alafu najua kuna kitu interesting umesema ile nimejua leo mm. musikia watu wakiitwa wa kurutu mm. sijaijua kurutu imetoka fom rut nivile umeisema ndo nikashikanyisha hizi vitu mbili no, mm. yeah, sasa kuna nili, kitu ka... kingine umesikia watu wanasema afande <laughs> Eka nene. Eka nene. 248. Like, hit the messages mingi mr james Mm-hmm. channel yako ni interesting sana iko <laughs> uh, na channel on youtube inaitwa gtenge ji space tenge si sindio mm-hmm. uh, james kotenge ni afoma spy wa hapa kenya na iko na stories kibao make mkeure umechekout channel yake lakini hapa ni iko nini so lazima tuanze na vitu casual casual so ulikuwa spy si spi sindioia yeah, lakini unasema hizo siku inaitwa eia branch ilikuwa inaitwa seia branch nasi, na leo inaitwa nisskunaitwans kwa yulenordin uh, uh, you know, hajthetiae yeah, yeah. yeah. Service. mm. yes. so um, uliwacha tuanze na kuwa polisi ulianzaje mm. kuwa polisi uh, nilijoin polis mm. ya kawaida mm. watu wanaita regula polis mm alafu kutoka hapo kwa vilenilikuwa uh, uh, miaka ishiri na moja nilichelewa kidogo kujoin kwa vile nilienda kidato cha sita ninge oin na kidato cha nne mm. ningeenda labda na9 sasa nilijoin baada ya kidato cha sita yeah. kama police ambayo mm. jina yake ni duty, mm. gd mm. lakini kwa vile tuk tunaenda sehemu hatari yeah. pokot magaribi mm. ikabidi twende gsu training sol tukamaliza alafu ndio tukaendawesoo oh, okay, okay, okay. alafu uh, so uh, unajua hii kazi ya polisi ni kazi like a lot of us dont even know how someoneends up applying how dienupapplyin ilikuwa ni juu kulikuwa na famili ya polisi ama ndo likuwa nilijon kwa polisi kimungumungu mm. kimungumungu ambapo lazima nise, ukweli usemekane kwani iko nini iko nene. <laughs> sasa <laughs> mm. katika utoto wangu ambao nafikiri nitapata nafasi nieleze yeah, nilipenda yeah. kazi ya polisi mm. lakini babangu ambaye alikuwa polisi wa ukoloni mm. alikuwa anachukulia polisi ni ya watu hawajasoma nilipomaliza yeah, yeah. kidato cha sita mm. ambapo kenya tulikuwa na university mbili peke yake mm. Uh, nairobi university na mm. baraton university oh, baraton ilikuwa baraton ilikuwa yeah, okay. east africa tulikuwa na university nne mm. uh, daris salaam makerere nairobi mm. na baraton, na baraton. kenyatta university college mm. ilikuwa constituen ndio takuta waturikaangu kwenda mbele wanaitaga nairobi university main campus yeah, kwa yeah. vile kenyatta university ilikuwa imechukua foculty of education mm, mm. lakini hizi foculty zingine zilikuwa kwa maimps okay, okay. sasa wakati huo mm. kumaliza fomsulikuwa na masomo mengi mm. baba alikuwa na huyu mtoto amesoma sana anataka hii kazi ya polisi yanini mm, mm. ya, lakini mimi nilipenda mm. na mara ya kwanza nilitaka nijiunge ni na kikosi cha polisi mm. kuna kikundi walichukuliwa eh, mwaka wa 82 mm mwezi kama wa watano hivi yeah. ambao walikuwa amechukuliwa dicescor nikamsii nika baba yangu ani lakini akakataa yeah. ndio baba akaenda kiganjo kwas alipoenda hukoakakuta awale walikuwa wamechukuliwa kamactor mm. ouof 25 5 wafomfr akashinda mm. mtoto wangu bngekubalia mtoto mm. sasa ndipo nafasi ilipopatikana mm. uh, novembe 82 ni kajon kama recruit ingawaje si wengi wanafahamu mm. vitu viwili mm. sio wengi wanafahamu kwamba general mahamud mm. ambaye ni baba wa halima mm. halima ni mke wa eh, dwale mm. halima tulijuana yee akiwa mi nikiwa form 6 akiwa standard s ni kama dadangu mdogo tulikuwa mm. napakana gharisa mm. na babake alikuwa ameniagiza ame, ame, ame, ame, ame kwamba atanichukua kama offe kwa jeshi mm. na ambapo mambo ya t ilipotendeka mm. akawa pia amenipromis kunichukua kwa Air Force kama admin kamaofe mm. lakini kabla mtu yeyote anajua mambo ya jeshi atajua kwamba mwezi wa tatu Mm. march 1983 mm. kulikuwa na a selection ya kenyambt mi wakati ue nilikuwa red polic kama kurutu mm. Mm. so nilijoin police mm. na nilikuwa na upungufu mm. Mm. wa mambo mawili mm. nilikuwa na upungufu wa mambo mawili ambao ungefuatiliwa singeandikwa mm. lakini ni ujanja wangu ulifanya nikaandikwa na huo upungufu wa vitu viwili mm. uh, sio sio vile babangu alikuwa polisi hapana mm. kuna vil umesmaaajlbabangu aliaaaakuna upunuuniia wa kwanza ni mm. macho mm. Nilisoma mm. na nilisoma network, macho nilisoma nilisoma na sasa nilisomea nilikuwa yameharibika alafu niahniliaiiaieai ahyamayaikuna mamaangu lakini upande wa kupimwa kabla uchukuliwe mm-hmm. kuna mtu aliniangalia akaona nimekonda sana mm-hmm. kanaitwa chief inspector sifuna ndie mm-hmm. akaniuliza kwa nini kijana umekonda nilipozungumza mm-hmm. akasikia sauti mm-hmm. kaniuliza wewe ni kijana ya kwatenge mm-hmm. kwa tenge ni mimi lakini tena mm-hmm. babu yangu lakini wakati naulizwa mm-hmm. hapo unasema ndi yeah. afande mm-hmm niuliza na kwanini babayako anajua mnachukuliwa na, na akuniambia alikuwaanmbnauniambia mm. unakuja kuchukuliwa nkuchkamwambia sasa hiyo utamuuliza mm. mm. na aliposhtuka hivyo hakunie mwili mzima angenicek mwili mzima angekuta upungufu wa mguu mm. sasa ho kuniuliza kijan akwatenge nikasemandiafnd mm. kwanini kwatenge akuniambia e, utakuja nikamwambia sasa hio mtaulizana wenyewe ndio mm. hii ia e a kufanyapugufu wa kufanya. Ange- mgu unamaanisha mguu imefanikani mguu nilikatwa mguu mm. na mama wakambo eh, eh. na chupa mm. sasa nilipokatwa mguu nilikuwa nikitembea kuniangalia utaona na lp Laki. kidogo oh, okay. lakini wakati wa kuchukuliwa mm. wanaanza kukucheki mikono ndio mm. wakuja wakucheki kifua nini wakuja wacheki miguu mm. lakini wakati aliechek tu mkono naakaniambia umekonda sana mm. nilipomwongelesha alisikia sauti mm. kama ya babaangu mm. na akaniangalia us nafanana babaangu ndi akaniuliza uwe ni kijani ya kwa tenge mm. nikasema ndio akaniuliza kwanini kwatenge hakuniambia mm. unakuja nikawambia sasa yeye yeah, yeah, ndi atakuelezea siku mm. ile mtakutana naye pahali mtakapokutana naye yeah lakini mi nilichukuliwa madhari kitu cha pili ambacho nilikuwa na shida ni macho mm. ilikuwa nimefanya na welding haribu mm. macho mm. na tulikuwa kwenyewalewatu walikua wakwanza kuchukuliwa ni iligawanywa mara mbili hiyohypakya mwsh liua inaitwaawaiita aajwalii walika wakisema form kanihuku fom huku form 6, uku. Mm. lakini sasa wale raia ni wale them and a kitabu, mm. sasa zile walikuwa form 6, wengi walikuwa ehe fomwengiwaaackwenye oh, mm. chumba cha kupima macho mm. ukiangalia vizuri mwenye kupima macho uawanza apia let yapili letes ivyohio mpaka eight letters mm hasa huyu kijani alikuwa anasumbuka kusimama nami nilikuwa i have photographic mind mm. so niliangalia hiyo list na nikajua mm. sasa zile niliambiwa angalia kwa hizi namba mm. mimi sikuangalia hizo namba niliangalia chini mm. nikasema ile iko peke yake ni hii zile ziko mbili ni x na y zile ziko tatu ni abc abczile zikoine arakaaraauno mmoja kauakamamy tumepafomsmmojanchuwatukaendakufanyanibimanumbmojanairbiecentlakini iment ya kenya yote 8 mimi nilikuwanumbe 11 mm kaaafunaa una kitueiumesema ile nimejua leo mm-hmm. musikia watu wakiitwa wa kurutu mm-hmm. sijaijua kurutu imetoka ovlumeisema yeah. yeah. <laughs> <Yeah, laughs> <kurutu ni laughs> ndo ikashikanisha hizi vitu mbilizaendaaakitu no, mm-hmm. yeah, kingine <laughs> umesikia watu wanasema afnd afnde mm-hmm. dideno linatoka kwa kiarabu mm-hmm efediefendi mm. is mm. he name that aslave uses while addressing his master oh, okay. Okay. so ndio afande imechukuliwa kwa kiswahili kutoka mm. kwa kiarabu ambayo the name that is used to address your master mm. so sisi tukiita afande, afande isituna <laughs> yeah. address our master y yeah. Oh, okay. yeah, <laughs> <laughs> u imenikumbusha like show kuna zile stori znasikia mnaongea na an mm. na one of anahe stori zilikuwa vile watu walipatikana kitandani hizoounaongeagapa iko nini soacann uh, uh, n uh, wako mm. baba ni mlumlua mama ni mkiuyumkiuy walipatanaje Uh, my father got his then wife mm. wanasemailakini yes. mila ya kibukuzi inanikataza kuongea mm. zaidi ya hapo okay. sasa baba alichukua bunduki mm. akajaribu kupiga the two t peoplehoiyabunduki mm. ba- ba- i- baba alikuwa polisi polisi ama baba yangu mm. Eh, nikikumbuka vizuri amefanya katika idara tatu za polisi mm, mm. amefanya polisi ya kawaida mm. ambayo ndio inaitwa genadut lakini yeah. raia wanawaita regular police mm. ni general duty mm. baba amekuwa gd mm. uh, baba amekuwa kwa tai mm. na baba amefanya kazi kwa kwaid oh, okay, lakini okay. wakati huo mm. alikuwa anafanya kazi kwa mm. rlway polis mm. sasa alipo na alikuwa ni mtu shop mm alikuwa mtu sharp ni mtu uh, mtugemo yeah, yeah. sasa alipojaribu kuwapiga hawa watu risasi risasiaiwapatialikuwa mm. Ali, uh-uh. kwamba kuna jambo linatendeka mm. na mwenye kutip wanasema mm. h htes you about oee oe about you mm. so mwenye kutip alikuwa mm. alienda akati ocs mm. sasa zile alienda huko kujaribu kupiga watu risasi mm. uh, ocs akatokezea akajaribu kumdsa mm. naye baba akafinya trigr hiyo mm. risasi ikatoa kofia ya ocs mzungu Ooh. ikawa ni baba atachukuliwa hatua mm. ya kinidhamu mm. disciplinary action mm. but uh, kwa vile angechukuliwa eh, hatua ya kinidhamu huyo mm. s mzungu alikuwa naona apana hawa ni wale vijana mm. ikawaja hajasoma sana lakini ni mtu ambaye tunaweza muunda waje wajenge polisi wakati kenya inapata uhuru yeah. so ndi akamsamea lakini akasema atolewe huko mm. alipoletwa nairobi hapo pali watu wanachukulia matatu ya kibira mm. hapo ndio hapo Uh, wazungu wakakuja wakachukua set kulikuwa na cheo inaitwa s yani ss mm. wakachukua sect mmoja ambaye alikuwa rafiki ya babangu akamwambia ongelesha huyu aache mm. hasira kwa vile hawa ndio watakaokuwa mm. watakusaidia wewe kuunda kikosi wazungu wakiondoka hasa mm. wakati ben geth alikuwa anajaribu kumwambia baba akamwambia mm kama umeshindwa kupata mwanamke mm. kuja nikupeleke kwa kuguru mm. kuja nikupeleke kwa kuguru davidson kuguru mm. kuna msichana huku naezaa hivyo mm. ndivoalipata mamaangusoais oh, okay. kugur mm. is my granfather and peter kuguru is my uncle <laughs> mm. <laughs> lakini not uh, o okay when my grand parents walishikwa mm. na wakapelekwa maumau e, mau. mm. e, baba ya pite kuguru mm. alimlea mama yangu mm. alimlea hata mama yangu akienda uluyani mm. alitoka kwa mikono ya famili ya kuguru mm. na mama ya pite kuguru mama ya softe mm. e, ndio dada ya shosho yangu wakikuyi wanaita shosho munini mm. mm. sasa adilipatikana okay. mm. Pete, uh, peter kuguru ni mjomba mm. na ben geh ni mshenga wa wazazi wangu mm. mm. mshenga yaani yndi alifanya wakapatana Go ndio uh, in a compromising situation wakaaanaalafu huyundiou mahailoalipatikanaa badondealikuumiza <laughs> yeah, mwingine tenahuyo huyo huyo alikuwa mmaragoli mm. na yule aliniumiza alikuwa mtiriki mm. so baba kwa... alikuwa na? Aa, baba ni mtu wa buke mmoja mm. lakini huyo akiondoka mwingine anakuja oh, okay. so kwa wakati huo walikuja wakaachana ndio mm. mama angu akaolewa mm alafu tena mamaangu tena wakati mamangu aliondoka ndio ndioputiriki akakuja so mama mm, ni watatu mm, tuko na nyumba tatu yeah, yeah. lakini hawakuja wakakaa wote pamoja mm. kimsingi inawezasema hiomama oh, so waliachana wali nabab waliachana na baba, yeah, wali baba. duliatu mtoto mojatulizaliwa wavulana watatu mm. na wasichana watatu watoto sita sitawaliachanaatoto sita mm. kwaamao yeah. oh, okay. mama waliachana nikiwa darasa la sitawaliachana mm. mama kwa darasa la sita namama angu amezikwa ningependa kushukuru jomba zangu mm. kwa ajili mama alikuwa amesema yeye ni mluya mm. na azikwe na mila za kiluya mm. na akasema kwamba akependa azikwe mm. uluyani kama sijapewa shamba mm. so wakatihuu alikufa nilikuwa sijapewa shamba mm. sasa akasema kama nita, kwa ajili kwa mila za kiluya mm mama huzikwa kwa shamba ya mtoto wake wa mwisho okay. kama hawajaachana na bwana mm. lakini wakiachana na bwana anazikwa kwa mtoto wake wa kwanza mm. sasa eh, angezikwa kwa shamba langu kama ningekuwa nimepewa shamba mm. mm. lakini akasema azikwe kwao mm. kwa mila za kiluya mm. Mm. na ukiona mila za kiluya ndio zilifuatwa kwa matanga yake yeah ingawja mezikwa kayava mathera mm. wet tumtumwerianinyiwte mm. mm. okay, so, watoto wake mlienda mliendaaawote sita tulikweko akuna mm. alieakwaakweko alie, alie, alie, sipokua kwa sasa mm. mimi ndio wapili kwa kuzaliwa akwanza okay. ni mm. alikufa Owe, Laki, msichana alikufa eh, baadaye lakini wale wengine watano tuko hai mm. Mm. Oh, okay, okay. na kwani mama alikufa kabla baba e, mama alikufa kabla kablababababa alikufa ju mm. alikufa january 2022. Oh, Pauli Pauli. mama alikufa 9 siababa aliishi anavyo na hii wakati ndio mamakambo akuumize uliuwa mfanya nini ama iliwa tuileasiaya unamkumbusha <laughs> sababu sio kitu cha kuficha mm. ama sio kitu cha aibu mm. ya kwanza kati kila mtu hata baba mwenyewe mm. walikuwa anasema hata polisi mm. hevo fikiria nilizungumzia mtu tu sentensi mbili mm. na akasema e lazima sauti mwenendo na kila kitu ni kama baba mm. hadi watu walikuwa anasema vile baba angetaka kujua alipokuwa mtoto mm. Hmm. hicho kitu kilikuwa kinamkasirisha mama wa wakambo oh, okay. hmm. alafu neno la pili hmm. kilichokuwa kinamkasirisha ni jina hmm. mimi ndio kwatenge kwa, hmm. kwa mila za wakikuyu hmm. kila mama anaita ana mtoto lakini kwa kiluya hmm. ni mtoto mmoja pekee ake anaitwa jina ya babu sasa hmm. sasami niliitwa jina ya babu yangu na hicho kitu kilikasirisha umamo hmm. lakini kilicholete shida kabisa hmm nafikiri ni vitu viwili kuna siku hata alinielezea kwamba mimi niko na ile logistic person mm. alikuwa nasema baba yako akikufa mm. utaorganize na nao mandugu zako munifukuze mm. oh. sasa sasandi alikuwa nanichukia mm. lakini hasa kile kitu ilitendeka siku hiyo ni kwamba kuna kijana nikuwa nimemalizaf mm. na bi shl alikuwa amesema uende na, na nguo za raia pekeaeambayo unavaa siku ya mm. jumamosi kwenda kutembea mm. sasa mimi nikaacha nguo zangu zote snakumbuka mm. nikisema nua naishi na jendo mahmudhasatukwa mm. s mm. e, nikitoka shule niko na suti peke yake mm. ila kuvaaen ssa nikauakakuta nefyw huyu mm. mamake na my emoh sisters mm anavaa nguo zangu nananibidi mm. garisa nitembee nasuti na arisaanua ukiambatuued tembee taana anavaa nguo zako aeukonanguo peamoja na unajua uzuri wa garisa ni nchi ya joto mm. unafua asubuimtuanaezafikirina <laughs> mm. nguo ishirini zinafanana mm. kma kifua nguo itamaliza siku tatu kauke hiyo ndio tension mm. akanivunja mguu uh, nilikuwa nikitembea nina lmpyah wakati sweni si mkubwaakinivunja mguu mm. ilikuwa ndio nim, wakati nimefikisha miaka ishirini mm, mm. na moja na mwezi moja not mwezi moja na wiki mm. m, siku kumi mm. kwa vile alinivunja ilikuwa ijumaa Mm. tarehe ishirin na tano mm. uh, julai yeah. 982 nilikuwa nina miaka ishirini na moja na siku tisa mm. mm. akanivunja mguu mm. na ikawa wajibu wangu kurudi mm. back to form kabla ya kuenda kiganjo kwa vile ilinibidi sasa niambio kiganjo unajua kila siku lazima kuna morning run na vitu kama mm. hiyo yeah. oh. uh, So, iimlikua garisa? Mm-hmm. garisa ni aisa nifamilauwa mnaishi huko wakati tulikuwa garisa mm-hmm. baba yangu ndi alikuwaprovinial cid ofie wakati hu oh, okay. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. sasa provincial pniai ofisi na makao ni hapo airstrip, mm-hmm. Mm-hmm. airstrip. na wale mashabiki wenyu wana, wale wanajua garisa wanajua mm-hmm. kwamba jeno mahamud mm-hmm alikuwa anaishi pali wana pak ndege mm. mm. oh, okay. so um, alafu vile azile, like, Hakusiki, hakusi, mm. baba yko alisikia umevunjwa mguu kuna zile lik aliakusikia baba yangu aliona nikivunjwa mguu na akafanya nini ama amekubali tu alikuwa baba aina gani alikuwa ule eh, kusoja mama wakambo na watoto inakwaga ni shida kilichotendeka mm. alinirushia chupa ya pombe baba babmamakambo mm. chupa inaitwa teach, ini tches mm. alikuwa amenipima kichwa mm. nikainama chupa yenyee ikagonga ukuta mm. ikavunjika mm. na wale mashabiki wameishi katika miji ya joto mtakuta mm. kwamba madirisha inakwaga madirisha makubwa kabisa mm. na yanafunguliwa mm. s so, wakati alirusha chupa nikainama ikagonga mm. na hayo yote akichukua chupa akirusha babangu aliona akirusha mm. nikainama mm. ikagonga ukuta ikaanguka chini ilipoanguka mm. chini uh, nitaomba msamaha kidogo niseme mm. nilikuwa nimeenda nimemwona genral mahmud mm. nikamwambia kwamba nataka kuingia kikosi cha jeshi na yes. asiambie baba yangu mm. ni mba asiambie baba mm. na alikubali mm. kulikuwa na mtu anaitwa chief inspector barnaba sua ambayo mm. tulienda tukamwona mm. lakini genral mahmud alishangaa kwa nini huyu mtoto ambaye sauti kama ya babake Mm. sura kama babake hataki babake ajue mm. ye yeye anataka kuingia jeshi lakini mm. hakuulizia zaidi sasa mm. hapo ndio wa, general hakuweko mm. wakati alikuwa maja general lakini mother in law wa duale alikuweko ndi mm. akaenda no. akamwambia vile niliteseka mm. lakini wakati alikuja baada ya, ya serikali kupinduliwa mm nafikiri tutaongea mambo ya serikali kuabaada yeah, yeah, yeah, yeah. uh, ya hiyo maneno yakutendeka nd mm, alikuja akaniambia mm. nimejua kwanini hukutaka babako ajueasa mm. ayawanza ildirisha mm. kwavile nikubwa nikaruka kwa dirisha nikaenda ich na mm. akachukua ho chua akanifuatisha kunigonga mm. ilinigonga mguu iliponigonga mm. mguu nikasikia sasa mguu ni mzito mguu kukmbiua itu ilishangmb nilisikia sijui kama mewapita kwa mto mm. bila kutoa vatu l unaskia majia kuna joto nanasikia vatu yangu inafanya. kiatu kimojao kucho nilienda nikakutana na askari mmoja wa ap Mm. alikuwa na bunduki ya g mm. akanuuliza ni nini mbaya ndio kuangalia mguu nikakuta long yangu yote mejaa damu, Meja damu navyatu ndipo mm. baba alikuja akaangalia mguu paalivmvunjika hivi mm. akarudi ndio mama akamba akaja saiz anasemal hey, siku anajua itakua namnayo niliona babaangu akimpiga of miaka yote mpaka mm. wakufe wote hiyo mm. ndio siku niliona baba anampiga cofi alipompiga kofi alimpiga kofi mm. alafu ilikuwa ni wakati ya yanchti mm. sasa driver wake e, alikuwa amekuja kumchukua mwenga mm. mwenga omwenga mwengmwenga mm. mm. um, alikuwa amekuja kumchukua sasa unajua ni kitu ilitendeka sasa ikawa ni kama mob justice watu wamekuja wanashanga ninini mm. alafu baba akaingia kwa landrove ilikuwa uh, ktn9o mm. baba akaingia kwa hiyo gari akachukua alikuwa naenda kumgonga na hiyo gari mm. alafu huyo driver mm. nta mwenga alimsukuma huyu mama mama akaanguka huko mm. kabakia umwenga peke yake hapo mm. baba akapiga emergency bra mm. dakanipeleka garisa provincial jen hospital nikashonwa mm halafu hayo yote mm. tulikuwa tunapakana na mahmud mama ya mother in genmamud mamamladuale alikuwa naniangalia na kutoka kwa fen mm. e, mm. siku ile nilishonwa baadaye ndio alikuja walikuwa naita brathangu huyu mama wakambo amekufa bila mtoto mm. Mm. lakini oh, watu okay. walikuwa namwita mama sami mm. kuna brahangu mmoja ni polisi anaitwa sami mm sasa sasalika namwita mama sami iwa nafikirindio mamake ake mm-hmm. sandio mama ya mrs law akaja akauliza mama sami huyo ni mtoto wako eh, sini mtoto a kwanifananankasma nlikuwa na ndiakamuuliza mm-hmm. swali nilikweko nikisikia mm-hmm. wakati hyo nimeshonwa mm-hmm akamwambia unahakika ulibeba huyo mtoto tumboni miezi tisa akasema ndio mm. then um, baadaye sasa unajua hiyo neno ilifikia gener ndio mm. ene akaniita baadae polepole mm. akaniambia nimeelewa kwa nini hukutaka baba yako ajue lakini sasa vile unatembea hivi mm. training ya jeshi utaeza mm. tangu siku hiyo mm nikaanza mazoezi hata <laughs> mm, mm. hiyo wakati nienda kiganjo hiyo limping ungejua tu yaani mtu akwambia huya na lp ndio utaangalia uone na limp fikiri mm. nimejibuoso yeah, yeah. oh, kuu ikafanyika okay. so eh, kuu ikifanyika so, ilikupata ukiwa gharisa M- nimevunjika mguu mm. siku kutoka july mpaka fith mpaka august are mm. ilikuwa ni ijuma mm. nafikiri ni siku nane nanejuly t fifth mpaka ni siku ineagust oa hiyo eh, ni exactly one iyo niee w ni seven days ays yeah. ya yeah. mm. sasa kilichotendeka ni hivi mm. na nanafikiri wakenya wengi hawajui mm. garissa huyu mm. me geno mahmud mm. ok sa- ni full generol sasa mm. geno mahmud alikuwa ni wakati wake wa kustaafu hiyo mm. ndio kitu inaitwa kuangukia kwa mm. vile uh, yeye alikuwa mm. alikuwa brigadia alafu tunacheo saai kinaitwa chief of defence forces mm. ambayo saahii ni ogola ako kwa icho kiti mm. mm. sasa chief of the defence forces ilikueko zamani na kulikuwa na mtu anasimamia chief of defence forces alikuwa anaitwa major general ndollakini mm. wakati ndolo alijaribu kupindua jombo kenyatta hicho mm. kiti kilitolewa mm. sasa mlinge alikwai y- uh, mo mm. arudishem aliporudisha mm. akaita chief of the genealsa mm. so mlinge alikuwam mm. deputy yake alikuwa naitwasawsndi mm. alikuwapt wa mm. sasa zile mlinge alifanywa chief of the general staff mm. sawe akafanywa army commande mm. wakati sawe amefanywa amy commanda eh, mahamud mm. akafanywa deputy army commande mm. lakini mlinge naye akaenda kwa moya akasema amezeeka na hivi vitu vya ofisi mm. hawezi sana mm. angependa sawe afanywe deputy chief of general staf nafikiri mm mtanikubalia ni in, in full dtail kwajili ni mm. kitu ambayo jawaizungumzihata yeah, yeah, yeah. kunahiiambaa 97 tutarudiaapo tena okay, okay. <laughs> mm, mm. sasa ingawaji ya 72 sijui sana kama 82 mm, mm. sasa huyu mejo general sawe mm. akapandishwa cheo akakuwa letna general mm. uh, uh, sawe ambaye alikuwa deputy chief of staff Hmm. hicho kiti kiko sahii ambapo skuhizi inaitwavice chief of the defence forces yeah, yeah. sasa alipofika hapo unajua sawe na moi kabila moja hmm, hmm. sawe akaja akaambiami ile ofisi meniekami ni karani afudhali hata vile nilikuwa eh, amy commande hmm. sasas ile alipelekwap cie de- de- eneasaf hmm. huyu mahmud alifanywa oh, meja ma- yeah. general na mm. akafanywa amy commanda mm. akawa meje general lakini amy commanda mm. sasa hiyo kitu um, nani akufurahia e, sawe mm. sasa akaambia mwoi kwamba angependa afanywe ami commanda mm. naye alipofanywa alipofanywaakarudishwa tena akafanywa amy commanda mm. And chief of pycie ogesa mm. naye huyu mahmud mm. ambaye ni father ila aduale mm. akafanywa deputy ami commanda mm. lakini bado mejajna hakofurahi kwa hivyo kulikuwa na enso vit oh, awawili mm. nakulikuwakuwa na tension nataka wakenya waelewe kwamba mohamed mm. siad bare mm. aliyekuwa la somalia president wa somalia mm. alimsihi mahmud mm. kwamba waungane wachukue mkoa wa northeasten ifanywe of, of somalia oh, okay. na huyo akakataa mm. sasa akakata mm. lakini ile tension yake na asawe mpaka mm. sawe akaenda akaambia moi huyo amepita miaka ya kazi yeah. ameendakana aritae hiyo how old alikaalikuwa amefikisha miaka ya kuritay ngaje mm. sema ni miaka ngapi lakini aliua amefikishawakatilikua so, uh, 55sasa oh, 55. okay, eh, okay. mm. zile aliambiwa ndio mm. nataka mkenya aelewe kwamba wanajeshi ofe mm. walikuwa si sunajua wanasemaga jeshi ilipinduliwa na ofe nawezi acha kambi bila mtu lakini mm. unaacha kambi na wajofe of walikuwa lodwa katika military eerise oh, okay. lakini mahamud alijikuta nairobi mm. kwa jili y alikuwa nafanyile kitu inaitwa lr ambapo mm. unaenda unarudisha unifom yote oh, okay. unaenda unaangaliwa ni nini na nini na nini kila tik kila kitu iik mm. ndio sasa ikitu kikitendeka mm. yeye alikuwa nairobi nafikiri mm. hicho ndio kitu waswahili wanasema kuangukia mm. aliangukia mm. so akajikuta kwo nairobi mm. ambapo alikuwa hange kuwa nairobi yeah. uh, sasa wakati hiyo serikali ilitendeka hivyo mm. siku ile serikali ilipinduliwa mm. uh, lenard mabod alikuwa kwa station yeah, yeah na niliona bibi ya ahm mm. sijui kama unajua waislamu anaa bibi wain mm, mm. sijui kama mahmud alikuwa na bibi wawili ama watatu amawain wa yeah. lakini ni nilikuwa najua nm ianajua tumadoa una wezekan aada nonimkeekaesasa homam alipokuja tulikuwa nasikiza an yani, alikuwa aeikaa kwa nyumba yake awezikaa kwa nyumba yake anaona tu maneno inakuja na nairobi nanajua mm. kulikuwa kunatv garisa mm. ni redio peke yake mm. so shida ilikuja hivi walisema serikali step ya kwanza yeah. serikali imepinduliwa na wanajeshi mm. naye bibi ya jenerali akasema mm. ya kwamba alituambia sisi mm. sawe amepindua amepinduai Mm. hilo ndio neno la kwanza lilikuja kwa akili yake yeah, yeah. akasema sasa mzee ameuawa mm. amambahapaa mm. sijali mzee atashinda vita iaaa mm. sawe ni mtu leye anaezapindiwa moyo mm. lakini mahmd ni mtu akoea yeah, yeah. naaiatutakmbliawapze ameaanairb na sisi hapa apa toroka kwenda somalia mm. kwajili somalia madbar alikuwa memuliza mzee yeah. kwamba kwambaakakataa e, sasa mm. sisi hatuwezi kwenda huko mm. hapo ndio nikajua kumbe kulikuwa na mpango kama mm. mahamud akakata mm. so ilipotendeka namna hiyo anakumbuka mm. tukitolewa na wanajeshi mbio kumbuka nina wiki moja tangu nivunjike mguu mm. na ndege kuna ndege ambayo ili ilienda ikatupa bom mm. katika mlima kenya mm. hiyo ndege ilipotea hata watu wakujua wapi na ikasemekana labda inaenda garisa kubomu nyumba ya jeno mahmud mm. ilibidi sisi wale majirani sisi zote tutolewe ntuliambiwa mm. kila mtu chukua chukuana vitambulisho peke yake kila mm. kitu ingine serikali itagaramia itagaramiasasamliua yeah, yeah. mm. kiweta unajua unabebwa na, na, na wale wanakubeba wajuu na... Uki, kiliunakwambia hata afadhali umie lakini upone sasa tukikupeleka polepole na ndege inakuja kubom hapa mm. ndio ile ndege ambayo ilienda ikatupa bomu katika mt mm. mm. kenya sasa kukaa kidogo ikafika mwendo wa saa fulani ndipo mm. a mambo akasema serikali ya nyaya imerudi mm. na imerudi na naibu wa mkuu wa majeshi mm. meja jenerali hakusema nani alisema mm. tu naibu wa mkuu wa majeshi meja jenerali mm. mama akasema sasa hiyo ni sawe beaus mm. sawe ndio naibu wa mkuu wa majeshi mm. na si tukasema hapana bwanaako naye ni mm. naibu wa mkuu wa majeshi ya ardhi kwanza snasika akisema meja generalasasa mm. apo tukakuwa na tashisha baada ya kitu muda mm ndi ikakuja ikatajwa ikasemekana mahamud ndio amerudisha moi mm. wachat mzima hata jeshi skuyo kulikuwa na kambi ya jeshio bado iko kulikuwa na kambi ya jeshi mm. ya hapo karibus mm. alienda wakachukua ngombe moja wanapelekea huyo mama mm. na familia huweziingia uh, huko mm. lakini sasa sisi tulikuwa famili ya kwatenge tulikuwa tumekubaliwa kwa mm. vile mama alisema hawa ndio tulikuwa hawatawakismainduaachuja waki, <laughs> watu tunasema hata uaatai tuko na nanaona eh. mm. <laughs> wanajeshi wanatuogopa mm. mm. sasa hivyo ndivyo ilitendeka kwa hiyo jeshi ni kwamba ndipo tulijua mhmud alikuwaya mm. baadale ya kut hapo aka miaka inginekumi na tanobaadae yeah. oh. kwa ajili alikuja akachukua akaanzisha aka, aka jeshi la airforce mm aa sijui ni miaka ngapi lakini alikuja kaamiaka mingi sana ee nalin ndio walifanyao itaaal baada ya mlinge mkuu mm. wa majeshi wa kwanza alikuwa mzungu mm. wa pili ndolo mm. watatu mlinge waine mahamud tonje ndi alikuwa mm. na tonje alianza kuona kwamba kama mtu ambaye alikuwa anaenda retire na anarudi anafanya kazi miaka ingine kumi mm. amezuia wengine ndie mm. akalete onje ltonje l inamaanisha sija vizuri tonje rls mm. so, to, to, to, mm. ilikuwa inasema kwamba unape, unapewa miaka mm. ya kurtie mm. kwa ajili kama mahamud angertie 982 mm unaona sasa alitoka force, mm. mm. mm. Mm. Sasa mizu, hapo akakuwa mkuu wa airoe miaka kadhaa kakuja akakuwa mkubwa mkubwawa chie oefene force sasa najua kama angeaokatikati ndionealikuja kaeka miaka michache kama ogola ogola na miaka minne mm. kifika n labda kukiwa mwakawakuraladaongezamwakamoja akienda sana ni sitaukina mm. so, majenerali wasaii anakaa miaka sita kwenda okay. sita mm. lakini sasa mtu kama mlingi alikaa miaka ishirini kama jeneral huyu mm. mm. mahamud alikaa miaka kumi na kitu yeah. Yeah. so ndio tonja akakuja akasema unakaa unaondoka ndiachi wengine nafasi mm. ni kama urahisi mm. kama moi angeendelea president alikufa mwaka gani na alikufa kama kuna president wawili yeah, yeah. so alikufa miaka ishirini baadaya mm. so utakuja ukuta alizuia watu wawili mm. so ile kitu ilitolewa yalif eent pia ndolo jeshi Uh, kitu kilichotendeka972 mm. kenyattakwanza kulikuwa na mapinduzi ya majeshi east easafrica mzima94 mm. yeah. na tanzania kulikuwa na hiyo mm. uganda kulikuwa na hiyo yeah, okay, okay. that... africa unajua mm. wakati huo tulikuwa na ile kitu inaitwa kings african inaitwakinsafricai mm. mm. sasa wale wanajeshi wako tanzania mm ata oh, nimekumbuka unajua baadaye tutazungumzia uhusiano naona hi jeshi ya kahawa mm. iko karibu na kenyahata univesity mm. nitaeleza kwa nini iko pamoja mm. okay. so tulikuwa na ukikuta kama nairobi mm. wanajeshi wale wako hapo i mchanganyiko kuna wanajeshi wa tanzania waganda mm. kwa vile likuwa naitwa kiafria mm. na sasa wawanajeshi wako tanzania wakajaribu kupindua nyerere wale oh, walikuwa okay uganda mm. wakajaribu kupindua eh, kabaka9 mm. yeah. sasa wakenya pia walijaribu mm. kupindua serikali964 mm. na katika jeshi mm. unakumbuka tuko na mtu anaitwa district yeah. okay, tu, tu katiba lakini tuseme anaitwaicoonkatiba myalakini mm. tusemena mm. eh, katikaisoako na mtu anaitwa do 1 alafu tuko na madio mm. wako katika divisions dvisions sunaja uleapa yeah. na yule yako kwa dvision mm. ni the same mm. sasa ile kitu ilikuwa inatendeka ni kwamba wale wako katika nini, inje ni che mmojana yeah. naye mlinge di alikuwa naibua mkuu wa majeshi mm. Mm. ndolo mlinge alikuwa ni nileta canal kama vile ndolo na wengine mm. lakini wakati serikali ilitaka kupinduliwa94 eh, ndolo alitumika kufanya otmasho mm. ya wale walitaka kupindua serikali yeah. sasa wakati ndolo alifanya namna hiyo mm. ilimfurahisha jomo kenyatta jomo kenyatta akampandisha cheo mm. akamfanya full cnal mkuu mm. mm. wa majeshi alikuwa anaitwa brigadia hadi mm gdadi na deputy wake alikuwa nl e, mlinge mm. lakini naye alikuwa alikua cnl katika baalio mm. sasa wakati ali, yeye alisimamia mash mm. ikabidi jomo kenyatta amefurahi naye akamfanya full flcnl mm. sasa ikabidi ile baalio alikuwa anasimamia mlinge mm. aende huko mm. naye ndola akakuwa naibu wa brigadia yeah. wakati brigadia aliondoka ndolo akakua akakuwa ndio mkuu wa majeshi yeah. alafu sasa mlinge naye akakua wajua m- kuna watu wengine hawasamehe yeah. so mlinge alikuwa mekasirika kwamba alikua ni naibu wa mkuu wa majeshi ndolo akamuruka nandipo yeah. oh. mpangilio ulipofanywa wa 972 yeah. wakupindua serikali ya jomo kenyatta mlingi mm. e, alikuwa anajua lakini mm. alikuwa anajua najua ndoloako ndani sasa ee alimsaliti ndolo kulipisha vile ilikuwa alipomsaiti hivyo ndio ilifanyika alafu kitu mm. kingine kiliharibu mm. mm. ni kwamba julius nyerere yeah. alikuwa ni soialist mtu mm, wa mm. ujamaa yeah, yeah. na jomo kenyatta alikuwa mbepari uh, mm. hawakuwa wanapendana mm. lakini wale watu walikuwa wanataka kupindua serikali 972 mm. walikuwa wamepanga kwamba wakifanikiwa mm. wakifanikiwa mm. wangefanya jaramogi awe rais mm. sasa wakati nyerere aliposikia aliposkia hayoy mm. yani, why did the te872 no, fail mm. it is because nyerere was told that should it succeed mm. eh, jaramogi would be the president preidentthe president, president, okay. president of kenya mm. na sasa akasema mm. it is better the, capitalist jomo mm. than the communist jaramogi mm, sasa mm. sababu ku, uh, attempt mm. ya 972 haikufanikiwa mm. haikufanikiwa kwa jili eh, Jer- julius nyerere mm. hakupenda jaramogi mm. lakini angependa jaramogi jaramogi ndi angekuwa rais kutoka 972 mm wale wazee kunishinda mm. unajua mimi vizu zingine ni vile nilikuwa nafanya katika maktaba mm. eh, sasa lakini wale wazee kuniliko watakumbuka kwamba kuna vifaru zilikuwa zimetolewa ng'ambo mm. zikapitishia upande wa uganda zikaingilia upande wa hispania mm. nyerere alijua lakini akaambia kenyatta nafkiri hapo nimejieleza vizuri mm. nyerere kama wangetaka mtumwingi sijui kwa nini mm. kwa vile mlengo wa jaramogi mm. ulikuwa karibu sana na mlengo wa nyerere lakini yeah. nyerere hakupenda nini mm. hiyo ndio maana haikufanikiwa oh, yaikufanikiwa okay. tzdtdl akuwawa ndolo alia- aku mm. aliitwa ali mm. wajua serikali ilitumia kitu tunaita divide and dide a mm. ilitumia idel kugawanyisha unajua serikali hiyo ilikuwa ya wakamba na wa, wajaluo mm. mm. uunasikia jaramogi ndolo vitu kama hio mm. sasa wakamba wote walisamehewa mm. isipokuwa mbunge wa yatta alikuwa mm. naitwa gideon motiso huyo mm. mm. pekaakendi alifungwa miaka tis Mm. lakini hawa wengine wakampa wote walisameewa mm. aliyekuwa jaji mkuu mm. kitili mm. aliitwa tu akapewa mm. kartasi mm. akasain ndolo mm. pia aliitwa akapewa kartasi akasain ya kuonyesha kwamba anai wwakaawale kwa walikua kavyeo isipokua tu mbunge yata ambaye alikua naitwa eh, s Uh, nimesahuyojnag lakini huyo uh, gideon ndio mm. alifungwa miaka saba lakini wale walikweka wajaluo woto walienda wali jelawtinaomodi oh, wali jela. mm. ah. mm. tomodi alikuwa mwana, mwana hewa mm. kenya airo mm. a walienda wali jela laki mm. wakamba walikuwa naambia wari hisipokua gideo mtisoa mtiso peki yake ndi alifungwa mm. kwani mm. alifungwa sijaelewa vizuri mm. kwa vile serikali ya92 ya mm. ilichukua wakaamba wote wakaambiwa wai mm. na waende nyumbani mm. na wale wajaluu walihusika mm. wakafungwa nafkiri hio nimnaenda kabila mbili alafu kabila moja wanaenda nyumbanisijui mm. uh, na yeah. mm. na, nafkiri ni njia yakuwasishikane pamojakalonza ni... msiokad Mm. na gwambo mm. <laughs> wanafuata wale wakamba nwalikuwa oh, nashikana kitambo okay. yeah. okay. mm. kitupia na, na, najaribu na kuelewa ni hizo um, hizo siku kwa nini hiyo jeshi ilikuwa na wakamba wengi na wajalu wengi ama ilikuwa tu tuonden sio wakamba wengi wensio wajalu wengiwatundi mm. uh, walikuwa a kazi ya unajua mm mimi ni mluya yeah, yeah. na tuko na chama ya waluya mm. hey, by the way ikiwa <laughs> kuna mluya na nairobi kuna hiyo we, welfare mtani contact nini mm. wanalipa mia mbili kwa mwezi mm. kuna hiyo chama ya waluya mm. so tukienda kwa mkutano watu wanasema wa, kamodha alisema waluya ni atchman mm. hiyo kitu ilianza zamani mm. na mimi wasichukuli ubayo yeah, yeah kwanza mimi napenda napendai mm. kwa jili kenya mm. tunapendana yeah. utasikia mluya namjaluoorafsijui mm. hey, nini mm. naye wakikuyu nawajaluo wakija kwa siasa oh, mm. lakini hatuchukiani yeah. yeah. nataka msikizaji wangu mtazamaji wangu ajipeleke gaza mm mpalestina ile kitu anachukia muyahudi mm. and vise vasa tutoke hapa tuende mm. hapa majirani zetu rwanda na burundi mm. kainchi tukadogo kama tuka western province mm. kana kabila tatu mtutsi mm. muhutu na mtwaa mm. watua nao wanakaa mstuni mbirikimo mm. mm. yaani pigmis mm lakini utakuja ukute sasa awa wajulikani lakini hizikabila mbili mhutu na mtuti mm. saahii ukitoka apo uchukue kisu udunge mmoja utakuta ule mwingine anafurahi sana mm. kenya tunasema tuna ukabilamai lakini we are, kwanza miiea mm. utaona vitu zangu zote nasemaga njeria namenoyawakikuyu uh, mm. wajalu anapenda kusema uas lakini tunaongea hivo inafika jioni tunasalimiana tunaenda suua tuna chi mm. zingine aa nakuta mtu amewaa kwa barabara ukiuliambaho mhutu mm. ana mtu anatemeamaili mm. so yeah. <laughs> mm, mm. so, uh, meuliza swali ya wala, wakale ncinikuana waluya kua wachmn mm wakati mzungu alikuwa haamini mkikuyu mm. hamini mtu anaitwa gema mm. na gema alikuwa hamini mm. hakutaka uhusiano wote na, wa, na wagema kikuyu embu meru yeah. lakini alikuja akagundua kwamba mkalenjini mm na inaitwa kamatusa mm. kamatusa eh, eh, kamatusakamaus ai masai mm. trukana samburu yeah. mm. alikuja kuona hao wanaweza fanya kazi ya jeshi vizuri sana pamoja yeah. na wakamba mm. na mluya naye hapa mm. kawangware alikuwa ni kwanza kabla ya kawangware mluya alikuwa ni mfanyi kazi mzuri sana wa nyumbani mm. mpishi grdena na watchman Mm. so ndio wakakuja wakakaa hapo lakini naye wakati ilionekana s zinawezakua na huyu naye unampandisha mshaara anaishi kawangware badala yakae kwasunawezaaliondalu alinkazi ya askari wengi sakuja so ukute wale walikuwa anatufundisha Eh, kurutu mm. wengi wao walikuwa katika hizi kabila mm. na wakiwa kwenye hizi kabila utakuja ukute sasa wanaongea hiyo accent mm. na ndio miaka ya themanini wakati mm. sasa maaskari walikuja wale wamesoma mm. wakaona kwa vile unakuta kama askari anakwambia asyu mm. yani rudia vile ulikuwa mm. asu umemach vibaya anakwambia rud asua lakini sasa mkamba na mkalenjiiie miaka ndio nakuta hata polisi amelelewa nairobi mm. ni mkikuyu ama ni muluya mm. ama hata ni mtaita yeah. akiunaunapitananaiikichananaa mm. basically asa forces force started by people from those tribes oh, okay. Okay. Okay alafu me kuna kahawa zaaa iko karibu na kenyatta universityfathear mm. eigbors mm. uh, tulikuwa na masomo mbeleni mm. tulikuwa na shule specifically for fo fom sand fom f ambazo mbili ilikuwa inaitwa ambasowachanitajmbili mojailiunta mm. ambayo sioirsiomadarakalakihiyo yeah, yeah. nikule mudhangari huko huko ndio kuliwa nambayiiafootulikuwa naeatambapo sasandieikso happened wakati mzuku aliondoka kulikuwa na kambi kubwa ya jeshi ambayo ilikuwa na maaskari est africa yeah. na wakati hizi nchi zilipata uhuru kila askari alirudi nchi yao ndio wakakuta kwamba kiwanja, mm. kiwanja, uh, kiwanja ni kikubwa na hii kiwanja kubwa ina nini wakati alikuta kiwanja ni kikubwa na hiki kiwanja So, wakati mm. ilikuwa wakati ilikuwa mm, mm. ikapatikana kubwa ikakatwa nusu awakati wanaeshi wametokaatawaakan kiana kuwaaawaaa amba askarielfu mbili wakasema pande moja iwe kama college, ambayo inachukua strictly kamaambay nachua fo fowhuafo fo nazo hizi shule zingine unakuta shule inafika pahali wanaongezea fom f fom sx mm. sasa mm. preshe ya kuenda kwa hizo ikapunguka na mm. ndipo kenyatta college ambayo ilikuwa nini ya fomu f fom six mm. ikageuzwa ikakuwa kenyatta college ya kutrein waalimu wa secondary mm. nwache nikuulize swali Yeah. alho mimi ndiwakuulizwa mm. maeskia mwalimu anaitwa p1 yeah, yes, yes. eh, mm. nini anaitwa uh-uh. yes. <laughs> <laughs> <laughs> mm, mm. okay. so kulikuwa na two types of tchers ollege mm. kuna kenya sciene mm. kenya sciense ilikuwa inaitwa teachers college mm. baadaye mm. na kenya science ilikuwa inafunza walimu wa scyens kenya mzima mm. so unakuja nakuta mwalimu anafunza seondry mm. na alisomea kuna huyo anakwambia mi nilis, nilis, nilisomea college. lakini walimu wote mm. wale walikuwa anafunza subjects wote walisomea kenya scien yeah, yeah. sasa ukiwa unafundishwa kuwa mwalimu wa seondry mm uinaia s1 s2 saious mm -hmm. evels mm -hmm. na ukiwa eniutakuwa mwalimu wa kufundisha kufundishaprimaryuliunia p1 p2 p p4 oh, okay. Okay. Mm -hmm. ive neve told anybody that mm -hmm. uh, nini sasa <laughs> <laughs> mm -hmm. <laughs> what mm -hmm. happened mm -hmm. was tha uh, ukimaliza shule standard 8 kwanza mm. kulikuwa na8 ikatolewa na, na ikarudishwa tena mm. mm. ukimaliza andad8 nanataka kuwa mwalimu ulikuwa unafanywa pf naf ukimaliza fom unakua nakwa p na ukimaliza fomu uk, f yeah. d na mm. kurudi nyuma unakuwa p2 na ukiwa fm E, unatunaalakini wachatuseme ukiwa na a mpaka c mm. thnunakua p sasawalienda wakaondoaakaondsasahaa waka yeah, yeah. o so, 1 college, you know, college baada ya kutengana na nini? na jeshi mm. ikakuwa shule ya s 1 mm, mm, okay. ya diploma teachers mm, college mm, mm. alafu baadaye ikakuwa kenyatta university college oh, mm. ambapo ukikuta waturikaangu kwenda mbele wanaitaga nairobi university main campus kwa vile mm. foculty of education mm. ilikuwa kenyatta university college mm, mm. na ndio baadaye moi wakati aliofunga akaifanya full universitybsijelewa i pati ya kahawa barax mm. Uh, ama ni masoja ndio nasema mm. ilikuwa inaitwa kahawa garrison yeah. wakati huo mm. na wakati nchi zilipata uhuru mm. najua hiyo gaison ilikuwa inabeba wanajeshi wa east esafrica yeah, yeah. wanajeshi wa uganda wakarudi uganda oh, okay, okay. hata watu mnakumbuka kwamba d inasemekana alitoa vituko vitu, vitu nyingi sana kenya mm, mm. kwa vile alikuwa kenya lakini alikuwa kwa hiyo inaitwa king's oh, oh, kwahiyo mm. okay, okay, okay. so afiaso okay, okay. hiyobara ilikuwa na for example, for example the exampl of education mm. ilikuwa na askari mia elfu mbili mm. na sasasazile watanzania walirudi waganda wakarudi mm. nakuja unakuta kambi kubwa mm iko na askari mianannakuta yeah, yeah, so yeah. kiwanja ni kubwa. sasa jomo kenyattakaula atafanyaj mm. akakata mara mbili mbiliapat yeah, okay. moja iwe kenyatta mm, okay, okay, okay, okay. uh, tuingie kwa ile story ilea kila mtu furahia sana akisikia ukibonga j yake mm. na nija o t the nyayo torcha chambers yeah. nyati hous mm. um, so we mwenyewe ulikuwa unadilna muhamud muhamud alikuwa mtu alikuwa na heshimu moi sana sindio mm. wewe mm. from the side vilemuuona siku hizi vileuongea ni kama auko heshi mm. na heshimu moi kusonagatnasema u mtu alikuwa napenda kua watu mm. 982 ku haikumbadilisha that was just in his nature Mm. so wachatuanza nayo atemen kwanini unasemaga si, si kuu ilibadilisha ili moi ili alikuwaga tu maara from day 1 yeah mm. ukiona tangu kenyatakufe mm. hadi august kuu mm. rais wa kenya alikuwa charles njonjo hati mm. yeah. mm.