ni haki ya kila mwanafunzi wa kenya kupata elimu hii ni kulingana na katiba ya kenya ya mwaka wa elu2 na kumi wakazi hapa jijini nairobi na haswa katika mtaa wa mkuru kwa njenga wanajizatiti kuhakikisha wanao walio shuleni wamepata elimu bila ya kutumwa nyumbani hapa matukio yanajikunjua ya na yanaaridhiwa na hawa wakazi wa kuru kwa njenga wanaoangaika sana katika kuhakikisha watoto wao wamepata ufadhili wa masomo kutoka kwa viongozi hawa nimetembea mtaa huu wa mkuru kwa njenga nikitaka kujua jinsi zoezi la ugavi wa ufadhili wa hela za kusoma na unavyoendeshwa na nimepatana na mzazi ambaye ni mkazi wa hapa mkuru kwa njenga ambaye ameshiriki zoezi hili kwa muda hali si njema hapa mwikali ananielezea changamoto anazopitia ili kupata angalau fomu ya kujaza apate ufadhili wa masomo sangini wanatuitianga tunapeleka makaratasi bsu tunapewa makaratasi tuu tunanjasa sangii tunapereka shapereka tuna ngoa naweza kukosekana tuambiwt makaratasi imeisha ingini, ukuja isu, siku fulani ukienda enda, siku nginu, mbapate, karatasi sangiiukujunukendaenda skugipataatasi kumbe bado ni biashara fomu utazinunua hapa ili upate ukikosa kupata kupadwa natabuta wale wamepewa wakuosie iko wengine wamepewa wakuosie kuununua ni elimu mbili utanunua ama unaenda kutabuta chakula mkule kwa nyumba nikamtafuta mwanafunzi aliyefaidika na ufadhili wa elimu katika ofisi hizi za viongozi na ambaye alikamilisha masomo yake mwaka uliopita huku akinielezea aliviathirika kutokana na ufisadi ulioko katika ugavi wa ufadhili huu hizo basari zilikuwa ngumu kupata bado kuziendea kuenda kuzijaza ilikuwa ngumu ilikuwa inabidi upate ma kwa mtu mwenye anapeana basari pia kuzichukua pia ilikuwa ngumu juu sasa walikuwa wanataka kitu kidogo kidogojuu unapata sasa umeendea basari ulijaza form zako aziuko ama unapata saa hiyo form ziko na unaambiwa upeane pesa ili form itoke sasa unapata hapo hiyo period yote nakosa shule sifanyi exam hapa na hapa hivi na nastrag nikipata basari na unapata saa zingine nda strage na nikose shule ni nyingi hapa mkuru lakini nikachagua kutembelea shule ya shama iliyoko katikati mwa kijiji hiki na kupata kusema neno moja na mwalimu mkuu wa shule hii john johnmain unapata ya kwamba kuna, kuna, kuna ubaguzi fulani haswa watoto wanapopewa ama wanafunzi wanapopewa basari unapata ya kwamba mimi kama mwalimu mkuu naelewa wanafunzi wangu naelewa kiwango chao cha mapato na unapata basri inakuja mwanafunzi ambaye kidogo anajiweza unapata ndiye anapokea basari yule ambaye kabisa unaona kabisa huyu ndiye anahitaji unapata kwamba hawezi kupata mie binafsi kama wa shule hii sijawahi pokea mgeni yyote kutoka katika ofisi ya mca moja kwa moja hadi ya afisi ya mwakilishi wadi wa mkuru kwa njenga mwheshimiwa francis kimondo afisini nampata msaidizi wake ambaye anafanya katika ulingo wa ugavi wa vieti hivi vya ufadhili wa masomo ananihakikishia hakuna lalama zozote kama afisi wamepata na vile vile ananielezea njia wanazotumia kuhakikisha kila anayefaa ufadhili huu hajakosa hajakosaatubagui yote kama unafaa kupawa basar banakupatia kitu cha kwanza sisi kama ofisi unajua shule zinafunguliwa mwezi ujao maka januari watakawanarejea shulniakaofistuuawale ambao wanatakawachukue zilewaaembww yamekuwa makala wazi katika ugavi wa ufadhili wa masomo hapa mkurukwa ncenga jina langu ni john mwanza