mozia 27 na sasa ikawa kwamba yale mateso ambayo yaliuelekewa kanisa na wasioamini wa yalikuwa makuu hata kwamba kanisa likaanza kuungunika na kulalamikia viongozi wao kuhusu hilo jambo na walimlalamikia ama na ama akamwelezea mfalme wao mozia hii kesi na mozia alishauriana na makuhani wake na ikawa kwamba mfalme mozia alituma tangazo kote chini kwamba wale wasiamini wateze wale ambao walikuwa wa kanisa la mungu na kulikuwa na amri kali katika makanisa yote kwamba kusiwe na mateso miongoni mwao na kwamba kuwe na usawa miongoni mwa watu wote kwamba wasikubali kiburi au maringo kuharibu amani yao kwamba hi, kila mtu amheshimu am, jirani jirani yake jinsi anavyojiheshimu uh, na kufanyia kazi kwa mikono yao wenyewe ili waishi ndio na makuhani waowote na walimu waalimu waowote iliwabidi kufania kazi kwa mikono yao ili wawezi kuishi kuhi, katika kila hali isipokuwa wanapougua au wakiwa na taabu nyingi na kwa kufania vitu hivi walipokea niima ya mungu na kukawa E, na amani kubwa tena katika nchi na, wata, na watu wakaanza ku kuongezeka sana na wakaanza kutawanyika kuku na kule usoni mwa dunia ndio kaskazini na kusini mashariki na ma, magharibi wakijenga m, miji m, mikubwa na vijiji na vijiji katika sehemu zote za nchi na bwana aliwatembelea na kuwafanikisha na wakawa watu wengi na matajiri sasa wanawamuzia walihesabiwa e, miongoni mwa wale makafiri na pia mwana moja wa alma alihesabiwa miongoni mwao yeye akiitwa alma kama baba yake lakini akawa mtu mwovu mu- na mwen muwenye kuabudu sanamu na alikuwa mtu wa maneno mengi na aliwaelezea watu maneno mengi ya mizaha kwa hivyo aliwaongoza watu wengi watende wa maovu kama yake na akawa pingamizi kuu kwa mafanikio ya kanisa la mungu akiiba mioyo ya watu akisababisha mafarakano miongoni mwa watu na kumpatia adui wa mungu nafasi ya kuwatawala kwa uwezo wake na ikawa kwamba alipokuwa akienda hivyo al- ili aangamize kanisa la mungu kwani alienda hivyo kwa kisiri na wana wa muzia ili waangamize kanisa na kuwapotosha poto- kuwa watu wa bwana kinyume cha amri za mungu au hata m- mfalme na kama vile nilivyowaelezea jinsi vile walioviomuasi mwungu tazama malaika wa bwana aliwatokea na shku na alishuka kama kwa wingu na alizungumza kwa sauti kamaradi iliyosababisha ardhi Ad, kutetemeka pale waliposimama na walikuwa na mshangao mkuu hata kwamba wakainama waka kwenye ardhi na hawakufahamu maneno yale ambayo aliwazungumzia walakini alipaza sauti tena akisema alma inuka na usam, usimame kwa nini wewe unalitesa kanisa la mungu kwani bwana amesema hili ni kanisa langu na nitalijenga na hakuna lolote litakalolipinga ila tu watu wangu watende dhambi na tena malaika akasema tazama bwana amesikia sala za watu wake na pia sala za mtumishi wake ama ambaye ni baba yako kwani ameomba kwa imani kubwa kuhusu ili upate e, kuelimika kwa ukweli kwa hivyo ni kwa sababu hii nimekuja kukusadikisha kuhusu uwezo na mamlaka ya mungu kwamba sala za watumishi wake zijibiwe kulingana na imani yao na sasa tamzameni ye unaweza kupinga nguvu za mungu kwani tazama si sauti yangu inatingisha ardhi na pia hunioni huni mbele yako na nimetumwa kutoka kwa mungu sasa nakwambia na nenda na ukumbuke utumwa wa babu zako katika nchi ya helamu, helamu na katika nchi ya nefi na kukumba No, ku, na nakumbuka vile vitu vikuu ambavyo amewatendea kwani walikuwa utumwani na amewakomboa na sasa na kuambia wewe amaende njia yako na usijaribu kuangamiza kanisa tena ili sala zao zijibiwe zi na hivi hata kama wewe mwenyewe utataka kutupiliwa mbali na sasa ikawa kwamba haya ndiyo yalikuwa maneno ya mwisho ambayo malaika alimwambia alma na akaondoka ndo, akao na sasa alma na wale wengine aliokuwa nao waliinama tena kwenye ardhi kwani mshangao wao ulikuwa mkuu Kwanit, kwa macho yao walikuwa wameona malaika wa bwana na sauti yake ilikuwa kama radi ambayo ilitingisha ulimwengu na walijua kwamba hakuma kingine chochote ila nguvu za mungu ambazo zingetingisha ulimwengu mpaka ionekane kama itapasuka na sasa mshangao wa alma ulikuwa mkubwa sana kwamba amba akawa gubu asiweze kufungua kiniwa chake ndiyo na akawa mnyogonge hata kwamba hakuweza kuonyosha mikono yake kwa hivyo alibebewa alibebwa na wale ambao walikuwa na yeye akiwa hajiwezi hata mpaka pomweka mbele ya baba zake baba yake na wakamwambia baba yake yote ambayo yaliwatokea na baba yake alifurahi kwani alijua kwamba ulikuwa ni uwezo wa mungu na akasababisha kwamba umati ukusaniwe pamoja ili ushuhudie yale ambao bwana ambayo bwana alikuwa amem, amemtendea mwana wake na pia kwa, kwa wale ambao walikuwa na yeye na akasababisha kwamba makuhani wakusanyike pamoja na wakaanza kufunga na kumwomboa mungu wao kwamba afungue kinyuwa cha alma ili azungumze e, na pia kwamba viungo vyake vipokee nguvu kwamba macho ya wayafunuliwe ili waone na watumbue wema na utukufu wa mungu na ikawa kwamba baada ya wao kufunga na kuomba kwa muda wa siku mbili kuchwa viungo vya alma vilipokea nguvu na akasimama na akaanza kuwazungumzia na kuwaalika kwamba wawe na faraha kwani alisema nimetubu thambi zangu na kukombolewa na bwana tazama nimezaliwa kwa roho na kwa akaniambia usishangae shanga, kwamba wanadamu wote ndio wanaume na, na wanawake mataifa yote makabila lugha na watu lazima wazaliwe mara ya pili ndio wazaliwe na mungu wabadilishwe kutoka hali ya, ya kimwili na ya kuanguka kwa hali ya haki na kukombolewa na mungu na kuwa wna mabinti zake na hivyo wanakuwa viumbe pipia na wasipofania hivi wahawezi wa vio vyote kurithi ufalme wa mungu na waambia isipokuwa hivi lazima wateng, watengwe na hii inajua kwa sababu karibu mimi niteng, niteng, nitengwe walakini baada ya kupitia mateso mengi na kurabibia kif, kifo kwa butubu bwana kwa rehema zake ame, ameonelea kwamba ni vyema kuni kuniyakuwa ilinisingue milele na nimezaliwa na mungu nafsi yangu imekombolewa kutoka miongo uchungu na vifungo vya ouvu nilikuwa katika shimo la giza ni ingi lakini sasa mm-hmm. naona mwangaza wa ajabu wa mungu nafsi yangu ilisononeshwa na uchungu usio na mwisho lakini nimeyakuliwa na nafsi yangu haina maumivu tena nilimkataa mkombozi wangu na kuyakana yale ambayo yalizungumzwa na baba zetu lakini sasa ili waone kuwa atakuja na kwamba yeye hukumbuka kila kiumbe ambacho ameumba atajidhihirisha ataji kwa wote ndiyo kila goti litani, litainama na kila um, ulimu utakiri mbele yake ndiyo hata, hati, hata katika siku ya mwisho ambapo wanadamu wote watasimama kuhuu umiwa na yeye kisha watakiri kwamba yeye ni mungu na kisha watakiri wale ambao wanaishi ulimwenguni bila mungu kwamba hukumu ya adhibio isiyo na mwisho ambayo iko juu yao na, haki ya, na ya haki na, na watatemeka na kus, kutikisika na kuogopa mbele ya tazamo la jicho lake ambao kuona kote na sasa ikawa kwamba alma alianza kutoka wakati huu nakwenda mbele kufundisha watu na wale ambao walikuwa na alma wakati ambao malaika aliwatokea wakisafiri kote nchini wat, wakiwatangazia watu wote vitu vile ambavyo walikuwa wameona na kusikia na kuhubiri leno la mungu kwa mateso mengi wakiteswa sana na wale wasioamini na wakipigwa na wengi wao licha ya haya yote walilifariji kanisa sana na kuthibitisha imani yao na kuwaonya kuwasubira kuu na uchungu wa ziti amri za mungu na wane wao walikuwa ni wanawanusia na majina yao yalikuwa na ni amoni na haruni na omeri na himni haya ndiyo yalikuwa majina ya wana wa mozia na walisafiri katika nchi yote nchi yote ya sarahemla na miongoni mwa watu wote ambao walitawaliwa na mfalme mozia wakijibidhiisha kuponia majeraha yote ambayo walikuwa wamelifania kanisa wakitubu dhambi zao zote na kutangaza vitu vyote ambavyo walikuwa wameona na wakieleza unabii na maandiko kwa wote ambao wali aka ku, kuyasikia na hivyo walikuwa viombo mikononi wa mungu kwa kuwezesha wengi kufahamu kweli ndio kwa ufahamu wa mkombozi wao na, jina, na jinsi gani walivyobarikiwa kwani walitangaza amani walitangaza habari nyema ya mambo mema na waliwatangazia watu kwamba bwana anatawala