befoe nifanyiizo mijatua kuna story ilifanyikanga uh, tuo uh, 20, 2012, yeah. 20, 2012? 2013, 2014, nikifanya song yangu ya kwanza ya luo mm. beunimekwambia bet 6naniika na, na, oh, oh, oh. mm, mm. uh, na af kutembeatembea kujitafuta kufundishwa mm. branding, na ninna nini waca nikupeleke nyuma kidogo mm. nikijitafuta afe kuja nairobi kuna deirenjonge Mm. alikuwa na inaitwa naitwa ra mm. so hii ra walikuwa wanafundisha wasanii uh, a vile uh, unaongea na ma vile unawezai yako mm. vitu nafanya kama ziwakunaweza fanya nini mm. so ukumbuke hizi song ilikuwa swahili na english mm. so, kama tu msani okay. so siku song yangu ya, ya luo ya kwanza ilikuwa naitwa ndenboyo nah ndesnani nikatie kidogobwoyo amaoiamanhaboyo pia inaezamaanisha yochenye unasema yeah, yeah. yeah, yeah. so nikapeleka <laughs> indesna buoyo <buue> kwaio hapo <laughs> mm, mm. kwa reception ninini nini, uh, jina ei nini mm. juu ilikuwa inafanya podab mpaka watu wakaanza kuulihilikuaoarud nikarudi tena mm. na song inaitwa e Pe pia ilikuwa yakidupeekatnilikua mm. mm. nazunguka hizi mta zote kupeleka sii zangu radio zote Mm. kupeleka sidi zangu nikipeleka hii sidi ya pesa nalipak vizuri mm. nikupeleka hii sidi ya pesa naona ndesinabwiko kwa dustbin ijafunguliwa hata ijararuliwaakuskiza yeah. so, so, ni kama akusikia ingisikia ningejua sog yangu nibamana juu vile ilikuwa haikutolewa nikaona tu kakwa kitu inakae so sijui long kiasi gani kama hiyo shelf ya reception iende place nafasi iende yeah. so kwanzia hiyo siku nilisema sitawaipeleka song yangu kwa redio iyoniunasema uli, uli, uliona kwa shelf yeah. bado ama kwa, una, kwa shelf ya iliwekwa tu hapo kamahapo chini mm. una, eza, una mm aso nikipalika song yangu ya pesa mm. nikaiona nilikuwa yeah, yeah, mm. mm. mm. ni, ni sana lakini nilikuwanajuanimehasualakini vileso ukuiskia ni hau kujua tu ama at least atasvilekuskasema its not good enough enous Me, uh, so, uh, kitu mekuwa kunisaidia uh, Uh, ni online 9 een ya karya yangu iko so mm, nlkwaa mm. ndiomana nilifanya soya pili eyaaabadoaika yeah, yeah. uh, nafenam ni kuchn yo song ingeenda wangesema ni hata sahii bado wu23 bado unasema song ni ya najua hiyo so kitufani ni so ulianza 2006 so between 2006 Basketball, na yeah. Yeah. mtuathagruak gimwodolthanatoka <laughs> za... yeah. <laughs> <Sana. Sana. laughs> kibira tunaenda kupiga mjengokilalsiku hizi nikipita hapo yaya ya cent ya naanalami vile zikofiti apo de bro tulikuwa nachapa kutoka hapo raila stte apodikanti unapiga katuekera mm. uh, prestie yaya cent mm. uh, uh, kileleshwa kileleshwa police station naweza kupiga mjengo to an fro mm. na hazikuwa na, na lami zilikuwa mara mtu mm. so hizo ndio ukifikirianga na uone mutu umepata oppotniinauone mutu anakuen vile yye anataka yeah, yeah. Uh, uh, I don't take it lightly Oh, yeah. so, but interesting sana the, the first time butksanutheiche kiongo mako mi o u ijnctokuna siku anlekukachia maya sana mm. kuna mm. sikutaom uh, uh, kuna kuangna viti hapo mm. so zile viti za, za matopo unazijwa yeah, yeah, yeah so nimekaa hapo nishapeleka ngoma zangu kwa sthon zote so nimechoka nimepitia hapo tao e, mm, e, drop mm. yangu ya laslikwa kbc mm. so nimeteremka hapo tao vifoe niende kibich na kuona unapita na una bahasha kwa mkono mm. na kusalamia mm unaniambia po alafu nakimbia nikusalamiaue fn pia ni hip hop hipoptunapendanga hizo ni jibu tu wakebasi nasema nilikujibu ni vile sikushika mkonomknhva jua lakini uh, uh, uh, ike hizo mtu mm. uh, mdogo ndiu siraza kuanzaanza na understand, pia siwezijua ueaulikua na zakokama si zako. eh, tuoapoaidn apo ilinipeleka mbioao iliknimwodo lakokiaaakinini mtwaganakulamoto nuoia sanasanaakuna <laughs> <Yeah. laughs> mtu ukuanga emotional kama upcomin rppcomintisigeneral s youdont getheoo et anlainiominranakuanga wasivupcomin odcasiku mtafanya nibonga justobkubonga ju yake mm. likekatwa nashindwa kwanini meacha kupromote ikwanini on, on, on, on boom play Mm-hmm. So like, hey, you wamekuwa know, uh, and spotify mw n ishithei wte aaaahhenachikiwthkoekuna dema amenitritivo crb mm. nimepiga simu kunadeilikuwa nayo 2018 yeah, yeah. so juzi nikiitisha setifiketi yangu na mm. pata nimelistiwa nimeisiwa kwa crbso mm-hmm. wameniambia uh, wame pigia kcb mm. uambia uh, wakupatie hizo zinaitwa uh, batch number ndio ndio update jua w so nimepigia ni kcd wakanipatia uh, nikapigia crb so dema naniambia unaitwa uh, nani kamwambia naitwa vikto uh, namba ya simu hiyo uh, kitu mepewa tuma kwa mel yetunilisikia mm. vibaya sana so nikahng hiyoo mm. nikal tenanikuwa najua kuna mtu atapika Yeah, g yeah. so de mwingine akapika different one akaniongelesha vizuri akaniambia uh, a watu wa bank huwa awatu a update muta nezadhani makosa yetu kumbe si makosa yetu so dem mm. demhuyu mm. wapila aliniongelesha fiti mm. Nika, so the same thing unasema uh, yeah, yeah. nadhani wewe ndio sababu hapo Yeah, yeah, so wktikdo hakuna vile mm, watajilipa wata saabt naja sasa akiangalia pale angalia nambas zangu hatna nambes za iko nini ndow nacheki alafu atakuwa naileayaioawekusa kiangalia nmb zzao za bomplnachka thisnmbes eveywhere nak kilanasaauni hi nmbsan platfom anaafo beina ne platfom The, our podcast arenot arranged i the right way bcause yes. weni mso utuskiza ukienda kwa podcas ona episode 105 na tayari tuo kwa episode 4 uh, will you stilllisten to 105afohave aloof wooso nachekisothat disrespectful tone i think its for everyone whois coming up in any industry kunaile mm -hmm. like it's, its part of the nini its something people don't expect but vilousemaga peoplei only respect you you and start to support when proven so, so uh, mi ka yes. like, hey, na kujaakaa msewa kisumu vile hiyo ngoma ilitokea ilikuwa ni nikuonamjmjaametoa ni na kisumu api kumbe mm. lika msewa kibicha uh, uh, so kuna umejua hizi uko, uko ushago mm kibira ni kama ushagoa kila mtu anatoka hukuakisumuo yeah, so, yeah. kuna familia znu zenye walitangulianga huu ambneu asi ulikua aa song zangu hizi zote izi eh, ipi zangu hizi nikianza nilianza kisumu na Uh, uh, nimepata jina kisumu kabla Juhu, nilikuwa na skua kwa redio za huku nikiwata kisumu mm, mm. Uh, so nilianza kisumu anilikuwa oh, okay. yeah, na jina huko vizuri kabla sijavuka hukoaukiuine wit nmb inumb withrkwani liekfaukoami nimekuafanwasaa Mm. Uh, na sori naangalia yeah. ni kuonyeshe yeah, uh, itu watu uh, wakidhaningi ninongeatu mtu anadhani tugikutanaokto hiyo kwa nini yeah, kwa luodaa yeah, yeah. kwa, kwa luodalababt eh, yeah, ni, yani, yeah, mm. mm. nikitambo niki sana mm. yeah, yeah. so hii ni kama tn mimi naoktopizo hizi oh, he, ni zile picha za mpaka mm. lazima unini uchungulie o oh, mm. hii nimkw hiyo uh, ni kisumu sijakuja hukoofial ah, okay, uh, okay. so walikuja wali kwa sho ingine na zakaknaso hizi ndo vitu nikiona mtuna ni nikiamua kukutojibu nimeamua tu sitaki ukujibu lakini kiamua kukujibu yeah, yeah. Lakin utajidhalilisha uta mm. uh, so Uh, by hizo time hizo siku alikuwa na disingia bas so nilikuwa napenda sana ku mm-hmm. styl alikuwa na sho fulani kpn so, mm-hmm. so mini mekuafano wake song za oktopi from from to to uuo 3 ikirudi ni nyuma yeah. niliweza kurap word by word nilikuwafalafu mm. nilikuwa, oh, okay. nilikuwa yeah. namsaidia vita vibaya sana hizi za ulikua na abok ilikua inaitwasasa poho ni ileawasani wakomiilikuabilaykugkuanza ku kwa song yake mm. But na, sijui kama alikua na, anagundua mm. nampongeza na na privately mm so tulikachap tulikachal alikuja hiyo kiumuhkamwabnigependa kufanya kazi naweeahomeadiadiafa ituinafanyika kenya na nilipenda mm, mm. sana hiyo hiyo bifu yake na, na bas siku hizo mm. wenye tulikuwa tunasikiizana ni akina bas na chiwawa yeah. you know? so kumwona akielevet akitoka kwa hiyo stage ya ab ku hiyo siku hivyohivo imeshika nilikuwa na kwa sababu nilikuwa kwasababu aahuyu jamaa kuna su tafanya alafu ile ni kuna namba yake ya simuaso ni hivo tu nikaendelea kuo zangu niki namtumia namtumia namtumia nilikuwa naenda nh zake mpaka mpakalnch yake ya mwisho niliendanga ilikua Uh, 2015 mm, mm. Uh, uh, so kitilinifurahisha mm. aliniweka kuna wale watu wana kuengage n peonal level sio musical mm, mm. yenye mtu anakuintroduce kwa familia yake yeah, yeah. eh, unaweza kuja karibu na wa familia eh, watoto wakekuna mm. nis naskianga atafta kutoa bango tch watu wanajaribu kutugonga kuunganishano mm. mm. you know? wanaongega vitu eh, mtu a kwanini atukuoni na kutupizo mm, alikufukuza mm. ama mm. e, nini nini vitu mingi so kuuna unaj dayodhokngato in english wanasema mm. for you to, to say something negative yeah, yeah, yeah. Uh, but uh, uh, mimi pale vile nimemjua na pali nimetoka hata mm. ingetokea leo ni disrespect niisecokto siwei mm. kwa sababu before music aliniweka mm. karibu na familia yake isomething differentrap su kutana huko kwa stage suowa yeah, studio yeah. lakini mtu mm. anakuita uko kwake oh, okay. unawatembelea unaona watoto wake mm. una uh, uh, muna ride kwa, kwa gari yakeeoe beforeso hata tuki, tuki nikielesbanch mm. alisikia ikambamba Ama... yes. yeah. na yendi alikuwa mainstream msanii wa kwanza kunini ku nimetoa audio nimetoaudio nikasukumaui 214 mm. alafu 2015 nikatoa video two days mm. later mm. nikaona uh, nikaona late nikaonanikaona ameposthianaalisema niko na kwa facebook yake oliel oh, yeah. well, yeah, okay, okay, okay. <laughs> ni wuod yeah. nyaboro banko tuch u to my favorite luo go That... the video on youtube myiluoast oliel he noemb0yed alikuwaalifanya video kabisa akienjoy akie song so uh, na imepata kama lost, uh, lost konta kwa sababu alikuwa alikuwa nini alikuwa amekuwa bigi sa hizo akapiga yeah, yeah, yeah, tua huko iyo 205 so first fos mi nikafanya ni ngoma akapendanga mm. akaenda akachukua uh, tukarelesehi um, uh, time hata unatafuta hiyo resit ingine lazima mm. nimpatio mse mu, mupatiaga otoflower zake mm. for making hiko nini iko nini baus he actually when he supports you support rosafi twenty sixteen. so 2016 i've seen this kid grow from the streets of kisumu since 2010 hawking biscuits and sweets under the sun saved money to get into the studio and record songs without any help fight his way to mainstream media without any godfathers i'm proud to say that he'll be under my management and will be dropping bankotuch remix video tomorrow i'm proud of you Vicmas Patient pays it's your time to take over Li- so, uh, st- uh, ni? uh, uh, nini9 uh, april 016 so, yeah. ni kama6so hiyo ndio na kuangananayo na uh, watu a- a- awezi ona tukiongea na si lazima tuongee lakini mm-hmm. kuna, kuna kitu aliweka kwa karya yangu yenye sijawaiona msani yoyote Mkubwa. the same thing nakuambia jo the same thing alidu for, for ikoninijosiwangapanajwaga yeah. ikonini jo omsa tulidu nahe interview and i think for te straight days mm. after we posted he used to retreat and repost mm. thats the most by most artist the best omet batani one, one mention exactly mm. likeini but okto okay, okto okay, iyo ni like yukoroo safi designingine mpaka mijamaa so kama huyo mtu ajaribu kufanya vitu ndio uria so naweza sema tu openly uh, kama usha waitamani nionge mbaya kuhusu oktopizo mpainsa mm. uh, uh, mm. ju kuna siku utasikia ni kiongeana ren dhinyamrhinymgojaga neainionge mbaya <laughs> kuhusu kuhusuwa kutopizanaundestandio ninilike uh, wasoma interac naumsi watajua io like mm -hmm. nmsa like yi decides to support kasinakuagahivoapataa zingine its like even other people maybe want to support you yeah. but see your level like as kwa amkanagiaga twitter apatamse mpaka waleo mm -hmm. saa iasi tumseende apongejiyo ab interview like woktopio oh, di this interview na mwafrika eh, heilepost like nakwambia as, <coughs> asengine jo buddha kupata even ka one retret kupata ka one whatever mm. so i never take that for granted of course no one owes you anything so yeah. wasema these others are nini mm. i'm just saying like amongst everyone this is the one dod were if he goes hard for you he goes 1 hu and that's yeah, yeah. very rare to fightbecauseeven yeah. okay. after the ile nini yake ya concert alikuwa nayo hapa ni fab 8 yeah, yeah itwas basically artist you never knew mm -hmm. uh, kunamanya tuliend up tumeinterview yeah, apayeandolisama like this guy you have to listen nasi ati atiniweuna panda on stage mm -hmm. atiena filni kama amekupatia platfom mm -hmm. amas yeah, mailage flani niileatana explain ingomalikuona du this and this and this naumsealimsaidia this and this an this mm -hmm. and he also paintsaafu yeah welcome on stage. So I found to be very mm. he has si watu wengi wanakuananwanakunnana yeah. yeah. hmm. exactly. hmm. chenye wako nayo anatu vile tau ulikuwa naliza nilikuwa nakimbia sana mm. uh, nilikuwa na kwadia sana mm. uh, kuna time hata uh, tulikuwa tumepoteana na baado unaalikuwa uh, anatafuta kwa gigi yaaour ukachapa sho yenye ilinifungulia mlango zingine yenye hata iyajuiahani iyo nihiyooahiyondio lev namuwekanga simwwekangi kamanamekanga kama uh, artist, artist na kama hiyo lev ya fami kwa sababu tunajua vile wasanii u ndio maana mm, mm. unapatangaubakia yeah, yeah. ni ngumu sana mtu ku kwa familia yake mm, mm. Yeah apia ata kukupata like other business usnes uh, opportties so, exactly. hey, yeah, yeah, mad pros t kt namba nan kibea madepectams ofouse ave tulatanaga aaawleent ahnsa thankyo fo makin ochutnaokin waya ery lfon ulifo eh, hizo nini sana eh? so vilikwa na fo vilebacwa nini yako ilienda juu inaitwa ilienda yeah. yeah. uh, uh, <laughs> yeah. mm. yeah. bro nimepiga lami mm. ile lami sasa ya ku, ku, ku, kujifanya ujijue we ni nani yeah. kwa sababu yeah. iyo, iyo kitu sakiturech alikuwa anafanya kwa hiyo reytk alikuwa anaitwa penalist anaita anaita Ian, yule an jagian anaetai victoria rubadiri mm. uh, lilian muli mm. so tulikuwa hakuna siku nilimiss hizi sesion na, si na saa hizo tayari uh, naishi naiamaukamba hukonafungaitu mm. so, mm. zangu za nyumba na, kama kuna nini uh, Talk Show, na kuau tunafundishwanga vituabaunilikua mika aa tofauti mkamba ukuykama mm. so, na, na, nakutumia na song yangu kama ujacheza natumia hiziakauntua nakuja mm. facebook yako na kutusiulundu nasema nasemamnacheza ngoma mbaya na hii ngoma yangu nikale kushida hata hizo ngoma so mm. nilikuanga ve mm. natumia hizi facebook kukuwata mpaka uwezi blo zote mm. alafuso mm. uh, nili mimi ni mtu mmoja lakini mm. najifania Umaj- izifacebookni kipostkio yeah, yeah, iakount izi yeah. izi zangu zote zinakuja kukoment ni mkali kumbe najikoment mm -hmm. nahizi mm -hmm. facebookpia so nani vinc n the bit alisemapia the same thin ah. uh, like alionai nc alinasemaaback the day but not ata eoplwhatdo i st aideo alauaoothe t So omi uh, uh, nilikuwa mjinga so nilikuwa natumia hiyo kitu presenters mm. wengi sana mm. uh, uh, until nikaanza kuenda kuaha ndio nikajua oh, kumbe radio ien anaweza pata more than 100 songs per day yeah. na anaweza uh, pata more than 50 songs uh, kwa email so mm. ndiachambue hizi na kuakili angu kitambo sikuanajua kuna mtu anaitwaajanapokeanachea kamaalianza kukhmbukata nikipeleka song zangu kwa radio, izi, yenye mm. so zangu kwahnealikaamane ka pahali onilianza so, kuji, kujiweka umeona hiyo yeah, yeah, yeah. mm. so amesema ifou my way bila ahyeyote so mas niko kwa tv hizi nilikuwa zakina nilikua nameksha niko ndani mm. ansharata uh, uh, anita ndero shi was the first woman to put me on t alikuwa nashinginet naitwa yeah, yeah. uh, kuna segment eenilikua naitwa so nilikuwa na make sure sina ngoma lakini naenda huko akumbuka hata hiy allipianga fea kutokab mpaka oocenbutokampni karibu tulikua natembealakiniwezitembea ufike tv kama huku na vumbi uh, eh, nilijiiio vizuri sana kwa sababu wabu, imepata kama nimeoshwangaoshwanga huko nyuma pia ni mesaningi na, na yenye mm. mpaka saizi wanahizosong niliwapatia na wajapatianga hata ndururuso mm. nilikuwa nimeathe alafu mi ni mtu wa mtandao sana akumbuka gigyangu ya kwanza ilikuakahuyu weye alikua naa haitnaana msa sure. yeah. mm-hmm. mm-hmm. so, ni msanii pia so hizi nilikuwa na mek peke yangu tu onli kukua kwa yao wazee kukua mm-hmm. kwa hizo uh, zingine so, za ni? uh, walikuwa wanasemab uh, i so hiyo mm-hmm. uh, tunatum, tunatumia kama cvso yeah, yeah. uh, uh, so, song mm-hmm ikichaguliwa unawekwa kwa hiyo hiyoso niwekwa hakuna hakuna kitu nairobi mm-hmm. entertainment wise oh, ni nikinyamazanga wanajib tu mm-hmm. lakini mm-hmm. not that i don't io mm-hmm. because bro hakuna mtu muta, aliniambia hapa inaitwa radio maisha hapa mm, mm. inaitwa milele hapa mm. inaitwa eh, kiss hakuna mtu aliwainiambia mm. nilikuwa napiga lami peke yangu yangubadoh hata bado bs soda maji baridi hafa hiyo ni juzi tu kupo mziki oh. Oh, nahiy ah, ulienda kuduio wapi kisumunilianza kisumu, nili kisumu. kisumu mm. nilikuwa na haslu, uh, ut- uh, B- mm. kalamu na vitabu zinaitwaa uh, mm. mm. nikiwa ushago primary mm. so every soee nakuja kisumu kuuza hizo vitu mm. sabbu so, animaliza nikakam kisumu kuleta umeenda kutoka dunga mtaani stage inakuwa nama nna nauza kahawa mayai kahawa mayai mm kaingia ld na kuru kuuza mtumba nikaingia kimaiga posta migori kuuza njugu karanga nairobi a uh, nairobi ilikuwa ngumu nikajipata imali so imali nikuwa mm. na mcdopoe na hiyo hkinhizizote mm, so, <laughs> passionate with ithenye mzaambia anaee kubali pia uni trash. Yeah, you, yeah. I know unike thayouhi mchkumea aalsemeseme klunjei jasmenjaseme kulun nikiangalia uku naona nyangnyongo Mm. eia yeah. <laughs> ya baba yangu yeah, yeah, yeah. yanguaa mama yangu nanabarak obamamamananyalego tayenmymamkbamaaegnikaenda henaito kamagore one of the best primary ea sl kisumururo mm. nawa one of the brightest uh, pupils kamagore gore kama goreite kamagore nguvu kamagorekmag kama gore s afunojo kama gore kama gore kuma thuthni <laughs> <laughs> <laughs> ni kulekuna tandikana kule kunapigan ijakawagani nilango kutoka hapo hbshopoot miranga fom oe eond tmso efhepatana nilipata nadhani 73oeso ukichukua mtoto ako ako klas 6 ushago ulete class 8 nairobi mm. power a na yeah, na na na watoto wa nairobi mna drill mnal nashulna huko watu wanasoma ni wanasomata nadhani nimesoma kidogo kabla awajaban awajaban punishment mm. yenye mwalimu wa masana kuja na hizo hizovijiti kwa klas mm-hmm. so Uh, abiksharatu hizi kisungu na wasumbua anazo hapa uh, nairobi ni za madam stella rateng mm. eh, peninastella eh, black. Eh, black na mm. mary rateng mm. eh, na hizi kiswahili na wasumbua anazo hapa nairobi ni ya harrison asmbo mm. eh, na hizi mat na wasumbua nazo hii nairobi ni ya elisha mrshes primar e700e 00 ve 0000uaimewana home science naacraftnikiwlhomeienceatncraf nakijalo ni kiwa lower, ki mm. uh, lower classesbythetmefaexeltume mm. <laughs> mm. yeah. so, okay, uh, so, mam mm mpaka naona wenye, wenye niliwashinda kcp wanaenda shule nikaanza kulea u nilipenda shule sana mm, mm. so tukamwanamaendatenanilikuwa mm. so, na uh, uh, oh, uh, nimesababu sikuwa nado ya oh. high school mm, mm. tena nikapita poe nikaitwaiclnilipata tenaao nahaniab nailipata kama okay. ilipata kama nimeenda shule kama tamu ya kwanza inaisha alafu yeah, La yeah. nini inaishaaaafu niniajuajako ni bualidae ukiwa yun yes. uh, ukiwa yeah, bet yeah, yeah. yeah. hapo uh, alikuwa tu mgonjwaiuatu mgonjwa akakufa by then tulikuwa tunaishi kisumu mm. kila mtu tukarudi ushago Mm, mm. na mama yangu walikuwa housewife wale wenye anafanya yeah, yeah. kazi wao wanaishi tu poa wanakatu poa so nadhani tukarudishwa shule uh, mi ndio fistbo uh, mm. the rest of my uh, nene, wenye wananifuata wananifuatawote ni, ni madema Mm. so vila lizikwa wakasema kuna kurudi ushago kwanza waliuliza madhangu ma, uh, uh, uh, I mean, watu watu wa unajua kiwa wengi na baba yake kufe wanaulizanga mm. mm. famili yeah, yeah, uh, yeah. nani anachukua <laughs> uchia <nana> <laughs> anti wako wa nairobi achukue nanakuna mtu alichukuliwa somah alibakia kuetu soja kama mm-hmm. yeah. so mkarudi sasa hocha mkatokakisuitnikaficha nikarudi utao mm. uo nikaji kuwachokora huko kisumu okay, ikonataa kujua so htime uda uh, mededi yeah. mko kisumu sitimkabidi yeah? eh, t- sasa mwende ocha ocha yeah. ocha niwapi huko sememea Less than 20 from kisumu iufomkisumuciy mm. uh, lakinisemeni kubwa so seme yetu ni e tha iufrom kiukna oh, oh, uh, semebodiseme kokersemerathuka knanyangnyongsisiisemekunjpaohy mm. so, do yo thihwasiuthaaway we'll of, ofriiuilwaysk at thins in vile aesi wayiibudda mm. vilaliajeaniuwa mm. nahepagchosidioanhenvauad mm. vila yea like my last day hat starewa very hectic so but its s i don't think like igrived enough mm. ajakustch stach pia likaga very military ska iyanishakwambhivo yeah, saclikanapatiwa mm. likea few days before funral uh, if the funral was on saturday tini think elipatiwa li fnral likuwa saatu so nilipatiwa nitoka thursday katakwanatrave thursday jni so nitoka thursday after class and i supposed to be back by sunday soi was back mm? by sunday yes yesye as soon as the funeralikiishaivi una guja immediately yo so life's for the living so live it a you better of dead mm. so of course life is for the living and i understood the principle but still i don't think that's enough time to grieveeou yeah, eso so i came tana your age yeah, yeah, yeah i was young i waskagaivo yeah. it was very strict so do you think that maybe that your way of grieving mi sijui mab ukiniambia okay, adonaeza kumbuka uu nakumbuka huko tao tulikua nakulatuma mkai mm, mm, mm. chaitamutamu sasa ukushago mm. eh, mm. eh, biraupindua mwenye ameza baba yangu mm. eh, sa mama yangu baanajitafuta anaendia watu kwa shamba za watu ni mm, mm. so h eh, yangu alikuwa na mm. omwogo na uduma kwa zile panyi mm. eh, za kitambo Mm. owogo ni oh, oh, oh. anaweka mm, mm. ana, ana, ana na bel bel ni sogam. Ama yeah, uh, millet, bell, bell, I think ni Nini, wimbi mhmakaukaanawekanabnimininibib itengeea kuon bel na so grandfather borengeabnisoiana mm. na ana mkono mm napikanayo gali so unapata eh, sikuwezana eh, siku hizo nikafisasa eh, ktuftktukktushag mm. kuna linaitwa lelaso mm. kuna three ways kufita, kufika ushago yetu unaweza enda na, eh, na gari upitie place naitwa holo uende kwetu ama ufikie maseno yu, univesiti uteremuke ufie kwetu mm. ama unaweza amua kutembea ka bugni mm. uh, kuna plesi naitwa lela sasa hapo lela U, u, ni unaweza chukua tre mpaka kisumu mm. na hizo siku akumbuka nilichukua na ulikuwa naenda ilikuwa pesa kidogo tukiwa watoto eh, bba so nilihepa nikarudi kisumu nikaanza i ya naweza kumbuka rpot ilipelekwa ushago kijana yako wanavunja mm. uh, sidmira za watu na mm. polisi wanaua vijana town mm. na tutamleta na sanduku oh, oh, so mm. madhi alitumananga watu nikachukuliwa nikarudisha ushago mm. nika... kuchukuliwa nikshika so hiyo nadhani ndio hiyo kitu naongea kuhusu diu mm. nililia sana mm. so mm. sijui kama nilikuwa nalia nimetolewa kwa street ama nilikuwa nalia baba yangu amekufakuna yeah, yeah, kuoganis like you dont griving inakuwagesoeve oaike yoneve especially when youare young like that uh, inaaus we at your age mm. you din't even understand deathkbcause <laughs> yeah. so we much. understand death later baus at f six se do you really know what death isonakumbuka mm. so uh, na sijii nani uli host mulikua mm. munaongia kuhusu morning mm. Uh, na siji argument yako ya, ya nani kati yako na guest uh, mm. period mm. ama kumo mm. na naos imepata kama nimelus uh, grandfather yangu oh, okay. uh, so okay. uh, na, so soso nahani nilinikasema na, ni, ni, ni madha yangu mm. mpaka ju vila baba yangu alikufa mama yangu amekaa na grandfather yangu y kama na mlisha kama mtoto mm, mm. so vila alikufa mahe baaalikua tunapika wealafu anapelekwa kwa nyumba yake ohata so, mm. akishakufa owamha mhakitupaia chakula tu March. Mm. ni jui tuapaahaaua iaisani ya aru sonaonabaada naa auikamaiea usharudishwa usharudishwaocha ukarudi chuo uh, sasa nilipelekwa chuo mm, mm. nipelekwa chuo sana dha nilianza shule kama nioleso mm. uh, oh, sasa ig uh, oh, okay. okay. mm. so uh, sijui nini nikapaa nimependa tu shule mm, sana mm, mm. Uh, english swahili mm. Eh, nambe o mpaka class six huko oh, kwaza okay. las okay. mm. so mm. na bado na, nilikuwa natoka weekends narudi kisumu sasa hii sasa ilikuwa plan yangu na wacha namam acha nini achanniuze hizi vitu usijali pale nitalala mm. uh, narudi sunday jioni so, uh, kitambo oh. hatuka tunarudi shule mm. uh, mm. anaitangaje kurudi shule saa nane ua e fa Mm. napita tu hapo lela mm. kama niko na tenbo gari la moshi ikitoka mm. butere mpaka mm. kisumu mm. naenda kwa hizo shop wanauza ulisema onar mm. mm. wanauzaaonar eh, wananipatia vitabu na kalamu mm. naingia tu hapo kwa st nauza na hizo kalamu kalamualafu oh. ikifika jioni nakimbia pale kwa kamba na mm. so nakipeleka hizo sthoa unauza zao ndio wapelekee pesawapelekee pesana kulipa uh, kitunakumbuka sikuwa nataka nilipwe doo nilikuwa nataka nipewe vitabu, vitabu mm. penseli na kama hiyo doo ingetosha nirudi home na unifo yeah, yeah so ikifika so hiyo friday nikishapiga piga labs, usiku hapo kwa kamani mzuri mm. inafanyika kazi mpaka subuhi so kuna hizo aaozao maskari apo naweza lala hapo kesh mm. amuke mm. sande naamuka nachapa job mm. narudi nikishachapa job mpaka kitu saa kumi na moja mm. nachukua matatu sasa narudi, narudi kwetu mm. sa, nahani ikiendelea huko 15huouausisi mm. 15 so, like mm. kushindawauwa saahiisidio yeah. yeah. alafu mm. nikaendelea nika, nika hivyo mpaka ikakuwa ngumu wakati nilifika class, kwanze las yeah. uh, so, sasa hapo ndio nikaanza kuchoma makaa mm. uh, kwetu tunashona uno hizi mm. kamba za kufunga nazo mbuzi ng'ombe na jkuambaybdchokimaji mm, hmm. kama ni baridi lakini huko hmm. kwetu uh, wanauza ba zenye hmm. zilishakauka hmm. kitambo hizo zenye zinanini ukipiga peke yako hmm. sou uh, so, uh, uh-huh. hizo uh-huh. hmm. uh, niza unaona kuna kwangana na small scale farming hmm. uh, sasa hmm. hizi za kupiga peke yako ni za kamba kumi lakini hmm. sisi tulikuwa tunachona mpaka 80 120, hmm. na madhe hmm sohindiilikuwa uh, so skedul yetu na mam mm. tunamka 4am in the mni mm. so umejua every village kuna kuangana jirani tajiriaamam mm. so, tajiri so, akna ile lites kibut tunasombia huyu jirani maji kwa hizo tangi kama tau mm. amaa kama i the mni narudi mm. natoa guenoko mm naukuku mm-hmm. e, na wwenye mm. na wako, <laughs> wako asaraangu <laughs> walitoshaanawaapkao mm. e, kasutruniwakatinafanya hivi madha mekimbia kulimia watu shamba mm. inaitwa mali yenye mm. ataenda hiyo shamba mpaka saa nane mm. arudi om na 0bo ama0bo yeah, sisi yeah. tunaenda shule uh, tukirudi shule nch sasa hii niko pelas tuko kama na 40 before rudi shule sapaa Sa mm. naweza moto ama nilete ni maji kutoka mtoni najugunaelewagso nafanya hivo nakimbia shule eh, mm. Mm mama nakuja nikitoka shule ssaa kumi uh, mama akienda jioni juu mama nauza hizi omena nyanya hizi mafuta zau za ndogondogo za f za kupima mm. uh, mimi naanza kutengeneza uno mada akikuja tunatengeneza uno mm. mpaka oam ani alafu tunalalao tunarauka tena kesho yake soea na mday madha naenda eh, eh, soko yetu kubwa inaitwa mm. lwanda mm. Oh, okay. eh, so tunaweza shona hizi mm. mpaka o80 ama o ama ot0 mm. mm. so kuna hizo siz kubwa size ndogo za mbuzin mm. so madha anepeleka every, every friday eh, soko ni holo mm. so eh, wakati tumefunga siezirudi enda kisumu sasa mimi namam eh, siku ya soko tunaenda so tulikuwa tuna tak kutoka ushago yetu mpaka mpaka lwanda mi na mam tunaweza muka th tufike lwanda saa mbili asubuhi mm. so kitu ilikuwa mzuri juu hiyo biashara ya kamba ilikuwa mingi huko kwetu so ukitoka kwa barabara saa tisa asubuhi mm. kuna watu kama 40 amasosto oh, yeah. mpaka mfikeuusiki mfike. so, kuchoka mm, mm. Yeah, so tume... oh, u n ukianza ukitoka home th ufike uko saa sa mojaisa distanceokuso mm-hmm. oh, okay. imenikumbusha kitu moja kuna one of the things iliam kufind that's interesting about the human body mm-hmm. the human body if you don't use it yeah, yeah. una unaizeesha mm-hmm. na unajiua mm-hmm. if youv use it its also not good nachiki bcause naw unaexpektigiliugenda like ocha auseochwatuongea utembea for long sana mi nakungaga yes. like ocha kwetuuko yeanaunabeba majiya litbudweikua ocha kwetu years, yeah. <laughs> <laughs> to place the market inaitwa sondu mm. itsa distance and my grandma uh, like on my fathers side used to wark your distance even in her 8ts nachiki mm. mm. but you could see shes et she was like old another alaf anohething imenotie like, even our african mothes mm-hmm. like, esas like, mm-hmm. like, american women they they are, straight, yeah. not mm-hmm. so, like, the hma ooitanaanathani minilikua mtu mkubwa bila kupitia hiyo ujana yani unakuunakuwa yeah, yeah, yeah. yani yeah, ina una, una, una mm, mm. yeah. eh, kabu kabla ja kuwa mtu mkubwaaafsukawasulu hivo tukafod pesa kidogo ya admission yeah. na kununua hizo vitu ndogondogo kama slasha mm. na hizo vitu mm. Mm. Uh, boarding pia niikua na, na inaitwa hbshopoo miranga mm. birtu osodo mm. so uh, ikaenda shulea kunichenga mm. bado aimenda uh, slu napenda shule sana, na sana. Mm. soaafanya nikionabasanakuja akmbnasimama kwacho mm. akishatoka kutajataja watu nakimbia narudi mm. kwa kwa klas yeah. mwalimu anakuja nafundisha siku inafika so nilifanya hivyo hivo f mpaka kila mtu alikuwa najua mi ndio uh, watu mtu alikuwa alik so mm. kitu fani nikificha ni, nifanye uh, uh, papers, mm. nafanya poa p uh, icnauliza uh, nikiuliza wenye wajawalipa doa au kuwa kwa class mm, umefanyaje mm. hizi Mm. so ilifika place uh, ilishindikana nikaanza ku nikamua kuka home oh, okay. mm. okay. kukahome okay. uh, one of my anle akamwambia ni madhini nikuja kisumu mm. kama naweza enda uh, hig sol huko m mm. mm. kufika kisumu before ino nimekuaousboy tenaayan yeah. oh. mm. so mi ndio namletia umeena kutoka dunga nampelekea mtoto shule mm. na unapata unapata mtoto yake anasoma anasomae mm. inaitwa primary school mm. na fia nalipiwa patam inaweza nilipia tambili ushagossijkama meapata nafasi kuishi na relatives nanakonganoanikachujuanga saa sita usiku mm kwa sababu sikuosha gunia ya umene ilikuwa nanuka kwa nyumba vilenitoka mm. namasubuhi mm. uh, oh. so nikachujuanga mm. uh, nikajitafuta kuna stanga naitwa uh, mm. kwa ilikuafo karibu chini mm. tukaungana tukarent nyumba ya 50 pemonth hivo nd nikaanzanga maisha hiyo yeah. oh, okay. yes. okay. so, ni tof ossuseku zikaisha tu hivo Now, yeah. was no suliliikujipataje airobiaa nimekwamba nikonaierso hizi siku na aslu hapa kisumuh taao nikapatanga so mayakaonaishisumuasitai yeah, yeah. uh, kurudi ushago mm. kwa sababu nilikuwa nalia nikiona mpaka wenye nilipita shul, uh, exam wanaenda shule wanikwa kisumu uh, naingia one of my sisters umenuli kwanii likujso niko kisumu hmm. uh, sis yangu amerepiwa na amerepiwa aje alienda wapi alitoka wapi usiku kumbe hmm. madhi alienda hmm. kwa matanga ingine mbali na nao hmm. uh, arbwakuja wakavunja nyumba wakapigapiga wasichana wetu uh, sister zangu hmm. na huyu mwenye alikuwa class f ndio ananifuata watatu wakamrep kombi so nadhani huyu sistar yangu menye anifuata akona nguvu sana dhani walipigana awakupata nafasibowetu akofom saize so walirep huyu siste wangumwenye repasiasbo lakini bythenia mdogo las sozee b alafu ilikuwa wamekuja kuiba ng'ombewameubwameinga kwa nyumba vitu za, za nyumba oh. vitu za nyumba mpaka mm. szigsaizi naulizanga juu ssisi ni pua pua mm. like, kwe, tulikuwa pua pua mm. so si, ni sijisielewi mm. juu sijui ni manguo sijui walisikia madako na pesa ya chama mpaka leo sijui walikuja kuiba nini mm. na kama walikuja basiwangeiba waende mm. you know? so uh, tukaenda tukabeba mtoto na manguo hizo za damu mpaka hos uh, mm. uh, kwendaos tukaenda tukafio kwa, kwa chief mm. siku zikaenda siku zikaenda wakafanya waka, waka, waka place waliuza vitu zetu waliuwatu wayenyuo ndio tukajua kumbe mm. ni eh, villages, wenye bado niuajuajua alionekana hiyo siku so, so kuonekana chief alikuwa na ni kama kamawakisikia majalienda kwa polisi ni kama kuna watu walikimbia Mm, wakaenda mm. nini ku, kuambiajamaa wa, wafiche mm. wa wa, sister yange aliwataja kwa majina mm. so tukaendelea nanda som nilikuwa nimewaka moto afte mm. kujua kinaju majama pia jumi nilipenda bol sana mm. nilikuwa na play ball so unapata mpaka mwenye una mm. unaona huyu ni, ni mtu mkubwa maodngane mm. mm. mm. mm. so nilikuwa nimekula moto nikamwambia grandfather yangu huyu mwenye amekufa juzi mm. anaitwa birpendua mm. nikamwambia naweza leta eh, majamakisumu mm. tuchome hizi nyumba za vijana wenye tulipata wako na kesi juubythet namwambia aaher hi mm. maneno muda imeenda mpaka wameanza kummachif ukesi yetu tulienda maseno mm so nikamwambia mi naenda kuleta kisumu mm. kila nyumba tutachoma tuashei uh, so, afa yangu baba yangu ndio mtoto wake peke yake na mm. mimi ndio bo peke yetu sok mm. kijana yake so kitu anahofia uh, s anaf jela akiwa uganda snambia so, mm. azienda kuni nikiwa mdogo so, mm. enda mbali kidogo Uh, tukishughulikia hizi i- maneno uh, siri ikipungua uh, tutaona vile so tumekesi mpaka uh, o yeas mm. so bew hizo years kuna wenye, wajama walikufa kuna wenye walikuwa uenda wazimu mm. so sijui uh, na kuna wenye uh, pia walipelekwa wali jelampaka mm. uh, saizi bado e kona hiyo hawa uh, mm. wenye walikufa wakirudi kwa life nnipewa mm. opportunity kuaua naweza waua hiyo experien ya sister yangu nikuana nadhani wenye wamerepiwa ndio wanakungana hiyo stigma hii kitu mm. nashigaampaka family mm. iko karibu mm. kama mimi ni fsbo na najiona ni kama et ya family yeah, yeah. Eh, both my moms and my mm an myheao ilinionyesha kuwa si, si kitu ngumu hata sahizi nikipewa eh, eh, au wenye wamekufa warudi niambio ni waue ni wa tena wzawao wa wa tena au mm. wenye akojela wakitoka na kuna wengine ezatamani kuwauaahokeuna wengi k walienda jela wakatolewa na familia zao mm. eh, b na mm. wakaendaa kuiva kwingine wakachomwanga hukoso ah, yeah. so, wote oh. hakuna mtu ending yake ikofitimpaviltuaonge mm. mm. mm. lakini niko na place in my heart kwa mtu yoyote anaitwamuliena ulijmifai kukua na kipengele ya kupelekwa jela uh, mm. serikali anafaa waweketu kama mealina kuna nini ya kutoshaya kutosha huyu kutosha, jamaa weketu risasi kwa kichwa nazikwe mm-hmm. so uh, soea granfahe yang kanamba niende mbali the fathersakulgo ni nairobi mm-hmm. sahivyo ndlijipata nairobi uh, kuna wenye walikuwa wanatolewanga wali mm. uh, before time zao zih kwa sababu naakumbukahata uh, siste yangu mwenye amefuata akipiga chief kwakoto hapo mm. masenu mm. ni mama boofi sanachiu aliwa mamaealiaaaso ni kituajualalafuak uh, yeah, oh, uh, uh, uh, yeah, yeah. nakuna mm. manguo tumefanya dna kila kituuna cri zingine zile zinafaakwaa unajualikmau mm. viletu umesemaits like, the loes crieauehici mm. Like, na uh, rap na na kifanya mm. bro mtoto wa0 unatoa una suruari unatoabso mm, mm, mm, mm, mm. <coughs> nathani serikali ifaa iwekwe hata wasindingi ot mm. bora tu ishajulikana uliifanya evidence ndio hiien o ni wewe ndio huyu hii ni sura yako hivi hivi ksimama mm. e, tuwapo uwekwe mm. risasi kwa kichwa uzikwe mm. Yeah. Mm a n ningepeleka hiyo nini kwa kwaparamentkabil kwa yeah, hizo mauharabuni awachekagi naoo mm. ni... mauharabuni mm. ithink kunakuaga uh, na zile ahin hata ukatu hizo sehemu nyetikula yes. awachekagiso from thaa like uh, mm. niliingia nairobi kama hh hiihh umanisha unajua si najua plant unajuahunajua kechngapiai chunuushe uh, so mm. mimi ni bh a lakini j yo this time how old are you ie nimeendaenda nakuambianasema by he time this case was happeningi uh. hiye stil yongnikwa mdogo8na eh? yeah, then ikuanda like 8 hata nikimaliza klasait onalike so, as much as you feel like you could have done something it was yeah. not, it was not your faultuniliumia uh, yeah. ah, ah, sana kumbuka hata niko kisumu sina hata do ya kuenda ushago mm, mm, mm. nimepiga produse wangu nikampiga story alikuwa naitwa thomas milongo chukua chukwa recods mm. yedalimpatia fea ya kuenda ya kuenda ushago hiyo siku mm, mm. so uh, nairobi ulipatajefea ya kuja nairobi uh, nairobi sasa nahasu eh, nikonado nisha reod hizi ngoma zote mm. juu officially muial officially, mm-hmm. eh, nimeingia nairobi mm. uh, 22so ilikuwa imeisha sasahiyo ndio nilikuwa napanga kisumu kwenda kisumu ju mm. ni Fanya vitu e, so tulikuwa tu ni rahisi kufanya mm. mm. eh, mm. mm. naenda tu naeta majama na petrol mm. una mua, una chom... so mi nataka kuchoma watu kila mtu kwa nyumba bora tu namuaaao nawek kibi tunaenda kwa next, mm. next boma so, Sa- uh, uh, so ilikasana kabla sijarudi ushagompakawat laanakwanaaambsimwambia mtu io na usiwaipatiana namba yang solso nikishakuai ama after banko tuch, mm-hmm. nilikuwa naendanga home kama mwizi mm-hmm. nanakua yeah, usiku, na, usikunapitia mm-hmm. lela kwa mistuni mm. naingia kwetu naweza ka thr days t days niko tu mm. kwa nyumba mm. nanarudi nairobi ausiubilaunazama tena ma, ma, magidhaa zako exalysoantil mm. mm. uh, grandfather yangu alikufa dca uh, hii mm. uh, march april mm. so sasa watual hey, ulipotea waso uwezipatia mtu story mm. Yeah. Mm. Oh, okay, okay, yeah. ok so vilolifika nairobi uliko naishi wapi